ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้จะมีสัมมนาหรือเปล่า  (อ่าน 12197 ครั้ง)

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
ปีนี้จะมีสัมมนาหรือเปล่า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:47:35 PM »
เห็นเมื่อก่อนตอนปลายปีจะมีสัมมนากันทุกปี ปีนี้ดูเงียบๆไป 
เลยตั้งคำถามดู เผื่อปีนี้มาได้ครับ

armpassara

• Newbie
  • *
Re: ปีนี้จะมีสัมมนาหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 12:09:12 AM »
ถ้าอาจารย์จะจัดผมอยากได้แบบ วีดีโอครับ

จัดสัมนาครั้งที่ 1   7 พ .ย .2553
สัมนาครั้งที่ 2    กุมภาพันธ์  2555
สัมนาครั้งที่ 3 28 ตุลาคม 2555
สัมนาครั้งที่ 4  24 พ.ย. 2556
 :) :) :) :) :) :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 12:16:12 AM โดย armpassara »

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 12:32:23 AM »
ถ้าอาจารย์จะจัดผมอยากได้แบบ วีดีโอครับ

จัดสัมนาครั้งที่ 1   7 พ .ย .2553
สัมนาครั้งที่ 2    กุมภาพันธ์  2555
สัมนาครั้งที่ 3 28 ตุลาคม 2555
สัมนาครั้งที่ 4  24 พ.ย. 2556
 :) :) :) :) :) :)

ยังจำได้ตั้งแต่ครั้งแรกเลยเหรอ ผมเองยังจำไม่ได้ทั้งหมดเลย มันนานมากแล้ว พอเห็นคุณเขียนเป็นรายการมาเลยนึกขึ้นได้
ประมาณตุลา พฤศจิกา เคยจัดทุกปี ยกเว้นปี 54 เกิดน้ำท่วมใหญ่ เลยเลื่อนมาต้นปี 55
ครั้งแรกส่งหนังสือตามไปให้ที่บ้านทีหลัง เพราะพิมพ์หนังสือเสร็จไม่ทัน
ส่วนครั้งหลังๆ ทำวิดีโอสรุปไปให้สำหรับคนที่ไม่ได้มา

เมื่อก่อนเราอยู่ทีบอร์ดเก่าซึ่งเป็นบอร์ดเปิด จัดแต่ละทีเลยมีคนเยอะ
พอย้ายมาอยู่บอร์ดปิดเล็กๆแบบนี้ จำนวนสมาชิกบอร์ดมีไม่มาก ที่ยังแวะเข้ามาประจำมีไม่ถึง 50 คน
จัดแต่ละครั้ง จำนวนคนก็ลดลงๆ จากหนแรก 80 กว่าคน หนล่าสุดเหลือ 20 กว่าคน
ปีนี้เลยยัง 50-50 อยู่  ถ้ายังมีคนสนใจจะมาก็อาจจะจัดครับ ต้องฟังเสียงสมาชิกก่อน

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 05:44:06 AM »
ยกมือ เลยครับ   กะลังหาเรื่องหนีคนที่บ้าน ไปเที่ยวอยู่  ฮา ๆ

ไปครับ อยากเจออาจารย์ พี่ ๆ เพื่อน ๆ แล้วก็น้อง ๆ
 ;D

ปล. ครั้งที่2      26  กุมภาพันธ์  2555  ครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 07:36:35 AM โดย kurng »

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 06:07:06 AM »
ถ้าคุณDoody มาได้แน่ๆก็น่าจัด... ;D ขอแซวคุณDoody หน่อยนะครับ

ควรจะจัดนะครับเป็นประเพณีของกลุ่มเรา แต่ปีนี้น่าจะเลื่อนไปหลังปีใหม่เพราะช่วงนั้นโปรเจ็คต่างๆที่ทำกันควรจะแตกดอกออกผลกันแล้วมาสัมมนาจะได้มีเรื่องแลกเปลี่ยนกันบ้าง ช่วงนี้แต่ละคนกำลังตะลุมบอลไม่รู้หมู่รู้จ่ากันอยู่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 12:01:21 PM โดย ringo »

funny

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 06:54:03 AM »
ผมก็สนับสนุนให้มีการจัดเป็นประจำทุกปีนะครับ แต่ถ้าสามารถหลังปีใหม่ได้ก็จะดีมากๆเลยครับ เพราะว่าช่วงนี้แต่ละคนกำลังลุยโปรเจคแตกต่างกันออกไป
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ จัดปีใหม่ไปแล้วอาจารย์จะได้มีเวลาในการทำเนื้อหา มากขึ้น เผื่อมีแนวทางใหม่เพิ่มขึ้นหรือว่าโปรเจคไหนมีเทคนิคอะไรจะได้
ไปแลกเปลี่ยนกันมากขึ้นนะครับ  ;D

lala

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:21:21 AM »
ขอไปด้วยคนค่ะ ยังไม่เคยเห็นอาจารย์ซุปตัวเป็นๆเลย อยากเจอเพื่อนๆเหมือนกันว่าหน้าตาเป็นไงกันบ้าง บางทีอาจจะเดินสวนกันทุกวันแต่ไม่รู้จัก ;D

