ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ดเก่าบนพื้นที่ใหม่  (อ่าน 32266 ครั้ง)

wicht

• Top Secrets
  • Jr. Member
  • *
Re: บอร์ดเก่าบนพื้นที่ใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 10:23:32 PM »
ความรู้สึกเดียวกับคุณ HCaine เลยคับ ชอบอ่านทางหน้าจอคอมมากกว่า มีรายได้เสริมก็มาจากบอร์ดนี้แหละครับ ติดตามอ่านทุกเรื่องที่พี่ซุปนำมาลง แต่เวลาลงมือทำเอาที่ทำแล้วตัวเองถนัด ขอบคุณพี่ซุปมากครับ ที่ให้ผมได้หาความรู้จากที่นี้

Doytao

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 01:27:34 AM »
สวัสดีครับ อ. ผมห่างจากเวบนี้ไปนานเลย ถ้ามีกลุ่ม LINE ของเข้าด้วยครับ เผื่อจะได้อัพเดปข้อมูลข่าวสารบ้างครับ LINE ID: nathawut.m ขอบคุณครับ

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 09:38:40 AM »
สวัสดีครับ อ. ผมห่างจากเวบนี้ไปนานเลย ถ้ามีกลุ่ม LINE ของเข้าด้วยครับ เผื่อจะได้อัพเดปข้อมูลข่าวสารบ้างครับ LINE ID: nathawut.m ขอบคุณครับ

คุณ Doytao นี่ก็เป็นคนรุ่นเก่า สมัย clickbank เพื่องฟูที่บอร์ดเก่าเมื่อแปดปีที่แล้ว
แต่ช่วงหลังๆหายไปนาน

เพิ่มชื่อเข้ากลุ่มแล้วครับ ตอนนี้ LINE กลุ่ม มีกัน 4-5 คนแล้ว คงช่วยให้การสื่อสารรวดเร็วขึ้น
คนยุคใหม่ไม่ค่อยอยู่หน้าจอ pc เหมือนเมื่อเจ็ดแปดปีก่อน
นั่งดูจากจอ smartphone เป็นหลัก ส่วนคนรุ่นผมนี่อ่านจากจอเล็กๆไม่ค่อยเห็นหรอก
แต่ก็ต้องปรับตัวให้ทันเด็กๆเขาหน่อย

panrin

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 09:43:15 AM »
ขอเข้ากลุ่มไลน์ด้วยครับ line ID: panrinpan

Doytao

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 10:03:10 AM »

คุณ Doytao นี่ก็เป็นคนรุ่นเก่า สมัย clickbank เพื่องฟูที่บอร์ดเก่าเมื่อแปดปีที่แล้ว
แต่ช่วงหลังๆหายไปนาน

เพิ่มชื่อเข้ากลุ่มแล้วครับ ตอนนี้ LINE กลุ่ม มีกัน 4-5 คนแล้ว คงช่วยให้การสื่อสารรวดเร็วขึ้น
คนยุคใหม่ไม่ค่อยอยู่หน้าจอ pc เหมือนเมื่อเจ็ดแปดปีก่อน
นั่งดูจากจอ smartphone เป็นหลัก ส่วนคนรุ่นผมนี่อ่านจากจอเล็กๆไม่ค่อยเห็นหรอก
แต่ก็ต้องปรับตัวให้ทันเด็กๆเขาหน่อย

ขอบคุณอาจารย์ครับที่จำได้ กำลังจะกลับมาหาความรู้เพิ่มเติม ผมยังเอาหนังสือปล้น Clickbank มาดูเรื่อยๆเลยครับ ทุกวันนีพอมี order เดือนละ 2-3 sale เพราะเล่มนี้ล่ะครับ  :)

Jack Sparrow

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 10:40:26 AM »
ผมขอเข้าไลน์กลุ่มด้วยคนครับ line jackclovermind ครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 10:56:26 AM »
ผมขอเข้าไลน์กลุ่มด้วยคนครับ line jackclovermind ครับ

เห็นรูปปัจจุบันแล้ว จำไม่ได้เลยครับ น้ำหนักหายไปครึ่งหนึ่ง กลายเป็นคนละคนเลย

Jack Sparrow

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 11:04:11 AM »

