ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหาคนช่วยโทรไปขอหมายเลข EIN หน่อ  (อ่าน 2221 ครั้ง)

vava

• Top Secrets
  • Full Member
  • *
รบกวนหาคนช่วยโทรไปขอหมายเลข EIN หน่อ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:15:50 PM »
ทำkdp ทิ้งไว้ตั้งแต่ต้นปีที่แล้วค่ะ ก็ขายได้เรื่อยๆ หักเงินไปนิดหน่อยเลยไม่ได้สนใจ
แต่มา2เดือนล่าสุดนี่ มีหนังสือเล่มนึงมันดันขายดี จนรายได้ก้าวกระโดด เหนค่าเงินที่โดนหักก็เสียดาย เลยคิดว่าต้องทำขอคืนภาษีแระ
พยายามทำเองแล้ว ก็แฟกซ์ไป แต่ก็เงียบหาย จะโทรไปเองก็เกรงว่าจะไม่รู้เรื่อง

เลยขอรบกวน พี่ๆคนไหนใจดี ช่วยโทรไปขอเลข EIN ให้หน่อยได้มั้ยคะ คิดค่าเหนื่อยมาได้เลยค่ะ แต่อย่าแพงมากนะคะ อิอิ

นึกว่าสงสารลูกนกลูกกานะคะ โดนหัก พันกว่าบาท ก็เสียดายอ่า
ติดต่อทาง PM หรือ email: [email protected] ได้เลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

นิว

February

• Hero Member
  • *
  • Let's start new project !!!
Re: รบกวนหาคนช่วยโทรไปขอหมายเลข EIN หน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:22:06 PM »
ถ้าแฟกไปแล้ว รอซักเดือนไหมครับ ถ้ายังไม่ได้รับจดหมายเดี๋ยวค่อยโทรไปถาม เพราะถ้าขอซ้ำเดี๋ยวจะยิ่งมีปัญหาทีหลัง

Bigpapa

• *
Re: รบกวนหาคนช่วยโทรไปขอหมายเลข EIN หน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:52:20 PM »
ผมลองให้ญาติโทรไป เขาให้ Fax  ไป เบอร์ เขา ก็ Fax ไป แล้วโทรคุย ถามมากมาย วุุ่นวาย ไคเจอ คนนี้ ค่อนข้างจะงี่เง้า (เป็นผู้หญิง) เหมือนข้าราชการไทยนั่นแหละ สุดท้ายเลย ส่งจม ไปแล้วเสียเวลาหน่อย ชั่งมัน  ดีกว่าเสียความรู้สึก

vava

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:00:46 PM »
ตอนนี้เพิ่งส่งแฟกซ์ไปได้อาทิตย์เดียวค่ะ สงสัยใจร้อนไปหน่อย
รอดูซักเดือนนึง แบบที่คุณ February แนะนำก่อนดีกว่า

พัฒน์ (ringo)

• Hero Member
  • *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:34:56 PM »
ตอนนี้เพิ่งส่งแฟกซ์ไปได้อาทิตย์เดียวค่ะ สงสัยใจร้อนไปหน่อย
รอดูซักเดือนนึง แบบที่คุณ February แนะนำก่อนดีกว่า

ผมต้องรอถึง 3 เดือนเลยนะครับถึงจะได้

vava

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 08:33:47 AM »
มาอัพเดทข่าวค่ะ ตอนนี้ ได้ EIN แล้ว
IRS ส่งจดหมายมาให้ค่ะ ใช้เวลาตั้งแต่ส่งแฟกซ์ไป ประมาณ 2อาทิตย์ แต่จดหมายเดินทางประมาณ 20 วัน
เบ็ดเสร็จ รอเดือนกว่าแบบใจตุ้มๆต่อมๆ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะคะ