ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทดสอบ app ตัวแรกหน่อยครับ พี่น้อง  (อ่าน 19545 ครั้ง)

longtam

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ช่วยทดสอบ app ตัวแรกหน่อยครับ พี่น้อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 09:58:49 AM »

ผมโหลด app ของคุณkurngมาแล้ว kindle fire รุ่นแรก

ไม่ได้รูทเครื่อง ไม่ได้ติดตั้ง google play store

หนังสือต้องกดปุ่มลูกศรถึงจะเลื่อนได้ ปกติผมจะใช้นิ้วรูดเลย

รู้สึกขัดใจ ถ้าใช้นิ้วดึงได้เลยจะชอบมากกว่า

โฆษณาไม่ขึ้นครับเมื่อเปิดเครื่องที่ไม่ไม่มีไวไฟ  เมื่อทดสอบกับที่มีไวไฟแอดก็ไม่ขึ้น

เหตุผลอาจเป็นเพราะว่าผมไม่ได้โหลดapp จากกูเกิ้ลเพลย์โดยตรง หรือไม่ได้ลง

google play store ก็อาจเป็นได้ครับ

gamara3

• Jr. Member
  • *
Re: ช่วยทดสอบ app ตัวแรกหน่อยครับ พี่น้อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:07:40 AM »
 ;D ;D ;D
ตรง admob มันมีให้ติ๊กเอา adsense มาโชว์ด้วยนะครับ
 ;D ;D ;D

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:09:36 AM »

หนังสือต้องกดปุ่มลูกศรถึงจะเลื่อนได้ ปกติผมจะใช้นิ้วรูดเลย

รู้สึกขัดใจ ถ้าใช้นิ้วดึงได้เลยจะชอบมากกว่า

ผมก็อยากได้ อย่างที่ว่าเหมือนกัน แต่ความสามารถยังไม่ถึง ยังนึกฟังก์ชั่นมันไม่ออก คงอีกสักระยะละครับ ถึงจะปรับปรุงได้

ขอบคุณครับ  ผมจะพัฒนาต่อไป

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:11:55 AM »
;D ;D ;D
ตรง admob มันมีให้ติ๊กเอา adsense มาโชว์ด้วยนะครับ
 ;D ;D ;D

ติ๊กตรงไหนครับ  ผมยังไม่ค่อยเข้าใจ admob เลยครับ ทำไปสุ่มสี่สุมห้า ตามประสาคนบ้าพลังนะครับ

ไม่ทราบว่า คุณ gamara3 ใช่ คนที่ผมเมล์ไปรบกวนหรือเปล่าครับ

gamara3

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:19:29 AM »
ใช่คุณ สทาวุธ วงษ์โท หรือปล่าวครับ
ถ้าใช่ ผม ธนากร ครับ :D

เลือกตรงนี้ครับ ใน admob
ชื่อ ชื่อ app >manage settings
แถบ App setting>Other Google Ads

ตรงนี้ครับ

kurng

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:33:29 AM »
ครับ

ผม สทาวุธ วงษ์โท ครับ

ต้องขอขอบคุณอีกครั้งครับ  หากมีปัญหาคงต้องรบกวนอีกนะครับ  ;D

Keng

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 12:03:52 PM »
สอบถามเกี่ยวกับ admob หน่อยครับคือผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย เรื่องสมัคร admob  จะเหมือน adsense มั๊ยครับ ที่ต้องสร้างเว็บที่มีเนื้อหาดีๆแล้วส่งไปสมัคร เมื่อผ่านแล้วค่อยเอาโฆษณามาติดเว็บที่สมัครผ่านอีกที แบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ การจะได้โฆษณาจาก admob เราจะต้องทำยังไงบ้างเหรอครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 12:08:48 PM »
สอบถามเกี่ยวกับ admob หน่อยครับคือผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย เรื่องสมัคร admob  จะเหมือน adsense มั๊ยครับ ที่ต้องสร้างเว็บที่มีเนื้อหาดีๆแล้วส่งไปสมัคร เมื่อผ่านแล้วค่อยเอาโฆษณามาติดเว็บที่สมัครผ่านอีกที แบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ การจะได้โฆษณาจาก admob เราจะต้องทำยังไงบ้างเหรอครับ

