ผู้เขียน หัวข้อ: การเปิด kdp หลายบัญชี  (อ่าน 17752 ครั้ง)

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
Re: การเปิด kdp หลายบัญชี
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:50:43 PM »

คุณFebruary ทำทางไหนบ้างครับ adsense น่าทำไหมครับ

ใช้บล็อกเกอร์ทำ ไม่ต้องใช้โอส พอได้เยอะๆค่อยเช่าทีหลัง  :)

Adsense ผมยังไม่เคยทำเลยครับ สมัยก่อนทำแต่ ppc  :)

Adsense ตอนนี้ปิดบัญชีกันง่ายมาก โดยปราศจากเหตุผล ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่า kdp+pd
ยุคทองของมันผ่านเลยไปแล้วครับ เช่นเดียวกับยุคทองของ PPC ที่ไม่มีวันหวนกลับ

อันไหนเป็นบ่อทองที่แห้งไปแล้ว อย่าย้อนไปขุดมันอีกเลย มันไม่เหลือแม้แต่เศษผง คนเขาขุดกันไปหมดแล้ว
ไปมองหาแหล่งใหม่กันดีกว่า  เหมือนที่เราเคยยกพวกมาขุด kdp+pd กันเป็นกลุ่มแรกๆ บางคนทำได้ไปหลายแสน และบางคน
ก็ทำได้ถึงหลักล้าน แต่เมื่อช่วงเวลาอันรุ่งโรจน์ของมันผ่านพ้นไปแล้ว ก็อย่าถอยหลังกลับไปหามันอีก แบกจอบแบกเสียม
ไปหาที่ขุดกันใหม่

อันไหนเป็นแนวทางที่เก่าไปแล้ว ปล่อยๆมันไปเุถอะครับ ไม่ว่า Adsense, PPC, aStore, AOM
ไปขุดมันอีก มันก็ไม่รุ่งอีกแล้ว

แนวทางอื่นๆก็ยังมีอยู่ครับ แต่เวลาที่จะมาอธิบายมันไม่ค่อยมี  อีกไม่ช้าไม่นานเมื่อผมรวบรวมเวลา และรวบรวมสมาธิได้พอ
ก็จะมาแนะนำแหล่งอื่นๆกันต่อไป

Mrs.Smith

• Top Secrets
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:08:31 AM »
จองด้วยคนค่ะ อ.Sup
ต้องเรียนรู้อีกเยอะค่ะ รักจะอยู่วงการนี้ต้องใฝ่รู้และปรับตัวอยู่ตลอดเลยนะคะเนี่ย
ตอนนี้ก็เริ่มนับหนึ่งใหม่อีกครั้ง ยังไงก็สู้ต่อไปค่ะ

manissa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:34:31 PM »
:'( เพิ่งโดนปิด acc มาเหมือนกันค่ะ  กำลังซึมเลย เพราะกำลังจะเอา pd ออกแล้วเอางานทำเอง ใส่ลงไป
แต่วันนี้ดันโดนปิดสะแล้ว   
ลองเขียนเมลล์ไปขอดูค่ะ ไม่รู้จะได้ผลอย่างไร   แต่คงต้องเปิด acc สำรองไว้ก่อน

ปล. ยังรอเส้นทางใหม่ๆ จาก อาจารย์ซุปฯ นะคะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ช่วงนี้ก็โดนกันเยอะเกือบทุกบอร์ด ลองดูทางอื่นๆเผื่อไว้บ้างก็ดีครับ

ขอบคุณค่ะ ^^

ผลออกมาแล้วว่า โดนแบนจริงจัง  ทั้งที่หนังสือที่เอามาเป็นเหตุผลแบนมีทั้งรูปเกิน 20 รูป มีทั้งเพิ่มเติมข้อความ   
เฮ้อ แต่อำนาจอยู่ในมือ kdp เราคงไปเถียงอะไรไม่ได้  ต้องยอมรับสภาพ แต่ยังไม่หยุดค่ะ

