ผู้เขียน หัวข้อ: +++ผมเกิดกิเลสอีกแล้ว +++  (อ่าน 2502 ครั้ง)

kurng

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
+++ผมเกิดกิเลสอีกแล้ว +++
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 11:40:43 AM »
เห็นบอร์ดเงียบ ๆ แล้ว มานั่งบ่นเล่น ๆ

เห็น samsung note 10.1 ตัวใหม่    ผมเกิดอาการอยากได้อีกแล้ว   ทำไงดี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

a116

• *
Re: +++ผมเกิดกิเลสอีกแล้ว +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 11:58:45 AM »
เห็นบอร์ดเงียบ ๆ แล้ว มานั่งบ่นเล่น ๆ

เห็น samsung note 10.1 ตัวใหม่    ผมเกิดอาการอยากได้อีกแล้ว   ทำไงดี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตอนนี้วันละ 100+ ดอล คงไม่ต้องถามว่าทำไงดี
จัดเลยครับ  ;D

run95

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:23:59 PM »
ซื้อเลยครับ จัดไป ๆ  ;D

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:43:35 PM »
เอาตัวเก่ามาให้ผมใช้ แล้วซื้อใหม่ครับ  ;D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

Mrs.Smith

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 02:05:36 PM »
เอาตัวเก่ามาให้ผมใช้ แล้วซื้อใหม่ครับ  ;D
;D ;D ;D ;D ;D

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 02:21:48 PM »
ผมรักพี่น้องบ้านนี้จริง ๆ  ไม่มีใครขัดคอ ฮา ๆ

ไม่รู้ว่ายอดจริง ๆจะได้เท่าไร ต้องรอเดือนธค.ถึงจะรู้

ส่วนเครื่องเก่า ไม่มี ไม่ได้ซื้อ  ตอนนั้นก็อยากได้ แต่มีคนขัดคอ เลยอด  ฮา ๆ เสียใจด้วยน้องชาย

แต่ตัวนี้ กระตุ้นให้อยากได้มากกว่าตัวเก่าซะอีก

bunsin

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 03:02:08 PM »
จำได้ว่า เคยเป็นมารขัดคอ คุณคัง ไม่เห็นด้วยกับการลงทุนซื้ออะไรซักอย่าง
ครั้งนี้ จะขัดหรือเปล่า ถ้าขัดก็ขออภัยด้วยครับ
galaxy note 10.1 หน้าจอใหญ่พอๆ กับ notebook เลยนะครับ หรือจะเอามาใช้แทน notebook หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่
โปรแกรม office ที่เราใช้ กับคนอื่นที่ทำงานร่วมกับเรา ใช้ มีใน android หรือเปล่าครับ
โปรแกรมสำหรับทำ application เช่น eclipse, basic4android มีใน android หรือเปล่าครับ
ถ้าเทียบกับ tablet ที่เป็น windows 8 พอจะรู้สึกดีกว่าหรือเปล่าครับ

kurng

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 03:12:13 PM »
จำได้ว่า เคยเป็นมารขัดคอ คุณคัง ไม่เห็นด้วยกับการลงทุนซื้ออะไรซักอย่าง
ครั้งนี้ จะขัดหรือเปล่า ถ้าขัดก็ขออภัยด้วยครับ
galaxy note 10.1 หน้าจอใหญ่พอๆ กับ notebook เลยนะครับ หรือจะเอามาใช้แทน notebook หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่
โปรแกรม office ที่เราใช้ กับคนอื่นที่ทำงานร่วมกับเรา ใช้ มีใน android หรือเปล่าครับ
โปรแกรมสำหรับทำ application เช่น eclipse, basic4android มีใน android หรือเปล่าครับ
ถ้าเทียบกับ tablet ที่เป็น windows 8 พอจะรู้สึกดีกว่าหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับพี่ bunsin  ไม่ใช่พี่หรอกครับ   คนที่บ้านต่างหาก ฮา ๆ
คราวที่แล้ว ผมได้  fijitus t731 มาใช้แทนแล้วครับ   คราวนี้ เหมือนอยากได้ของเล่นนะครับ  ของเล่น มันยั่วกิเลสชะมัดเลยพี่   คราวนี้คนที่บ้าน ไฟเขียว   แต่ผมมันพวกลังเล   พักหลังยิ่ง เก็บเงินได้ ยิ่งออกอาการเสียดายมากว่าสมัยก่อน  เลย ต้องมานั่งบ่น แต่คราวนี้มีแนวโน้มไปทาง เสียตังซะมากกว่า ฮา     ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ ข้อคิดดีๆ ที่ได้จากพี่เสมอ ๆ ผมเอามาใช้ประกอบการตัดสินใจกับการตัดสินใจ ในหลายเรื่องได้ตลอด    ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 07:03:22 PM โดย kurng »

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:01:09 AM »
ผมก็เกิดกิเลสเหมือนกันครับ

