ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้โปรโมท ผลงาน  (อ่าน 6516 ครั้ง)

kurng

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
กระทู้โปรโมท ผลงาน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 11:09:50 PM »
ผมขออนุญาต เปิดกระทู้ โปรโมทผลงานครับ    สำหรับคนที่พร้อมจะโชว์ ผลงานของตัวเอง เพื่อเป็นการโปรโมท ผลงาน

ขอเริ่มด้วย app ตัวใหม่ครับ

Video Poker : Beautiful Girls

เกมส์ไพ่โป๊กเกอร์  แบบ video poker ครับ อันนี้เป็นเวอร์ชั่นภาษาประกิต  ยังไม่ได้ทำเวอร์ชั่นภาษาไทย อีกสักวันสองวัน คงได้ชมภาษาไทย

ข่วยตำหนิติชมกันได้นะครับ     โดยเฉพาะช่วย ๆกันโหลด เพิ่มยอดโหลดนะครับ

ใครพร้อมโปรโมทผลงาน เอามาโปรโมทได้นะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:47:19 AM โดย kurng »

njandjj

• Jr. Member
  • **
Re: กระทู้โปรโมท ผลงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:14:20 AM »
กราฟฟิสทำได้สวยมากเลยพี่  :)

longtam

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:19:02 AM »

เล่นแล้วครับ ท้าทายกว่าเก่า แต่เผลอกดลงเงินมากไปหน่อย
ลดเงินไม่ได้ เกือบหมดตัวครับ

จะงงๆตรงจะซื้อภาพหน่อยครับ ว่าเงินเยอะแต่ผมซื้อภาพไม่เป็น

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:48:12 AM »

เล่นแล้วครับ ท้าทายกว่าเก่า แต่เผลอกดลงเงินมากไปหน่อย
ลดเงินไม่ได้ เกือบหมดตัวครับ

จะงงๆตรงจะซื้อภาพหน่อยครับ ว่าเงินเยอะแต่ผมซื้อภาพไม่เป็น

ตรงเมนู เครื่องหมายบวกครับ   สำหรับซื้อภาพ ราคาค่อนข้างแพง
เมนูรูปเหรียญ เป็นเมนูขายภาพครับ   สำหรับเวลาเราเล่นแล้วเงินหมด   สามารถเอาภาพมาขายเพื่อเอาเงินไปเล่นต่อได้  แต่ราคาจะถูกมาก กว่าซื้อมากครับ  ฮา ๆ   หาก เล่นแล้วเงินเหลือไม่ถึง 100 แล้วก็ไม่มีรูปเหลือให้ขาย   ที่เมนูรูปเหรียญ  พอคลิ๊กขึ้นมา จะมีปุ่ม ฟรีเหรียญ เงิน ให้ 100 ครับ เอาไปเล่นต่อได้    ทำให้ ไม่ต้องจบแบบเกมส์โอเวอร์ครับ 

ไว้จะเพิ่มปุ่มล้างเดิมพัน  ในเวอร์ชั่นต่อไปครับ   เก็บเอาไว้อัปเดทมั่งครับ

MoonLord

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:55:49 AM »
เล่นแล้วครับ แต่เล่นไม่เป็น 555 ไม่รู้จัก poker เลย แต่อยากดูรูปสาวๆ
ทำไงครับ 55  ;D
เดี๋ยวหัดเล่นก่อน แล้วจะ rate ให้นะครับ
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

kurng

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:16:19 AM »
เล่นแล้วครับ แต่เล่นไม่เป็น 555 ไม่รู้จัก poker เลย แต่อยากดูรูปสาวๆ
ทำไงครับ 55  ;D
เดี๋ยวหัดเล่นก่อน แล้วจะ rate ให้นะครับ

ตอนแรกผมก็ไม่เข้าใจกติกามันครับ  นั่งเล่นของฝรั่งอยู่หลายวัน เพื่อให้เข้าใจกติกาครับ(อยากดูรูปสาว ๆเหมือนกัน ฮา ๆ)  จนพอเข้าใจถึงได้เริ่มเขียนครับ   

video poker   เป็น poker  แบบเล่นคนเดียว  ไม่มีเจ้ามือ  ไม่ต้องเทียบกับใคร   เทียบกับ ระดับการจ่ายโบนัส   เป็นแนวเกมส์แบบพวกสล็อดแมชชีน    คือ กด รอ    อาศัยดวง   แต่ video poker  จะเพิ่มการตัดสินใจเลือกเล่นของเราต่อด้วย  เพื่อเลือกที่จะเสี่ยงว่าจะได้โบนัสมากหรือน้อย

วิธีการเล่น    ลงเดิมพัน  เท่าไรก็ได้  เท่าที่เงินมี
                คลิ๊กที่สำรับไพ่ เริ่มเกมส์    เปิดไพ่   5 ใบ    แล้ว เราก็คลิ๊กเลือก ไพ่ ที่ต้องการเปลี่ยน  เพื่อให้มีโอกาสได้ผลแบบที่เราต้องการ   แล้วก็เปลี่ยนไพ่    เทียบผล    หาก ผลตรงกับ ตารางการจ่ายโบนัส    ก็ถือว่าชนะในรอบนั้น ๆ   สามารถเลือกเล่น เพิ่มโบนัส และ เพิ่มรูปภาพ  หากเราตัดสินใจเล่น ต่อ เกมส์จะเปลี่ยนเป็นเลือกไพ่ให้ใหญ่กว่า ตัวที่สุ่มโชว์ไว้   หากชนะ จะได้รางวัลเพิ่มเป็น 2 เท่า พร้อมรูปสาว ๆเพิ่มอีกรูป  แต่หากแพ้   จะไม่ได้อะไรเลย แถมเสียเดิมพันที่ลงไว้ แล้วก็โดนยึดรูปสาว ๆคืนหนึ่งรูปด้วย

