ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 56962 ครั้ง)

Jack Sparrow

• Top Secrets
  • Jr. Member
  • *
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 02:25:09 PM »
ทำ Clickbank กับ Email Marketing ยังเป็นแนวทางที่ดีอยู่หรือเปล่าครับ

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 11:38:09 PM »
ทำ Clickbank กับ Email Marketing ยังเป็นแนวทางที่ดีอยู่หรือเปล่าครับ

Email Marketing ยังเป็นแนวทางที่ใช้ได้อยู่เสมอ

แต่ก่อนจะมาเป็น  Email Marketing ได้ เราต้องหา traffic จากทางอื่นมาก่อนเพื่อให้เราเก็บเบอร์อีเมลได้
เช่นจาก facebook, bing, youtube, solo ads, pinterest, ig, twitter

Email Marketing เป็นบันไดขั้นที่สอง ถ้าเราก้าวไปถึงตรงนี้ได้ เราก็ใช้มันกับอะไรก็ได้ทั้งนั้นไม่เฉพาะกับ clickbank
แต่ปัญหาใหญ่ที่พวกเราเจอกันคือก้าวผ่านบันไดขั้นที่หนึ่งไม่ได้

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 10:29:00 AM »

ยินดีต้อนรับคุณแบงค์ ใช่ครับ...ผมนี่ล่ะนาย Ringgo ของบอร์ดโน้น มาบอร์ดนี้ใช้ชื่อจริง ตอนนี้เป็นเสือลำบาก   ;D

จำได้ตอนเป็นบอร์ดเก่ายอดคุณพัฒน์เยอะมากๆเลยนะครับ หลายพันเหรียญต่อเดือน ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นแต่สู้ๆนะครับ ถ้าเคยทำได้เยอะๆน่าจะกลับมาได้สบายครับ

เมื่อวานได้มา 2 Sale จาก Vendor เดิม แสดงว่าสินค้านี้เอามาทำตลาดได้ละ ไม่ฟรุ๊คแล้ว

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 12:40:04 PM »

จำได้ตอนเป็นบอร์ดเก่ายอดคุณพัฒน์เยอะมากๆเลยนะครับ หลายพันเหรียญต่อเดือน ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นแต่สู้ๆนะครับ ถ้าเคยทำได้เยอะๆน่าจะกลับมาได้สบายครับ

ตอนบอร์ดเก่า (sem.or.th) สมัยนั้นรายได้ยังไม่ถึงเดือนละหลายพันเหรียญหรอกครับ แค่ระดับหลายร้อยเหรียญเท่านั้นเองพอเป็นรายได้อีกทางจนรวบรวมเงินใช้หนี้เขาจนหมด ยังสู้ครับ ยังมีกำลังใจที่จะสู้ต่อไป มันต้องมีวันของผมบ้าง

ยินดีกับยอด ClickBank ครับคุณแบงค์ น่าจะมาถูกทางแล้วล่ะ  ;D

thaikorn

• *
    • เกมส์ออนไลน์สนุกๆ
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 01:22:16 PM »
ผมว่าบอร์ดเราน่าจะจับซักเรื่องนะครับเอาให้แบบเชี่ยวชาญไปเลยครับหลัง ๆเหมือนว่าเราจับซะทุกอย่างเลยดูเหมือนว่าพอทำได้ทุกแนวแต่ยังทำได้ไม่ดีผมมองว่าบอร์ดเราต้อง ClickBank เพราะอาจารย์เก่งอยู่แล้ว...เป็นแค่ข้อเสนอแนะครับ

newcome

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 12:16:17 PM »
ผมก็เห็นด้วยครับ
เพราะผมยังไม่เคยได้เงิน จาก ClickBank เลยครับ เคยขายได้ แต่ นานมากแล้ว
และเขาก็หัก ไปจนหมด ตามเวลาที่ผ่านไป

longtam

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 04:28:38 PM »
คุณjellyz โดนอเมซอนแบนไป 8 รอบจนมาขายclickbankได้
ความพยายามมากครับ เป็นผมโดนแบน 1 - 2 รอบก็ทำอะไรไม่ถูกแล้วครับ

ถ้าอ.supersonicsจะมากลับมาสอนClickBankอีกมาก็สนใจด้วยคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2017, 08:17:30 PM โดย longtam »

IMer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:46:50 PM »
สวัสดีเพื่อนๆครับ เคยติดตามกระทู้ "มือใหม่อยากลอง clickbank" จากบอร์ดโน้น ซึ่งมันหายไปแล้ว
ขอมาร่วมเดินทาง Clickbank กับเพื่อนๆบอร์ดใหม่นี้ด้วยคนครับ  ;D

