ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 57049 ครั้ง)

longtam

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 04:22:06 PM »
ผมเคยได้ยินมานานแล้วว่า Email Marketing แม้ว่าgoogleจะเปลี่ยนแปลง

อัลกอลิทึ่มบ่อยแค่ไหน Email Marketing ก็ยังคงใช้ได้เสมอถ้าเปิดสอนเมื่อไหร่

ผมก็ขอเข้าไปเรียนด้วยคนนะครับอ.supersonics

funny

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 04:30:50 PM »
อาจารย์ครับผมมีข้อสงสัยนานแล้วนะครับว่า Email Marketing กับ  List Building คือตัวเดียวกันใช่มั้ยครับ
 ;D

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 04:47:26 PM »
อาจารย์ครับผมมีข้อสงสัยนานแล้วนะครับว่า Email Marketing กับ  List Building คือตัวเดียวกันใช่มั้ยครับ
 ;D

ตัวเดียวกัน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 04:32:38 PM »
Email Marketing ของพี่supฯ ที่เป็นวีดีโอกับหนังสือผมยังหอบหิ้วมาจากกาตาร์ด้วยเลยครับ เพราะคิดว่าสักวันหนึ่งคงได้ใช้ แต่มาวันนี้มันคงเปลี่ยนแปลงไปมาก ผมอยากทำ CB อย่างจริงจังดูสักทีเหมือนกันถ้า Email Marketing มันง่ายกว่าเมื่อก่อน

Email Marketing ต้นฉบับเดิมคงหาอ่านยากแล้ว อายุประมาณ 4 ปี ทำไว้สมัยยังอยู่ที่บอร์ดเก่า
ผมกลับไปนั่งอ่านดูใหม่  เนื้อหายังทันสมัยอยู่ หลักการยังเหมือนเดิม
สิ่งที่เปลี่ยนไปมากคือวิธีทำ คงจะอธิบายแต่ตรงนี้เรื่องเดียว ส่วนหลักการพื้นฐานจะลอกของเก่ามาโพสท์

thaikorn

• *
    • เกมส์ออนไลน์สนุกๆ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 02:22:18 PM »
ช่วงนี้เงียบจัง..ไปอยู่ห้องไหนกันหมดครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 10:18:14 PM »
ช่วงนี้เงียบจัง..ไปอยู่ห้องไหนกันหมดครับ

หัดทำ quiz book กันบ้าง Android Studio บ้าง
รายการหลังนี่ยังไม่ได้ลงมือแต่พอรู้เรื่องแล้ว ส่วน quiz book ผมส่งไปแล้วสองเล่ม เริ่มเห็นรายรับบ้างนิดหน่อย
ตอนนี้ก็รอให้อาจารย์มีเวลามาต่อเรื่อง clickbank+email marketing
เวลามีน้อยแต่ต้องอธิบายหลายเรื่อง ผมเห็นใจและรอได้ครับ ไม่ได้รีบอะไร

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 11:12:10 PM »

ตอนนี้ก็รอให้อาจารย์มีเวลามาต่อเรื่อง clickbank+email marketing
เวลามีน้อยแต่ต้องอธิบายหลายเรื่อง ผมเห็นใจและรอได้ครับ ไม่ได้รีบอะไร

กำลังเอาหนังสือเก่าๆมานั่งทบทวนดูว่าตรงไหนยังใช้ได้ และตรงไหนล้าสมัยแล้ว บทไหนตกยุคไปแล้วก็จะแก้ไขใหม่
คงจะใช้เวลาไม่นานมากหรอก  เรื่องโบราณแบบนี้ผมพอรู้