ขอสู้ต่อ

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:52:09 PM »
ขอถามเป็นวิทยาทานได้ไหมครับ

1. 20 รูป ที่เติมเป็น รูป pd หรือเปล่าครับ
2. เพิ่มเติมข้อความ คือเขีัยนเพิ่มเข้าไปเองหรือว่า ไปหาข้อมูลจากใน เนตมาเพิ่มเติมครับ

;)
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

Mrs.Smith

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:02:00 AM »
เป็นกำลังใจให้คุณmanissaนะคะ สู้(โว้ก) [คำตรงกันข้ามกับว้ากกก]ไปด้วยกันค่ะ
เราโดนมาสองครั้งแล้ว ครั้งแรกเลิกทำpdไปเลย ครั้งสองหนังสือทำเองก็โดนข้อหาหลายแอคเค้าท์
ก็ยังทำต่อไปค่ะ แต่จะลองแนวทางอื่นไว้ด้วย ไข่ในตะกร้าเดียวแตกหมดก็แอบเซ็ง

longtam

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:39:14 AM »

ทำไมโดนข้อหาหลายแอคเค้าท์ละครับ

1 คนละนามสกุลไหมครับ

2 ใช่คอมเครื่องเดียวกันส่งใช่ไหมครับ

ผมตั้งข้อสงสัยไว้ว่าถ้าใช้คอมเครื่องเดียวกันส่ง แต่รีสตาร์ทเร้าเตอร์ น่าจะ

ช่วยให้เราไม่โดนข้อหาหลายแอคเค้าท์ครับ แต่ผมยังไม่ได้ลองนะครับ

เช่น ถ้าจะให้ซื้อคอมเพื่อส่งหนังสือแต่ละแอคเค้าท์นี่ก็ลำบาก 3 แอคเค้าท์ 3 เครื่อง

คงไม่ไหวครับ

Mrs.Smith

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 01:57:50 PM »

ทำไมโดนข้อหาหลายแอคเค้าท์ละครับ

2 ใช่คอมเครื่องเดียวกันส่งใช่ไหมครับ

ผมตั้งข้อสงสัยไว้ว่าถ้าใช้คอมเครื่องเดียวกันส่ง แต่รีสตาร์ทเร้าเตอร์ น่าจะ

ช่วยให้เราไม่โดนข้อหาหลายแอคเค้าท์ครับ แต่ผมยังไม่ได้ลองนะครับ

เช่น ถ้าจะให้ซื้อคอมเพื่อส่งหนังสือแต่ละแอคเค้าท์นี่ก็ลำบาก 3 แอคเค้าท์ 3 เครื่อง

คุณlongtamถามเราใช่ป่าว
ถ้าใช่ก็อยู่ในหัวข้อนี้แหละค่ะที่บอกเพื่อนๆไป และหลายคนก็วิเคราะห์กันออกมาแล้ว
http://decoway.com/kdpforum/index.php?topic=18.msg2344#msg2344
ลองอ่านดูนะคะ จะได้ระวังจุดสำคัญ ถ้าจะให้ซื้อคอมใหม่ก็ยังไม่ไหวเหมือนกัน :-[

longtam

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 02:14:49 PM »

ขอบคุณMrs.Smith มากครับ :)

Ctrl-Alt-Del

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 07:32:57 PM »

คุณlongtamถามเราใช่ป่าว
ถ้าใช่ก็อยู่ในหัวข้อนี้แหละค่ะที่บอกเพื่อนๆไป และหลายคนก็วิเคราะห์กันออกมาแล้ว
http://decoway.com/kdpforum/index.php?topic=18.msg2344#msg2344
ลองอ่านดูนะคะ จะได้ระวังจุดสำคัญ ถ้าจะให้ซื้อคอมใหม่ก็ยังไม่ไหวเหมือนกัน :-[

