ผู้เขียน หัวข้อ: สัมมนา ครั้งที่ 4  (อ่าน 26867 ครั้ง)

supersonics

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: สัมมนา ครั้งที่ 4
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:51:39 PM »
แล้วในหนังสือจะมีเรื่องอื่นนอกจาก fba ไหมครับอาจารย์

มีครับ
มี marketing tips สำหรับ Apps และ Clickbank Returns
แต่ถ้าไม่มีเวลาอธิบาย ก็เอากลับไปอ่านต่อที่บ้านเอาเอง

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:56:45 PM »
ผมสนใจ ios ที่สุด  ;D
เพราะ เจ้าของสายการบิน virgin บอกว่า ถ้าเขาอายุน้อยกว่านี้สัก 10-20 ปี เขาจะทำธุรกิจ mobile app  ;D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

run95

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:59:54 PM »
แล้วในหนังสือจะมีเรื่องอื่นนอกจาก fba ไหมครับอาจารย์

มีครับ
มี marketing tips สำหรับ Apps และ Clickbank Returns
แต่ถ้าไม่มีเวลาอธิบาย ก็เอากลับไปอ่านต่อที่บ้านเอาเอง
สองอันนี้กับ ios น่าสนใจครับส่วนตัว fba นี่ไม่รู้ผมจะเหมาะกับมันไหมแต่งานนี้ได้ความรู้แน่ ๆ
แถมได้เจอเพือน ๆ พี่ ๆ ด้วย อยู่มาหลายปีจะได้เจอกันก็งานนี้หล่ะครับ ;D

supersonics

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:02:15 PM »
iOS ค่อยเอามาโพสท์ในบอร์ดหลังสัมมนา เพราะมันก็มีอะไรเฉพาะทางของมันที่แตกต่างจาก Android อยู่เยอะเหมือนกัน
ถ้าโม้หลายเรื่อง กลัวจะเอาดีไม่ได้สักเรื่อง เอาเน้นๆสักเรื่องเดียวก่อนดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2013, 08:43:44 PM โดย supersonics »

run95

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:06:54 PM »
รับแซ่บครับ  ;D

njandjj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:20:04 PM »
 8)  FBA คืออะไรหรอคับ ผมไม่รู้จริงๆ

newcome

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:18:29 PM »
สงสัยผมคงจะไม่ได้ไปอีกแล้วครับพี่น้อง
พอดีได้รับคำสั่งย้าย

สำหรับที่อยู่ส่งหนังสือ ผมจะแจ้ง อ.ซุป  อีกครั้ง เมื่อได้ที่อยู่ใหม่แล้วครับ
(เสียดายจริง ๆ ครับ วันเดินทางตรงกับวันสัมนาพอดี)

supersonics

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 03:07:13 PM »
สงสัยผมคงจะไม่ได้ไปอีกแล้วครับพี่น้อง
พอดีได้รับคำสั่งย้าย

สำหรับที่อยู่ส่งหนังสือ ผมจะแจ้ง อ.ซุป  อีกครั้ง เมื่อได้ที่อยู่ใหม่แล้วครับ
(เสียดายจริง ๆ ครับ วันเดินทางตรงกับวันสัมนาพอดี)

น่าเสียดายครับ
คุณ newcome เกาะกลุ่มกับพวกเรามานาน ตั้งแต่ ClickBank ซึ่งไม่ค่อยประสบความสำเร็จ
แต่ไปได้ดีกับ KDP ทำได้เดือนละ $1000 เป็นรุ่นแรกอยู่หลายเดือน จนแอคเคาท์โดนปิด
ส่วน video apps เพิ่งมาทำทีหลังคนอื่น เพราะงานหลวงมีเยอะ แต่ก็เริ่มจับทางได้แล้ว

หลายคนรู้จักกันมานาน แต่ไม่เคยเห็นตัวจริงสักที
ไอ้สัมมนานี่ที่จริงเรื่องสาระเป็นเรื่องรองลงมา อยากให้พวกเรามาเจอกันตัวเป็นๆบ้าง
ส่วนเนื้อหาถ้าไม่มีเลย บางคนเขารู้สึกว่าเสียเที่ยว เคยโดนบ่นเมื่อตอนสัมมนาครั้งแรก
ก็เลยต้องพบกันครึ่งทาง ให้มันมีวิชาการบ้าง
แต่เป้าหมายจริงๆคือ อยากให้มารู้จักกันมากกว่า

newcome

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 06:59:36 PM »
ขอบคุณ มากครับ อ.ซุป
แม้ผมจะไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าไร  แต่ผมก็ได้ความรู้มากมาย ที่อาจารย์ และเพื่อน ๆ ในเว็บนี้ช่วยกันแนะนำ คงได้มีโอกาส พบกันสักครั้งแน่ครับ

supersonics

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 08:48:47 PM »
8)  FBA คืออะไรหรอคับ ผมไม่รู้จริงๆ