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:45:05 AM »
ตอนบอร์ดเก่า (sem.or.th) สมัยนั้นรายได้ยังไม่ถึงเดือนละหลายพันเหรียญหรอกครับ แค่ระดับหลายร้อยเหรียญเท่านั้นเองพอเป็นรายได้อีกทางจนรวบรวมเงินใช้หนี้เขาจนหมด ยังสู้ครับ ยังมีกำลังใจที่จะสู้ต่อไป มันต้องมีวันของผมบ้าง

ยินดีกับยอด ClickBank ครับคุณแบงค์ น่าจะมาถูกทางแล้วล่ะ  ;D
ขอบคุณครับพี่พัฒน์ (ขออนุญาตเรียกว่านะครับ) แฮ่ๆผมจำยอดผิดหรือครับเนี้ย เอาเป็นว่าในความเห็นผม พี่พัฒน์เก่ง IM มากครับ ปลดหนี้ได้สุดยอดมากครับ เดี๋ยวผมขอทำ ClickBank ปลดหนี้บ้างครับ

คุณjellyz โดนอเมซอนแบนไป 8 รอบจนมาขายclickbankได้
ความพยายามมากครับ เป็นผมโดนแบน 1 - 2 รอบก็ทำอะไรไม่ถูกแล้วครับ

ถ้าอ.supersonicsจะมากลับมาสอนClickBankอีกมาก็สนใจด้วยคนครับ
ฮ่าๆมันเป็นเส้นบางๆระหว่างดื้อรั้นกับความพยายามครับ

ผมกลับคิดต่างนะครับ สอน IM หลายๆอย่างก็ได้ แล้วให้คนไปเลือกเอาว่าถนัดหรือชอบแบบไหน เมื่อใครทำจนเชี่ยวชาญก็มาแชร์หรือแบ่งปันกันบ้างก็ดีครับ

ClickBank หรือ IM ต่างๆผมเห็นด้วยกับ อ.supersonics ที่บอกไว้ในหนังสือปล้น ClickBank เล่มที่ 4 นะครับว่า No Traffic, No Money ซึ่ง Vendor หลายๆเจ้าเค้าเตรียมให้เราหมดเลยนะครับทั้ง Landing Page, Keyword, แม้แต่ประโยคโฆษณา PPC
เรามีหน้าที่แค่หาทราฟฟิคเท่านั้น ซึ่งตอนแรกหลักๆเลยที่ อ.supersonics แนะนำเลยคือ Article Marketing แต่ปัจจุปันมันไม่ค่อยได้ผลละ ผมมองว่า Social ต่างๆก็มาแรงนะครับ ยอดขายที่ผมได้ก็มาจาก IG นั้นแหละ ตอนนี้ผมเริ่มหาพวกซื้อโฆษณาต่างๆละครับ

สิ่งที่ผมอยากจะบอกก็คือ เทคนิคเก่าๆที่ อ.supersonics สอนไว้ก็ยังใช้ได้ดีนะครับ ลองกลับไปอ่านกันดู โจทย์หลักๆของเราคือหาทราฟฟิคให้ได้เยอะๆ ยิ่งเป็นกลุ่มคนที่ตรงกับสินค้าเรายิ่งมีโอกาสขายได้สูงครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:54:15 PM »

สิ่งที่ผมอยากจะบอกก็คือ เทคนิคเก่าๆที่ อ.supersonics สอนไว้ก็ยังใช้ได้ดีนะครับ ลองกลับไปอ่านกันดู โจทย์หลักๆของเราคือหาทราฟฟิคให้ได้เยอะๆ ยิ่งเป็นกลุ่มคนที่ตรงกับสินค้าเรายิ่งมีโอกาสขายได้สูงครับ

เทคนิคในหนังสือเล่มเก่ายังเอามาใช้ได้เกือบทั้งหมดครับ
ที่เปลี่ยนไปจริงๆ คือ traffic วิธีเก่าๆใช้ไม่ได้แล้ว article marketing เดี้ยงไปแล้ว seo, mini site ไม่ไหวแล้ว
การทำ clickbank วันนี้ ถ้าไม่พึ่ง social network ก็ bing ครับ
ถ้าตีโจทย์เรื่อง traffic ได้ วันนี้ clickbank ก็ยังขายได้อยู่

