ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้จะมีสัมมนาหรือเปล่า  (อ่าน 12194 ครั้ง)

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ปีนี้จะมีสัมมนาหรือเปล่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 04:59:27 PM »
ไม่มีสัมมนา ก็เอาแค่หนังสือก็ได้ครับ อย่างน้อยปีละเล่ม
ผมชอบหนังสือที่แจกในสัมมนาทุกเล่ม
ถึงจะไม่ลงรายละเอียดมาก แต่เนื้อหาทันสมัย ทำให้รู้แนวโน้มว่าต่อไปอะไรจะมาแรง

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 05:38:34 PM »
ไม่มีสัมมนา ก็เอาแค่หนังสือก็ได้ครับ อย่างน้อยปีละเล่ม
ผมชอบหนังสือที่แจกในสัมมนาทุกเล่ม
ถึงจะไม่ลงรายละเอียดมาก แต่เนื้อหาทันสมัย ทำให้รู้แนวโน้มว่าต่อไปอะไรจะมาแรง

ที่จริงปีนี้ผมก็อยากให้มีสัมมนาอีก เพราะพักไปปีหนึ่งแล้ว แต่ช่วงเวลานี้ไม่เหมาะจริงๆครับ
ผมนั่งเก็บข้อมูลอยู่หลายเดือนเพื่อใช้เป็นคู่มือสัมมนา แต่เมื่อจัดไม่ได้ก็จะเอามาทำเป็นหนังสือ

หลังๆมานี้บอร์ดเงียบไปมาก เพราะผมติดภารกิจอื่น ไม่ค่อยมีเวลาจะมาโพสท์อะไร
แต่ปีหน้าไม่ทำงานประจำแล้ว บอร์ดคงไม่เงียบอีก

Doody

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 07:31:59 PM »

เมื่อก่อนผมมีเวลาค้นหาข้อมูล มีเวลาซอกแซกเข้าไปดูเว็บโน้นเว็บนี้
เจออะไรใหม่ๆที่เซียนฝรั่งเซียนไทยยังไม่ค่อยรู้เราก็เอามาทำเสียก่อน
ระยะหลังๆมานี้ปัจจัยเวลาตัวนั้นไม่มีเสียแล้ว แต่ปีหน้าเมื่อเลิกงานประจำแล้ว เวลาคงมีเหลือเฟืออีกครั้ง

ขอให้เป็นเช่นนั้นอีกครั้งเถอะครับ ยังนึกถึงสมัยทำ kindle-kobo-video apps วันละ $50-60 มาง่ายเหลือเกิน

funny

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 08:32:29 PM »

เมื่อก่อนผมมีเวลาค้นหาข้อมูล มีเวลาซอกแซกเข้าไปดูเว็บโน้นเว็บนี้
เจออะไรใหม่ๆที่เซียนฝรั่งเซียนไทยยังไม่ค่อยรู้เราก็เอามาทำเสียก่อน
ระยะหลังๆมานี้ปัจจัยเวลาตัวนั้นไม่มีเสียแล้ว แต่ปีหน้าเมื่อเลิกงานประจำแล้ว เวลาคงมีเหลือเฟืออีกครั้ง

ขอให้เป็นเช่นนั้นอีกครั้งเถอะครับ ยังนึกถึงสมัยทำ kindle-kobo-video apps วันละ $50-60 มาง่ายเหลือเกิน

เฝ้ารอบอร์ดกลับมาคึกครื้นเหมือนเดิมครับ ;D 

longtam

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 09:59:04 PM »
สวัสดีครับอ.supersonics ผมสนใจจะให้มีหนังสือประจำปีครับ

อยากอ่านหนังสือของอ.ครับ  :)

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 07:21:03 AM »
สวัสดีครับอ.supersonics ผมสนใจจะให้มีหนังสือประจำปีครับ

บางคนก็เข้ามาบอร์ดนี้เฉพาะยุคทองที่เราทำเงินกันมโหฬาร ช่วงไหนไม่มีอะไรได้เงินเป็นกอบเป็นกำก็หายไป
แต่คุณ longtam เป็นแฟนพันธุ์แท้ที่ติดตามมาตลอดตั้งแต่บอร์ดเก่า น่าจะสัก 7 ปีแล้ว ไม่ว่าขาขึ้นขาลงก็อยู่ด้วยกันเสมอมา
ปีสองปีมานี้คงจะฝืดๆไปนิด เพราะเวลาค้นคว้าหาข้อมูลมีน้อยกว่าเมื่อก่อน แต่ปีใหม่นี้คงจะดีขึ้น

