ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดบริการ รับแปลง ลิ้ง Mobile site เป็น App พ  (อ่าน 4333 ครั้ง)

kurng

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
เปิดบริการ รับแปลง ลิ้ง Mobile site เป็น App พ
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:27:41 AM »
เปิดบริการ รับแปลง ลิ้ง Mobile site เป็น  App  พร้อม ติดตั้ง  Startapp  หรือ Admob

จากที่หลาย ๆคน มีปัญหาในการ ติดตั้ง sdk ของ    Startapp  หรือ Admob ลงใน  App ของตัวเอง ทำให้ขาดโอกาส ในการหารายได้เพิ่มเติม   ผมจึงขออาสาเข้ามารับบริการในส่วนนี้  เพื่อที่ช่วยให้ เพื่อน ๆมีทางเพิ่มรายได้ ขึ้น

บริการนี้เหมาะกับใคร
-   คนที่ ทำ  App จาก Mobile site  โดยแปลง เป็น app ด้วย  AppInventor ทำให้ไม่สามารถติดตั้ง Startapp  หรือ Admob
-   คนที่ยังไม่พร้อมจะเรียนรู้ การเขียน App ด้วยโปรแกรมต่าง ๆ แต่อยากมีรายได้เพิ่มเติม
-   คนที่ไว้ใจว่าผมจะไม่ขโมย Keyword

อะไรที่เป็นบริการ
   ตามหัวข้อ ผมรับแปลง ลิ้ง Mobile site เป็น  App  พร้อม ติดตั้ง  Startapp  หรือ Admob  นั้นแปลว่า คุณ ทำ  Mobile site เอง อับขึ้น โฮสให้เรียบร้อย  ส่งลิ้ง เนื้อหามาให้ผม พร้อมรายละเอียดอีกนิดหน่อย  ผมจะจัดการแปลง เป็น app พร้อมส่งขึ้น Googlplay ส่งกลับไปให้คุณ
ตรงนี้ หากใครได้อ่านหนังสือของอาจารย์  ในหัวข้อ แปดขั้นตอนการทํา ebook บน smartphones  คุณทำแค่สิ้นขั้นตอนที่ 5   ขั้นตอนที่ 6-7 ผมจัดการให้เอง

หากสนใจบริการ ต้องทำอย่างไงมั่ง
   อย่างที่บอกขั้นต้น  ผมช่วยแปลง app เพื่อให้คุณมีโอกาสมีรายได้เพิ่มเติม จาก บริษัท โฆษณา 2 เจ้า  คือ Startapp  หรือ Admob    สิ่งที่คุณต้องมี อันดับ แรก คือ Acc ของ  2  ที่นี้    หากยังไม่มี   สมัคร ผ่านลิ้งได้เลยครับ
Startapp  ตัวนี้รายได้ จะมาจากยอดการโหลด app จะแสดงครั้งเดียวตอนผู้ใช้จะใช้งาน app เราครั้งแรก
Admob    ตัวนี้เป็นโฆษณาเจ้าของเดียวกับ Adsense คือ Google  จะแสดงป้ายโฆษณาตลอดเวลา

จากนั้น คุณต้องเข้าไป ดำเนินการขอ App ID  หรือ  Developer ID แล้วแต่เงื่อนไข ของแต่ละเจ้า   สำหรับ  Startapp วิธีการ ขอรหัส  ดูได้จากคู่มือ ครับ  คู่มือขอรหัส Startapp

คุณก็ทำ  Mobile site ของคุณ ไปตามปกติ ครับ    เมื่อทำเสร็จ  อัปไฟล์ขึ้น โฮส    หากสนใจใช้บริการผม ก็ส่ง รายละเอียด  ต่าง ๆ  ตามหัวข้อ ที่ผมจะเขียนต่อไป  มา ให้ผม  จากนั้นก็รอ ไฟล์.apk  พร้อมอับขึ้น Googleplay     จบขั้นตอน

รายละเอียด พร้อมสิ่งที่ต้องส่งมา หากสนใจใช้บริการ

1. รายละเอียดสำหรับ  certificate เพื่อผมจะได้สร้าง  sigh key   ส่งเพียงครั้งเดียว  มีรายละเอียดดังนี้
   -  ชื่อ – สกุล  เจ้าของ App เป็นภาษาอังกฤษ
   -  ชื่อ บริษัท หรือ ชื่อ ที่เราใช้ระบุเป็นผู้สร้าง app
   -  หากต้องการระบุ เป็นประเทศอื่น นอกจากประเทศไทย  ให้ระบุมาด้วย  ตัวอักษรภาษาอังกฤษ 2 ตัว 

2. รายละเอียดสำหรับ app แต่ละตัว
   -  ชื่อ app
   - ลิ้งของหน้าแรก ของ Mobile site  เช่น    http://ebook.atusashop.com/bo/index.html
   - icon ขนาด  72 x72 
   - สำหรับ Startapp  ต้องส่ง    App ID  และ  Developer ID  สามารถใช้กับทุก app หรือจะ เจน ID แยกแต่ละ app ก็ได้
   -  สำหรับ Admob  ต้องส่ง  Publisher ID  สามารถใช้กับทุก app หรือจะ เจน ID แยกแต่ละ app ก็ได้

- ในกรณี เป็น app เก่าที่ ส่งไว้บน googleplay แล้ว  ให้ระบุ  เลขเวอร์ชั่น มาด้วย

ส่ง รายละเอียดมา ที่    [email protected]

