ผู้เขียน หัวข้อ: หาคุณ Supersonic เจอซะที  (อ่าน 2215 ครั้ง)

fantasticrich

• IG Marketing
  • Jr. Member
  • *
หาคุณ Supersonic เจอซะที
« เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 03:28:47 PM »
สวัสดีครับ คุณ Supersonic

ผม amiraclerichy จาก SEM.OR.TH ไม่รู้ว่าคุณ Supersonic ยังจำได้รึเปล่า คิดถึงคุณ Supersonic เสมอครับ หลังจากที่เข้า sem ไม่ได้ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณ Sup. ไปเปิดบอร์ดใหม่ที่ไหน จะติดต่อได้ยังไง หลังจากน้ำท่วมที่ผ่านมาผมเจอมรสุมชีวิตไปหลายๆอย่าง เลยเซ็งๆ ไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไร จะมีก็แต่งานประจำที่ต้องทำไปเพื่อเลี้ยงชีวิต ยิ่ง sem ปิดไปด้วยแล้วก็ไม่รู้วาจะไปทิศทางไหนดีก็เลยหยุดไปพักใหญ่ เพราะเริ่มเบื่อๆงานประจำ ก็เลยคิดถึง affiliate ตัดสินใจ search หาจาก google อีกที โดยใช้ชื่อ คู่มือปล้น clickbank  ถึงได้เจอคุณ Sup. ที่นี่ ดีใจมากครับ แต่ว่าสมัครชื่อเดิมไม่ได้แล้วเพราะซ้ำกับคนอื่น เลยต้องใช้ชื่อ Fantasticrich และอยากจะขอคำแนะนำสำหรับการกลับมาเริ่มต้นใหม่ ต้องเริ่มไปศึกษาอะไรก่อนเป็นการทบทวนครับ ขอบคุณครับ

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
Re: หาคุณ Supersonic เจอซะที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 04:53:50 PM »
สวัสดีครับ คุณ Supersonic

ผม amiraclerichy จาก SEM.OR.TH ไม่รู้ว่าคุณ Supersonic ยังจำได้รึเปล่า คิดถึงคุณ Supersonic เสมอครับ หลังจากที่เข้า sem ไม่ได้ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณ Sup. ไปเปิดบอร์ดใหม่ที่ไหน จะติดต่อได้ยังไง หลังจากน้ำท่วมที่ผ่านมาผมเจอมรสุมชีวิตไปหลายๆอย่าง เลยเซ็งๆ ไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไร จะมีก็แต่งานประจำที่ต้องทำไปเพื่อเลี้ยงชีวิต ยิ่ง sem ปิดไปด้วยแล้วก็ไม่รู้วาจะไปทิศทางไหนดีก็เลยหยุดไปพักใหญ่ เพราะเริ่มเบื่อๆงานประจำ ก็เลยคิดถึง affiliate ตัดสินใจ search หาจาก google อีกที โดยใช้ชื่อ คู่มือปล้น clickbank  ถึงได้เจอคุณ Sup. ที่นี่ ดีใจมากครับ แต่ว่าสมัครชื่อเดิมไม่ได้แล้วเพราะซ้ำกับคนอื่น เลยต้องใช้ชื่อ Fantasticrich และอยากจะขอคำแนะนำสำหรับการกลับมาเริ่มต้นใหม่ ต้องเริ่มไปศึกษาอะไรก่อนเป็นการทบทวนครับ ขอบคุณครับ

จำชื่อเดิมได้ดีครับ สมาชิกเก่าแก่ของ  SEM.OR.TH ที่เคยติดตามเรื่อง clickbank เสมอมา
แต่ชื่อใหม่นี่ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้ว่าใคร  ทราบข่าวร้ายช่วงน้ำท่วม ต้องสูญเสียน้องชาย รู้สึกเศร้าใจแทนครับ
แต่ตอนนี้ผ่านมาหลายปี คงพอทำใจได้แล้ว  ยินดีต้อนรับกลับเข้าวงการอีกครั้ง

มาตอนนี้ก็ยังทันครับ วงการนี้มันเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอด เปลี่ยนสนามกันอยู่เรื่อยๆ
จากที่เป็น ezinearticles.com และ KDP ตอนนี้เขาก็มาเล่น facebook/youtube/android/ios กันหมดแล้ว
ถ้าจะกลับมาใหม่ ก็ศึกษาเรื่อง facebook กับ youtube ก่อน เพราะมันเป็นตลาดใหญ่ และคงใหญ่ไปอีกนาน
ส่วน mobile มันมีความสลับซับซ้อนด้านเทคนิคพอสมควร ค่อยเริ่มทีหลังก็ได้

คนเก่าๆจาก SEM.OR.TH ผมจำชื่อได้เป็นส่วนมาก แต่ถ้าเปลี่ยนชื่อใหม่ เดาไม่ถูกว่าใคร

fantasticrich

• IG Marketing
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 06:19:42 PM »
ดีใจครับ ที่คุณ Sup. จำได้ แนะนำหนังสือที่จะใช้ในการทบทวนหน่อยครับ โดยเฉพาะหนังสือ Blogging 2016 ยังสามารถสั่งซื้อได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ^^

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 07:25:43 PM »
ดีใจครับ ที่คุณ Sup. จำได้ แนะนำหนังสือที่จะใช้ในการทบทวนหน่อยครับ โดยเฉพาะหนังสือ Blogging 2016 ยังสามารถสั่งซื้อได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ^^

ยังได้อยู่ครับ เพิ่งออกมาไม่กี่เดือน ยังตามเพื่อนทัน