ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบอร์ดเงียบจังคะ  (อ่าน 5319 ครั้ง)

jj

• Newbie
  • *
ทำไมบอร์ดเงียบจังคะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 09:41:43 PM »
เข้ามาเกือบทุกวัน แต่ไม่มีอะไรใหม่ๆ เกือบครึ่งเดือนแล้วค่ะ

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ทำไมบอร์ดเงียบจังคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 09:48:15 PM »
เข้าใจว่าคุณคงเป็นสมาชิกใหม่ โปรดอ่านกระทู้นี้ให้จบครับ

http://decoway.com/kdpforum/index.php?topic=1.0

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดใต้ดิน สมาชิกเก่าๆมุดลงไปอยู่ในห้องลับใต้ดิน ไปส่งเสียงอึกทึกกันอยู่่ที่โน่นหมดแล้ว
ตอนนี้ก็ยังเอะอะกันอยู่ทุกวัน ส่วนบนดินนี่ไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหวอะไรหรอกครับ

ใจจริงของพวกเราก็ปรารถนาดีกับทุกๆคน อยากให้ทุกคนได้รับข้อมูลใหม่ๆ รู้จักแนวทางใหม่ๆในการทำ Internet Marketing

แต่ข้อเสียของการเปิดเผยข้อมูลมากเกินไป จากที่เคยเจอมาจากบอร์ดเก่า มันทำให้คนส่วนใหญ่ต้องโดนปิดแอคเคาท์กันไปเพราะฝีมือคนส่วนน้อย หนทางที่เคยทำเงินได้โดนปิิดกั้น เดี๋ยวนี้ก็เลยไม่เปิดเผยข้อมูลมากเหมือนตอนเราอยู่ที่บอร์ดเก่า ถ้าสนใจจะลงใต้ดินด้วย ก็ติดต่อพี่ supersonics ครับ ถึงแม้จะจำกัดจำนวนสมาชิก แต่ถ้าตั้งใจจะมาจริงๆ ก็ไม่ได้ปิดกั้นเสียทีเดียว

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:33:43 AM »
ช่วงนี้ไม่รู้จะโม้อะไร ครับ ฮา ๆ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:55:29 AM »
เข้ามาเกือบทุกวัน แต่ไม่มีอะไรใหม่ๆ เกือบครึ่งเดือนแล้วค่ะ

เพราะคุณไม่ได้ติดตามความเป็นไปของบอร์ดอย่างจริงจังไงครับ เลยไม่รู้ว่าเขาทำอะไรกันไปถึงไหนแล้ว

jj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 04:50:16 PM »

ขอบคุณ คุณ doody  kurng ringo มากค่ะ ที่มาตอบ

ได้สมัครสมาชิกที่บอร์ดนี้มานานแล้วค่ะ

ได้ซื้อหนังสือของอาจารย์มาอ่านหลายเล่มตั้งแต่ Kindle ฉบับคนยาก จนเล่มล่าสุดคือขุมทอง 2013

จำคุณ doody ได้มากที่สุด จากที่อาจารย์เอ่ยถึงทั้งในหนังสือและเว็บบอร์ด

ยังเคยได้รับกำลังใจจากคุณ kurng ตอน kdp ถูกปิด acc

และยังได้ร่วมอนุโมทนาบุญตอนที่ทราบว่าคุณ ringo บวชด้วยค่ะ   

ชอบเข้าบอร์ดนี้ เพราะทุกๆ ท่านมีน้ำใจ แบ่งปันความรู้ที่เป็นประโยชน์จริงๆ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

Doody

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 05:09:03 PM »

ขอบคุณ คุณ doody  kurng ringo มากค่ะ ที่มาตอบ

ได้สมัครสมาชิกที่บอร์ดนี้มานานแล้วค่ะ

ได้ซื้อหนังสือของอาจารย์มาอ่านหลายเล่มตั้งแต่ Kindle ฉบับคนยาก จนเล่มล่าสุดคือขุมทอง 2013

จำคุณ doody ได้มากที่สุด จากที่อาจารย์เอ่ยถึงทั้งในหนังสือและเว็บบอร์ด

นึกว่าสมาชิกใหม่
ถ้าเป็นสมาชิกเก่าจากบอร์ดเดิม  คงจะเปลี่ยนชื่อใหม่ เพราะชื่อนี้ไม่ค่อยคุ้น

jj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:09:43 PM »
บอร์ดเดิมไม่ได้สมัครสมาชิกค่ะ

เพิ่งได้มาสมัครสมาชิกที่บอร์ดใหม่นี้ ติดตามบอร์ดนี้มาตลอด

ตั้งใจจะเข้าห้องใต้ดินแต่แรกที่อาจารย์และทุกๆ ท่านพูดถึง

แต่เกรงว่าอาจารย์จะลำบากใจที่จะรับเป็นสมาชิกห้องใต้ดินในช่วงนั้น

เพราะไม่เคยเป็นสมาชิกที่บอร์ดเดิมมาก่อน ไม่ได้ไปสัมมนา ไม่ได้โพสต์กระทู้

ก็เลยได้แต่เข้ามาอ่านในบอร์ดนี้ค่ะ   

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:36:08 PM »
ช่วงนี้ ก็เรื่อย ๆนะครับ  หลาย ๆ ท่าน คงกำลังต่อยอด สิ่งที่ได้เรียนรู้กันอยู่เลยไม่ค่อย ได้ โพส