เห็นรูปปัจจุบันแล้ว จำไม่ได้เลยครับ น้ำหนักหายไปครึ่งหนึ่ง กลายเป็นคนละคนเลย

2 - 3 ปีให้หลัง ผมให้เวลากับการลดความอ้วน ออกกำลังกาย เงินทุนก็หมดไปกับทางนี้หมด แทบจะไม่ได้มาอัพเดทเลยว่าเขาทำอะไรกันแล้วครับ ถึงน้ำหนักผมจะลดแต่อายุผมมากขึ้น ทรงผมเริ่มจะเลียนแบบอาจารย์แล้วครับ 555

4Azlan

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 02:18:32 PM »
ขอเข้ากลุ่ม line ด้วยครับอาจารย์ ID: seonline

parin1412

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 03:28:39 PM »
ขอน้องคนนี้ตามไปด้วยคนครับ line: parin1412

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 03:38:06 PM »
TikMayHikaruPrakhun ครับ

lala

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 03:47:53 PM »
ยังเกาะติดบอร์ดนี้อย่างเหนียวแน่น ขอเข้าด้วยคนคะ ID Line: lalallaa

ขอบคุณ อ.ซุปมากค่ะ

moddum

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 07:03:19 PM »
เข้าด้วยคนครับ line ID : imodsompong

a116

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:05:39 AM »
ขอติดรถไปด้วยนะครับ  ;D
amn116

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 09:55:05 AM »
อัพเดทข่าวกลุ่ม LINE

อยากจะ capture หน้าจอมาให้ดู แต่ยังทำไม่เป็นครับ เพราะผมก็มือใหม่หัดเล่น LINE
เพิ่งใช้เป็นกับเขาเหมือนกัน แต่ก็จะพยายามตามเด็กให้ทัน

เพื่อไม่ให้พวกเราที่อยู่นอกกลุ่มตกข่าว ก็ขออัพเดทสักเล็กน้อย
เพราะรับปากไว้แล้วว่าจะมาเล่าให้คนที่ไม่ได้เล่น LINE ทราบข่าวคราวด้วย
กลุ่มเราก็มี สว. ที่ไม่ถนัดจอเล็กอยู่จำนวนไม่น้อย

เปิด LINE มาสองวัน ตอนนี้ก็มีสมาชิก 14 คน
ก็คนหน้าเดิมที่เข้ามาบอร์ดนี้ประจำนั่นแหละ แต่ชื่อใน LINE มักจะใช้คนละชื่อกัน
เลยอาจทำให้งงไปบ้าง แต่สักพักหนึ่งคงจะเดาออกว่าใครเป็นใครบ้าง

คนแรกที่เข้ามาคือ คุณ phob หรือ คุณ funny
ตามมาด้วยคุณ bamroong หรือ newcome
แล้วก็ตามกันมาเรื่อยๆ

คนที่สร้างความประหลาดใจให้พวกเราเป็นพิเศษ คือ คุณ Jack Sparrow
เพราะเห็นรูปถ่ายของเขาที่ใช้ใน LINE แล้วผมจำเขาไม่ได้เลย
เคยเจอกันสองครั้งในสัมมนา ภาพที่จำติดตาคือ Jack Sparrow เป็นคนเจ้าเนื้อ
น้ำหนักประมาณ 120 กิโลกรัม วันนี้เขาเหลือแค่ 70 กว่าๆ ใกล้เคียงกับผม (แต่เขาหนุ่มกว่าและหล่อกว่า)

Jack Sparrow เล่าให้ฟังว่า สองสามปีมานี้ห่างหายจากวงการนี้ไป
ไปใช้เวลาว่างอยู่ในยิมเสียมากกว่าหน้าจอคอมพิวเตอร์
แต่ตอนนี้เป็นหนุ่มหล่อ fit and firm พอๆกับ ณเดช แล้ว ก็อยากกลับคืนวงการ IM อีกครั้ง

อีกคนหนึ่งที่สร้างความทึ่งให้พวกเรามากๆ ไม่ใช่เรื่องลดน้ำหนักหรอกครับ
เพราะโดยปรกติเขาก็เป็นหนุ่มร่างเล็กอยู่แล้ว นั่นคือคุณ parin1412 ที่เราตั้งฉายาเขาว่า เสื่อซ่อน มังกรซุ่ม
เขาทำยอดจาก eBay ได้เดือนละ $20,000 จนผมอดไม่ได้ที่จะเทียบเคียงเขากับคุณ a116 ที่ทำ FBA ได้ระดับเดียวกัน
(คนชื่อเอนี่เก่งทั้งนั้น parin1412 ก็ชื่อเอเหมือนกัน)
แต่น้องเอ parin1412 เป็นคนถ่อมตัวมาก บอกว่ายังไงก็สู้พี่ a116 ไม่ได้ เพราะกำไรจาก eBay น้อยกว่า FBA 

