ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 57020 ครั้ง)

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 01:06:48 AM »
สนับสนุน e-book อีกเสียงครับ
แต่ผมอยากได้แนวทางการเก็บ email เพิ่มครับตรงแจกของฟรีครับว่าต้องสร้างไหม..ต้องโปรโมทเว็บไหม..หรือว่าเน้นโพสตามบอร์ดต่างประเทศเป็นต้นครับ

ตลอดเดือนที่ผ่านมา ผมใช้เวลาทดลองแต่เรื่องนี้ เพื่อค้นหาวิธีทำที่เหมาะที่สุด

สิ่งที่ลงมือทำแรกสุดคือ การใช้ Bing Ads โฆษณา Landing Page ที่ทำจาก getresponse
ผลลัพธ์ที่ได้คือ จาก 100 คลิกผ่าน Bing จะมีคนกรอกอีเมลประมาณ 20

การได้มา 20 leads ต้องจ่ายไป $15   ถ้าต้องการ 1000 leads ก็ต้องลงทุนประมาณ $750
ฝรั่งมันบอกว่าการลงทุนแค่นี้คุ้มมากๆ เพราะ  leads ที่ได้มา เราเสนอขายสินค้าต่อไปได้อีกนาน สองเดือนก็คืนทุน
หลังจากนั้นมีแต่กำไร สำหรับเขามันอาจจะจริง แต่สำหรับเราคนไทย ต้นทุนขนาดนี้มันแพงไปหน่อย

ก็เลยเปลี่ยนไปลองวิธีของ Luke Kling ดู  ใครเป็นสมาชิกเว็บ Peerfly คงรู้จักเขาดี
วิธีนี้เป็นวิธีพบกันครึ่งทาง ใช้เงินนิดหน่อย และใช้ความถึกผสมด้วย แต่ไม่ต้องถึกมากจนเหงื่อไหลไคลย้อย
มีการใช้ automation ช่วยบ้าง

ลองทำแล้วก็เก็บ Leads ได้เหมือนกัน แม้จะไม่รวดเร็วทันใจเหมือนวิธีใช้เงิน แต่สำหรับคนทุนน้อยก็พอไหว
พอได้มา 50 leads แรก ก็เริ่มตีไข่ clickbank แตก สรุปว่าวิธีนี้น่าจะโอเคที่สุดสำหรับพวกเราซึ่งมีทุนไม่มาก

ทีแรกคิดจะทำเป็น ebook หรือวิดีโอ แต่ถ้าทำแบบนั้นหมายความว่าต้องจบในครั้งเดียว ไม่มีต่อ
แต่เรื่องนี้มันมีข้อมูลใหม่เกี่ยวกับ keywords และสินค้าที่ต้องอัพเดทอยู่ตลอด  อาจจะต้องเปิดห้องเล็กๆ เก็บค่าสมาชิกนิดหน่อย
คงจะไม่หนักเหมือนเรื่อง ios หรือ android  เรื่องพวกนั้นมันมีต้นทุนในการเรียนรู้สูงและค่า templates ก็แพง
ส่วนเรื่องนี้ templates ไม่มี และต้นทุนไม่มาก เพราะผมพอรู้อยู่ก่อนแล้ว
หาข้อมูลเพิ่มเติม และลองผิดลองถูกเองเอาเองอีกบ้างนิดหน่อย
ส่วนตรงนี้ก็ยังโพสท์ต่อไป แต่จะเป็นเรื่องกว้างๆ ไม่ลงลึก

พัฒน์ (ringo)

• Top Secrets
  • *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 07:40:25 AM »
แบบนี้ก็ดีครับ ถ้า 50 อีเมล์ตีไข่ CB แตกนี่เหนื่อยบ้างจ่ายเงินนิดหน่อยยังไงก็คุ้มครับ ตอนนี้ผมก็พยายามตั้งสติเพื่อเริ่มเก็บรายชื่ออีเมล์จากแฟนเพจอยู่แต่ยังไม่ได้เริ่มเสียที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2015, 09:19:05 AM โดย พัฒน์ »

