ผู้เขียน หัวข้อ: Jummy Hot มาเยี่ยมบอร์ดเพื่อสูบความรู้อีกแล้ว  (อ่าน 2025 ครั้ง)

Jummy

• Newbie
  • *
ใกล้ถึงเวลาทำคินเดิ้ลสำหรับผมแล้วครับ หลังจากติดเรียนและหลายๆเรื่อง

ไว้จะมาเข้าด้วยจริงๆนะครับอาจารย์และพี่ๅ แต่รอบุกป่าสักประเดี๋ยวกำลังมีความสุข

จะมาตามเก็บทุกอย่างทั้งห้องลับ หนังสือ วีดิโอ ตอนนี้ถ้ารีบเด๋วล้นอีกครับ เคยล้นแล้วทำอะไรไม่ถูกสักอย่าง

ต้องรอให้เป็นไปอย่างช้าๆ เก็บความรู้ทีละเรื่องมันถึงจะพัฒนาดีกว่า

แล้วถ้าผมกลับมาจารต้องรับผมนะครับ

ปล.ไม่ได้อ่านสำนวนพี่ริงโก้กับพี่ Doody นานแล้วครับ ไม่รู้ยังจำกันได้หรือป่าว พี่ริงโก้สอนผมเรื่อง WP ในเอ็ม ตอนนี้ผมคล่องมากแล้วครับทำเป็นพันๆซับก็สบาย ต้องขอบคุณจริงๆที่สละเวลา ส่วนพี่ Doody ลองถามอาจารย์ดูสิครับ ผมจดคำพูดพี่ไว้เยอะเหมือนกันนะครับ ตอนนี้ผมเรียนจบแล้ว เป็น IM เต็มตัวเสียที  ไว้จะมาร่วมวงกับพี่ๆนะครับ ผมก็ติดตามมาตั้งนานพอสมควร ถ้าคินเดิ้ลนี่รุ่นแรกครับ แต่ยังไม่ไปใหนเสียที 5555

ปล2.หนังสืออาจารย์ขอบอกว่าทุกเล่มคุ้มสุดๆ ราคาก็ถูกมากๆ ข้อมูลแน่นสุดๆ ไม่ใช่ทำแบบการค้า แต่เคยเห็นท่านบอกว่า ถ้าให้ฟรีก็ไม่สนใจกัน 8) ถ้าเทียบกับบางท่านขายเล่มละ3-4ร้อย แต่มีน้ำๆอยู่สิบกว่าหน้า -  -" (ไม่ใช่พี่ริงโก้นะ เพราะผมยังไม่ได้ซื้อพี่ริงโก้) แถมหนังสืออาจารย์ประยุกต์ได้ทุกลีลาหาเงินในเน็ตผมลองแล้วได้ผลสุดๆ มีปัญหาจากหนังสือก็ปรึกษาได้ตลอด และคำตอบที่ได้มักจะได้แถมความรุ้เพิ่มเติมตลอด ไม่ได้โปรโมท ไม่ได้มีส่วนได้เสีย แต่เป็นการรีวิวเหมือนคนที่เค้าซื้อหนังสือเราไปแล้วถูกใจ ***** 5ดาวเต็มๆ

supersonics

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: Jummy Hot มาเยี่ยมบอร์ดเพื่อสูบความรู้อีกแล้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 05:10:28 PM »

ปล.ไม่ได้อ่านสำนวนพี่ริงโก้กับพี่ Doody นานแล้วครับ ไม่รู้ยังจำกันได้หรือป่าว พี่ริงโก้สอนผมเรื่อง WP ในเอ็ม ตอนนี้ผมคล่องมากแล้วครับทำเป็นพันๆซับก็สบาย ต้องขอบคุณจริงๆที่สละเวลา ส่วนพี่ Doody ลองถามอาจารย์ดูสิครับ ผมจดคำพูดพี่ไว้เยอะเหมือนกันนะครับ ตอนนี้ผมเรียนจบแล้ว เป็น IM เต็มตัวเสียที  ไว้จะมาร่วมวงกับพี่ๆนะครับ ผมก็ติดตามมาตั้งนานพอสมควร ถ้าคินเดิ้ลนี่รุ่นแรกครับ แต่ยังไม่ไปใหนเสียที 5555

