ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง adsense หน่อยครับ  (อ่าน 3033 ครั้ง)

IM Man

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
สอบถามเรื่อง adsense หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 04:10:26 PM »
อยากทราบว่าปัจจุบัน เราใช้ชื่อคนอื่นสมัคร account adsense แล้วเราสามารถแก้ชื่อเป็นตัวเราเป็นผู้รับเงินได้มั้ยครับ
เช่น สมมติว่า ผมใช้ชื่อพี่สาวสมัคร adsense ได้แอคเคาท์มาแล้ว ถ้าผมจะเปลี่ยนชื่อ และบัญชี ผู้รับเงินเป็นของผมภายหลังได้มั้ยครับ
ไว้เตือนสติกันนะครับ

suwatpo

• Jr. Member
  • *
Re: สอบถามเรื่อง adsense หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 05:06:51 PM »
ลองแบบ Western Union น่าจะเปลี่ยนชื่อผู้รับได้นะครับ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
Re: สอบถามเรื่อง adsense หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:02:30 PM »
อยากทราบว่าปัจจุบัน เราใช้ชื่อคนอื่นสมัคร account adsense แล้วเราสามารถแก้ชื่อเป็นตัวเราเป็นผู้รับเงินได้มั้ยครับ
เช่น สมมติว่า ผมใช้ชื่อพี่สาวสมัคร adsense ได้แอคเคาท์มาแล้ว ถ้าผมจะเปลี่ยนชื่อ และบัญชี ผู้รับเงินเป็นของผมภายหลังได้มั้ยครับ

ไม่ได้ครับ ชื่อที่ใช้สมัคร account กับชื่อที่ใช้ในการรับเงินต้องเป็นชื่อเดียวกัน

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 06:39:04 AM »
ลองแบบ Western Union น่าจะเปลี่ยนชื่อผู้รับได้นะครับ

พักหลังมานี่ผมรับเป็น Western Union เคยคุยกับพนักงานธนาคารเรื่องนี้เขาบอกว่าทาง gg adsense ส่่งเงินระบุชื่อใครก็ต้องรับเงินด้วยชื่อผู้นั้น ถ้าไม่มีชื่อผู้นั้นมารับเงินก็ต้องส่งคืนครับ

njandjj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 02:55:32 PM »
ผมรับแบบ โอนเข้าธนาคารเลยคับ
ตอนนี้รับไม่ได้แล้ว (โดนแบน 555)