โบนัส ก็จะมีตั้งแต่    ไพ่ 1 คู่   ที่ใหญ่ตั้งแต่ J ขึ้นไป
ไพ่ 2 คู่    ตอง     ตองและหนึ่งคู่   เรียง     ดอกเดียวกันทั้งหมด   ไพ่ 4 ใบ   ไพ่เรียงดอกเดียวกัน   แล้วก็ไพ่เรียงดอกเดียวกันชุดใหญ่       ซึ่งเรา จะได้ใช้ตอนตััดสินใจเปลี่ยนไพ่ครับ   

ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ    เกมส์แบบนี้ ฝรั่งชอบครับ

run95

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 01:03:42 PM »
แจ๋วเลยครับคุณ kurng   ;D

a116

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 01:23:34 PM »
คุณ kurng เปิดขุมทรัพย์แห่งใหม่อีกแล้วครับ
ถ้ายังไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปเก็บที่ไหนดี ติดต่อทางนี้ได้นะครับ   ;D

kurng

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 01:40:42 PM »
คุณ kurng เปิดขุมทรัพย์แห่งใหม่อีกแล้วครับ
ถ้ายังไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปเก็บที่ไหนดี ติดต่อทางนี้ได้นะครับ   ;D

ยังได้ไม่ถึงคุณเอเลย ฮา ๆ   ตอนนี้ แค่พอได้เขียน อะไรที่มันก้าวหน้าขึ้นก็รู้สึกดีครับ เหมือนได้พัฒนาตัวเองไปเรื่อย ๆ  กันสมองฝ่อ  ส่วนเรื่องเงิน  ก็ต้องถือว่า  ใช้ชีวิต สะดวกขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก  แค่นั้นเอง

a116

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 01:54:38 PM »

ยังได้ไม่ถึงคุณเอเลย ฮา ๆ   ตอนนี้ แค่พอได้เขียน อะไรที่มันก้าวหน้าขึ้นก็รู้สึกดีครับ เหมือนได้พัฒนาตัวเองไปเรื่อย ๆ  กันสมองฝ่อ  ส่วนเรื่องเงิน  ก็ต้องถือว่า  ใช้ชีวิต สะดวกขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก  แค่นั้นเอง
ผมยังต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ นอกจากวีดีโอแอพแล้ว แบบอื่นๆ ยังไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย
ตอนนี้คุณ kurng สามารถพลิกแพลงได้ตามใจต้องการแล้ว สุดยอดจริงๆ ครับ

kurng

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 02:06:25 PM »
ผมก็ยังวนเวียน อยู่กับ เกมส์ไพ่แหละครับ ฮา ๆ  ยังไม่หลุดจากแนวนี้   พอดี เห็นว่า มันยังสามารถต่อยอดได้ก็เลยต่อยอดมันเรื่อย ๆ ยังไม่สามารถขยับไปเรียนรู้สิ่งอื่น ๆเพิ่มได้เลย  เท่าที่เขียนได้ ผมว่ายังไม่ถึง 20% ของความสามารถของโปรแกรมเขียนเลยครับ   อยากเรียนรู้ให้ได้ครบถ้วนทั้งหมด   คงต้องอาศัยเวลาอีกนานเหมือนกัน

kurng

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:24:35 AM »
สาวขาวสวย วีดีโอโป๊กเกอร์

วีดีโอโป๊กเกอร์  เวอร์ชั่นภาษาไทย  ส่งไปแล้วนะครับ

ใครว่าง ๆ ลองโหลดลองเล่นนะครับ     ช่วย ๆกระตุ้นยอดโหลด กันหน่อย พี่น้อง  ;D

ตัวต่อไป กะหารูปหนุ่ม ๆมั่ง   เปิดตลาดเฉพาะทางซะงั้น ฮา ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:48:11 AM โดย kurng »

bass

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:21:34 PM »
ใส่ tag เป็นแผงมีความเสี่ยงนะครับ มีคนโดนข้อหา spam kw มาแล้ว

Ctrl-Alt-Del

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 05:07:12 PM »
ฝากผลงานด้วยครัช ชัชชาติ ครัช ซาก้า!
ขอ 5 ดาว และ comment ใน GG Play เป็นกำลังใจด้วยน่ะคร้าบ ^ ^

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.funfactorystudio.chutchatcrushsaga

kurng

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 06:02:01 PM »
ฝากผลงานด้วยครัช ชัชชาติ ครัช ซาก้า!
ขอ 5 ดาว และ comment ใน GG Play เป็นกำลังใจด้วยน่ะคร้าบ ^ ^

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.funfactorystudio.chutchatcrushsaga

เยี่ยมเลยครับ   ตัวนีใช้อะไรเขียนครับ   อยากเขียนได้แต่เขียนไม่ถูก ฮา ๆ