ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ IM ไม่รวย ไปปลูกผักดีกว่า  (อ่าน 5521 ครั้ง)

kurng

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
ทำ IM ไม่รวย ไปปลูกผักดีกว่า
« เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 07:57:04 AM »
เนื่องจาก เอาดีไม่ค่อยได้ เพราะจับฉ่ายไปหน่อย
ในขณะที่ พี่ ๆน้อง รายได้ เริ่มสูงขึ้น
ผมยัง คงต่ำเตี้ย เรี่ยดินอยู่เหมือนเดิม
ก็เลย หัดมาเรียนรู้การทำเกษตรเอาไว้มั่งดีกว่า ฮา ๆ

ผมทดลอง ปลูกผัก ไฮโด     แบบ น้ำไม่หมุนเวียนครับ
เลยแวะเอามาให้ชม  เป็นการผ่อนคลายในระหว่างที่ คร่ำเคร่งหา ตังกัน

ทำ IM ไม่รวย   ไปปลูกผักดีกว่า

SEMkid

• Newbie
  • *
Re: ทำ IM ไม่รวย ไปปลูกผักดีกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:14:39 AM »
ช่วงนี้กินสลัดมื้อเย็น แทบทุกวัน เคยคิดอยากปลูกเหมือนกัน  แต่กลัวนกกินหมด เพราะช่วงกลางวันไม่มีคนอยู่บ้าน  8)

Mr.B

• *
Re: ทำ IM ไม่รวย ไปปลูกผักดีกว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:18:28 AM »
อยู่คอนโดครับ ไม่รู้จะปลูกตรงไหนเหมือนกัน

อีกอย่าง เลี้ยงแมวไว้ด้วย  กลัวแมวจะสอยเรียบ * *

"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

nearly

• App Express
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:28:32 AM »
ผักสวยมากเลยครับ

a116

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:06:07 AM »

อีกอย่าง เลี้ยงแมวไว้ด้วย  กลัวแมวจะสอยเรียบ * *
แมวกินผักด้วยเหรอท่าน B  ;D

Mrs.Smith

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:34:40 AM »
คุณคังไม่ใช่คนที่ยอดต่ำเตี้ยที่สุดหรอก ต้องเราเอง ฮ่า ฮ่า (ไม่อยากบอกยอด...อาย...)

งั้นขอโชว์ด้วยคน :)
ธุรกิจของลูกชายค่ะ ขอทำตั้งแต่9ขวบ ใช้เงินเก็บของเขาเองไปซื้อแปลงมา
ทำขายเป็นเรื่องเป็นราว แต่ทำไปทำมาแม่กลายเป็นคนดูแลไปซะงั้น!

แมวของคุณเอ รักษาสุขภาพน่าดู (เคยรู้มาว่าแมวกินต้นอ่อนข้าวสาลี)

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 02:30:15 PM »
คุณคังไม่ใช่คนที่ยอดต่ำเตี้ยที่สุดหรอก ต้องเราเอง ฮ่า ฮ่า (ไม่อยากบอกยอด...อาย...)

งั้นขอโชว์ด้วยคน :)
ธุรกิจของลูกชายค่ะ ขอทำตั้งแต่9ขวบ ใช้เงินเก็บของเขาเองไปซื้อแปลงมา
ทำขายเป็นเรื่องเป็นราว แต่ทำไปทำมาแม่กลายเป็นคนดูแลไปซะงั้น!

แมวของคุณเอ รักษาสุขภาพน่าดู (เคยรู้มาว่าแมวกินต้นอ่อนข้าวสาลี)

ของ  Mrs.Smith งามดีจังครับ
ผมเคยอยากทดลอง เหมือนกัน แต่ ไม่ได้ทำสักที    พอดี เจอ แบบน้ำไม่ไหลเวียน  มันก็เข้าท่าดีเหมือนกัน ก็เลยทดลอง เพราะ มันใช้ทุนน้อยกว่า กัน  แต่ไม่รู็ระยะยาวจะเป็นอย่างไง ต้องทดลองไปเรื่อย ๆ

artitpoo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 06:20:15 PM »
เห็นผักสวยๆแบบนี้น่ากินมาก
อาจจะก้าวช้าขอให้ได้ก้าว

MoonLord

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:09:20 PM »
หลังจากกลับจาก กทม มาอยู่บ้านนอก ผมก็ปลูกผักกินเองมาตลอด
แต่ปีนี้แดดร้อนจัด ทั้งน้ำประปาก็ขาดแคลน ผักตายหมด ขนาดพริก กับ มะเขือ สองเดือนกว่าแล้ว ยังต้นเท่าเดิม
สงสัยคงต้องลอง วิธีของคุณ kurng กับ คุณ Mrs.Smith ดู 
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

bandon

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 03:34:30 PM »
อย่าเพิ่งท้อครับ เอารูปมาฝากเผื่อเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ (แค่นี้คงจะสู้พี่เสี่ยริงโก้ไม่ได้) ต้องเปลี่ยนหัวข้อเป็น "ทำ IM ยังไม่รวย ปลูกผักรอดีกว่า" ...อันนี้เป็นเงินก้อนแรกตั้งแต่เริ่มทำเมื่อต้นปี แต่โดนเบรกเป็นระยะๆ ใจก็ตุ้มๆต่อมๆว่าจะได้ตังค์หรือเปล่า แต่ก็รอดมาได้จนขึ้นเงินได้แล้ว...จากนี้ไปจะก้าวเดินอย่างมั่นคงครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 04:25:22 PM »
ถ้าแอคเคาท์ไม่โดนสอยไปก่อน ป่านนี้คงจะพอๆกับเสี่ยริงโก้แล้วละครับ
แต่ไม่เป็นไร อย่างน้อยได้เงินมาเป็นทุนแล้ว เปิดแอคเคาท์ใหม่ ลุยกันใหม่
ข้อผิดพลาดที่ผ่านมาถือว่าเป็นจุดทีทำให้เราระวังมากขึ้น รอบหน้าคงไม่ใช่แค่ $3000 คงจะิเป็น $5000 แน่ๆครับ

