ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65395 ครั้ง)

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 05:16:13 PM »

ที่เสนอมาก็จะจัดให้ครับ จะแยกไปอีกห้องหนึ่ง คนที่อยู่ในห้อง shopify อยู่แล้วก็ไม่ต้องมา เพราะข้อมูลเดียวกัน
แต่จะมีเรื่อง IG อย่างเดียว

ผมเสนอไว้หลายวันแล้ว แต่อาจารย์คงจะยุ่งอยู่
พอเห็นที่คุณ ipcop มาโพสท์ไว้ ก็เห็นด้วยเต็มที่ครับ
คนที่ไม่ค่อยมีทุน ไม่อยากทำ shopify ควรเปิดโอกาสให้เขาเอาไปใช้กับช่องทางอื่น
ผมลอง IG รอบใหม่ ที่ไม่ใช่สายดำ ฉุดไม่อยู่อย่างที่คุณ jay ว่าจริงๆ

banrong

• Sr. Member
  • *
  • **คิดบวก ชีวิต +++
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 03:19:10 PM »
ดูท่าห้อง shopify คงจะคึกคักน่าดู
ขอเข้าไปเรียนด้วยคนครับ  :)

ตอนนี้ youtube cc ไปได้สวยเลย  แต่ก็ไม่แน่นอน ???

ขอทำอะไรที่เป็นของเราเองดีกว่า  กะจะปักหลักขายของนี่ล่ะ
เพื่อจะรุ่งทางด้านนี้บ้าง  ไม่ต้องมาคอย สะดุ้ง ลุ้นตลอด เวลาได้รับเมล์จาก youtube

youtube cc รวมทุก acount  เดือนที่แล้ว นี้ ได้เท่าไหร่ ครับ ..คุณ 4Azlan

เพื่อ เป็น กำลัง ใจ ครับ  ครั้ง ก่อน ได้ กำลัง ใจมา ที หนึ่ง เริ่ม เหี่ยว  ทำไป แล้ว แต่ ไม่ ค่อย มี  คนดู เงียบ มาก
ยอดคลิกไม่ค่อย มี เลย .. :'(
"มันไม่ใช่ความรู้หรอกที่จะทำให้เธอมั่งคั่งได้ แต่คือการที่เธอทำอะไรกับความรู้นั้นต่างหากล่ะ"

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 10:42:31 AM »
youtube cc รวมทุก acount  เดือนที่แล้ว นี้ ได้เท่าไหร่ ครับ ..คุณ 4Azlan

เพื่อ เป็น กำลัง ใจ ครับ  ครั้ง ก่อน ได้ กำลัง ใจมา ที หนึ่ง เริ่ม เหี่ยว  ทำไป แล้ว แต่ ไม่ ค่อย มี  คนดู เงียบ มาก

ยอดรวมต้องดูจาก adsense account น่ะ ผมมี 2 ch ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พรุ่งนี้ก็ตัดเข้ายอดรอโอนแล้วครับ ;D
ยอดรวมเฉพาะ YT ทั้งหมดได้มาประมาณ  6K us ครับ เดือนนี้เยอะที่สุดเท่าทีเคยทำ IM เลย

เป็นกำลังใจให้ ครับ

ถ้าให้เขียนว่าผมทำอะไรบ้างถึงได้ยอดเท่านี้  ผมก็ทำอย่างที่เคยเล่าให้ฟังน่ะ ล่ะ
ถ้าอยากให้ผมช่วยดูช่องให้ก็ inbox มานะครับ เผื่อจะแนะนำอะไรได้บ้าง  ไม่ต้องเกรงใจนะครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 11:24:57 AM »

เหมือนที่อาจารย์เคยบอกไว้นั่นแหละครับ ทุกแนวที่ผ่านมา มีบางคนทำได้ดีมากๆ แต่บางคนก็ทำไม่ค่อยได้ทั้งๆที่เดินตามสูตรเดียวกัน
มีคนทำ FBA ได้เดือนละ $5000-7000 ผมลองเอง $20 ก็ยังทำได้ยาก
youtube cc  ผมอัพโหลดไปเป็นร้อยคลิป ก็ทำได้แค่ $100 เท่านั้น ยอดขนาดคุณ 4Azlan คงไม่มีโอกาสเห็น
Jigsaws มีคนทำได้วันละ $20 ผมใช้ template อันเดียวกัน ได้วันละ $1

