ผู้เขียน หัวข้อ: สัมมนาครั้งที่ 5  (อ่าน 19604 ครั้ง)

Aff08

• Email Marketing
  • Newbie
  • *
Re: สัมมนาครั้งที่ 5
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:04:37 PM »
โอนแล้วครับ เมื่อกี้นี้ ไม่รู้จะตามทุกคนทันมั๊ย ผมประสงค์หนังสือและคลิปสรุปก็พอ---คงไม่ได้ไปครับ ^-^

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 01:18:49 PM »
สรุปยอดเท่าที่มีวันนี้ มาได้ 18 คน ลงชื่อแต่มาไม่ได้ 4 คน

คนน้อยไปหน่อย เพราะตรงกับวันหยุดยาว บางคนจะไปเที่ยวกับครอบครัว
ตามยอดที่มี คงใช้ห้องสัมมนาเล็กห้องเดิมที่เคยใช้เมื่อปีที่แล้ว
ถ้าจำนวนคนมากๆ เขาจะย้ายเราไปอีกห้องหนึ่งที่เราเคยสัมมนากันเมื่อสามปีก่อน ซึ่งขนาดใหญ่กว่า

หนังสือคู่มือซึ่งเคยแจกทุกปี ปีนี้พิมพ์เสร็จไม่ทัน  เพราะผมส่งต้นฉบับช้าไป ลืมไปว่าโรงพิมพ์เขาหยุดหลายวัน
และงานเขาเยอะช่วงใกล้ปีใหม่ เลยเสร็จช้ากว่าที่กะไว้ จะส่งตามไปให้ที่บ้านทีหลัง

จะเริ่มตามเวลาที่กำหนดคือ 9:30 น.
ใครมาสายก็เปิดประตูเข้ามาได้เลย ไม่ต้องเกรงใจ
ใครเพิ่งมาเป็นครั้งแรก เข้ามาทางประตูโรงแรมแล้วขึ้นบันไดเลื่อนไปชั้นสาม จะเจอห้องสัมมนาอยู่ตรงหน้าบันไดเลื่อน
ถ้าหาไม่เจอ ก็ถามพนักงานโรงแรมว่าห้องเดซิเบลอยู่ไหน

เจอกันวันอาทิตย์ครับ

PASSNOn

• Top Secrets
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 04:07:24 PM »
สรุป ผมเอา แฮนดี้แคม กับขากล้องไปนะครับ  ;D

Jack Sparrow

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 06:23:28 PM »
ผมเคยไปงานสัมมนาแค่ครั้งแรกครั้งเดียวตั้งแต่สมัยอยู่บอร์ดใหญ่ ผมพลาดไปหลายปีเลย อาจเป็นเพราะไม่ค่อยได้แวะเวียนเข้ามาในบอร์ดนี้ตั้งแต่ย้ายมาจากบอร์ดใหญ่ แล้วช่วงนั้นทิศทางของบอร์ดไปทำ KDP กัน ซึ่งไม่ใช่แนวผมอย่างแรง มาปีนี้เลยต้องไปเผื่อได้แนวทางใหม่ๆต่อไป :D

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 04:02:12 PM »
สรุป ผมเอา แฮนดี้แคม กับขากล้องไปนะครับ  ;D

เกรงอยู่อย่างเดียว คือ เสียง echo ออกมาฟังไม่รู้เรื่อง
หลายครั้งที่ผ่านมา ไม่ได้มีการบันทึกวิดีโอ แต่คุณ bunsin เคยช่วยบันทึกเสียงไว้ให้ เสียงออกมาฟังยากมาก

ถ้าคิดว่าไม่มีปัญหาเรื่องเสียง อาจารย์ PASSNOn จะลองดูก็ได้
แต่ถ้าคิดว่าน่าจะมีแน่ ก็ไม่ต้องเอามาก็ได้ คงใช้วิธีพากย์ใหม่ทีหลังเหมือนทุกปีที่ผ่านมา

Ctrl-Alt-Del

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 12:28:12 AM »
ต้องขอโทษด้วยครับ ผมติดธุระน่าจะไม่ได้ไปแล้วครับ
ขอรับหนังสือและวิดีโอแทนจะได้มั๊ยครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ  :-[