ถามนิดหนึ่ง รับเงินผ่าน Western Union นี่วันเดียวเองหรือครับ
ผมเสียเวลากับการรอรับเช็คไปตั้งนาน ต้องมานั่งรอเคลียริ่งอีกอีกหลายวัน กว่าจะได้ตังค์ค่าขนมลูก
เอามั่งดีฝ่า

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 04:28:35 PM »
มีแต่คนรวยๆ  เรามันคนตกงาน อิอิ

ปลูกผักนี่ จริงๆก็เป็นอะไรที่น่าทำมากๆนะครับ
ผมเคยเห็นเค้าทำ สารคดี  ปลูกผักชี 1 ไร่ ทำเงิน เดือนละ 9 หมื่น 
น่าสนใจมาก   :)
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

bandon

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 04:37:26 PM »
ถ้าแอคเคาท์ไม่โดนสอยไปก่อน ป่านนี้คงจะพอๆกับเสี่ยริงโก้แล้วละครับ
แต่ไม่เป็นไร อย่างน้อยได้เงินมาเป็นทุนแล้ว เปิดแอคเคาท์ใหม่ ลุยกันใหม่
ข้อผิดพลาดที่ผ่านมาถือว่าเป็นจุดทีทำให้เราระวังมากขึ้น รอบหน้าคงไม่ใช่แค่ $3000 คงจะิเป็น $5000 แน่ๆครับ

ถามนิดหนึ่ง รับเงินผ่าน Western Union นี่วันเดียวเองหรือครับ
ผมเสียเวลากับการรอรับเช็คไปตั้งนาน ต้องมานั่งรอเคลียริ่งอีกอีกหลายวัน กว่าจะได้ตังค์ค่าขนมลูก
ได้ตังค์ทันทีเลยครับ เอารายละเอียดที่ได้รับใน adsense มากรอกแบบฟอร์มและไปติดต่อ ธ. ที่มีสัญลักษณ์ของ western union แต่อัตราแลกเปลี่ยนจะต่ำกว่าการแลกเงินตามปกตินะครับ(ต่ำกว่าประมาณ $0.8) แต่งวดนี้ต้องการใช้เงินด่วนเลยขอรับแบบนี้ แต่คราวหน้าขอเป็นเช็คดีกว่า เสียค่าธรมมเนียมน้อยกว่า

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 04:41:09 PM »

ได้ตังค์ทันทีเลยครับ เอารายละเอียดที่ได้รับใน adsense มากรอกแบบฟอร์มและไปติดต่อ ธ. ที่มีสัญลักษณ์ของ western union แต่อัตราแลกเปลี่ยนจะต่ำกว่าการแลกเงินตามปกตินะครับ(ต่ำกว่าประมาณ $0.8) แต่งวดนี้ต้องการใช้เงินด่วนเลยขอรับแบบนี้ แต่คราวหน้าขอเป็นเช็คดีกว่า เสียค่าธรมมเนียมน้อยกว่า

เดือนหน้าจะลงทุนไปทาง คุณ bandon บ้าง
ไม่ไหวครับเดือนนี้หมดค่าแมว เงินทุนหายเกลี้ยง - -'

ช่วงนี้้ตกงานเลยทำความสะอาดบ้านยกใหญ่   
กลับมาใหม่จะได้ ลุยเต็มตัว 

^ ^

รอบนี้ 3 พัน รอบหน้า คว้า 100000 เหรียญเลยนะครับ  สู้ๆ

permchai

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 06:13:10 PM »
อย่าเพิ่งท้อครับ เอารูปมาฝากเผื่อเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ (แค่นี้คงจะสู้พี่เสี่ยริงโก้ไม่ได้) ต้องเปลี่ยนหัวข้อเป็น "ทำ IM ยังไม่รวย ปลูกผักรอดีกว่า" ...อันนี้เป็นเงินก้อนแรกตั้งแต่เริ่มทำเมื่อต้นปี แต่โดนเบรกเป็นระยะๆ ใจก็ตุ้มๆต่อมๆว่าจะได้ตังค์หรือเปล่า แต่ก็รอดมาได้จนขึ้นเงินได้แล้ว...จากนี้ไปจะก้าวเดินอย่างมั่นคงครับ

ขอบคุณครับ คุณ bandon เห็นยอดคุณ bandon แล้วอยากจะทำให้ได้แบบนี้บ้างจริง ๆ ครับ แต่ต้องยอมรับว่ายังอ่อนเรื่อง keyword อยู่มากจริง ๆ ตอนนี้กำลังพยายามตกผลึกให้ได้อย่างที่คุณ ringo บอก เพราะผมคิดว่าทุก ๆ งานที่อาจารย์ซุปนำมาสอน จุดสำคัญจริง ๆ อย่างที่อาจารย์ย้ำคือ keyword กับ content เหมือนเราวิ่งแข่ง ถ้าออกตัวดี ก้อคว้าชัยชนะไปมากกว่าครึ่งนึงแล้ว แต่ยังไงก็ต้องพยายามต่อไปครับ