ที่คุณ banrong บอกว่าทำแล้วไม่ค่อยมีคนดู ผมเข้าใจดีครับ
มันเป็นสิ่งที่อธิบายยากว่าทำไมคนสองคนทำสิ่งเดียวกัน แต่ระดับความสำเร็จไม่เท่ากัน
ตอนนี้ผมทุ่มเทกับ shopify+IG สุดตัว หวังว่าคงเอาดีได้สักทางหนึ่ง ที่ผ่านมาปีกว่าได้แต่นั่งดูความสำเร็จของคนอื่น

newcome

• *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 12:53:10 PM »

ยอดรวมต้องดูจาก adsense account น่ะ ผมมี 2 ch ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พรุ่งนี้ก็ตัดเข้ายอดรอโอนแล้วครับ ;D
ยอดรวมเฉพาะ YT ทั้งหมดได้มาประมาณ  6K us ครับ เดือนนี้เยอะที่สุดเท่าทีเคยทำ IM เลย

เป็นกำลังใจให้ ครับ

ถ้าให้เขียนว่าผมทำอะไรบ้างถึงได้ยอดเท่านี้  ผมก็ทำอย่างที่เคยเล่าให้ฟังน่ะ ล่ะ
ถ้าอยากให้ผมช่วยดูช่องให้ก็ inbox มานะครับ เผื่อจะแนะนำอะไรได้บ้าง  ไม่ต้องเกรงใจนะครับ

ขอโทษนะครับ ยอดขนาดนี้ Free Traffic หริอเสียตังค์ ครับท่าน

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 01:24:23 PM »
  อะไรจะเยอะขนาดนี้ครับเนี่ย สุดยอดเลยครับ :o
ไว้เตือนสติกันนะครับ

longtam

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 01:27:56 PM »
คุณmoddumนี่ทำไปแสนซับแล้ว เตรียมรับโลห์แล้ว

ส่วนคุณ4Azlanก็เซียน youtubeอีกคน อนาคตคง
วันละ 200 - 300 ดอลต่อวัน

ผมต้องรีบไปลงมือทำ งานimอะไรสักอย่างจริงๆบ้างแล้ว
จะได้มียอดมาอวดเพื่อนๆบ้าง  :)

4Azlan

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 01:34:43 PM »
ขอโทษนะครับ ยอดขนาดนี้ Free Traffic หริอเสียตังค์ ครับท่าน

ไม่เคยโปรโมทอะไรเลย free traffic ล้วนๆ ครับ
อาศัยถึก แล้วไม่ท้อ ทำไปเรื่อยๆ... ที่บอกไม่ท้อ เพราะเริ่มเห็นเงิน หลักร้อย $ ตั้งแต่ 2 เดือนแรกครับ

คือผมพอจะจับจุดคนดูได้น่ะครับ ว่าชอบแบบไหน
ที่เห็นยอดมันเยอะ เป็นเพราะว่า เมื่อช่องเราเริ่มโต เริ่มมี view มากขึ้น มี sub มากขึ้น
youtube ก็จะแนะนำไปเอง..ครับ

ผมเองยังตกใจกับยอดรายได้ ที่มันเพิ่มขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย :o

ที่ผมพอจะเดาได้ ว่าทำไมถึงมียอดวิว และรายได้เพิ่มขึ้นมากมาย
1 keyword ไม่ต้องแรงมาก คู่แข่งไม่เยอะ
2 thumbnail ต้องโดน (เห็นแล้วอยากกดดู) แต่ให้ใกล้เคียงกับเนื้อหานะ...(ปล่อย video ได้ 1-2 วัน ถ้ายอด วิวไม่ขยับ ผมเปลี่ยนใหม่ทันที...บางวีดีโอเปลี่ยนไป 3-4 ครั้ง
3 ผมทำคลิปยาว  ใส่ ads ไป 5-6 จุด ในแต่ละวีดีโอ (ยอดจะได้ 2-3 เท่า ถ้าเทียบกับที่ใส่ไปจุดเดียว จากจำนวน view ที่เท่าๆกัน)
4 คนดูในกลุ่มที่มาติดตาม ch ผม ชอบดูเรื่องที่มันแปลก แต่ก็แฝงอารมณ์ขัน ให้ได้หัวเราะบ้าง
5 พอคลิปเราเริ่มมีวิวมากขึ้น จะมีคนเอาไปโปรโมทต่อเองครับ (แต่ช่วงหลังๆ จะโดนดูดไป upload ใหม่ ใช้ title , thumbnail เหมือน  เราทุกอย่าง) ได้แต่มองตาปริบๆ  >:(  จะแจ้งอะไรก็คงไม่เหมาะ ก็เราใช้ cc นี่หว่า

4Azlan

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 02:49:03 PM »
เพื่อนๆ ที่ inbox มาถาม  ช่วงค่ำๆ จะช่วยดูให้นะครับ :)

funny

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 09:57:00 PM »

