ผู้เขียน หัวข้อ: Mobile Site  (อ่าน 57113 ครั้ง)

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
Re: Mobile Site
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 03:16:06 PM »

ผมสนใจศึกษา ออดิโอบุ๊คอีกคนครับ อ.supersonics

ถ้ามีคนสนใจก็ต้องทำครับ ผมเป็นคนไม่ปิดบังความรู้อยู่แล้ว
ใครอยากรู้ต้องให้รู้  ต้องตีเหล็กตอนกำลังร้อน
คงรีบทำตอนก่อนหยุดยาวนี่แหละ  เพราะผมกะจะหยุดยาวไปเที่ยวเหมือนกัน
กลับมาแล้ว ไม่รู้จะมีเวลาอีกหรือเปล่า

ส่วนวิดีโอเรื่อง book app เสร็จแล้ว กำลังซอยให้สั้นลง คงจะดาวน์โหลดได้พรุ่งนี้
มีหลายประเด็นที่ไม่มีในหนังสือ เพราะหนังสือส่งไปโรงพิมพ์ก่อนล่วงหน้าตั้งสองอาทิตย์
ข้อมูลบางอย่างเพิ่งมารู้ทีหลัง เลยมาใส่ไว้ในวิดีโอนี้

Doody

• Top Secrets
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 04:26:20 PM »
เรื่อง AudioBooks ทำลิงค์เลยครับ ผมจะโอนแล้ว

ผมได้รับหนังสือแล้ว อ่านไปแล้วสองเที่ยว
แม้ว่าผมและแฟนจะเป็นคนช่วยแกะเสียง แต่ต้องผ่านการ edit อีกหลายรอบครับ
ออกมาไม่ได้เหมือนที่ผมถอดเสียงไว้ทั้งหมด บางบทบางตอนก็เขียนใหม่หมดเลย

อยากลองเรื่อง AudioBooks เหมือนกัน

ถ้าจะกรุณาก็ปล่อยมาก่อนปีใหม่นี่แหละครับ ผมเกรงว่าหลังปีใหม่อาจารย์จะไม่มีเวลามาทำอีกแล้ว
เพราะมีงานอื่นรออยู่อีกยาว

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 05:04:35 PM »

ถ้าจะกรุณาก็ปล่อยมาก่อนปีใหม่นี่แหละครับ ผมเกรงว่าหลังปีใหม่อาจารย์จะไม่มีเวลามาทำอีกแล้ว

ผมก็เกรงว่าจะเป็นเช่นนั้นแหละครับ หลังปีใหม่ไปแล้ว มี project อื่นรออยู่อีกเยอะ
สื่อต่างๆอาจจะไม่มีให้เห็นแล้ว ถ้าจะทำก็คงทำเสียตอนนี้แหละครับ

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 05:09:48 PM »

ผมก็เกรงว่าจะเป็นเช่นนั้นแหละครับ หลังปีใหม่ไปแล้ว มี project อื่นรออยู่อีกเยอะ
สื่อต่างๆอาจจะไม่มีให้เห็นแล้ว ถ้าจะทำก็คงทำเสียตอนนี้แหละครับ

โปรเจคเกี่ยวกับ Internet marketing รึป่าวครับ  :-[
ไว้เตือนสติกันนะครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 05:47:55 PM »

โปรเจคเกี่ยวกับ Internet marketing รึป่าวครับ  :-[

ทั้งใช่และทั้งไม่ใช่
แต่หลังปีใหม่ คงจะไม่มีเวลาเหลือมานั่งเขียนหนังสือ หรือนั่งอัดเสียงใส่วิดีโอเหมือนปีนี้
ถ้าอยากทำอะไรแบบนี้ ก็ต้องทำให้เสร็จเสียก่อนปีใหม่

gamara3

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 11:42:59 PM »
ติดตามวิดีโอชุดใหม่อีกหนึ่งเสียงครับ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 04:35:41 AM »
ทำลิงค์เลยครับ ผมก็จะโอนแล้วล่ะ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 07:29:56 AM »
ทำลิงค์เลยครับ ผมก็จะโอนแล้วล่ะ

