ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้จะมีสัมมนาหรือเปล่า  (อ่าน 12218 ครั้ง)

newcome

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ปีนี้จะมีสัมมนาหรือเปล่า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 06:37:12 PM »
ผมก็อยากให้จัดครับ เดือนหน้าก็ได้ครับ ปีนี้ได้ไปแน่ครับ
ผมไม่อยากให้อาจารย์ซีเรียส เรื่องเนื้อหาสาระมากหรอกครับ เพราะทุกวันนี้ ในบอร์ด ก็ความรู้ล้นทะลักแล้วครับ แต่อยากให้คิดว่าไปพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ในฐานะ พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ  ร่วมอุดมการณ์มากกว่า ครับ  และอีกอย่างผมมองว่าคนไม่มาก จะทำให้ใกล้ชิดสนิทสนมกันมากขึ้นครับ

ความเป็นพี่ เป็นน้อง เป็นเพื่อน จะทำให้ความสัมพันธ์ของกลุ่มเรามั่นคง  ยืนยาวต่อไปครับ
ปัจจุบัน ขนาดผมยังไม่เคยรู้จักตัวใครสักคน แต่ก็รู้สึกสนิทคุ้นเคยกันแทบทุกคนครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 07:22:55 PM »
ผมก็อยากให้จัดครับ เดือนหน้าก็ได้ครับ ปีนี้ได้ไปแน่ครับ
ผมไม่อยากให้อาจารย์ซีเรียส เรื่องเนื้อหาสาระมากหรอกครับ เพราะทุกวันนี้ ในบอร์ด ก็ความรู้ล้นทะลักแล้วครับ แต่อยากให้คิดว่าไปพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ในฐานะ พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ  ร่วมอุดมการณ์มากกว่า ครับ  และอีกอย่างผมมองว่าคนไม่มาก จะทำให้ใกล้ชิดสนิทสนมกันมากขึ้นครับ

ความเป็นพี่ เป็นน้อง เป็นเพื่อน จะทำให้ความสัมพันธ์ของกลุ่มเรามั่นคง  ยืนยาวต่อไปครับ
ปัจจุบัน ขนาดผมยังไม่เคยรู้จักตัวใครสักคน แต่ก็รู้สึกสนิทคุ้นเคยกันแทบทุกคนครับ

ตอนเช้าจะมีสาระบ้าง อย่าให้มาเสียเที่ยว
พอบ่ายๆจะเบาลง จะทักทายถามไถ่สารทุกข์สุกดิบกันมากกว่า

ถ้ามาแล้วไม่ค่อยมีสาระเหมือนเมื่อคร้้งสัมมนาครั้งแรก บางคนเขาเคยมาโพสท์ด่าเอาไว้ในบอร์ดเก่า ยังเป็นบทเรียนไม่ลืม
ความคาดหวังของคนเราแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนเดินทางมาไกล ลงทุนหนึ่งพันคาดหวังว่าจะได้เทคนิคเงินล้านกลับไป
มาจริงๆ มีแต่คุยกันเรื่อยเปื่อย ผมเอาไมค์จ่อริงโก้ให้โม้แทนบ้าง มีน้องอีกคนหนึ่งทีเก่ง clickbank ผมให้เขามาเล่าประสบการณ์แทนบ้าง
ครั้งหลังๆเลยต้องพบกันครึ่งทาง มีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง

ผู้พันมาได้ก็ดีครับ น้องๆจะได้รู้จักตัวบ้าง สำหรับผมถึงไม่เคยเจอตัวก็รู้สึกคุ้นเคยดี เพราะเคยโทรคุยกันหลายครั้ง

dek_mai

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:31:55 PM »
อยากไปด้วยจังคับ แต่ 6-7 อาจจะไม่ว่าง :'(  คงต้องขอวิดีโอแทน แต่ถ้าเกิดว่างจะไปแน่นอนครับ ;D
ล้มแล้วไม่ลุก ก็มีแต่คนตายเท่านั้น!!!