Doody

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 10:40:15 AM »

ทีแรกคิดจะทำเป็น ebook หรือวิดีโอ แต่ถ้าทำแบบนั้นหมายความว่าต้องจบในครั้งเดียว ไม่มีต่อ
แต่เรื่องนี้มันมีข้อมูลใหม่เกี่ยวกับ keywords และสินค้าที่ต้องอัพเดทอยู่ตลอด  อาจจะต้องเปิดห้องเล็กๆ เก็บค่าสมาชิกนิดหน่อย

ถ้ารวดเดียวไม่จบ ต้องอัพเดทข้อมูลอยู่เรื่อยๆ ก็เปิดเป็น mini course แบบ Instagram ก็ได้ครับ
Instagram ของผมก็ตีไข่แตกบ้างประปราย แต่ไข่ฟองเล็กมาก ได้เป็นเซ็นต์ ไม่เป็นดอลลาร์
เลยไม่ได้ทำต่อ ปล่อยมันไปเรื่อยๆ ยังมีรายได้เข้ามาบ้างนิดหน่อย แต่เป็นเซ็นต์เช่นเดิม
ถ้าทำ email marketing เป็น เดี๋ยวจะไปปรับใหม่ ให้ Instagram มันเก็บ leads เพื่อขาย cb ดีกว่า ไข่ใบใหญ่ดี

longtam

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 11:44:03 AM »
ถ้าclickbank เปิดห้องเล็กๆก็ดีครับอ.supersonics

การได้มา 20 leads ต้องจ่ายไป $15   ถ้าต้องการ 1000 leads ก็ต้องลงทุนประมาณ $750

สอนวิธีนี้ด้วยครับอ.supersonics บางคนพอมีทุน ไม่อยากถึกจะได้เก็บleadsได้ด้วยครับ  :)

mrbb

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 03:15:38 PM »
อ้างถึง
ถ้าclickbank เปิดห้องเล็กๆก็ดีครับอ.supersonics

สอนวิธีนี้ด้วยครับอ.supersonics บางคนพอมีทุน ไม่อยากถึกจะได้เก็บleadsได้ด้วยครับ

ผมว่า วิธีนี้ก็น่าสนใจสำหรับคนมีเวลาน้อย

Doody

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 04:31:28 PM »
อ้างถึง

สอนวิธีนี้ด้วยครับอ.supersonics บางคนพอมีทุน ไม่อยากถึกจะได้เก็บleadsได้ด้วยครับ

ผมว่า วิธีนี้ก็น่าสนใจสำหรับคนมีเวลาน้อย

ถ้าอาจารย์บอกว่า 50 leads ก็เริ่มตีไข่แตก
ผมว่ากว่าจะเก็บได้ 1000 leads คงจะได้ทุน $750 คืนมาหมดแล้วครับ
เพราะ CB ผลตอบแทนสูง  จ่ายทีละ $25-30 ไม่ใช่ทีละ 50-60 เซ็นต์ เหมือน instagram + cpa
สำหรับคนไม่มีเวลาแต่มีทุน วิธีนี้ก็น่าสนใจ

แต่ผมตอนนี้มีเวลา ส่วนทุนไม่ค่อยมีมาก คงต้องอาศัยวิธีถึกมากกว่า
เอาไงเอากันครับ ตอนนี้ apps มันก็เริ่มนิ่งๆ ไม่ค่อยเข้มข้นเหมือนสมัยทำ video apps
ลองอย่างอื่นกันบ้างดีกว่า มีอะไรที่แตกต่างไปจาก apps อยากลองทั้งนั้น

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 07:41:54 PM »