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:32:10 AM »
ผมก็สนับสนุนให้มีการจัดเป็นประจำทุกปีนะครับ แต่ถ้าสามารถหลังปีใหม่ได้ก็จะดีมากๆเลยครับ เพราะว่าช่วงนี้แต่ละคนกำลังลุยโปรเจคแตกต่างกันออกไป

ขอประเมินความพร้อมในหลายๆด้านดูก่อนครับ
เพราะหลังปีใหม่ ตัวผมเองก็ยังไม่แน่ว่าจะอยู่เมืองไทยหรือเปล่า อาจจะไปต่างประเทศเป็นเดือน
โปรเจ็คที่ค้างๆคาๆอยู่หลายโปรเจ็ค กะว่าจะเคลียร์ให้หมดก่อนปีใหม่ สรุปให้หมดทุกเรื่อง จะได้ไปไหนมาไหนคล่องตัวหน่อย
แต่ถ้าพวกเรายังไม่พร้อม จะเลื่อนไปก่อนก็ได้ ต้องรอฟังความเห็นจากหลายๆคนก่อน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:34:55 AM »
ขอไปด้วยคนค่ะ ยังไม่เคยเห็นอาจารย์ซุปตัวเป็นๆเลย อยากเจอเพื่อนๆเหมือนกันว่าหน้าตาเป็นไงกันบ้าง บางทีอาจจะเดินสวนกันทุกวันแต่ไม่รู้จัก ;D

เราจัดสัมมนามาหลายครั้ง พวกเราในบอร์ดนี้ส่วนมากรู้จักหน้าค่าตากันดี สนิทสนมกันดี ทักทายกันเหมือนพี่เหมือนน้อง

ส่วนตัวผมตัวเป็นๆนั้น สมัยหนุ่มๆพอมีความหล่ออยู่บ้างครับ   8)
แต่พออายุมากเข้า หล่อน้อยลง แต่ล้านมากขึ้น

Doody

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:02:14 AM »

แต่ถ้าพวกเรายังไม่พร้อม จะเลื่อนไปก่อนก็ได้ ต้องรอฟังความเห็นจากหลายๆคนก่อน

ปลายเดือนนี้ถุึงต้นเดือนหน้าพอจะว่างบ้าง อยากจะมาให้ได้สักครั้ง  ถ้าเพื่อนๆยังไม่พร้อมก็ไม่เป็นไรครับ ค่อยเที่ยวหน้าก็ได้

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 01:18:12 PM »
stand by ด้วยคนครับ  ;D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 02:16:00 PM »
แต่ถ้าพี่supฯ และเสียงส่วนใหญ่ของเพื่อนๆจะจัดเลยในเดือนนี้หรือเดือนหน้าก็ได้ผมมาได้ทั้งนั้นครับ ส่วนที่ผมว่าควรจัดหลังปีใหม่นั้นเป็นแนวคิดเฉยๆ ผมแล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ แต่ที่ยืนยันหนักแน่นคือควรมีปีละครั้ง แต่ถ้าไม่สะดวกเราเว้นไม่มีบ้างก็ได้แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่อีกล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 04:19:41 PM โดย ringo »

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 04:17:09 PM »
ต้องมี ต้องมี    จะหนีคนที่บ้านไปเที่ยว    ฮา

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 04:24:20 PM »
ต้องมี ต้องมี    จะหนีคนที่บ้านไปเที่ยว    ฮา

ระวัง คนที่บ้านตามมาด้วยนะพี่  ;D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 05:14:12 PM »

เห็นใจเสี่ยคัง ปีหนึ่งได้หนีเที่ยวหนเดียว
ถ้าเสียงส่วนใหญ่อยากให้มี  ก็คงจัดได้ต้นธันวา ประมาณ 6-7 เพราะปลายๆเดือนจะหาคนมาช่วยได้ยาก เขาไปเที่ยวกันหมด
ส่วนเดือนนี้คงเตรียมข้อมูลไม่ทัน ต้องหาเนื้อหาสาระมาพูดบ้าง จะมาเม้าท์กันอย่างเดียวแต่สาระมีน้อยเหมือนสัมมนาครั้งที่ 1 เดี๋ยวโดนด่าอีก