Ctrl-Alt-Del

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 07:21:08 AM »
 ถ้า 6-7 ธันวา ขอไปด้วยครับ  ;D

mrbb

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:21:17 AM »
ลงชื่อด้วยคนครับ

PASSNOn

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 01:20:22 PM »
  ;D ลงชื่อครับ

newcome

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 09:51:54 AM »
ปลายปี 2015  นี้ จะมีการสัมนามั้ยครับ
แม้ไม่ค่อยได้โพสต์ และไม่ค่อยได้ทำอะไร แต่ก็เข้ามาแอบอ่านและเป็นสมาชิกเกือบทุกเรื่องครับ
นึกถึงเมื่อปีที่แล้ว  ปีนี้อยากเจอพี่ ๆ น้อง ๆ อีก ครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 10:12:09 AM »
ปลายปี 2015  นี้ จะมีการสัมนามั้ยครับ
แม้ไม่ค่อยได้โพสต์ และไม่ค่อยได้ทำอะไร แต่ก็เข้ามาแอบอ่านและเป็นสมาชิกเกือบทุกเรื่องครับ
นึกถึงเมื่อปีที่แล้ว  ปีนี้อยากเจอพี่ ๆ น้อง ๆ อีก ครับ

ผมก็ยังอยากเจอน้องๆทุกคน ได้พบปะพูดคุยกันนานๆที สนุกดี
สัมมนาครั้งแรกตอนอยู่บอร์ดเก่า มากันเกือบร้อย เพราะตอนนั้นเป็นบอร์ดใหญ่มีคนเยอะ
ตั้งแต่มาเปิดบอร์ดใหม่ สมาชิกมี 50 คน สัมมนาแต่ละครั้งเลยมีจำนวนคนนิดเดียว ปีที่แล้วเหลือประมาณ 20 คน
ต้องหยั่งเสียงสมาชิกดูก่อน ถ้ามีคนสนใจมากพอ ปีนี้ก็อาจจะมีสัมมนาอีกก็ได้ ถ้าคนน้อยก็ค่อยยกยอดไปปีหน้า

newcome

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 10:19:03 AM »
ผมขอลงคะแนนไว้ก่อนครับ 1 เสียง

Doody

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 09:57:12 AM »
ขอลงคะแนนเห็นด้วยอีก 1 เสียง
ผมมักจะมาไม่ไ่ด้เพราะอยู่ไกล  ได้หนังสือกับวิดีโอก็คุ้มแล้วครับ
ตั้งแต่มาอยู่บอร์ดนี้จำนวนคนร่วมสัมมนาน้อยลงมาก  แต่จัดกันมาทุกปีจนกลายเป็นประเพณีแล้ว ไม่อยากให้ขาดความต่อเนื่อง

bandon

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 10:29:49 AM »
1 เสียงครับ แม้ว่าปีนี้จะไม่ได้มีตัวเลขรายรับอะไรเลย แต่อยากเจอเพื่อนๆครับ

Jack Sparrow

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 02:05:14 PM »
ผมคงอีก 1 เสียงครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 12:26:32 PM »
กระทู้นี้เป็นกระทู้เก่า ตอนนั้นมีการหยั่งเสียงว่าจะมีสัมมนาหรือเปล่า
สรุปแล้วไม่มี เพราะลงคะแนนกันน้อย

ปีนี้ไม่ทราบว่าจะมีสัมมนาอีกหรือเปล่า
ถ้าไม่มีสัมมนา จะมีหนังสือออกมาอีกหรือเปล่าครับ
สัมมนาทุกครั้ง ผมก็ไม่ได้มา แต่ได้ข้อมูลจากหนังสือที่ใช้ประกอบการสัมมนา
ถึงแม้จะมีออกมาปีละเล่ม แต่รู้สึกว่าเนื้อหาในหนังสือดีมากครับ คุ้มค่ากับการรอคอย

ช่วงนี้ทราบว่าอาจารย์ยุ่งมาก ถ้าจัดสัมมนาอีกไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
แต่หนังสือรายปีที่ออกมาปีละเล่ม ผมยังเห็นสมควรให้มีต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2016, 12:42:11 PM โดย Doody »