เอาไงเอากันครับ ตอนนี้ apps มันก็เริ่มนิ่งๆ ไม่ค่อยเข้มข้นเหมือนสมัยทำ video apps
ลองอย่างอื่นกันบ้างดีกว่า มีอะไรที่แตกต่างไปจาก apps อยากลองทั้งนั้น

เรื่อง apps บางคนก็ทำได้ดีจริงๆ  เลือก theme มาดี เลือกภาพมาดี ตัวเดียว $10 ต่อวันยังทำได้
แต่บางคนส่งไปมากมายก็ยังไปไม่ถึงไหนสักที

ผมก็อยากให้ทุกคนทำสำเร็จ แต่เมื่อบางคนทำได้ บางคนทำไม่ได้ ก็หนักใจเหมือนกัน
บางคนปรับทุกข์มาว่าช่วยแนะนำแนวอื่นๆที่ไม่ใช่ apps หน่อย เพราะส่ง apps ไปเท่าไหร่ก็ไม่รุ่งสักตัว
ผมเลยต้องไปรื้อฟื้นเรื่องเก่าๆแบบนี้ขึ้นมา สำหรับ clickbank ไม่ต้องเลือก theme เก่ง ไม่ต้องเก่งกราฟฟิก ทุกคนมีโอกาสเท่ากันหมด 
ใครที่ยังไม่รุ่งกับ apps ก็ลองดูอีกแนวหนึ่ง ทางนี้อาจจะใช่สำหรับคุณก็ได้

ตกลงว่าไม่ทำแล้ว ebook เพราะมีข้อมูลใหม่ต้องอัพเดทอยู่ตลอด ไปเปิดห้องเล็กๆกันดีกว่า

Easychill

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 09:26:13 PM »
แวะเข้ามาไล่อ่านเรื่อยๆ แต่เหมือนอ่านแล้วงงๆ เพราะรายละเอียดน่าจะอยู่ในห้องลับกัน
อ่านมากๆ ชักคันหัวใจ อย่างเข้าไปในห้องลับบ้าง
มีเงื่อนไขรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ  ::)

Ctrl-Alt-Del

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 10:22:02 PM »
ขอตามไปด้วยเหมือนเดิมคร้าบ  ;D

Doody

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 11:28:59 PM »

เรื่อง apps บางคนก็ทำได้ดีจริงๆ  เลือก theme มาดี เลือกภาพมาดี ตัวเดียว $10 ต่อวันยังทำได้
แต่บางคนส่งไปมากมายก็ยังไปไม่ถึงไหนสักที

ผมก็อยากให้ทุกคนทำสำเร็จ แต่เมื่อบางคนทำได้ บางคนทำไม่ได้ ก็หนักใจเหมือนกัน
บางคนปรับทุกข์มาว่าช่วยแนะนำแนวอื่นๆที่ไม่ใช่ apps หน่อย เพราะส่ง apps ไปเท่าไหร่ก็ไม่รุ่งสักตัว

apps  ผมไม่ได้เยอะเท่าไหร่ แต่พอได้บ้าง
เมื่อเทียบกับสมัยทำ video apps  ยอดตอนนี้ห่างจากตอนนั้นมาก  เหลือสัก 1 ใน 5  เท่านั้น
ผมจะทำต่อไปจนจบทุกโปรเจ็ค แต่ไม่หวังว่าจะได้เท่าตอนทำ mobile site/video apps เดือนละ $2000-3000 คงไม่มีแล้วครับ
1) ข้อห้ามมีมากขึ้น  สิ่งที่เราเคยทำรายได้ดี  ตอนนี้เขาห้ามหมดแล้ว เช่น การเอา content จาก youtube มาใช้
2) คู่แข่งมีมากขึ้น คนอื่นรู้ทันในสิ่งที่เราเคยทำ  ตอนนั้น mobile site/video apps ยังไม่ค่อยมีใครทำกัน ตอนนี้คนอื่นรู้หมดแล้ว
วงการ apps ตลาดยังใหญ่ และเติบโตขึ้นเรื่อยๆก็จริง แต่คนทำเป็นก็มีมากกว่าเมื่อสองปีก่อน
เราแฉลบออกไปแนวอื่นกันบ้าง ผมว่านอกจากจะเปลี่ยนบรรยากาศแล้ว  การกลับไปยังทางที่คนอื่นเขาลืมๆ หรือไม่สนใจกันแล้ว
เราจะไม่ต้องเจอคู่แข่งมากจนเกินไป  เปิดห้องใหม่เลยครับ ผมเตรียมหาสินค้าและ keywords ไว้แล้ว รอดูวิธีทำเท่านั้น