FBA-Fulfillment by Amazon
บริการเก็บสินค้า และ จัดส่งสินค้า โดย Amazon ซึ่งคิดค่าบริการถูกมาก
FBA เป็นที่ลี้ภัยสำหรับ eBay Sellers ที่เจอปัญหาโดนกีดกันทางการค้าหลายเรื่องในระยะสองปีที่ผ่านมา
เป็นช่องทางทำมาหากินที่มีอนาคตอีกทางหนึ่ง แต่ว่าต้องใช้ความตั้งใจและทุ่มเทมากกว่าการขาย digital products ที่เราเคยทำมา

funny

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:25:28 PM »

FBA-Fulfillment by Amazon
บริการเก็บสินค้า และ จัดส่งสินค้า โดย Amazon ซึ่งคิดค่าบริการถูกมาก
FBA เป็นที่ลี้ภัยสำหรับ eBay Sellers ที่เจอปัญหาโดนกีดกันทางการค้าหลายเรื่องในระยะสองปีที่ผ่านมา
เป็นช่องทางทำมาหากินที่มีอนาคตอีกทางหนึ่ง แต่ว่าต้องใช้ความตั้งใจและทุ่มเทมากกว่าการขาย digital products ที่เราเคยทำมา
อ้างถึง

เนื้อหาน่าสนใจมากเลยครับ ไม่รู้จะติดงานอะไรหรือเปล่าครับอาจารย์ ช่วงนี้โดนย้ายแผนกอีกแล้ว ต้องเรียนรู้งานใหม่อีกแล้ว
อยากไปเติมไฟ ด้วยคนครับ

supersonics

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 10:18:31 AM »
หนังสือคู่มือพิมพ์เสร็จแล้ว

ทีแรกเกรงว่าหนังสือจะพิมพ์ไม่ทัน แต่โรงพิมพ์แจ้งมาว่าพิมพ์เสร็จแล้ว วันศุกร์นี้คงไปรับได้

หนังสือมี 3 บท 3 หัวข้อ
1) Amazon Seller  2) App Marketing Tips 3) ClickBank Returns

ส่วนเรื่อง iOS และ X Code ทีแรกว่าจะใส่เข้าไปด้วย แต่ข้อมูลมันเป็นด้านเทคนิคมาก
จะชวนง่วงเกินไป ค่อยมาอธิบายในบอร์ดดีกว่า

หนังสือไม่ยาวมาก เพียง 66 หน้า
โดยเฉพาะเรื่องแรกนั้น ในหนังสือสรุปไว้แต่หัวข้อสำคัญ รายละเอียดจริงๆค่อยไปฟังในสัมมนา
ส่วนบทที่ 2-3 ก็ละเอียดขึ้นมาอีกนิดหนึ่ง ถ้าไม่มีเวลาอธิบายคงเอาไปอ่านเองได้
ข้อมูลตรงไหนเก็บไม่หมดก็ค่อยมาถามกันทีหลัง เพราะเวลาเขียนไม่ค่อยมี

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 10:23:39 AM »
อาจารย์ครับ clickbank return นี่เราจะทำในรูปแบบไหนครับ น่าสนใจมาก พอจะเกริ่นคร่าวๆหน่อยได้ไหมครับ

supersonics

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 10:34:34 AM »
อาจารย์ครับ clickbank return นี่เราจะทำในรูปแบบไหนครับ น่าสนใจมาก พอจะเกริ่นคร่าวๆหน่อยได้ไหมครับ

Article Marketing ล่มสลายไปหลายปีแล้ว ตั้งแต่เจอ Panda ตะปบ
ทำให้ผมต้องย้ายพรรคไปซบ KDP เสียพักหนึ่ง
พอ KDP ล่มก็กระโดดมาหาน้อง apps ตอนนี้ยังไปได้ดีอยู่

แต่ผมมันศิษย์เก่า ClickBank ยังคิดถึงสถาบันเก่า เพราะสมัยก่อนเคยได้รับค่าคอมมิชชั่นทีละ $37-79 รับกันจนจุก
จะหาเว็บไหนจ่ายแพงขนาดนี้ได้ยากนัก
อยากรู้ว่าตอนนี้เทพฝรั่งยังทำกันหรือเปล่า หรือว่าไปทางอื่นแล้ว
ผมไปเจอวิธีของกูรูชาวอังกฤษ ที่มันใช้วิธีอื่นซึ่งง่ายกว่า Article Marketing ลองไปแล้วก็ใช้ได้ ไม่ได้โม้

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 10:41:27 AM »
clickbank ฟังแล้วอยากทำครับ ครั้งนึงผมยังไม่เคยก้าวข้ามความสำเร็จของการทำ clickbank ได้เลย
สมัยก่อนตั้งใจว่าจะทำแน่ แต่เลิกppc ไปก่อน ครั้นจะทำ web เองตอนนั้นก็ไม่เก่ง

หนนี้มั่นใจมากครับ มีอาจารย์นำ ผมลุยด้วย  ;D ;D ;D