ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือ Blogging 2016  (อ่าน 44081 ครั้ง)

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: หนังสือ Blogging 2016
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 10:27:45 AM »

อีกแค่เดือนกว่าก็จะสิ้นปีอีกแล้ว ปีนี้สำหรับผมล้มเหลวแทบไม่เป็นท่าไม่เป็นชิ้นเป็นอันสุดๆๆเลยนะครับ จับโน้น จับนี้ ไม่โดน  รู้สึกได้ว่าท้อแต่ไม่ถอย
เพราะมีความหวังว่าสักวันโอกาสจะเป็นของเราบ้างไม่มากก็น้อย  ;D ;D

แล้วเพื่อนๆล่ะครับเป็นอย่างไรกันบ้าง มาแชร์ๆกันบ้าง ผมเห็นบอร์ดเงียบๆๆ มากๆเลย จนบางครั้งเสมือนบอร์ดร้างเลยนะครับ  ;D ;D

คล้ายๆกันครับ ตอนนี้ทำอะไรก็ไม่โดนสักอย่าง ไม่เหมือนอดีตที่จับอะไรก็เป็นเงินเป็นทองไปหมด
เคยนึกท้อเล็กๆเหมือนกัน  แต่เมื่อสมัครใจจะอยู่ในวงการนี้แล้ว ท้อนานไม่ได้ ต้องลุกขึ้นสู้ต่อ
บอร์ดคงเงียบอีกไม่นานหรอกครับ  อีกไม่ช้าจะมีแนวทางใหม่ๆมาให้เห็นอีกหลายอย่าง
แต่คงจะไม่ใช่ free traffic แบบที่เราเคยทำกันมาหลายปี  จะเปลี่ยนทิศทางกันครั้งใหญ่

myong1

• Newbie
  • *
Re: หนังสือ Blogging 2016
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 10:05:49 AM »
ใครว่าง ๆ ภาษาอังกฤษพอได้ ลองเข้าที่นี่ดูครับ

http://www.blackhatworld.com/blackhat-seo/f12-making-money/

จริง ๆ มันคือเว็บ Black hat world แต่ section นี้คนอาจจะไม่ค่อยรู้จักกัน เขาจะสอนวิธีหาเงิน ทั้งแบบใหม่ แบบเก่า แต่ข้อดีคือละเอียดดี ไม่ใช่แค่พูดเกริ่นเฉย ๆ ที่สำคัญฟรี ขยันอ่านรับรองได้ไอเดียใหม่ ๆ แน่นอน