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 11:56:40 AM »

apps  ผมไม่ได้เยอะเท่าไหร่ แต่พอได้บ้าง
เมื่อเทียบกับสมัยทำ video apps  ยอดตอนนี้ห่างจากตอนนั้นมาก  เหลือสัก 1 ใน 5  เท่านั้น
ผมจะทำต่อไปจนจบทุกโปรเจ็ค แต่ไม่หวังว่าจะได้เท่าตอนทำ mobile site/video apps เดือนละ $2000-3000 คงไม่มีแล้วครับ
1) ข้อห้ามมีมากขึ้น  สิ่งที่เราเคยทำรายได้ดี  ตอนนี้เขาห้ามหมดแล้ว เช่น การเอา content จาก youtube มาใช้
2) คู่แข่งมีมากขึ้น คนอื่นรู้ทันในสิ่งที่เราเคยทำ  ตอนนั้น mobile site/video apps ยังไม่ค่อยมีใครทำกัน ตอนนี้คนอื่นรู้หมดแล้ว
วงการ apps ตลาดยังใหญ่ และเติบโตขึ้นเรื่อยๆก็จริง แต่คนทำเป็นก็มีมากกว่าเมื่อสองปีก่อน
เราแฉลบออกไปแนวอื่นกันบ้าง ผมว่านอกจากจะเปลี่ยนบรรยากาศแล้ว  การกลับไปยังทางที่คนอื่นเขาลืมๆ หรือไม่สนใจกันแล้ว
เราจะไม่ต้องเจอคู่แข่งมากจนเกินไป  เปิดห้องใหม่เลยครับ ผมเตรียมหาสินค้าและ keywords ไว้แล้ว รอดูวิธีทำเท่านั้น

ประเด็นสุดท้ายผมเห็นด้วย ไปทำเรื่องที่คนอื่นเขาลืมๆกันไปแล้ว คู่แข่งคงจะน้อยลง
แต่สำหรับ apps ผมว่าอนาคตมันยังดีอยู่  โอกาสงามๆที่ทำเงินกันง่ายๆเดือนละหลายพันเหรียญแบบ video apps อาจจะหมดไปแล้วจริง เพราะข้อห้ามมีมากขึ้น แต่ Android apps ของผมอีกหลายตัวที่ไม่เกี่ยวกับ mobile site/video apps ก็ยังทำเงินได้ดีอยู่
jigsaws ที่ทำไว้นานแล้วก็ยังได้ตังค์อยู่ Quiz apps อายุเกือบสองปีก็ยังเกิดดอกออกผลอยู่
ที่มีปัญหากันเยอะน่าจะเป็น ios   ถ้าแบ่งเวลากลับมาทาง Android บ้าง ผมว่ายังไปได้ดีอยู่
เพราะส่วนแบ่งตลาด Android เพิ่มขึ้น และปัญหาการปิดแอคเคาท์ง่ายๆน่าจะลดลงเพราะเริ่มมีการตรวจก่อนให้วางตลาด