admob สมัครได้ทันที ไม่ยุ่งยากเหมือน adsense ที่ต้องส่งเว็บให้เขาตรวจก่อน
ผมเคยสมัครเอาไว้ แต่ยังไม่เคยใช้เลย เพราะเขาบอกว่ามันใช้กับ app developer ส่วน app publisher
คือพวกทำ mobile site ให้ใช้ adsense

ต้องรอคุณคังหรือ gamara3 ให้รายละเอียดอีกที
ผมรู้แค่ว่าสมัครง่าย แต่ยังใช้ไม่เป็น

kurng

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 12:56:59 PM »
สมัครได้เลยครับ สมัครง่าย ยังไม่ต้อง add app ก็ได้ครับ

เสร็จแล้ว ลงรายละเอียดต่าง ๆให้ครบ   ลองดูคราว ๆที่เว็ปนี้ครับ

http://akexorcist.blogspot.com/2012/07/android-code-admob.html

หากมีปัญหาอะไร ที่ผมพอรู้ ก็จะช่วยตอบนะครับ

gamara3

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 01:08:27 PM »
สมัครง่ายครับ มี gmail ก็ผ่านทันทีครับ
ผมทั้งทำ app
ทั้งเติมเงินทำ aff ตอนนั้นมันเบิ้ลให้ด้วย
พอขายได้บ้าง มีเสมอตัวกับขาดทุน
หาสินค้าดีๆน่าจะสบายกว่าทำ app ครับ
เพราะค่าคลิกถูกมาก แต่เติมเงินหมดเร็วดีจัง ;D

รอให้ อ. ทำวิดีโอสอนเผื่อจะมีกำไรครับ ;D

audio book Marketing โอนเงินได้เลยมั้ยครับ

ปล.ช่วงนี้ไปรษณีย์ช้าจริงๆครับ จม.บ้านผมช้ากว่าปกติประมาณ 13 วันครับ
กว่าหนังสือมาถึงหมดไฟพอดี :P

rich_t

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 01:12:47 PM »
ลองไปสมัครแล้ว ครับ
ง่ายมากเลยครับ

:)

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 01:13:06 PM »
สมัครง่ายครับ มี gmail ก็ผ่านทันทีครับ
ทั้งเติมเงินทำ aff ตอนนั้นมันเบิ้ลให้ด้วย
พอขายได้บ้าง มีเสมอตัวกับขาดทุน
หาสินค้าดีๆน่าจะสบายกว่าทำ app ครับ
เพราะค่าคลิกถูกมาก แต่เติมเงินหมดเร็วดีจัง ;D

รอให้ อ. ทำวิดีโอสอนเผื่อจะมีกำไรครับ ;D

audio book Marketing โอนเงินได้เลยมั้ยครับ

ปล.ช่วงนี้ไปรษณีย์ช้าจริงๆครับ จม.บ้านผมช้ากว่าปกติประมาณ 13 วันครับ
กว่าหนังสือมาถึงหมดไฟพอดี :P

ใครถึงช้า ผมจะส่ง pdf ไปให้อ่านพลางๆก่อน  เดี๋ยวจะ attach ไปทางอีเมล

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 01:38:49 PM »
เพราะค่าคลิกถูกมาก

ถ้าค่าคลิกถูก น่าจะเอามาลองกับ CPA

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 02:03:09 PM »
สมัครง่ายดีครับ abmob :D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

newcome

• *
Re: ช่วยทดสอบ app ตัวแรกหน่อยครับ พี่น้อง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 02:06:40 PM »
ผมลองเข้าไปสมัครบ้าง  เขาบอกว่ามีบัญ adsense แล้ว ให้ log in  ได้เลยครับ  ให้กรอกแต่ที่อยู่ ไม่เห็นมีช่อง ให้กรอกบัญชีธนาคารเลยครับ