ผู้เขียน หัวข้อ: 1App 1$/Day บ้างครับ ถ้าทำตาม Ebook ของเทพคนไท  (อ่าน 3922 ครั้ง)

eboo

• Top Secrets
  • Newbie
  • *
1App 1$/Day บ้างครับ ถ้าทำตาม Ebook ของเทพคนไท
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 09:50:35 AM »
1App 1$/Day บ้างครับ ถ้าทำตาม Ebook ของเทพคนไทย จะได้จริงหรือครับ

อยากรู้ว่าทำได้จิงๆ หรือครับ

ใครลองทำตามแล้วได้บ้าง ช่วยรีวิวให้ฟังบ้างครับ

kurng

• Hero Member
  • *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
Re: 1App 1$/Day บ้างครับ ถ้าทำตาม Ebook ของเทพคนไ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:05:19 AM »
เทพคนไหนครับ

จะได้ลองตามไปศึกษา มั่ง

Doody

• *
Re: 1App 1$/Day บ้างครับ ถ้าทำตาม Ebook ของเทพคนไ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:09:46 AM »

นั่นซิครับ ผมก็อยากตามไปศึกษามั่ง

ส่วนของพี่ซุปนี่แกเอาแนวมาจากเทพบังกลาเทศ
แต่แกบอกอย่าไปหวังมากขนาดนั้น  หวังแค่ 10 เซ็นต์ก็พอแล้ว

bandon

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 11:26:16 AM »

ไม่รู้ว่าใช่ใน internet marketing thailand หรือเปล่า แต่ที่นั่นเขาเขียนแอพแบบมืออาชีพจริงๆ ผมเห็นยอดตัวเลขที่เขาเอาให้ดูมันก็ดูดี แต่ต้องมืออาชีพในการทำแอพจริงๆเหมือนกัน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 11:31:06 AM »

ไม่รู้ว่าใช่ใน internet marketing thailand หรือเปล่า แต่ที่นั่นเขาเขียนแอพแบบมืออาชีพจริงๆ ผมเห็นยอดตัวเลขที่เขาเอาให้ดูมันก็ดูดี แต่ต้องมืออาชีพในการทำแอพจริงๆเหมือนกัน

ถ้าระดับมืออาชีพ เขียน code ได้เอง  ก็เป็นไปได้ครับ $1 ต่อ app บางคนทำได้สูงกว่านั้นอีก

แต่ถ้าเป็นระดับเราๆ ที่มีความรู้แค่พื้นๆ พอทำเว็บไซท์เล็กๆเป็น ทำ mobile site ออกมาได้
แค่ 10-20 เซ็นต์ต่อ app ก็พอรับได้แล้ว
ถ้าขยัน อดทน และทำงานอย่างต่อเนื่อง ผลลัพธ์มันก็คงไม่เลวเหมือนกัน

eboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 05:35:27 PM »
ผมอ่านมาจากเทพก๊วงครับ

http://www.facebook.com/imarketingthailand/posts/520873384600371

ถ้าใครสมัคร ThaiWSO ผ่าน Affiliate link
พี่ก๊วงเขาจะแจก Blueprint $1/app/day

พี่ก๊วงเขาบอกอีกว่าถ้าอยากเห็น App ตัวอย่างให้หลังไมค์มาไปหาพี่ก๊วงได้นะครับ จะได้เห็นชัดเจนว่าหน้าตา App ประเภทนี้เป็นอย่างไร

อีกหนึ่งแนวทางที่สามารถทำให้ mobile apps ของเราถูกบอกต่อได้มากขึ้น ;)
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=526337180720658&set=a.335833223104389.80648.330865093601202&type=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 09:25:13 PM โดย eboo »

eboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:10:34 PM »
ตอนแรกผมตามอ่านอันนี้ของเทพก๊วงก่อนครับ

แชร์ สถานะ ของ Internet Marketing Thailand
21 มกราคม

โค๊ด: [Select]
[color=navy][b]แนวทางทำเงินใน Mobile Marketing By เทพก๊วง Internet Marketing Thailand[/b][/color]

การทำเงินจาก Mobile Apps โดยปกติแล้วเพื่อนๆคงเห็นกันแค่สองรูปแบบ

1. คิดราคา App แล้วขายที่ App Store
2. แจก App ฟรีแล้วติด Ads บน App ของเรา

แล้วเคยลองคิดดูไหมครับว่าเงื่อนไขไหนจะทำให้เรารวยได้จาก Mobile Apps?