เรื่องเก่าก็อย่าเพิ่งไปละทิ้ง เพราะเราก็ใช้เวลาศึกษามาเป็นปีกว่าจะเข้าใจมัน ไม่ว่า android หรือ ios
ส่วน email marketing ไม่ได้ใช้ความรู้ทางเทคนิคมาก ใช้เวลาเรียนรู้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็เป็น
ถ้ามีห้องใหม่ ก็จะเน้นแต่การหา traffic เพื่อเก็บอีเมลเท่านั้น ส่วนวิธีทำผมแสดงขั้นตอนไว้ให้ดูเกือบหมดแล้ว
เหลือแต่ว่าจะเลือกทางไหน จะใช้ทุน หรือจะใช้ความถึก หรือจะเอามันทั้งสองอย่าง

ztomnoiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 01:41:34 PM »

ประเด็นสุดท้ายผมเห็นด้วย ไปทำเรื่องที่คนอื่นเขาลืมๆกันไปแล้ว คู่แข่งคงจะน้อยลง
แต่สำหรับ apps ผมว่าอนาคตมันยังดีอยู่  โอกาสงามๆที่ทำเงินกันง่ายๆเดือนละหลายพันเหรียญแบบ video apps อาจจะหมดไปแล้วจริง เพราะข้อห้ามมีมากขึ้น แต่ Android apps ของผมอีกหลายตัวที่ไม่เกี่ยวกับ mobile site/video apps ก็ยังทำเงินได้ดีอยู่
jigsaws ที่ทำไว้นานแล้วก็ยังได้ตังค์อยู่ Quiz apps อายุเกือบสองปีก็ยังเกิดดอกออกผลอยู่
ที่มีปัญหากันเยอะน่าจะเป็น ios   ถ้าแบ่งเวลากลับมาทาง Android บ้าง ผมว่ายังไปได้ดีอยู่
เพราะส่วนแบ่งตลาด Android เพิ่มขึ้น และปัญหาการปิดแอคเคาท์ง่ายๆน่าจะลดลงเพราะเริ่มมีการตรวจก่อนให้วางตลาด

เรื่องเก่าก็อย่าเพิ่งไปละทิ้ง เพราะเราก็ใช้เวลาศึกษามาเป็นปีกว่าจะเข้าใจมัน ไม่ว่า android หรือ ios
ส่วน email marketing ไม่ได้ใช้ความรู้ทางเทคนิคมาก ใช้เวลาเรียนรู้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็เป็น
ถ้ามีห้องใหม่ ก็จะเน้นแต่การหา traffic เพื่อเก็บอีเมลเท่านั้น ส่วนวิธีทำผมแสดงขั้นตอนไว้ให้ดูเกือบหมดแล้ว
เหลือแต่ว่าจะเลือกทางไหน จะใช้ทุน หรือจะใช้ความถึก หรือจะเอามันทั้งสองอย่าง

ถ้าห้องใหม่เน้น การหา traffic ผมเอาด้วยเลยครับ เพราะว่าวิธีทำผมลองทำตามที่ อ.ซุปสอนเอาไว้พอจะทำได้แล้ว เหลือแต่หา traffic นี่แหละครับ
ขอแบบ ทั้งใช้ทุนด้วย ใช้ความถึกด้วย ไปพร้อมๆกันเลยจะดีมากครับ มีหลายๆวิธี จะได้เลือกทำได้ครับ
เส้นทางสู่ความสบายคือความลำบาก เส้นทางสู่ความลำบากคือความสบาย

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 02:49:12 PM »

ถ้าห้องใหม่เน้น การหา traffic ผมเอาด้วยเลยครับ เพราะว่าวิธีทำผมลองทำตามที่ อ.ซุปสอนเอาไว้พอจะทำได้แล้ว เหลือแต่หา traffic นี่แหละครับ
ขอแบบ ทั้งใช้ทุนด้วย ใช้ความถึกด้วย ไปพร้อมๆกันเลยจะดีมากครับ มีหลายๆวิธี จะได้เลือกทำได้ครับ

