ผู้เขียน หัวข้อ: หลายครั้งในชีวิต  (อ่าน 5994 ครั้ง)

พัฒน์ (ringo)

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
    • #redbubblesunsetdesign
หลายครั้งในชีวิต
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 12:27:02 PM »

กินข้าววัดกับเพื่อนๆ ครับ

banrong

• Sr. Member
  • *
  • **คิดบวก ชีวิต +++
Re: หลายครั้งในชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 12:56:18 PM »
เคยมีคนพูดไว้ว่า หากไม่รู้จักความล้มเหลว ไหนเลยจะรู้ซึ้งถึงความสำเร็จอันหอมหวาน คนเราย่อมมีทั้งเรื่องร้ายและเรื่องดีผ่านเข้ามาในชีวิต คนที่ประสบความสำเร็จมาตั้งแต่เกิดคงมีไม่ถึง 1% นอกนั้นล้วนแต่ต้องเคยล้มลุกคลุกคลานมาก่อน แต่หากเราล้มแล้วไม่ลุก ก็คงต้องนอนจมอยู่กับความล้มเหลวอยู่อย่างนั้น..

ขอให้กำลังใจ คุณ พัฒน์  ประสบความสำเร็จ ในเร็ววัน ครับ ... ;)
"มันไม่ใช่ความรู้หรอกที่จะทำให้เธอมั่งคั่งได้ แต่คือการที่เธอทำอะไรกับความรู้นั้นต่างหากล่ะ"

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 02:12:09 PM »
เคยมีคนพูดไว้ว่า หากไม่รู้จักความล้มเหลว ไหนเลยจะรู้ซึ้งถึงความสำเร็จอันหอมหวาน คนเราย่อมมีทั้งเรื่องร้ายและเรื่องดีผ่านเข้ามาในชีวิต คนที่ประสบความสำเร็จมาตั้งแต่เกิดคงมีไม่ถึง 1% นอกนั้นล้วนแต่ต้องเคยล้มลุกคลุกคลานมาก่อน แต่หากเราล้มแล้วไม่ลุก ก็คงต้องนอนจมอยู่กับความล้มเหลวอยู่อย่างนั้น..

ขอให้กำลังใจ คุณ พัฒน์  ประสบความสำเร็จ ในเร็ววัน ครับ ... ;)

ขอบคุณครับคุณbanrong ชีวิตผมต้องสู้มาตั้งแต่เล็ก ผมเป็นเด็กกำหร้าโตมากับวัด เคยชินเสียแล้วครับ

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 03:46:41 PM »
สู้ๆ ครับพี่ริงโก้ ชีวิตมันก็แบบนี้ละครับ มีขึ้นมีลง มีเกิดมีดับ
แต่ข้าวที่วัดอร่อยดีนะครับ ยังจำรสชาติสมัยบวชได้ไม่ลืม  :D
คนที่ใส่บาตรเค้าชอบนำของดีๆ มาถวายพระ บางเมนูอร่อยกว่าที่ผมเคยซื้อกินเองซะอีก ;)
ไว้เตือนสติกันนะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 04:01:31 PM »
สู้ๆ ครับพี่ริงโก้ ชีวิตมันก็แบบนี้ละครับ มีขึ้นมีลง มีเกิดมีดับ
แต่ข้าวที่วัดอร่อยดีนะครับ ยังจำรสชาติสมัยบวชได้ไม่ลืม  :D
คนที่ใส่บาตรเค้าชอบนำของดีๆ มาถวายพระ บางเมนูอร่อยกว่าที่ผมเคยซื้อกินเองซะอีก ;)

ข้าววัดอร่อยจริงๆ ครับคุณIM Man ตักโน้นนิดนี่หน่อยเดี๋ยวก็อิ่มท้อง คนเราพออิ่มท้องชีวิตมันก็มีหวัง

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 05:12:26 PM »
ผมตกข่าวอะไรไปเปล่านี่

supersonics

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 05:30:12 PM »
เราไม่ได้เป็นแค่เว็บบอร์ด เราเป็นครอบครัว
มีอะไรเกิดขึ้นกับสมาชิกในครอบครัว ทุกคนห่วงหาอาทรกันเสมอ

สามปีที่แล้ว คุณพัฒน์เคยมีรายได้ดีจาก mobile site + adsense เดือนละ $5000 ก็เคยทำได้มาแล้ว
ปีกว่าๆที่ผ่านมา รายได้จาก adsense ตกลงเรื่อยๆ จนแทบไม่พอค่าครองชีพ
ตอนนี้กำลังฝึกฝน Shopify อย่างขมักเขม้น  เชื่อว่าคงกลับมาเหมือนเดิมในไม่ช้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2016, 08:05:17 PM โดย supersonics »

funny

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 10:24:12 PM »
ต้องก้าวผ่านมันไปให้ได้นะครับ พี่พัฒน์

suwatpo

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 01:37:58 AM »
เอาใจช่วยครับพี่พัฒน์

vava

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 08:47:41 AM »
เป็นกำลังใจให้ค่ะ พี่พัฒน์

moddum

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 09:07:14 AM »
เป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆ ครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 09:09:43 AM »
เราไม่ได้เป็นแค่เว็บบอร์ด เราเป็นครอบครัว
มีอะไรเกิดขึ้นกับสมาชิกในครอบครัว ทุกคนห่วงหาอาทรกันเสมอ

บอร์ดเราเป็นบอร์ดเล็ก มีกันไม่กี่คน ผมจึงรู้สึกเหมือนเป็นครอบครัวอย่างที่อาจารย์ว่า ทุกคนคุ้นเคยกันหมด
เป็นกำลังใจให้พี่พัฒน์ด้วยอีกคนครับ ผมก็เคยผ่านช่วงวิกฤติคล้ายๆกันนี้มาก่อน ขอให้ผ่านมันไปได้โดยไวครับ

kullapath

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 09:48:29 AM »
สู้ สู้ ครับพี่ ชีวิตคนเรามันต้องมีช่วงที่ยากลำบาก แต่เดี๋ยวก็กลับมารุ่งเรือง เป็นกำลังใจให้ครับ

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 12:56:10 PM »
ชีวิตต้องสู้ครับ  :'(

ojogabonitoo

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 01:16:41 PM »
สู้ๆ ครับพี่พัฒน์  :'( เชื่อว่าพี่ต้องกลับมารุ่งได้ครับ  :)