หนังสือเล่มนี้ก็พยายามรวบรวมช่องทางและโอกาสของ internet marketing ที่เป็นไปได้ในปีใหม่
ตั้งใจจะใช้เป็นคู่มือสัมมนา แต่เมื่อปีนี้ไม่ได้จัดสัมมนา ก็ทำเป็นหนังสือดีกว่า คิดว่าคงจะเป็นประโยชน์กับพวกเราบ้าง

คงต้องรอประมาณสามสัปดาห์ เพราะต้องเรียบเรียงใหม่ และช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ การจัดพิมพ์คงจะล่าช้ากว่าปรกติ
สั่งแล้วไม่ได้ทันที น่าจะส่งได้จริงๆก็ประมาณ 5 มกรา

funny

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 09:52:48 AM »

บางคนก็เข้ามาบอร์ดนี้เฉพาะยุคทองที่เราทำเงินกันมโหฬาร ช่วงไหนไม่มีอะไรได้เงินเป็นกอบเป็นกำก็หายไป
แต่คุณ longtam เป็นแฟนพันธุ์แท้ที่ติดตามมาตลอดตั้งแต่บอร์ดเก่า น่าจะสัก 7 ปีแล้ว ไม่ว่าขาขึ้นขาลงก็อยู่ด้วยกันเสมอมา
ปีสองปีมานี้คงจะฝืดๆไปนิด เพราะเวลาค้นคว้าหาข้อมูลมีน้อยกว่าเมื่อก่อน แต่ปีใหม่นี้คงจะดีขึ้น

หนังสือเล่มนี้ก็พยายามรวบรวมช่องทางและโอกาสของ internet marketing ที่เป็นไปได้ในปีใหม่
ตั้งใจจะใช้คู่มือสัมมนา แต่เมื่อปีนี้ไม่ได้จัดสัมมนา ก็ทำเป็นหนังสือดีกว่า คิดว่าคงจะเป็นประโยชน์กับพวกเราบ้าง

คงต้องรอประมาณสามสัปดาห์ เพราะต้องเรียบเรียงใหม่ และช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ การจัดพิมพ์คงจะล่าช้ากว่าปรกติ
สั่งแล้วไม่ได้ทันที น่าจะส่งได้จริงๆก็ประมาณ 5 มกรา

สั่งจองไว้ 1 เล่มครับอาจารย์

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 12:20:12 PM »
โอนแล้วครับผ่านกสิกรไทย หนังสือปีละเล่มที่ผ่านมาเนื้อหาดีมาก แม้บางเรื่องผมจะไม่ได้เอาไปใช้โดยตรง แต่เป็นความรู้ครับ

lala

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 07:37:43 PM »
จอง 1 เล่มโอนตังค์พรุ่งนี้นะคะ
ขอขอบคุณอ.คะที่ผลิตหนังสือดีๆมาให้อ่านทุกปี

newcome

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 07:40:22 PM »
ผมก็ลงชื่อจองไว้ก่อน นะครับอาจารย์ 1 เล่ม ครับ

suwatpo

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 07:10:00 AM »
ขอจองหนึ่งเล่มนะครับ

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 09:03:32 AM »
ผมขอจองด้วย 1 เล่่มครับอาจารย์ 
รบกวนขอเป็น pdf ด้วยนะครับ :)

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 01:44:40 PM »
ขอจองด้วยคนครับ สิ้นเดือนเดี๋ยวโอนค่าหนังสือครับ

longtam

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 05:34:24 PM »
ผมขอจอง 1 เล่มนะครับอ.supersonics

ขอลายเซ็นต์อ.ด้วยนะครับ :)

ผมขอโอนสิ้นเดือนธันวาคมนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2016, 06:34:27 PM โดย longtam »

athanakrit

• Shopify
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 09:13:42 PM »
ผมขอจองด้วย 1 เล่มครับอาจารย์  ^^