วิธีทำ ผมบอกตั้งแต่ต้นว่าไม่ยากเลย
หลายคนไปลองทำตามขั้นตอนที่ผมแสดงไว้ ก็บอกว่าไม่เห็นจะมีอะไรเลย เรื่องกล้วยๆ
ถ้าเทียบกับเมื่อหลายปีก่อนที่ผมต้องทำ LP ด้วยตัวเอง แล้วเอาสคริปท์มาใส่ใน LP เพื่อให้มันเก็บอีเมลได้ ยากกว่านี้เยอะ
ถ้าผมรู้ว่ามันง่ายแบบนี้ ผมคงกลับมาทำ email marketing นานแล้ว แต่เพราะทิ้งไปหลายปีเลยตามเขาไม่ทันเสียแล้ว
ต้องมาหัดกันใหม่ เลยเพิ่งรู้ว่าง่ายนิดเดียว

ส่วนการหา traffic ถ้าใช้ tools ต่างๆเป็น และยอมลงทุนนิดหน่อย มันก็ไม่ยากเหมือนกัน
ผมลองมาเดือนกว่าๆ จะบอกว่าขายดีก็ยังไม่ใช่ ยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ แต่พอขายได้ครับ
หลายคนที่บ่นมาว่าทำ apps แล้วไม่ค่อยประสบความสำเร็จ น่าจะพอมีโอกาสตรงนี้
เพราะไม่ต้องใช้ความรู้ด้านเทคนิคมาก ไม่ต้องเก่งด้านกราฟฟิก ไม่ต้องเลือก theme เก่ง ขยันอย่างเดียวพอ

ส่วนห้องใหม่ ตอนนี้ผมสรุปวิธีทำลงตัวแล้ว คงจะเล่นแต่เรื่องการหา traffic เป็นประเด็นหลัก
เดี๋ยวเย็นๆจะเอาลิงค์มาแปะไว้ที่ลายเซ็น ใครมีทุนก็ใช้ทุน ใครไม่ค่อยมีทุนก็เอาความถึกเข้าสู้ 
ใครที่ทำ apps แล้วยังไปไม่ถึงไหน ก็ไปสู้ต่อกันตรงโน้น อย่าเพิ่งถอดใจเสียก่อน

Doody

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 07:21:59 PM »

ใครที่ทำ apps แล้วยังไปไม่ถึงไหน ก็ไปสู้ต่อกันตรงโน้น อย่าเพิ่งถอดใจเสียก่อน

ชอบตรงนี้มากครับ  "ไปสู้ต่อตรงโน้น อย่าเพิ่งถอดใจเสียก่อน"
มีน้องๆหลายคนถามผมมาว่า ทำไม apps ผมได้ตังค์ ส่วนของเขาไม่ค่อยได้ ทั้งๆที่ทำตามสูตรเดียวกัน
ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันครับ  เหมือนกับที่บางคนทำ FBA ได้เป็นแสน แต่บางคนทำได้ไม่่กี่ร้อย ทั้งๆที่เรียนจากอาจารย์เดียวกัน
ผมเองก็ไม่รู้ว่าทำไม app บางตัวคนดาวน์โหลดกันไม่หยุด พอผมทำแบบเดียวกันออกมาอีกสามสี่ตัว เงียบหมด
พูดยากจริงๆครับ  ถ้าพยายามเต็มที่แล้ว มันยังไม่ได้ดังที่เราต้องการ ก็ต้องไปหัดทำอย่างอื่นบ้าง คงจะเจอทางที่เราทำได้ดีเลิศสักทางหนึ่ง

Doody

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 07:58:06 PM »
เพิ่งเห็น link ที่ลายเซ็น
โอนค่าสมาชิกชมรม CB แล้วครับ 1,003.24  ทาง kbank เวลา 19.54
ชมรมใหม่ยังไม่เปิดก็ไม่เป็นไร จะไปปูเสื่อนั่งรอก่อน