ผู้เขียน หัวข้อ: หลายครั้งในชีวิต  (อ่าน 6001 ครั้ง)

February

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • Let's start new project !!!
Re: หลายครั้งในชีวิต
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 03:42:24 PM »
สวัสดีทุกท่านด้วยครับ ไม่ได้มาคุยกันนาน สบายดีนะครับ คิดถึงเพื่อนๆและพี่ๆทุกคนครับ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 10:47:17 PM »
ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆ ทุกคนครับ  ;D

a116

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 12:02:16 PM »
สู้ๆ ครับคุณพัฒน์ มีวิชาติดตัวจะกลัวอะไร เดี๋ยวก็ดีขึ้นเองครับ

สวัสดีทุกท่านด้วยครับ ไม่ได้มาคุยกันนาน สบายดีนะครับ คิดถึงเพื่อนๆและพี่ๆทุกคนครับ
สบายดีนะครับคุณ February
ตอนนี้ถึงเป้าหมายเดือนละล้านหรือยังครับ (หรือว่าเกินแล้ว)

Doody

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 12:22:25 PM »
สบายดีนะครับคุณ February
ตอนนี้ถึงเป้าหมายเดือนละล้านหรือยังครับ (หรือว่าเกินแล้ว)

น่าจะเกินไปนานแล้ว

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 03:17:40 PM »
555 ยังครับผม อีกไกลครับ แต่ก็เป็นฝันเลยครับหาเงินเดือนละล้านนี่

Doody

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 08:34:51 AM »
ผมไม่อยากหวังเดือนละล้านหรอกครับ สัก $6000 เหมือนคุณ a116 ผมก็แฮปปี้แล้ว
แต่ลอง FBA แบบคุณ a116 ไปแล้ว ดันขายไม่ค่อยออกเอาเสียเลย
ผมถนัดแบบ kdp-mobile site-video apps ที่ไม่ต้องมีตัวสินค้ามากกว่า
ลองขาย physical products แล้วไปไม่ค่อยเป็น
แต่ตอนนี้แนวเก่าๆมันแห้งไปหมดแล้ว ก็ต้องลอง physical products กับ shopify อีกสักรอบ
จะหมู่หรือจ่าก็ต้องรอดูกันอีกหลายเดือน

supersonics

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 11:23:17 AM »

ผมถนัดแบบ kdp-mobile site-video apps ที่ไม่ต้องมีตัวสินค้ามากกว่า
ลองขาย physical products แล้วไปไม่ค่อยเป็น
แต่ตอนนี้แนวเก่าๆมันแห้งไปหมดแล้ว ก็ต้องลอง physical products กับ shopify อีกสักรอบ
จะหมู่หรือจ่าก็ต้องรอดูกันอีกหลายเดือน

แนวทางเก่าๆมันแห้งไปหมดแล้วจริงๆ ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ ผมก็อยากได้วันละ $200 จาก video apps อีกสักรอบเหมือนกัน
เมื่อย้อนเวลาไม่ได้ เราก็ต้องอยู่กับแนวทางที่ยังใช้ได้จริงในปัจจุบัน

ผมเพิ่งอ่านโพสท์ของเสี่ย Bank เซียนคนไทยคนหนึ่งที่พูดภาษาอังกฤษเก่ง และเคยทำคอร์สไปขายฝรั่ง
เมื่อก่อนผมก็เคยติตตามบล็อกเขาอยู่ แต่เห็นเขาเงียบไปนานมาก นึกว่าเลิกทำ IM ไปแล้ว
เพิ่งรู้ว่าแปดเดือนที่ผ่านมาเขาก็ไปทำ Shopify แบบเราอยู่ ส่วน affiliate marketing เลิกทำแล้ว ลองอ่านเหตุผลของเขาดู

http://alchebank.com/mobile-app/1129/8-month-internet-marketing-journey-recap/

Doody

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 06:17:20 PM »
เท่าที่อ่านดู เขาบอกว่าเลิกทำ affiliate เพราะความไม่แน่นอน สินค้าหรือ offers ที่ทำรายได้ดีวันนี้ พรุ่งนี้อาจจะไม่มีแล้ว ตรงนี้คงจะจริง สมัยทำ amazon, cj เคยเจอบ่อย ตัวไหนขายดีเจ้าของสินค้าเขาจะถอนตัวนั้นออก เพราะเขารู้แล้วว่า keywords ไหนใช้ได้ผล เขาเอาไปทำโฆษณาเองได้โดยไม่ต้องพึ่ง affiliate

เขาบอกว่าตอนนี้ทำอยู่สองอย่าง คือ shopify กับ apps เขาสรุปว่า shopify กำหนดอนาคตตัวเองได้ มั่นคงกว่าการทำ affiliate แต่เป็น active income ต้องดูแลตลอด ส่วน apps เป็น passive income ทำแล้วทิ้ง รายได้มาเอง ที่ผมแปลกใจคือ เขาเพิ่งเริ่มต้นกับ apps ไม่นานมานี้ มันไม่ช้าไปนิดหรือครับ ผมคิดว่ามันทำรายได้ไม่ดีเหมือนสองปีก่อน หรือเขามีวิธีอะไรแตกต่างจากที่เราเคยทำกันมา

supersonics

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 07:13:21 PM »
ที่ผมแปลกใจคือ เขาเพิ่งเริ่มต้นกับ apps ไม่นานมานี้ มันไม่ช้าไปนิดหรือครับ ผมคิดว่ามันทำรายได้ไม่ดีเหมือนสองปีก่อน หรือเขามีวิธีอะไรแตกต่างจากที่เราเคยทำกันมา