ใช้ vmware ได้ครับ ทำให้คอมเราดูเหมือนเป็นคนล่ะเครื่องกันเลย พิสูจน์การรอดโดนแบนเพราะใช้คอมเครื่องเดิมจากกลุ่มคนทำ adsense มาแล้วครับ

bunsin

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:50:01 PM »

ใช้ vmware ได้ครับ ทำให้คอมเราดูเหมือนเป็นคนล่ะเครื่องกันเลย พิสูจน์การรอดโดนแบนเพราะใช้คอมเครื่องเดิมจากกลุ่มคนทำ adsense มาแล้วครับ
vmware ที่กล่าวถึง หมายถึงโปรแกรมที่ใช้ทำ virtual machine หรือ จำลองคอมพิวเตอร์อีกเครื่องหนึ่งหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ก็ต้องลง os เพิ่มขึ้นมาอีกใช่หรือไม่ครับ
ถ้าใช่ ผมมีข้อสงสัยว่า ถ้าเราเล่นอินเตอร์เน็ตบนเครื่องเดิม และรัน vmware บนเครื่องนี้ด้วยแล้ว ip address จาก modem ที่เป็น gateway ต่อไปยัง internet จะยังเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ

Ctrl-Alt-Del

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:33:39 PM »

vmware ที่กล่าวถึง หมายถึงโปรแกรมที่ใช้ทำ virtual machine หรือ จำลองคอมพิวเตอร์อีกเครื่องหนึ่งหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ก็ต้องลง os เพิ่มขึ้นมาอีกใช่หรือไม่ครับ
ถ้าใช่ ผมมีข้อสงสัยว่า ถ้าเราเล่นอินเตอร์เน็ตบนเครื่องเดิม และรัน vmware บนเครื่องนี้ด้วยแล้ว ip address จาก modem ที่เป็น gateway ต่อไปยัง internet จะยังเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ

ใช่แล้วครับ และต้องลง os ใหม่ด้วยครับ แต่ไปหา window ver เก่าๆก็ได้ จะได้ลงเร็วๆหน่อย
เราสามารถใช้ vmware สร้าง drive จำลองได้เรื่อยๆครับ จะ 3, 5, 7 หรือมากกว่าก็ได้ตาม พื้นที่ HDD ของเราที่เหลืออยู่

ลองดู manual ตามนี้ครับ มีคนทำไว้ให้ ผมแค่ไปก็อปมาแปะให้เฉยๆ

http://www.mediafire.com/?79nmcxvl24w

เรื่อง ip ต้องตัดต่อเนตใหม่ทุกครั้ง ip จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ คอยเช็คดูก่อนว่าไม่ซ้ำกับรอบก่อนก็โอเคแล้วครับ
ส่วนจะเช็คยังไงลอง search ใน search engine ประมาณว่า check my IP ดูครับ มีหลายเวป

ตัวอย่างครับ

http://www.whatismyip.com/

manissa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 02:39:42 PM »
ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ  :D

ส่วนที่ีถามมา
รูปที่ใส่ ไม่ใช่รูป pd ค่ะ แต่ก็เป็นรูปที่หาในเนตที่เขาแจกฟรีกัน
ข้อความที่เพิ่มจะเอามาจากหลายแหล่ง แต่ก็หาจากเนต แล้วเอามา rewrite อีกทีค่ะ

แต่ acc นี้มีเฉพาะ pd ล้วนๆ เลยค่ะ ไม่มีอย่างอื่นเลย  ไม่รู้ว่า จะเป็นเหตุให้ถูกเพ็งเล่งหรือเปล่า  แล้วมี acc เดียว ใช้มาเป็นปีๆ เพิ่งมาโดนเดือนนี้เองค่ะ

ยังไงก็สู้ต่อไปค่ะ ^^  เดี๋ยวลองทำตามที่เพื่อนๆ แนะนำในการสมัคร acc ใหม่  เพราะดูเขาจะคาดโทษไว้แรงเหมือนกัน