ริงโก้ยังไม่เคยเขียนหนังสือ แต่ถ้าเขียนจริงคงมันหยด
ส่วน Doody เขาเขียนมาสองเล่มแล้ว

ตอนนี้เรียนจบแล้ว ฝึกงานก็คงเสร็จแล้ว ถ้าคุณ JummyHot พอมีเวลาบ้างแล้ว
ก็มาเล่าประสบการณ์การทำงานให้เพื่อนๆฟังบ้าง ผมว่ามีอะไรดีๆอยู่ในตัวคุณเยอะ

Jummy

• Newbie
  • *
Re: Jummy Hot มาเยี่ยมบอร์ดเพื่อสูบความรู้อีกแล้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 06:56:41 PM »

ริงโก้ยังไม่เคยเขียนหนังสือ แต่ถ้าเขียนจริงคงมันหยด
ส่วน Doody เขาเขียนมาสองเล่มแล้ว

ตอนนี้เรียนจบแล้ว ฝึกงานก็คงเสร็จแล้ว ถ้าคุณ JummyHot พอมีเวลาบ้างแล้ว
ก็มาเล่าประสบการณ์การทำงานให้เพื่อนๆฟังบ้าง ผมว่ามีอะไรดีๆอยู่ในตัวคุณเยอะ

อะไรดีๆผมไม่มีหรอกครับอาจารย์ แต่ถ้าเป็นของดีๆ หนังสือดีๆหรือความรู้ดีๆจากคนอื่นๆ ผมมีเยอะ ห้าๆ

เยอะจนมันสะเปะสะปะ เลอะเทอะไปหมด แต่ตอนหลังจับแยกออกเป็นหมวดเป็นหมู่ ก็ดีขึ้นเยอะ ตอนใหม่ๆสับสนมากว่าจะไปทางใหนยังไง จะเอาเสียทุกอย่าง

พอเริ่มจับทางได้อันนึง กลายเป็นว่าทุกๆอย่าง มันคือทางเดียวกัน เอาอันนั้นมาใช้อันนี้ มันก็คือเรื่องเดียวกัน

ตอนหลังผมมี Road Map อันนึงที่ผมว่าใช้ได้ทุกทุกๆช่องทางนะครับ เผื่อคนใหม่ๆที่ยังสับสนพอเป้นแนวทางได้ ผมเริ่มจาก

Product ต้องขายดีมีคนต้องการ >> Keyword มีคนค้นหา >> Landing page น่าสนใจน่าเชื่อถือ >> SEO ตอนหลังผมตัดออกเลยเพราะเพนกวิน KDP ก็ไม่ต้องพึ่ง SEO อยู่แล้วนี่นา

ผมว่าแค่นี้มันก้หาเงินได้แล้วครับ *สำหรับผมนะครับ คนอื่นมันต้องลองเองครับ เผื่อเจอทางพร้าว

อีกอย่างคือ จำดีกว่าจด จำไม่หมด จดดีกว่าจำ และเข้าใจมัน ผมจดไว้หมดแหละครับ สมองผมต้องทำหลายอย่าง จะได้ไม่ต้องนั่งคิดหัวตัน นึกไม่ออกก็ อ่านที่จด คิดตามที่เข้าใจ

ผมยังไม่สำเร็จหรอกครับสำหรับสาย IM ถ้าแบบอาจารย์น่ะเรียกว่าสำเร็จแล้ว ผมเพิ่งก้าวเข้ามาเท่านั้น

แต่ผมคิดว่า ไม่ใช่สักวันมันจะสำเร็จ แต่*มันต้องสำเร็จ เทคนิคผมไม่มีให้ครับ มีแต่สู้ไปด้วยกันน่ะได้ครับ

gamara3

• Top Secrets
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:30:02 PM »
ขอให้เก่งเร็วๆแล้วมาสอนผมบ้างนะครับ