เขาจ้าง graphic designers มืออาชีพมาช่วยทำภาพประกอบ ส่วนเราหาภาพฟรีมาใช้ ซึ่งมันก็คงไปซ้ำกับของคนอื่นอีกจำนวนมาก
ตัว apps ก็จ้างทำเหมือนกัน ไม่ได้ซื้อจากเว็บที่ทำขายเหมือนเรา โอกาสจะไปซ้ำกับของคนอื่นมีน้อย
นี่แหละครับคือข้อแตกต่าง

Doody

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 07:54:41 PM »
ที่ผมแปลกใจคือ เขาเพิ่งเริ่มต้นกับ apps ไม่นานมานี้ มันไม่ช้าไปนิดหรือครับ ผมคิดว่ามันทำรายได้ไม่ดีเหมือนสองปีก่อน หรือเขามีวิธีอะไรแตกต่างจากที่เราเคยทำกันมา

เขาจ้าง graphic designers มืออาชีพมาช่วยทำภาพประกอบ ส่วนเราหาภาพฟรีมาใช้ ซึ่งมันก็คงไปซ้ำกับของคนอื่นอีกจำนวนมาก
ตัว apps ก็จ้างทำเหมือนกัน ไม่ได้ซื้อจากเว็บที่ทำขายเหมือนเรา โอกาสจะไปซ้ำกับของคนอื่นมีน้อย
นี่แหละครับคือข้อแตกต่าง

แบบนี้ก็พอเข้าใจครับ เขามีทุนเยอะกว่าพวกเรา เลยจ้างทำ แถมยังทำควบคู่กันไปสองแนว ทั้ง active และ passive
แต่ยังไง passive income ก็ย่อมดีว่า active income แน่ๆ 
ถ้าอาจารย์เจอแนวทางอะไรใหม่ๆ ประเภททำแล้วทิ้ง ไม่ต้องดูแลมาก หวังว่าคงเอามาถ่ายทอดอีก ยังคิดถึงแนวเก่าๆที่เคยทำเงินโดยไม่ต้องติดตามมาก แต่มันย้อนเวลาไปไม่ได้แล้วอย่างที่อาจารย์ว่า

supersonics

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 11:17:48 PM »

ถ้าอาจารย์เจอแนวทางอะไรใหม่ๆ ประเภททำแล้วทิ้ง ไม่ต้องดูแลมาก หวังว่าคงเอามาถ่ายทอดอีก ยังคิดถึงแนวเก่าๆที่เคยทำเงินโดยไม่ต้องติดตามมาก

อีกไม่นานคงมีอีกครับ  ;D  ;D

PASSNOn

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 11:31:39 PM »
 :) ให้กำลังใจพี่พัฒน์อีกคนนะครับ

ผมมาไม่ทันช่วงเพื่อนๆในบอร์ดรุ่งโรจน์ครับ
แต่ผมมาได้พบพี่ในงานสัมมนาของเรา

เห็นได้ชัดว่าพี่เป็นคนเปิดเผยจริงใจครับ
แชร์ความรู้ ตอบคำถามเพื่อนๆ อย่างมีความสุข

พี่เป็นทั้งคนมีความรู้ ความใฝ่รู้ อดทน มีวินัย
มันเป็นคุณสมบัติของคนที่จะต้องประสบความสำเร็จครับ
เราน่าจะเหมือนกัน ตรงที่รอโอกาสและจังหวะที่เป็นของเรา

แม้วันนี้พี่เดินช้า แต่หันหลังมา ยังเจอผมครับ ^^
สู้ๆครับพี่  :)

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 06:55:04 AM »
:) ให้กำลังใจพี่พัฒน์อีกคนนะครับ

ผมมาไม่ทันช่วงเพื่อนๆในบอร์ดรุ่งโรจน์ครับ
แต่ผมมาได้พบพี่ในงานสัมมนาของเรา

เห็นได้ชัดว่าพี่เป็นคนเปิดเผยจริงใจครับ
แชร์ความรู้ ตอบคำถามเพื่อนๆ อย่างมีความสุข

พี่เป็นทั้งคนมีความรู้ ความใฝ่รู้ อดทน มีวินัย
มันเป็นคุณสมบัติของคนที่จะต้องประสบความสำเร็จครับ
เราน่าจะเหมือนกัน ตรงที่รอโอกาสและจังหวะที่เป็นของเรา

แม้วันนี้พี่เดินช้า แต่หันหลังมา ยังเจอผมครับ ^^
สู้ๆครับพี่  :)

ขอบคุณคุณPASSNOn ครับ ความหวังและจุดมุ่งหมายทำให้ชีวิตมีค่า เมื่อยังมีลมหายใจการต่อสู้ชีวิตบากบั่นการงานเป็นสิ่งธรรมดา เสมือนปลาเป็นย่อมว่ายทวนนํ้า

Doody

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 10:27:07 AM »

ถ้าอาจารย์เจอแนวทางอะไรใหม่ๆ ประเภททำแล้วทิ้ง ไม่ต้องดูแลมาก หวังว่าคงเอามาถ่ายทอดอีก ยังคิดถึงแนวเก่าๆที่เคยทำเงินโดยไม่ต้องติดตามมาก

พอจะแย้มๆได้ไหมครับว่าแนวไหน

Doody

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 11:43:36 AM »

พอจะแย้มๆได้ไหมครับว่าแนวไหน

คำถามนี้อาจารย์ยังไม่ตอบเลย สงสัยว่าเกี่ยวกับ Bitcoins Affiliate หรือเปล่า ได้ข่าวว่าผลตอบแทนดี 
ผมคงไม่มีเวลาทำทุกอย่าง แต่อะไรที่เป็นความรู้ ผมอยากรู้ทั้งนั้น
ตอนนี้คงทำ shopify อย่างเดียว แต่ถ้ามีความรู้ใหม่ๆ ยินดีรับทั้งหมดครับ