อย่างผม เข้าบอร์ดทุกวัน  แต่ไม่รู้จะโพสอะไร   มันตัน ๆ  ไว้พอหลาย ๆอย่างเข้าที่เข้าทาง บอร์ดเราก็คงกลับมาคึกคักเหมือนเดิมครับ

;D

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:50:06 PM »
ช่วงนี้ไม่รู้จะโม้อะไรเหมือนกันครับ เพราะว่า  มีแต่งานทดลอง ยังไม่ได้เกิด มรรคเกิดผลอะไรกับเค้า

:)
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

SEMkid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 07:55:19 PM »
ขอส่งเสียงหน่อยละกัน

คุณ Mr.B เป็นไงบ้างครับ  งาน M site ของผมคงจะได้ฤกษ์โชว์ตัววันพรุ่งนี้แล้ว 1 ตัว

2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมา ศึกษาอย่างเดียวเลย  วันนี้ลงมือทำจริงแล้ว  จะรีบตามเพื่อนๆ ในบอร์ด ไปให้ทันครับ  8)

Doody

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 09:28:35 PM »

ตั้งใจจะเข้าห้องใต้ดินแต่แรกที่อาจารย์และทุกๆ ท่านพูดถึง

แต่เกรงว่าอาจารย์จะลำบากใจที่จะรับเป็นสมาชิกห้องใต้ดินในช่วงนั้น

เพราะไม่เคยเป็นสมาชิกที่บอร์ดเดิมมาก่อน ไม่ได้ไปสัมมนา ไม่ได้โพสต์กระทู้

ก็เลยได้แต่เข้ามาอ่านในบอร์ดนี้ค่ะ   

เงื่อนไขต่างๆนั้น อาจารย์แกตั้งเอาไว้เท่ๆแค่นั้นเองครับ
ถ้าแน่ใจว่าสมาชิกคนนั้นมาอย่างเปิดเผย ไม่เป็นพิษเป็นภัยกับคนอื่น ไม่ spam ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อน ส่วนใหญ่ก็ร่วมมุดลงใต้ดินได้ครับ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:44:20 PM »

ยังเคยได้รับกำลังใจจากคุณ kurng ตอน kdp ถูกปิด acc

และยังได้ร่วมอนุโมทนาบุญตอนที่ทราบว่าคุณ ringo บวชด้วยค่ะ   

ชอบเข้าบอร์ดนี้ เพราะทุกๆ ท่านมีน้ำใจ แบ่งปันความรู้ที่เป็นประโยชน์จริงๆ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

มุดลงใต้ดินด้วยกัยมั๊ยครับถ้าคุณตั้งใจจริง ติดต่ออาจารย์supฯ เลยครับ แล้วคุณจะรู้ว่าบอร์ดนี้เคลื่อนไหวเร็วแรง

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 06:46:00 AM »
ขอส่งเสียงหน่อยละกัน

คุณ Mr.B เป็นไงบ้างครับ  งาน M site ของผมคงจะได้ฤกษ์โชว์ตัววันพรุ่งนี้แล้ว 1 ตัว

2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมา ศึกษาอย่างเดียวเลย  วันนี้ลงมือทำจริงแล้ว  จะรีบตามเพื่อนๆ ในบอร์ด ไปให้ทันครับ  8)

เร็วกว่าผมมากๆครับ  ตอนนี้ผมติดงาน ที่บ้านอยู่ครับ  ยังไม่คืบหน้าอะไร
ได้แต่คิด เรื่องเนื้อหาที่จะนำเสนอไว้ คร่าวๆเท่านั้นครับ   

"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

jj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:23:06 PM »
ขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะคะ  :)

ตอนนี้ได้ติดต่ออาจารย์แล้ว  รอคำตอบอนุญาตสมัครสมาชิกห้องลับใต้ดินจากอาจารย์อยู่ค่ะ

Jummy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 04:31:11 PM »
คิดถึงอาจารย์ Sup พี่ Doody พี่ Ringo

และขอบคุณพี่ Ringo เป็นพิเศษ ที่สอนผมใช้ Wordpress จนทำให้ผมเอาไปหารายได้ได้หลายบาทเลย หลาย ส

ผมอยากเข้าใต้ดินนะครับ แต่กลัวมันจะ Over อีก เด๋วมันล้นจนไม่เป็นแนวทาง

แต่ถ้าทางนี้นิ่งเมื่อไหร่ มาแน่ครับ คงต้องตามอ่านกันตาลายเลยทีเดียว