ผมก็ไม่อยากให้บางคนไปลงมือทำโดยยังไม่เข้าใจก่อน
ของจริงมันไม่ได้มีแค่ที่เห็นในหนังสือ นั่นเป็นการสรุปให้เห็นภาพกว้างๆ
บางคนอาจจะคิดว่ารู้แค่นี้ทำได้เลย มันยังมีอะไรมากกว่านั้นครับ

ก็จะลงมือทำในสองสามวันนี้แหละครับ คงจะเสร็จภายในหนึ่งสัปดาห์
จะได้มีทางเลือกกันหลายๆทางหน่อย

ใครที่อ่านหนังสือเรื่องการทำ ebook app แล้ว คิดว่าตัวเองไม่ถนัดแบบนี้ จะได้มีทางเลือกทางอื่น
ผมก็อยากเห็นคนไทยหาเงินฝรั่งได้กันมากๆ แต่บางแนวทางที่มีความเสี่ยงเรื่องการสแปม
ก็ขอเก็บไว้ในกระทู้ลับต่อไป แต่เรื่องไหนที่สแปมยาก ถ้าเปิดได้ก็เปิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 12:21:05 PM โดย supersonics »

newcome

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 04:46:26 PM »
ขอถามเรื่อง host  หน่อยครับ  คือว่าถ้าผมจะเปลี่ยน primary domain  ที่ใช้ตอนเช่า host  ครั้งแรก จะต้องทำไงครับ
ตอนนั้นลองไปเรื่อยเปื่อย  ตั้งไว้เสียยาวมาก  พอจะมาทำ  app  ตั้ง sub domain  มันเลยยาวมากเกือบ บรรทัด   ผมเช่าไว้ที่ justhost

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:29:03 PM »
ขอถามเรื่อง host  หน่อยครับ  คือว่าถ้าผมจะเปลี่ยน primary domain  ที่ใช้ตอนเช่า host  ครั้งแรก จะต้องทำไงครับ
ตอนนั้นลองไปเรื่อยเปื่อย  ตั้งไว้เสียยาวมาก  พอจะมาทำ  app  ตั้ง sub domain  มันเลยยาวมากเกือบ บรรทัด   ผมเช่าไว้ที่ justhost

ผมใช้ของไอ้เข้ เคยเปลี่ยน primary domain โดยให้ทาง Support เขาจัดการให้ครับ เพราะหาที่จะเปลี่ยนเองไม่เจอ คือมันเปลี่ยนเองไม่ได้นั้นเอง แฮะๆ แต่ที่ justhost ไม่ทราบนะครับ ผมว่าลองคุยกับ Support ของเขาดูดีกว่า http://www.justhost.com/cgi/info/contact_us

หรือไม่ก็จดโดเมนถูกๆสักตัวหนึ่ง .info ก็ได้ถูกดีบางที่เหรียญเดียว เอามาทำ app เราไม่ต้องทำ SEO กับโดเมนอยู่แล้วนี่ครับ ตั้งชื่อกลางๆให้ออก bookๆ appๆ หน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 10:44:55 PM โดย ringo »

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:36:04 PM »

ผมก็ไม่อยากให้บางคนไปลงมือทำโดยยังไม่เข้าใจก่อน
ของจริงมันไม่ได้มีแค่ที่เห็นในหนังสือ นั่นเป็นการสรุปให้เห็นภาพกว้างๆ
บางคนอาจจะคิดว่ารู้แค่นี้ทำได้เลย มันยังมีอะไรมากกว่านั้นครับ

ก็จะลงมือทำในสองสามวันนี้แหละครับ คงจะเสร็จภายในหนึ่งสัปดาห์
จะได้มีทางเลือกกันหลายๆทางหน่อย