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:31:10 PM »
ภาพจากสัมมนา

สัมมนาผ่านไปราบรื่นดี
จุดมุ่งหมายก็เพื่อให้พวกเรามาเจอกันตัวเป็นๆบ้างปีละครั้ง ไม่ใช่รู้จักกันแค่ออนไลน์ ถ้าไม่มีสัมมนาก็ไม่รู้จะมีโอกาสเจอกันเมื่อไหร่
การอธิบายอะไรในเชิงลึกในเวลาอันจำกัดทำได้ยาก สาระจริงๆมีในบอร์ดมากกว่าในสัมมนา
แต่ก็ต้องแทรกสาระบ้างพอแก้เลี่ยน ไม่งั้นก็ไม่รู้จะคุยอะไรกันตั้งหกชั่วโมง ก็เลยฝอยโน่นฝอยนี่บ้าง

ได้รู้จักคนใหม่ๆหลายคนที่เคยรู้จักแต่ชื่อแต่ไม่เคยเห็นตัวมาก่อน เช่น newcome, lala, ojogabonitoo
ปีนี้โชคนี้ที่ได้คุณ moddum มาช่วยถ่ายทอดประสบการณ์จริงจากการทำ Youtube ด้วย เลยทำให้ชั่วโมงสุดท้ายมีสีสันขึ้นมาก
ไม่งั้นผมก็ฝอยต่อคนเดียวจนไม่มีอะไรจะฝอยแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 09:12:11 PM โดย supersonics »

Jack Sparrow

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:48:35 PM »
ได้เปิดโลกทัศน์เยอะแยะเลยครับ เอามาประยุกต์ใช้ได้กับอย่างอื่นนอกจากขายเสื้อยืดเลยครับ

moddum

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:26:20 PM »
ดีใจที่ได้มีโอกาสไปขอบคุณอาจารย์ เล่าข้อมูลที่เก็บๆมา
ให้พี่ๆ เพื่อนๆ ฟังกัน หวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:29:31 PM »
ผมถือโอกาสไปไหว้ครูบาอาจารย์ครับ  :)
เอาฤกษ์เอาชัยก่อนออกรบ  ;D

ปล. 1) คุณ lala นี่คนไหนครับ นั่งข้างพี่ริงโก้หรือหลังสุดครับ  :D
     2) คุณ moddum พูดเก่งมากเลยครับ
ไว้เตือนสติกันนะครับ

lala

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:40:42 PM »
ผมถือโอกาสไปไหว้ครูบาอาจารย์ครับ  :)

ปล. 1) คุณ lala นี่คนไหนครับ นั่งข้างพี่ริงโก้หรือหลังสุดครับ  :D
     2) คุณ moddum พูดเก่งมากเลยครับ

ต้องขอขอบคุณอ.ซุปกับคุณmoddumด้วยค่ะได้ความรู้และสนุกมาก
1) คนใต้ค่ะ จ.นครศรีธรรมราช  นั่งข้างพี่ริงโก้

ojogabonitoo

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:45:14 PM »
ดีใจครับได้ไปไหว้ อ.ซุป ซะที

ขอบคุณ คุณ moddum ด้วยครับสำหรับข้อมูลที่นำมาเล่าสู่กันฟัง

มีประโยชน์มากครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 08:50:10 PM โดย ojogabonitoo »

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:50:57 PM »

ปล. 1) นั่งหลังสุดคือ maruko55
     2) จริงๆด้วย

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:32:44 PM »

ต้องขอขอบคุณอ.ซุปกับคุณmoddumด้วยค่ะได้ความรู้และสนุกมาก
1) คนใต้ค่ะ จ.นครศรีธรรมราช  นั่งข้างพี่ริงโก้

นั่งข้างกันแต่เพิ่งมารู้เอาเดี๋ยวนี้ว่าเราคนบ้านเดียวกัน นี่ล่ะน้า...ใกล้เกลือกินด่าง

a116

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:48:49 PM »
เสียดายปีนี้ผมเจียดเวลาไปไม่ได้ครับ
ได้เห็นบรรยากาศแล้ว เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้ไป
คนบ้านเดียวกันซะด้วย  :o
นั่งข้างพี่ริงโก้คงแหลงใต้กันไฟแล๊บ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 09:51:10 PM โดย a116 »