ก็ดีใจกับทุกๆคนที่ทำงานในแนวที่ตัวเองถนัดได้สำเร็จ
บางคนห่างหายจากวงการไปเพื่อดูแลสุขภาพตัวเอง ก็ถือว่าเขาทำสำเร็จเช่นกัน

โดยธรรมชาติของกลุ่ม LINE ก็โพสท์กันแค่สั้นๆ แค่บรรทัดเดียวหรือสองบรรทัด
ถ้าโพสท์กันยาวๆ พื้นที่ในบอร์ดนี้ย่อมดีกว่าและสะดวกกว่าแน่นอน

แต่ส่วนดีที่เห็น คือ การติดต่อฉับไว
โพสท์เดี๋ยวนั้นก็มีคนอ่านเดี๋ยวนั้น เพราะแต่ละคนพก smartphone กันตลอดเวลา

ส่วนข้อความที่โพสท์ในบอร์ด บางทีกว่าจะมีเวลาเข้ามาอ่านก็ผ่านไปหลายชั่วโมงแล้ว บางทีก็ข้ามวันไปแล้ว
บางคนบอกว่า "สิ่งทีอาจารย์โพสท์ กว่าผมจะมีเวลาอ่านก็สี่ทุ่มไปแล้ว ตอนกลางวันอยู่ที่ทำงานไม่มีเวลาอ่าน"
บางคนก็บอกว่าอ่านเฉพาะเสาร์อาทิตย์หรือวันหยุด ส่วนใน LINE สื่อสารกันสั้นๆ แต่ถึงผู้รับทันที

ทุกอย่างมันก็มีข้อดีข้อด้อยในตัวมัน
ใครมีปัญหาจะถามอะไรแบบด่วน ใช้ LINE คงได้คำตอบเร็วกว่า
หรือบางครั้ง ผมไปเจอหลักสูตรฝรั่งที่น่าสนใจ เขามีโปรโมชั่นลด 50-70% แต่ต้องซื้อใน 3 ชั่วโมง
ผมอยากจะถามว่า "ใครจะร่วมลงขันซื้อตัวนี้บ้าง" เอาไปโพสท์ใน LINE คงได้คำตอบรวดเร็วกว่า

วันก่อนประกาศลงขันกันซื้อ templates มาออกแบบลายเสื้อในห้อง merch/gearbubble
กว่าสมาชิกบางคนจะรู้ข่าวก็สี่ห้าวันไปแล้ว

ถ้ามีกรณีแบบนั้นอีก คงเอาไปโพสท์ใน LINE ดีกว่า

สรุปแล้ว แต่ละพื้นที่มันก็มีประโยชน์ในตัวมันทั้งนั้น
พื้นที่นี้ก็จะอยู่ต่อไป ส่วนพื้นที่อื่นก็จะมีเสริมเข้ามาบ้างเพื่อให้ทันต่อยุคสมัย

บางท่านที่ส่ง ID มา แต่ผมเพิ่มชื่อไม่ได้ เพราะมีข้อความแจ้งว่า "ไม่มีผู้ใช้คนนี้หรือเขาป้องกันการค้นหาเอาไว้"
ก็ขอให้ปลดล็อกการป้องกันเสียก่อน

ส่วนแควนเพจใน facebook ก็จะมีเหมือนกัน ข้อมูลตรงนั้นคงไม่ต้องเอามาเล่าต่อตรงนี้ เพราะเปิดดูจาก PC ได้
ผมเป็นสมาชิก closed group ของฝรั่งอยู่หลายกลุ่ม เจอข้อมูลที่น่าสนใจจะเอามาเผยแพร่ไว้ตรงนั้น
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเพจเลย คงจะอีกสองสามวัน  ช่วงนี้มัวแต่หัดใช้ LINE อยู่ เพราะผมก็มือใหม่เหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2017, 10:19:36 AM โดย supersonics »