อยากได้

กำลังเก็บเงินเหมือนกันครับ

ได้ครบก็คงเปลี่ยน job ไปถ่ายภาพขายบ้าง 

เก็บเงินต่อไป
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

kurng

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 06:56:36 AM »
หลายปีก่อน เคยเล่นกล้องอยู่ครับ  เคยรับงานถ่ายรูป  งานแต่ง รับปริญญา  งานศพ   
อุปกรณ์ ยังอยู่เลย  ตัวที่เป็นฟิล์ม  ก็  EOS3   ดิจิตอล ก็ 300D   เคยคิดจะหวนกลับเล่นอีกครั้ง เหมือนกัน  เห็นอุปกรณ์ใหม่ ๆก็ อยากได้กะเขาด้วย ฮา ๆ พวกกิเลสหนา ตัณหาแยะ เห็นอะไรก็อยากได้ไปหมด   ว่าจะลงไปแถกกับพื้น แล้วร้องแบบเด็ก ๆเผื่อคนที่บ้านจะยอมให้ซื้อมั่ง ฮา ๆ

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:30:17 AM »
ถ่ายภาพก็น่าสนนะครับคุณ kurng

ผมเองชอบถ่ายภาพ  ในระดับหนึ่ง  เคยได้รางวัลมาบ้าง
แม้จะเป็นรางวัล อบต.  ท้องถิ่น ประถม อนุบาล  มาแต่ก็ภูมิใจ

ตอนนี้ฝันอยากฝึกฝีมือ ส่งภาพไปแข่งงาน sony world photography awards กับเค้าบ้าง

^ ^

สำหรับเรื่องการหารายได้ เท่าที่ผมหาข้อมูลมา น่าสนมากครับ
เวปภาพสต๊อกเยอะมาก

เท่าที่ผมฟังๆรายได้ จากภาพในพล็อต 7000 ภาพ สร้าเงินได้ต่ำสุดวันละ 100 เหรียญ
ซึ่ง 7000 ภาพ ก็ ถ้ามีฝืมือ น่าจะสร้างได้ใน 1 ปีนะครับ

วันละ 20 ภาพ คงไม่สาหัสมาก

ก็ลุ้นอยู่ว่าจะเก็บเงินได้ครบวันไหน จะไปสอยมา แชะ รวย ทะลุ เลนส์ กับเค้าบ้าง

เอิ๊กๆๆ   
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

artitpoo

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 02:00:29 PM »
ถ่ายภาพก็น่าสนนะครับคุณ kurng

ผมเองชอบถ่ายภาพ  ในระดับหนึ่ง  เคยได้รางวัลมาบ้าง
แม้จะเป็นรางวัล อบต.  ท้องถิ่น ประถม อนุบาล  มาแต่ก็ภูมิใจ

ตอนนี้ฝันอยากฝึกฝีมือ ส่งภาพไปแข่งงาน sony world photography awards กับเค้าบ้าง

^ ^

สำหรับเรื่องการหารายได้ เท่าที่ผมหาข้อมูลมา น่าสนมากครับ
เวปภาพสต๊อกเยอะมาก

เท่าที่ผมฟังๆรายได้ จากภาพในพล็อต 7000 ภาพ สร้าเงินได้ต่ำสุดวันละ 100 เหรียญ
ซึ่ง 7000 ภาพ ก็ ถ้ามีฝืมือ น่าจะสร้างได้ใน 1 ปีนะครับ

วันละ 20 ภาพ คงไม่สาหัสมาก

ก็ลุ้นอยู่ว่าจะเก็บเงินได้ครบวันไหน จะไปสอยมา แชะ รวย ทะลุ เลนส์ กับเค้าบ้าง

เอิ๊กๆๆ

ขายภาพนี้ก็น่าสนใจเหมือนกันครับ
อาจจะก้าวช้าขอให้ได้ก้าว

panrin

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 06:54:57 PM »
เห็นด้วยครับ ก็ดูๆอยู่แต่ยังไม่กล้าลิลองของสูงเห็นเขาบอกว่าใช้ compact ก็พอได้อยู่บ้างแต่ยากในคุณภาพหน่อยหนึ่ง

a116

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:08:53 PM »
วันนี้ก็เกิดกิเลสเหมือนกันครับ
ไปเดินห้างมา เจอ all new teana 
สวย หรู บาดใจจริงๆ ครับ
(กะเล่นของสูงเลยนะนั่น 55)  ;D

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:43:07 PM »
วันนี้ก็เกิดกิเลสเหมือนกันครับ
ไปเดินห้างมา เจอ all new teana 
สวย หรู บาดใจจริงๆ ครับ
(กะเล่นของสูงเลยนะนั่น 55)  ;D

รุ่นนี้แจ่มครับ  ผมเคยใช้อยู่พักหนึ่ง 

รถนิ่งมาก  ขับลืมเบนซ์ ได้เลย 

แต่ เสียอย่างเดียว  น้ำมัน  10-15 กม./ลิตร ครับ
ซดเกิ๊น