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 12:48:09 PM »
เคยไปสัมมนาครั้งแรกสุดเมื่อ 6-7 ปีก่อน จำได้ว่าคนเยอะมาก
แต่หลังจากนั้นไม่เคยไปเลย และไม่ได้ติดตามวงการนี้เสียนาน
แตหนังสือที่ออกมาสองเล่มหลัง ผมเห็นด้วยครับว่าเนื้อหาดี อยากให้มีอีกเหมือนครับถ้าเป็นไปได้
ุ้ถ้ามีสัมมนาอีกก็อยากมาด้วย

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 03:13:16 PM »
ทีแรกก็เตรียมเนื้อหาไว้สำหรับสัมมนาเหมือนกัน

ปีที่แล้วไม่มี ปีนี้ก็กะว่าจะมี อย่างน้อยก็ควรมีปีเว้นปี พวกเราจะได้ไม่ลืมหน้าตากันเสียก่อน
ที่มีสัมมนาก็เพื่อจะได้พบปะกันบ้างนานๆครั้ง เรื่องวิชาการเป็นเรื่องรองลงมา

ปีนี้ก็เตรียมข้อมูลเอาไว้เพื่อจัดสัมมนาเหมือนกันแหละ แต่พิจารณาดูแล้ว ช่วงเวลานี้ไม่ค่อยเหมาะจะจัดเท่าไหร่
เพราะหลายคนก็ยังไว้ทุกข์กันอยู่ งานชุมนุมศิษย์เก่าของโรงเรียนผมที่เคยจัดช่วงนี้ทุกปีก็ต้องยกเลิกไป

อีกอย่างหนึ่งระยะหนึ่งปีมานี้ ผมเองก็ไม่ค่อยมีเวลามาก ปีนี้ทั้งปีเดินทางตะลอนๆตลอด 
ขณะที่มานั่งโพสท์อยู่นี้ก็ไม่ได้อยู่เมืองไทย อยู่แถวประเทศเพื่อนบ้าน
แต่ปีหน้าจะวางมือจากงานประจำแล้ว มาทำ IM เต็มตัว
อะไรที่อยากทำแต่ไม่มีเวลาทำ ก็คงได้ทำเสียที อะไรที่ทำค้างไว้ก็จะมีเวลามาต่อให้จบ

ส่วนหนังสือที่เคยมีปีละเล่ม ถ้ามีคนสนใจก็ยังทำได้ครับ
ขอเวลาเรียบเรียงและขัดเกลาข้อมูลที่มีอยู่อีกนิดหน่อย ก็พิมพ์ได้
เมื่อ 6 ปีก่อนเคยมีหนังสือปีละ 4-5 เล่ม สมัยโน้นไฟแรง เวลามีเยอะ และข้อมูลหาง่าย ตอนนี้มันตรงกันข้ามหมด

บางคนถามว่าทำไมเมื่อก่อนมีแนวทางที่ทำเงินง่ายๆออกมาบ่อยๆ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมี
เมื่อก่อนผมมีเวลาค้นหาข้อมูล มีเวลาซอกแซกเข้าไปดูเว็บโน้นเว็บนี้
เจออะไรใหม่ๆที่เซียนฝรั่งเซียนไทยยังไม่ค่อยรู้เราก็เอามาทำเสียก่อน
ระยะหลังๆมานี้ปัจจัยเวลาตัวนั้นไม่มีเสียแล้ว แต่ปีหน้าเมื่อเลิกงานประจำแล้ว เวลาคงมีเหลือเฟืออีกครั้ง

สรุปคือ ถ้าสนใจจะให้มีหนังสือประจำปีก็ ทำได้ครับ
ใครสนใจจะทำลิงค์ไว้ให้ ข้อมูลมีอยุ่แล้ว แต่ยังไม่ได้เรียบเรียงให้เป็นเนื้อเดียวกัน
แต่สัมมนาปีนี้คงไม่มี