บางคนถามมาว่าจะมีห้องใหม่อีกหรือเปล่า คงไม่มีหรอกครับ เรื่อง clickbank นี้เป็นเพียงเรื่องเก่าที่เอามาปัดฝุนใหม่
ดังที่บอกแล้วว่าเรื่องไหนผมรู้อยู่แล้ว อธิบายได้เอง ไม่ต้องซื้อข้อมูลใครมา ก็ไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายอะไร ถ้ามีก็จะให้น้อยที่สุด
ส่วนเรื่องใหม่ๆที่ผมไม่รู้จัก ต้องซื้อซอฟท์แวร์ ซื้อ templates  ซื้อหลักสูตรเขามาเรียน
ต้นทุนแต่ละเรื่องหนักเอาการอยู่ จะให้เก็บตังค์คนละ 399 เหมือนเมื่อก่อน มันสุดวิสัยที่จะทำได้

a116

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 08:33:50 AM »

หัดทำ quiz book กันบ้าง Android Studio บ้าง
รายการหลังนี่ยังไม่ได้ลงมือแต่พอรู้เรื่องแล้ว ส่วน quiz book ผมส่งไปแล้วสองเล่ม เริ่มเห็นรายรับบ้างนิดหน่อย
quiz book นี่หมายถึงห้องไหนครับ
ตอนนี้มีห้องค่อนข้างเยอะ เริ่มมึน  ;D

Doody

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 09:03:21 AM »

quiz book นี่หมายถึงห้องไหนครับ
ตอนนี้มีห้องค่อนข้างเยอะ เริ่มมึน  ;D

ห้อง speedy android กำลังหัดทำ quiz book กันอยู่
ตอนนี้มีห้องเล็กๆ ห้องละ 10 คน หลายห้อง บางคนก็ชักงงว่าใครทำอะไรอยู่ตรงไหน
แต่อย่างที่อาจารย์บอกแล้วว่า เรื่องใหม่ๆมันมีต้นทุนสูง ก็ต้องเฉลี่ยค่าใช้จ่ายกันไป แยกย้ายกลุ่มกันไปตามความถนัด
บางคนติดตามทุกเรื่อง บางคนก็นานทีปีหน ส่วนผมนี่ประเภทแรกครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 01:28:15 PM »

บางคนถามมาว่าจะมีห้องใหม่อีกหรือเปล่า คงไม่มีหรอกครับ เรื่อง clickbank นี้เป็นเพียงเรื่องเก่าที่เอามาปัดฝุนใหม่
ดังที่บอกแล้วว่าเรื่องไหนผมรู้อยู่แล้ว อธิบายได้เอง ไม่ต้องซื้อข้อมูลใครมา ก็ไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายอะไร ถ้ามีก็จะให้น้อยที่สุด

สรุปเป็นวิดีโอเหมือนเมื่อ 4 ปีก่อนก็ได้ครับ
ตอนนั้นทำเรื่อง email marketig เป็น ebook และวิดีโอ 2 ชั่วโมง
ตั้งราคาแค่ 400 บาท ก็ไม่ค่อยมีใครสนใจ เพราะคิดว่ามันยากมาก ผมคลับคล้ายว่าจะมีกัน 10 กว่าคน

แต่วันนี้อาจารย์บอกว่ามันง่ายลงมากแล้ว น่าจะมีคนสนใจอยากทำมากขึ้น
ผมเสนอว่าทำเป็นวิดีโอแบบเดิมก็ได้ครับ แต่อัพเดทเนื้อหาให้เป็นปัจจุบัน
อธิบายวิธีหาสินค้า cb หา keywords วิธีเอา Bing Ads และ email marketing มาใช้
ใครอยากทำแบบจริงๆจังๆจะได้ลงมือทำได้เร็วขึ้น ก็ต้องยอมเสียเงินนิดหน่อย
ส่วนใครจะศึกษาแบบผ่านๆ ไม่อยากลงทุน ก็ค่อยตามอ่านได้ฟรีในกระทู้

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 04:01:23 PM »

สรุปเป็นวิดีโอเหมือนเมื่อ 4 ปีก่อนก็ได้ครับ
ตอนนั้นทำเรื่อง email marketig เป็น ebook และวิดีโอ 2 ชั่วโมง
ตั้งราคาแค่ 400 บาท ก็ไม่ค่อยมีใครสนใจ เพราะคิดว่ามันยากมาก ผมคลับคล้ายว่าจะมีกัน 10 กว่าคน

