ผู้เขียน หัวข้อ: ขี้เกียจมากกก ขอแรงกระตุ้นหน่อย  (อ่าน 4856 ครั้ง)

kurng

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
ขี้เกียจมากกก ขอแรงกระตุ้นหน่อย
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 07:38:17 PM »
วันสองวันนี้ เกิดอาการขี้เกียจอย่างแรงครับ

ทำไงดี    จะหายขี้เกียจ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
Re: ขี้เกียจมากกก ขอแรงกระตุ้นหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 09:57:40 PM »
วันสองวันนี้ เกิดอาการขี้เกียจอย่างแรงครับ

ทำไงดี    จะหายขี้เกียจ

ขี้เกียจให้สุดๆไปสักวันสองวัน อยากนอน นอน อยากออกไปเที่ยว เที่ยว ไม่่ต้องแตะคีย์บอร์ดกันเลยว่างั้น แล้วเริ่มต้นทำงานอย่างจริงจังใหม่อีกครั้งครับ

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
Re: ขี้เกียจมากกก ขอแรงกระตุ้นหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 10:29:17 PM »

ขี้เกียจให้สุดๆไปสักวันสองวัน อยากนอน นอน อยากออกไปเที่ยว เที่ยว ไม่่ต้องแตะคีย์บอร์ดกันเลยว่างั้น แล้วเริ่มต้นทำงานอย่างจริงจังใหม่อีกครั้งครับ

ขอบคุณครับป๋า  สงสัยต้องเข้าสวนสักวันสองวันอย่าง พี่ ringo ว่าซะแล้ว

lazongte

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 12:36:54 AM »

ขอบคุณครับป๋า  สงสัยต้องเข้าสวนสักวันสองวันอย่าง พี่ ringo ว่าซะแล้ว
อยู่หน้าคอมมากๆก็ทำให้ขี้เกียจได้เหมือนกันนะครับ  ;D

FunctionX

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 06:10:05 AM »
ADmob จ่ายเงินแล้วครับบ!!!  ;D รอเข้า paypal >>>อย่างงี้กระตุ้นได้ไหมครับนิ

funny

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 11:16:52 AM »
ADmob จ่ายเงินแล้วครับบ!!!  ;D รอเข้า paypal >>>อย่างงี้กระตุ้นได้ไหมครับนิ

เดือนที่แล้วทำน้อยมากเลย เดือนนี้ตั้งต้นใหม่ สู้ๆครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2013, 11:18:24 AM โดย funny »

gamara3

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 11:02:43 PM »
ผมขี้เกียจทุกวันครับ ;D

kurng

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:21:45 PM »
ทำไม ผมขี้เกียจไม่หาย

ทำ app ค้างไว้ 2 ตัว ยังไม่เสร็จสักตัว  แล้วยังขี้เกียจ ไม่ยอมทำต่อสักที่

นั่ง มองจอ เป็นชั่วโมง  แล้ว   หัวคิด ออก หลายอย่าง แต่มือไม่ยอมลงมือทำสักที

ทำไงดีหว่า

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:31:51 PM »
ทำไม ผมขี้เกียจไม่หาย

ทำ app ค้างไว้ 2 ตัว ยังไม่เสร็จสักตัว  แล้วยังขี้เกียจ ไม่ยอมทำต่อสักที่

นั่ง มองจอ เป็นชั่วโมง  แล้ว   หัวคิด ออก หลายอย่าง แต่มือไม่ยอมลงมือทำสักที

ทำไงดีหว่า

บางทีผมก็เป็นครับ บ่อยด้วย มักจะเกิดจากทำอะไรซ้ำๆติดต่อกันเป็นเวลานานๆ

วิธีแก้ที่ผมใช้ประจำคือ หยุดทำ แล้วไปทำอย่างอื่นก่อนครับ ถ้าใจอยากกลับมาทำค่อยทำต่อ

ผมมองว่าอาการขี้เกียจของผมมาจากความเบื่อนั่นเอง แต่ของคุณคังอาจจะมาจากสาเหตุต่างกัน

kurng

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:42:34 PM »
อย่างคุณFebruary ว่า ผมคิดว่าผม ไม่ได้เบื่อ เพราะ ขนาดเวลา ไปออกกำลังกาย วิ่ง ๆอยู่ผมยังปิ้ง ไอเดียการทำappขึ้นมาได้เลย ไม่ได้คิดอยู่ด้วย มันปิ้งขึ้นมาเอง   แต่พอนั่งหน้าจอ มันก็เหมือน ไม่อยากจะเขียนขึ้นมาเฉย ๆ  ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าหากเขียนเสร็จ ส่งขึ้นไป มีโอกาสได้เงิน  ที่จะช่วยให้ถึงเป้าหมายได้ไวขึ้น มันก็ดันขี้เกียจซะงั้น   แต่เวลา ไม่ได้เปิดคอม กลับ อยากเขียน    ถ้าจะประสาทละมั่งผมนี่ ฮา ๆ

longtam

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:31:03 PM »

ผมก็จ้องหน้าจอเหมือนกันครับ มันติดปัญหาไปต่อไม่ได้ไม่รู้จะทำอย่างไร

ถ้าจะให้ดีคุณkurngตั้งเป้าหมายปีละ 2 ล้านไปเลยครับ สงสัยล้านเดียวคงกระตุ้น
ไม่พอ  8)

kurng

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:38:44 PM »

ผมก็จ้องหน้าจอเหมือนกันครับ มันติดปัญหาไปต่อไม่ได้ไม่รู้จะทำอย่างไร

ถ้าจะให้ดีคุณkurngตั้งเป้าหมายปีละ 2 ล้านไปเลยครับ สงสัยล้านเดียวคงกระตุ้น
ไม่พอ  8)

เอางั้นเลยหรอครับ ฮา ๆ  เป้าแรก ก็ไม่รู้จะบรรลุผลหรือเปล่า บางที่ สิ่งที่เห็นอยู่อาจจะเป็นแค่พลุ ที่สว่างแค่ชั่วคราวก็ก็ได้ ไว้ผมหาหลอดไฟที่สว่างทน ค่อยตั้งเป้าใหม่ ฮา ๆ

run95

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:47:16 PM »
ผมก็เป็นครับช่วงนี้ นี่กว่าจะได้แต่ล่ะแอพ มองจอแล้วมองจออีกเดี๋ยวก็เปิดดูเว็ปนู้นเว็ปนี้ไปเรื่อย
กว่าจะเสร็จบางทีตีหนึงตีสอง  ;D

zaanook

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:02:24 AM »
เป็น office syndrome อย่างนึง
โดนดูดพลังงานจาก อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์เยอะ ต้องหาวิธี refresh ตัวเองหยุดทำสักพัก แล้วใกล้ชิดกับธรรมชาติ ต้นไม้ ใบหญ้าบ้าง
จะดีขึ้น แน่นอนค่ะ

njandjj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:14:27 AM »
พี่คัง ถึงแน่นอนปี 2014  สุดยอดจริงๆ