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 06:03:23 PM »
หนังสือ clickbank เล่มเก่าๆมีประโยชน์จริงๆครับ ทุกเทคนิคยังใช้ได้ ยกเว้นการหา traffic ที่เปลี่ยนไป
แต่น่าเสียดายที่ตอนน้ำท่วมใหญ่เมื่อห้าปีก่อน หนังสือของผมเสียหายไปกับน้ำท่วมหมดเลย ตอนนี้ไม่มีเหลือสักเล่ม
จะกลับไปอ่านทวนอีกรอบก็ทำไม่ได้แล้ว
อาจารย์จะพิมพ์เวอร์ชั่นใหม่อีกหรือเปล่าครับ ปรับปรุงแก้ไขเฉพาะเรื่องการหา traffic แต่ส่วนอื่นๆผมคิดว่ายังมีคุณค่าอยู่
เผื่อว่าคนที่เพิ่งมาเริ่มทีหลัง มาไม่ทันยุคเก่าเมื่อเจ็ดปีก่อนจะได้มีโอกาสศึกษาบ้าง ส่วนคนที่ไม่มีของเก่าแล้วเช่นผม จะได้กลับมาทบทวนอีก

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 07:05:27 PM »
หนังสือ clickbank เล่มเก่าๆมีประโยชน์จริงๆครับ ทุกเทคนิคยังใช้ได้ ยกเว้นการหา traffic ที่เปลี่ยนไป
แต่น่าเสียดายที่ตอนน้ำท่วมใหญ่เมื่อห้าปีก่อน หนังสือของผมเสียหายไปกับน้ำท่วมหมดเลย ตอนนี้ไม่มีเหลือสักเล่ม
จะกลับไปอ่านทวนอีกรอบก็ทำไม่ได้แล้ว
อาจารย์จะพิมพ์เวอร์ชั่นใหม่อีกหรือเปล่าครับ ปรับปรุงแก้ไขเฉพาะเรื่องการหา traffic แต่ส่วนอื่นๆผมคิดว่ายังมีคุณค่าอยู่
เผื่อว่าคนที่เพิ่งมาเริ่มทีหลัง มาไม่ทันยุคเก่าเมื่อเจ็ดปีก่อนจะได้มีโอกาสศึกษาบ้าง ส่วนคนที่ไม่มีของเก่าแล้วเช่นผม จะได้กลับมาทบทวนอีก

ได้ครับ
หนังสือยุคเก่าๆยังมีคุณค่าอยู่ แต่บางประเด็นมันล้าสมัยไปแล้ว โดยเฉพาะเรื่อง article marketing
ถ้ามีคนสนใจ ผมจะเอาต้นฉบับเก่ามาสรุปรวบยอด จาก 6 เล่มให้เหลือเล่มเดียว
คงใช้เวลาไม่มากหรอกครับ สองวันก็เสร็จ แค่ตัดส่วนที่ล้าสมัยออก ส่วนอื่นๆผมว่ามันไม่ได้เปลี่ยนมาก
clickbank เปลี่ยนแปลงน้อยที่สุด

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 08:28:28 PM »

ถ้ามีคนสนใจ ผมจะเอาต้นฉบับเก่ามาสรุปรวบยอด จาก 6 เล่มให้เหลือเล่มเดียว
คงใช้เวลาไม่มากหรอกครับ สองวันก็เสร็จ แค่ตัดส่วนที่ล้าสมัยออก ส่วนอื่นๆผมว่ามันไม่ได้เปลี่ยนมาก
clickbank เปลี่ยนแปลงน้อยที่สุด

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แต่ถ้าไม่มีเวลา เอาต้นฉบับเดิมๆก็ได้ครับ
ถ้าไม่มีเป็นเล่มแล้ว เอาเป็น pdf ก็ได้ ขอให้พอทบทวนของเก่าได้ ตอนนี้ผมไม่มีเหลือแล้วสักเล่ม
หลังจากอ่านหนังสือเล่มใหม่ของอาจารย์จบ ชักอยากทำ clickbank ขึ้นมาอีก ตอนนี้ผมคุ้นกับ bing ดี ใช้มันขาย shopify มาหลายเดือน คิดว่าถ้าเอามาใช้กับ clickbank จะลงตัวกันมาก

IMer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:57:15 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แต่ถ้าไม่มีเวลา เอาต้นฉบับเดิมๆก็ได้ครับ
ถ้าไม่มีเป็นเล่มแล้ว เอาเป็น pdf ก็ได้ ขอให้พอทบทวนของเก่าได้ ตอนนี้ผมไม่มีเหลือแล้วสักเล่ม
หลังจากอ่านหนังสือเล่มใหม่ของอาจารย์จบ ชักอยากทำ clickbank ขึ้นมาอีก ตอนนี้ผมคุ้นกับ bing ดี ใช้มันขาย shopify มาหลายเดือน คิดว่าถ้าเอามาใช้กับ clickbank จะลงตัวกันมาก
ขอฆ่าตัดตอน Clickbank แบบเต็มๆสักเล่มนะครับ  ;D

longtam

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 12:15:37 AM »
อ.supersonicsครับ ผมขอจองClickbankหนึ่งเล่มด้วยครับ