อัตราค่า บริการ

สำหรับ    ผู้ที่สมัคร Startapp ผ่าน ลิ้งของผม   ผมคิดในอัตรา  1$  / 30 บาท ต่อ 1 app
สำหรับ    บุคคลทั่วไป                                             ผมคิดในอัตรา  2$  / 60 บาท ต่อ 1 app

โอนเงิน  ผ่านบัญชีธนาคารกรุงเทพ   เลขที่  321-0-51443-0
   ธนาคารกสิกรไทย           เลขที่  133-2-30508-1
   ชื่อเจ้าของบัญชี   นายสทาวุธ  วงษ์โท
   สาขา ประจวบคีรีขันธ์
หรือ  ทาง บัญชี paypal         [email protected]    ขอบวก ค่าบริการครั้ง ละ 2$   

ในแต่ละครั้งของการ ใช้บริการ ผมขอจำกัดไม่เกิน ครั้งละ 10 app ต่อท่าน   เพื่อจะได้กระจายเวลาทำให้ ท่านอื่น บ้าง

ระยะเวลาในการ ส่งมอบงาน    หลังจากผม ส่งเมล์ตอบรับ  แล้ว ไม่เกิน 1 วัน
การโอนเงิน  ขอให้โอนหลังจากผมส่งเมล์ตอบรับ  ไม่ต้องรีบโอน  เผื่อผมติดราชการ หรือ ติดผู้รับบริการท่านอื่นอยู่ จะได้ไม่เสียอารมภ์รอครับ

ขอขอบคุณ ทุกท่านที่ อ่าน  หากไม่เหมาะสมประการใด แจ้งได้นะครับ

kurng

สทาวุธ  วงษ์โท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2013, 12:46:28 PM โดย kurng »

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
ปิดบริการ รับแปลง ลิ้ง Mobile site เป็น App พ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:38:27 AM »
ปิดกิจการ
หลังจาก เปิดบริการมาได้ระยะหนึ่ง

ปรากฏว่า  ไม่มีผู้ใช้บริการเลย ฮา ๆ

งานนี้ต้องขอ ปิดการบริการโดย ปริยาย

ไว้มีอะไร ที่สามารถทำ จะ เอามานำเสนออีกนะครับ

ขอบคุณครับ
นายคัง

February

• *
  • Let's start new project !!!
Re: เปิดบริการ รับแปลง ลิ้ง Mobile site เป็น App
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 10:18:02 AM »
คุณคังไม่ลองทำคู่มือขายละครับ สอนติด admob revmob สำหรับ m site น่ะ ผมเชื่อว่ามีคนอยากทำได้แบบนี้หลายคน ผมก็คนนึงละ อยากติด revmov กับ m site แต่ติดไม่เป็น ถ้าทำขายบอกผมด้วยนะครับ ผมจะอุดหนุนคนแรกเลย

kurng

• *
Re: เปิดบริการ รับแปลง ลิ้ง Mobile site เป็น App
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:19:51 AM »
คุณคังไม่ลองทำคู่มือขายละครับ สอนติด admob revmob สำหรับ m site น่ะ ผมเชื่อว่ามีคนอยากทำได้แบบนี้หลายคน ผมก็คนนึงละ อยากติด revmov กับ m site แต่ติดไม่เป็น ถ้าทำขายบอกผมด้วยนะครับ ผมจะอุดหนุนคนแรกเลย

มันขึ้นอยู่กับ ตัวโปรแกรม ที่ใช้ทำ msite ครับ  ผมไม่รู้ว่า แต่ละท่านใช้โปรแกรมอะไร  จะได้ศึกษาเพิ่มเติมได้ถูกครับ  สำหรับผม ใช้ B4A ครับ

February

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:26:17 AM »

มันขึ้นอยู่กับ ตัวโปรแกรม ที่ใช้ทำ msite ครับ  ผมไม่รู้ว่า แต่ละท่านใช้โปรแกรมอะไร  จะได้ศึกษาเพิ่มเติมได้ถูกครับ  สำหรับผม ใช้ B4A ครับ

ผมเขียนด้วย html ธรรมดาครับ

kurng

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:29:06 AM »

คุณ  February ไม่ได้ แปลง เป็น app หรือครับ     admob  มันจะต้องติดตั้งใน app ครับ ไม่สามารถติด ใน m site html โดยตรงได้  ส่วน  revmov ผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดเลย

February

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 12:03:15 PM »

คุณ  February ไม่ได้ แปลง เป็น app หรือครับ     admob  มันจะต้องติดตั้งใน app ครับ ไม่สามารถติด ใน m site html โดยตรงได้  ส่วน  revmov ผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดเลย

ใช้ app inventer แปลงเป็นapp ครับ

app man

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 12:19:09 PM »
เพิ่งเห็นกระทู้ ครับ ปิดชะแระ

kurng

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 12:42:12 PM »
เพิ่งเห็นกระทู้ ครับ ปิดชะแระ

ถ้ามีคนจ้างก็ ยินดี ทำครับ ฮา  ;D

ใช้ app inventer แปลงเป็นapp ครับ

ผมว่าจะลอง ทดลองทำด้วยตัวนี้เหมือนกัน ว่ามันจะใส admob ได้ไหม

สำหรับ  Revmob  สามารถใส่  java   ลงใน html ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 12:44:08 PM โดย kurng »

MoonLord

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:56:23 AM »
ได้ผลเป็นไงบ้างครับคุณ kurng
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

kurng

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 01:10:08 PM »
ได้ผลเป็นไงบ้างครับคุณ kurng

หมายถึง  ใช้ app inventer ใส่ admob หรือครับ   หากใช่ ยังไม่ได้ลองเข้าไปทดลองเลยครับ