ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65654 ครั้ง)

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 05:08:40 AM »
มีเพื่อนๆเมลมาถามผมว่า บอร์ดข้างนอกเงียบจัง ไปอยู่ไหนกันหมด แล้ว shopify เป็นไงกันบ้าง

ที่เงียบกันไป เพราะไปชุลมุนกันอยู่กับ shopify นั่นแหละครับ มีเทคนิคใหม่ๆที่ต้องเรียนรู้หลายอย่าง
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Instagram อันนี้ต่างจาก Auto Instagram ที่เคยทำกันเมื่อสองปีก่อน แล้วได้ผลไม่ค่อยดี
เพราะว่าตอนนั้นเล่นด้านมืดหรือสายเทาๆกัน เขาไม่ชอบพวกสายดำและสายเทา เลยหาเรื่องป่วนไม่ให้เราได้ผลเป็นกอบเป็นกำ
คราวนี้ใช้วิธีขาวสะอาด และได้ผลดีกว่าเก่า  ดูแล้วแนวโน้มสดใสมาก
คงจะเอาวิธีการเดียวกันนี้ไปใช้ได้กับ adsense, clickbank, cpa  และแนวอื่นๆได้
ผมเสียดายแทนคนที่ไม่ได้เข้ามาศึกษา เพราะส่วนมากไม่ชอบการขาย physical products
ทำให้เสียโอกาสที่จะเรียนรู้เรื่องใหม่ๆ

ขอเสนออาจารย์ให้ตัดเอาเฉพาะส่วนที่เกี่ยวกับ Instagram ไปเปิดอีกสักห้องได้ไหมครับ ลดค่าสมาชิกลงเหลือสัก 25%
เพื่อให้เพื่อนๆที่ไม่อยากทำ Shopify ได้มีโอกาสเรียนรู้เรื่องนี้บ้าง พวกเขาจะได้เอาไปใช้กับแนวอื่นๆได้
ผมว่าตอนนี้เรายืนจ่ออยู่ริมขุมทองแห่งใหม่เรียบร้อยแล้ว ไม่อยากให้ใครต้องตกขบวน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 02:57:39 PM »

ขอเสนออาจารย์ให้ตัดเอาเฉพาะส่วนที่เกี่ยวกับ Instagram ไปเปิดอีกสักห้องได้ไหมครับ ลดค่าสมาชิกลงเหลือสัก 25%
เพื่อให้เพื่อนๆที่ไม่อยากทำ Shopify ได้มีโอกาสเรียนรู้เรื่องนี้บ้าง พวกเขาจะได้เอาไปใช้กับแนวอื่นๆได้
ผมว่าตอนนี้เรายืนจ่ออยู่ริมขุมทองแห่งใหม่เรียบร้อยแล้ว ไม่อยากให้ใครต้องตกขบวน

Instagram เป็นหัวข้อหนึ่งในเรื่อง free traffic ของห้อง shopify
คราวนี้เราไม่เล่นสายดำหรือสายเทาอีกแล้ว เพราะที่เคยทำมาแล้วมีปัญหาหมดไม่ว่า youtube สายดำ หรือ Instagram สายดำ
รอบนี้ลองทำ Instagram แบบขาวผ่องดู ได้ผลดีเกินคาด ดีกว่าสายดำหลายสิบเท่า
ใครจะเอาไปปรับใช้กับ adsense, clickbank ก็คงทำได้
ที่เสนอมาถ้ามีคนสนใจก็จะจัดให้ เอาเฉพาะเรื่อง Instagram อย่างเดียว
ส่วนใครที่อยู่ในห้อง shopify ก็ไม่ต้องมา เพราะจะซ้ำของเดิม

shopify ตอนนี้ก็ตีไข่แตกกันบ้างแล้ว ดีใจด้วยกับทุกๆคน

newcome

• *
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 04:58:20 PM »
แบบนี้ต้องตามไปลองดูสักหน่อยแล้วครับ
เห็นพี่พัฒน์  หายเงียบไป คงกำลัง ทำยอด อยู่แน่ ๆ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 05:10:12 PM »
แบบนี้ต้องตามไปลองดูสักหน่อยแล้วครับ
เห็นพี่พัฒน์  หายเงียบไป คงกำลัง ทำยอด อยู่แน่ ๆ

ยังไม่ได้ขายเลยครับผู้การnewcome รอป้าศรีเงินเพื่อลงทะเบียน shopify, จดโดเมนเนม อยู่ ตอนนี้ได้แค่ทำยอด followers ใน Instagram ได้อย่างเดียว   ;D

newcome

• *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 07:31:06 PM »
มือระดับเซียน แบบพี่พัฒน์  เดี๋ยวมีเฮ แน่นอนครับ  แล้วอย่าลืมเอายอดมากระตุ้น ต่อมอยากบ้างนะครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 07:36:55 PM »

มาเลยครับ ตอนนี้กำลังสนุก แต่ละคนกำลังทดสอบวิธีใหม่ๆ

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: เมษายน 06, 2016, 08:58:31 PM »

ที่เสนอมาถ้ามีคนสนใจก็จะจัดให้ เอาเฉพาะเรื่อง Instagram อย่างเดียว
ส่วนใครที่อยู่ในห้อง shopify ก็ไม่ต้องมา เพราะจะซ้ำของเดิม

เห็นด้วยอีกคนครับ ใครไม่ทำ Shopify จะได้เอาไปใช้กับอย่างอื่นได้
ผมลองทำตามที่อาจารย์สอนเรื่อง free instagram ตอนนี้เปลี่ยนใจไม่ใช้ facebook แล้วครับ อันนี้ดีกว่าและง่ายกว่ามาก

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 09:54:30 AM »
ดูท่าห้อง shopify คงจะคึกคักน่าดู
ขอเข้าไปเรียนด้วยคนครับ  :)

ตอนนี้ youtube cc ไปได้สวยเลย  แต่ก็ไม่แน่นอน ???

ขอทำอะไรที่เป็นของเราเองดีกว่า  กะจะปักหลักขายของนี่ล่ะ
เพื่อจะรุ่งทางด้านนี้บ้าง  ไม่ต้องมาคอย สะดุ้ง ลุ้นตลอด เวลาได้รับเมล์จาก youtube

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 10:24:48 AM »
ดูท่าห้อง shopify คงจะคึกคักน่าดู
ขอเข้าไปเรียนด้วยคนครับ  :)

ตอนนี้ youtube cc ไปได้สวยเลย  แต่ก็ไม่แน่นอน ???

ขอทำอะไรที่เป็นของเราเองดีกว่า  กะจะปักหลักขายของนี่ล่ะ
เพื่อจะรุ่งทางด้านนี้บ้าง  ไม่ต้องมาคอย สะดุ้ง ลุ้นตลอด เวลาได้รับเมล์จาก youtube

ตอนเริ่มต้นใหม่ๆก็ค่อนข้างเงียบครับ มีสมาชิก 6 คนแค่นั้น

หลายคนไม่อยากเข้ามาเพราะ
1. ค่าเช่าร้านเดือนละ $29 ค่อนข้างสูง --ตอนนี้เราหาวิธีลดค่าใช้จ่ายลงได้ เหลือเดือนละ $12 ภาระเบาลงมาก
2. ค่าโฆษณาที่ต้องจ่ายทุกวัน --เราหาวิธีฟรีๆได้ ไม่ต้องเสียตังค์ค่าโฆษณา และผลลัพธ์ดีกว่าด้วย
3. การขาย physical products ดูมันยุ่งยากกว่า digital products-พอลองกันจริงๆแล้ว มันก็ไม่ได้ต่างกันนัก
และมีคนขายได้บ้างแล้ว

จากที่เคยเงียบๆ ก็บอกต่อกันไปว่ามันไม่ได้ยากเท่าไหร่ ตอนนี้เลยคึกคักขึ้นครับ
ส่วน youtube cc ถ้ายังไปได้สวยก็ทำกันต่อไป ความไม่แน่นอนนั้นมีแน่ เพราะยังไงมันก็ไม่ใช่ของเรา
เขาให้เราทำได้นานแค่ไหนก็เอาแค่นั้น

suwatpo

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 12:12:58 PM »
เพิ่งเข้าห้อง shopify ไปครับ
มีความรู้อะไรหลายอย่างมากที่น่าจะนำไปประยุกต์อื่นๆได้อีกครับ
ตอนนี้จองศึกษาไปก่อนครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 12:17:02 PM »
เพิ่งเข้าห้อง shopify ไปครับ
มีความรู้อะไรหลายอย่างมากที่น่าจะนำไปประยุกต์อื่นๆได้อีกครับ
ตอนนี้จองศึกษาไปก่อนครับ

เห็นด้วยครับ หลายหัวข้อที่อาจารย์เอามาสอน เอาไปประยุกต์กับแนวอื่นๆได้อีกมากเลยครับ ผมยังมองเห็นโอกาสอีกเยอะเลย

moddum

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 05:04:26 PM »
อยากตามเข้าไปด้วยมากๆ เลยครับ ชอบเรื่องใหม่ๆ เหมือนกัน แต่ช่วงนี้ปิดเทอม ต้องนั่งปั๊มคลิปน้องเฟิร์นให้ลูกค้าเด็กๆ ได้ชมกัน แล้วเริ่มมีการเชิญไปงานหลายแห่งครับ ดิสนีย์ เปิดตัวไดโนซอร์ แพลนเน็ต ที่สุขุมวิท แล้วสวนสัตว์เปิดใหม่ที่เพชรบุรี รอคิวอยู่ เค้าเชิญไปชมแล้วก็ให้บัตรมาแจกแฟนคลับ

คาดว่าเปิดเทอมแล้วน่าจะซาๆลง ตามไปแน่นอนครับ

ipcop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 02:34:09 PM »
บอร์ดคนน้อยอยู่แล้ว เป็นกลุ่มยิ่งน้อยไปอีก ผมอยากให้มีแนวทางสำหรับสมาชิกที่ทุนน้อยบ้างครับอาจารย์

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 03:54:41 PM »
บอร์ดคนน้อยอยู่แล้ว เป็นกลุ่มยิ่งน้อยไปอีก ผมอยากให้มีแนวทางสำหรับสมาชิกที่ทุนน้อยบ้างครับอาจารย์

เห็นใจสมาชิกที่ทุนน้อยครับ
ขอเสนออาจารย์ให้แยกเรื่อง IG Marketing ไปเปิดอีกห้องหนึ่ง โดยไม่ต้องมี Shopify หรือ facebook เข้ามาเกี่ยวข้อง
ค่าสมาชิกสัก 500-600 พอ ผมว่าเรื่องนี้มีโอกาสดีมาก เพราะไม่ต้องใช้ทุน อาศัยถึกอย่างเดียว
คนทุนน้อยจะได้เอาไปใช้กับ adsense, cpa, clickbank ได้
ขนาดผมมือใหม่ไม่เคยทำมาก่อน ตอนนี้ยอด followers ฉุดไม่อยู่แล้ว

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 04:51:11 PM »

เห็นใจสมาชิกที่ทุนน้อยครับ
ขอเสนออาจารย์ให้แยกเรื่อง IG Marketing ไปเปิดอีกห้องหนึ่ง โดยไม่ต้องมี Shopify หรือ facebook เข้ามาเกี่ยวข้อง
ค่าสมาชิกสัก 500-600 พอ ผมว่าเรื่องนี้มีโอกาสดีมาก เพราะไม่ต้องใช้ทุน อาศัยถึกอย่างเดียว
คนทุนน้อยจะได้เอาไปใช้กับ adsense, cpa, clickbank ได้
ขนาดผมมือใหม่ไม่เคยทำมาก่อน ตอนนี้ยอด followers ฉุดไม่อยู่แล้ว

กว่าจะรวบรวมข้อมูลแต่ละเรื่องมาได้จนครบทุกประเด็น ก็ต้องจ่ายค่าหลักสูตรฝรั่งไปเป็น $1,000
ค่าสมาชิกจึงสะท้อนความเป็นจริงของมัน  แต่ผมก็เห็นใจคนทุนน้อย อยากให้เขามีโอกาสเหมือนกัน 

เรื่อง IG นี้เห็นด้วยครับว่าคนไม่มีทุนก็ทำได้
ผมซื้อหลักสูตรของเซียน IG คนหนึ่งมา เพื่อเอามาใช้กับ shopify
ทีแรกก็ไม่คิดว่าจะได้ผล เพราะเคยทำ IG สายดำมาหนหนึ่ง แล้วต้องปิดฉากไปโดยเร็ว ผลลัพธ์ไม่เข้าเป้า
หนนี้ก็เลยไม่ได้ตั้งความหวังไว้สูงมาก แต่พอลงมือทำจริงๆ  ทุกคนมีความเห็นตรงกันว่ามันดีกว่าที่คาดคิดไว้เยอะ
คงจะเป็นอีกทางหนึ่งที่คนไร้ทุนยังพึ่งได้ในปีนี้

ที่เสนอมาก็จะจัดให้ครับ จะแยกไปอีกห้องหนึ่ง คนที่อยู่ในห้อง shopify อยู่แล้วก็ไม่ต้องมา เพราะข้อมูลเดียวกัน
แต่จะมีเรื่อง IG อย่างเดียว