แต่วันนี้อาจารย์บอกว่ามันง่ายลงมากแล้ว น่าจะมีคนสนใจอยากทำมากขึ้น
ผมเสนอว่าทำเป็นวิดีโอแบบเดิมก็ได้ครับ แต่อัพเดทเนื้อหาให้เป็นปัจจุบัน
อธิบายวิธีหาสินค้า cb หา keywords วิธีเอา Bing Ads และ email marketing มาใช้
ใครอยากทำแบบจริงๆจังๆจะได้ลงมือทำได้เร็วขึ้น ก็ต้องยอมเสียเงินนิดหน่อย
ส่วนใครจะศึกษาแบบผ่านๆ ไม่อยากลงทุน ก็ค่อยตามอ่านได้ฟรีในกระทู้

ตอนนั้นไม่ค่อยมีคนสนใจมากนัก  อธิบายจบแล้วก็เงียบหายกันไป ไม่มีใครสานต่อ ขณะนั้นมันยังยากสำหรับพวกเราจริงๆ
วันนี้ขั้นตอนที่เคยมีมากถูกย่อให้เหลือน้อยลง  ทำได้ง่ายขึ้น คนที่ศึกษาจบแล้วคงไปลงมือทำจริงได้มากกว่า
ส่วนวิดีโอถ้ามีคนสนใจหลายคนก็อาจจะทำได้ ความคิดที่เสนอมาขอรับไว้ก่อน

funny

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 11:03:06 AM »

ตอนนั้นไม่ค่อยมีคนสนใจมากนัก  อธิบายจบแล้วก็เงียบหายกันไป ไม่มีใครสานต่อ ขณะนั้นมันยังยากสำหรับพวกเราจริงๆ
วันนี้ขั้นตอนที่เคยมีมากถูกย่อให้เหลือน้อยลง  ทำได้ง่ายขึ้น คนที่ศึกษาจบแล้วคงไปลงมือทำจริงได้มากกว่า
ส่วนวิดีโอถ้ามีคนสนใจหลายคนก็อาจจะทำได้ ความคิดที่เสนอมาขอรับไว้ก่อน

ผมลองไปค้นหาดูความรู้เก่า ที่ได้รับจากอาจารย์เมื่อหลายปีก่อน  เจอแล้วเหมือนกัน แต่ว่าผมไว้รออับเดตจากอาจารย์เลยดีกว่านะครับ
คือไม่รู้ว่าแบบไหนใช้ได้บ้างอันไหนล้าหลังไปแล้ว สำหรับ e-mail marketing
บอกได้เลยว่าแทบไม่ได้ลองทำเลยสำหรับ e-mail marketing นะครับ  ตอนนั้นเหมือนมันยุ่งยากนะครับ
ทั้งๆที่บางทีการที่เราได้ลงมือทำจริงๆจัง อาจจะง่ายก็ได้นะครับ :-[
ผมมองว่าถ้าทำเป็นแล้วผมว่าไม่ได้ขายได้เฉพาะ Clickbank แน่ๆๆ สินหาอื่นๆก็น่าจะทำได้ ถ้าคล่องในหลักการและขั้นตอน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 11:28:27 AM »

ผมลองไปค้นหาดูความรู้เก่า ที่ได้รับจากอาจารย์เมื่อหลายปีก่อน  เจอแล้วเหมือนกัน แต่ว่าผมไว้รออับเดตจากอาจารย์เลยดีกว่านะครับ
คือไม่รู้ว่าแบบไหนใช้ได้บ้างอันไหนล้าหลังไปแล้ว สำหรับ e-mail marketing
บอกได้เลยว่าแทบไม่ได้ลองทำเลยสำหรับ e-mail marketing นะครับ  ตอนนั้นเหมือนมันยุ่งยากนะครับ
ทั้งๆที่บางทีการที่เราได้ลงมือทำจริงๆจัง อาจจะง่ายก็ได้นะครับ :-[
ผมมองว่าถ้าทำเป็นแล้วผมว่าไม่ได้ขายได้เฉพาะ Clickbank แน่ๆๆ สินหาอื่นๆก็น่าจะทำได้ ถ้าคล่องในหลักการและขั้นตอน

ตอนนั้นยอมรับว่ามันยากจริงๆครับ  มีขั้นตอนต่างๆที่เราต้องไปเตรียมการมาเอง
1) เช่าโฮสท์ จดโดเมน
2) ทำ LP
3) เขียนอีเมล
สามขั้นตอนนี้ก็ยุ่งพอแล้ว ยังต้องต้องมาหัดใช้ autoresponder อีก
และต้องไปหาลูกค้ามาเพื่อสะสมเบอร์อีเมลอีก
คนไทยจึงไม่ค่อยทำกัน ที่ทำกันอยู่บ้างผมเห็นทำเป็นภาษาไทย แต่ที่มุ่งลูกค้าต่างประเทศจริงๆไม่ค่อยมี

แต่ตอนนี้ 3 ขั้นตอนแรกหายไปแล้ว
-ไม่ต้องเช่าโฮสท์ ไม่ต้องจดโดเมน ไม่ต้องทำ LP
-ส่วนอีเมล เมื่อก่อนเขาไม่ค่อยให้มา ต้องนั่งเขียนกันเอง
เดี๋ยวนี้หลายเว็บใน clickbank เตรียมอีเมลไว้ให้ 30-40 อัน
ถ้าสินค้าใกล้เคียงกัน ก็เอาของเจ้าโน้นมาผสมกับของเจ้านี้ ได้เพิ่มอีกเป็นร้อยไม่ต้องนั่งเขียนเอง
เหลือแต่หัดใช้ autoresponder ซึ่งตอนนี้มันก็ปรับปรุงระบบให้เข้าใจง่าย ทำงานง่ายขึ้น

หลายคนบ่นว่าเหนื่อยกับ apps
google play ปิดแอคเคาท์กันบ่อย ส่วน iOS ไม่ปิดแอคเคาท์ แต่ปัญหาจุกจิกเยอะเหลือเกิน
จะเดินทางกันแบบลื่นไหลจริงๆ ไม่เคยได้สักที อยากทำอะไรที่มันทำได้ยาวๆโดยไม่ต้องสะดุดโน่นทีสะดุดนี่ที

ผมนั่งทบทวนดูแล้ว email marketing เราควบคุม mailing list ของเราเอง ไม่ขึ้นกับใคร
ส่วน clickbank ก็ไม่เคยปิดแอคเคาท์ใคร ตั้งแต่ผมทำ Internet Marketing มาหลายปี
ทำกับ clickbank สบายใจที่สุด ปัญหาน้อยที่สุด
แม้บางคนจะบอกว่าขายยากที่สุด แต่ถ้าเลือกแนวทางที่ถูก มันก็ไม่ได้แย่อย่างที่ใครๆคิด

ตอนนี้ไปรื้อข้อมูลเก่าเพื่อมาอัพเดทใหม่ ยิ่งรื้อมันยิ่งบานออกๆ คือ ข้อมูลมากขึ้นทุกที ทั้งเรื่อง Bing Ads ทั้งเรื่อง email marketing
อาจจะต้องทำเป็นวิดีโออย่างที่มีคนเสนอมา เพื่อจะได้ไปได้รวดเร็วหน่อย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 11:30:25 AM โดย supersonics »

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:05:41 PM »
ช่วงนี้ผมว่าปล่อยข้อมูลออกมาบ้างก็ดีนะครับ ค่อยๆปล่อยพอได้อ่านได้เตรียมงานไปก่อน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:15:55 PM »
ช่วงนี้ผมว่าปล่อยข้อมูลออกมาบ้างก็ดีนะครับ ค่อยๆปล่อยพอได้อ่านได้เตรียมงานไปก่อน

กำลังเรียบเรียงอยู่ครับ
ส่วนมากจดไว้เป็นหัวข้อสั้นๆที่ผมอ่านรู้เรื่องคนเดียว ต้องมาเขียนใหม่ให้คนอื่นอ่านรู้เรื่องด้วย