วิธีที่ 1 จะรวยได้ต้อง... Apps เราต้องขายดีจริงๆ Angry Birds? Cut The Rope? ... เรามีเงินทุนและทักษะทางการตลาดไปทำได้ไหม? คงจะยากเหมือนการซื้อหวยให้ถูกรางวัลที่หนึ่ง... เพราะ Apps ถ้าไม่อยู่ Top ของรายการบน App Store ก็จะจมหายไปเลยแบบไม่มีคนเห็น

วิธีที่ 2 จะรวยได้ต้อง... Apps ต้องมีคนดาวน์โหลดเยอะจริงๆ แถมยังต้องเปิดดูบ่อยๆตลอดเพื่อให้คนใช้สามารถกดไปที่ Ads เยอะๆเราถึงจะได้เงิน เช่นเดียวกัน คุณมีไอเดียดีขนาดทำได้ไหม? คงจะยากอยู่...

ถ้าคุณพร้อมรับเงื่อนไขสองอย่างนี้ได้ ผมว่าการลุย Mobile Apps ในช่วงนี้เป็นอะไรที่น่าทำมากมาย เพราะสามารถสร้างเงินได้มากโขในระยะเวลาสั้นๆ

แต่ถ้าคิดว่าการจะรวยจากสองวิธีด้านบนมันยาก... การสร้างรายได้จาก Mobile Apps มันก็ยังมีวิธีที่สามารถรับรองความสำเร็จในระยะยาวได้... ซึ่งไม่ใช่ทั้งสองวิธีนี้... :)

รวยหรืออยากทำเงินนิดๆแบบชั่วครั้งชั่วคราว ขึ้นอยู่กับกลยุทธ์และวิธีในการนำไปลุยแล้วนะครับ

อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่ได้ลงมือทำอะไรเลย :)

แต่ผมก็ได้อ่าน แล้วก็จบไปแค่นั้นครับ เพราะจะให้ไปหาอ่านวิธีการตามบอร์ดฝรั่ง
ก็เป็นไปไม่ได้เพราะภาษาอังกฤษผมเทพเกินครับ

ยิ่งเกี่ยวกับการทำ App คงยิ่งไปกันใหญ่เพราะไม่มีความรู้ด้านเขียนโปรแกรมอะไรซักอย่างครับ

แต่เห็นพวกขาเทพๆ พออ่านเสร็จเขารู้ละว่าจะเอาไปต่อยอดยังไง
ลองเดาๆ มั่วๆ ดู เนื้อหาที่เทพเขียนให้อ่าน บอกใบ้มาเยอะแล้ว
แต่คนข้่างล่างอย่างผมก็จนปัญญาครับ ก็เลยเฝ้ามองอยู่ เพราะทำได้แค่นั้นแหละครับ

longtam

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:35:48 PM »
วิธีที่ 1 จะรวยได้ต้อง... Apps เราต้องขายดีจริงๆ Angry Birds? Cut The Rope? ... เรามีเงินทุนและทักษะทางการตลาดไปทำได้ไหม? คงจะยากเหมือนการซื้อหวยให้ถูกรางวัลที่หนึ่ง... เพราะ Apps ถ้าไม่อยู่ Top ของรายการบน App Store ก็จะจมหายไปเลยแบบไม่มีคนเห็น

แค่ข้อ1 ก็ทำไม่ได้แล้วครับ ถ้าเขียนโปรแกรมไม่ได้ ต้องจ้างอย่างเดียว
 แล้วข้อ3 4 ผมก็เดาไม่ออก