ใครที่อ่านหนังสือเรื่องการทำ ebook app แล้ว คิดว่าตัวเองไม่ถนัดแบบนี้ จะได้มีทางเลือกทางอื่น
ผมก็อยากเห็นคนไทยหาเงินฝรั่งได้กันมากๆ แต่บางแนวทางที่มีความเสี่ยงเรื่องการสแปม
ก็ขอเก็บไว้ในกระทู้ลับต่อไป แต่เรื่องไหนที่สแปมยาก ถ้าเปิดได้ก็เปิด

โอนพรุ่งนี้นะครับพระอาจารย์ ตอนนี้ K-Cyber Banking มันไม่โอนให้แล้วล่ะ..... :D

ปล. โอนแล้วนะครับค่า AudioBooks

จำนวนเงิน (บาท)    600.00
ค่าธรรมเนียม (บาท)    25.00
วันที่โอนเงิน    17/12/2012 [07:02:31]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2012, 07:09:27 AM โดย ringo »

pichit.r

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:21:18 PM »
โอนเงินค่า AUDIOBOOKS ให้แล้วครับอาจารย์
จำนวน 600.59 น. เวลา 14.04 .
วันที่ 18/12/55

newcome

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:48:56 PM »

ผมใช้ของไอ้เข้ เคยเปลี่ยน primary domain โดยให้ทาง Support เขาจัดการให้ครับ เพราะหาที่จะเปลี่ยนเองไม่เจอ คือมันเปลี่ยนเองไม่ได้นั้นเอง แฮะๆ แต่ที่ justhost ไม่ทราบนะครับ ผมว่าลองคุยกับ Support ของเขาดูดีกว่า http://www.justhost.com/cgi/info/contact_us

หรือไม่ก็จดโดเมนถูกๆสักตัวหนึ่ง .info ก็ได้ถูกดีบางที่เหรียญเดียว เอามาทำ app เราไม่ต้องทำ SEO กับโดเมนอยู่แล้วนี่ครับ ตั้งชื่อกลางๆให้ออก bookๆ appๆ หน่อย

ขอบคุณมากครับพี่ ringgo เรียบร้อยแล้วครับ ผมเข้าแล้วก็ไปแชต ออนไลน์ กับเขา  แล้วเขาก็จัดการให้ครับ ตอนนี้กับลังศึกษา คงได้ app  แรกเร็ว ๆ นี้ครับ

a116

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:15:28 PM »
วันนี้ได้รับหนังสือแล้วครับ
สนใจ Audiobook เหมือนกันครับ

แต่อยากโอนทาง pp ครับ
รบกวน อ.ซุปฯ ส่งลิ้งให้ด้วยครับ  8)

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 07:03:09 PM »
วันนี้ได้รับหนังสือแล้วครับ
สนใจ Audiobook เหมือนกันครับ

แต่อยากโอนทาง pp ครับ
รบกวน อ.ซุปฯ ส่งลิ้งให้ด้วยครับ  8)

เรื่องนี้ยังลังเลว่าจะทำดีหรือไม่
ทำแบนเนอร์ืไว้นานแล้ว ก็รีบปลดออกไปก่อน เพราะไม่มั่นใจว่าจะมีเวลาทำ
แต่ขนาดปลดแบนเนอร์ออกไปแล้ว ก็ยังมีคนโอนมา 7-8 คน
เลยต้องเอากลับมาอีก

ดังนั้นก็คิดว่าต้องทำนั่นแหละ จะให้เสร็จภายในสัปดาห์หน้า เพราะจะหยุดยาวเหมือนกัน
พวกเราจะได้มีทางเลือกอีกทางหนึ่ง 

ถ้าจะโอน pp คลิก Send money > personal payment มาก็ได้
อันไหนคนสนใจน้อย ก็จะไม่ได้ทำลิงค์ pp ไว้