ไม่เคยโปรโมทอะไรเลย free traffic ล้วนๆ ครับ
อาศัยถึก แล้วไม่ท้อ ทำไปเรื่อยๆ... ที่บอกไม่ท้อ เพราะเริ่มเห็นเงิน หลักร้อย $ ตั้งแต่ 2 เดือนแรกครับ

คือผมพอจะจับจุดคนดูได้น่ะครับ ว่าชอบแบบไหน
ที่เห็นยอดมันเยอะ เป็นเพราะว่า เมื่อช่องเราเริ่มโต เริ่มมี view มากขึ้น มี sub มากขึ้น
youtube ก็จะแนะนำไปเอง..ครับ

ผมเองยังตกใจกับยอดรายได้ ที่มันเพิ่มขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย :o

ที่ผมพอจะเดาได้ ว่าทำไมถึงมียอดวิว และรายได้เพิ่มขึ้นมากมาย
1 keyword ไม่ต้องแรงมาก คู่แข่งไม่เยอะ
2 thumbnail ต้องโดน (เห็นแล้วอยากกดดู) แต่ให้ใกล้เคียงกับเนื้อหานะ...(ปล่อย video ได้ 1-2 วัน ถ้ายอด วิวไม่ขยับ ผมเปลี่ยนใหม่ทันที...บางวีดีโอเปลี่ยนไป 3-4 ครั้ง
3 ผมทำคลิปยาว  ใส่ ads ไป 5-6 จุด ในแต่ละวีดีโอ (ยอดจะได้ 2-3 เท่า ถ้าเทียบกับที่ใส่ไปจุดเดียว จากจำนวน view ที่เท่าๆกัน)
4 คนดูในกลุ่มที่มาติดตาม ch ผม ชอบดูเรื่องที่มันแปลก แต่ก็แฝงอารมณ์ขัน ให้ได้หัวเราะบ้าง
5 พอคลิปเราเริ่มมีวิวมากขึ้น จะมีคนเอาไปโปรโมทต่อเองครับ (แต่ช่วงหลังๆ จะโดนดูดไป upload ใหม่ ใช้ title , thumbnail เหมือน  เราทุกอย่าง) ได้แต่มองตาปริบๆ  >:(  จะแจ้งอะไรก็คงไม่เหมาะ ก็เราใช้ cc นี่หว่า

คุณ 4Azlan ใช้ CC ทำทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ

banrong

• Sr. Member
  • *
  • **คิดบวก ชีวิต +++
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 11:11:26 PM »
ขอบคุณ 
คุณ 4Azlan
มากมาย ครับ
กำลังใจ มา เต็ม ..อีกแล้ว ครับ ..

ผม  เมื่อ ยอด ได้ ถึง ครึ่ง  ของ คุณ 4Azlan  เดี่ยว จะเอา มาโชว์ บ้าง ครับ

;) ;D
"มันไม่ใช่ความรู้หรอกที่จะทำให้เธอมั่งคั่งได้ แต่คือการที่เธอทำอะไรกับความรู้นั้นต่างหากล่ะ"

4Azlan

• *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 09:14:22 AM »
คุณ 4Azlan ใช้ CC ทำทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ

ใช้ CC ทำ ทุกวีดีโอครับ ทั้ง 2 ch เลย

newcome

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 12:01:23 PM »
ขอบคุณมากครับ  คุณ 4Azlan  ข้อมูลเป็นประโยชน์มากครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 03:07:18 PM »
นอกจากคุณ 4Azlan แล้ว ตอนนี้คนอื่นเป็นไงกันบ้างครับกับ CC
ส่วนผมก็พอได้บ้างกระปริบกระปรอย ไม่ค่อยเป็นชิ้นเป็นอันเท่าไหร่

บอร์ดข้างนอกตอนนี้อาจจะเงียบไปบ้าง แต่ในห้อง shopify ยังคึกคักกันดีครับ
มีคน pm มาถามผมว่าเป็นไงกันบ้าง ผมก็บอกได้เพียงว่าดี แต่บางอย่างเอามาเปิดเผยไม่ได้

a116

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 02:07:56 PM »

บอร์ดข้างนอกตอนนี้อาจจะเงียบไปบ้าง แต่ในห้อง shopify ยังคึกคักกันดีครับ
มีคน pm มาถามผมว่าเป็นไงกันบ้าง ผมก็บอกได้เพียงว่าดี แต่บางอย่างเอามาเปิดเผยไม่ได้

ตามที่ผมเข้าใจ shopify คือ การ dropship หรือเปล่าครับ