ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้เขาคุยอะไรกันครับ How make profit iPh  (อ่าน 2316 ครั้ง)

eboo

• Top Secrets
  • Newbie
  • *
กระทู้นี้เขาคุยอะไรกันครับ How make profit iPh
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 11:04:38 PM »
  กระทู้นี้เขาคุยอะไรกันครับ How make profit iPhone apps?

http://answers.onstartups.com/questions/35779/how-is-it-possible-to-make-a-profit-off-of-iphone-apps

เขาคุยอะไรกันครับ แปลได้ความว่าอะไรครับ ใครช่วยสรุปให้ฟังทีครับ

permchai

• Full Member
  • *
Re: กระทู้นี้เขาคุยอะไรกันครับ How make profit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 02:18:17 AM »
เหมือนเค้าลองคำนวณเล่น ๆ ดูว่าถ้าทำ iphone app เข้าไปขาย 1 app หักโน่นหักนี่ไปแล้วจะได้ประมาณ 40% ต่อ app ถ้าขาย app ละ 1 เหรียญก็จะได้ 40 cent แล้วเค้าก็มาคิดว่า ถ้าขายได้แล้วมาหักลบกับค่าจ้าง programmer หรืออะไรอื่น ๆ แล้วมันจะได้กำไรตรงไหนประมาณนนี้หน่ะครับ

eboo

• Newbie
  • *
Re: กระทู้นี้เขาคุยอะไรกันครับ How make profit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 09:52:26 AM »
ขอบคุณพี่ permchai มากครับ ที่เข้ามาช่วยตอบ

ถ้าทำตามเขาจะดีหรือเปล่าครับ

permchai

• *
Re: กระทู้นี้เขาคุยอะไรกันครับ How make profit iPh
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:32:13 PM »
ถ้ามีฝีมือในการเขียน app เอง ก็น่าจะทำได้ครับ คนที่เขียนกระทู้นั้นเค้าประเมินรายได้คร่าว ๆ แล้วเอามาหักลบกีบค่าใช้จ่ายที่อาจจะเกิดขึ้นในกรณีจ้างคนมาทำครับ

eboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 03:57:22 PM »
งั้นคนธรรมดาก็คงทำตามไม่ได้ เพราะไม่เก่งเหมือนเขาใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

permchai

• *
Re: กระทู้นี้เขาคุยอะไรกันครับ How make profit iPh
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:31:47 AM »
ถึงเราจะทำเก่งแบบคนอื่น ๆ ที่เค้าทำไม่ได้ แต่ว่าบางครั้งเราก็อาจจะมีเส้นทางอื่นที่เราถนัดแล้วก็ทำได้ดีก็ได้นะครับ ลองมองหลาย ๆ ทางดูครับ อาจจะเจอทางที่เหมาะกับเราก็ได้ ทางไหนที่ไม่ถนัดหรือไม่เหมาะก็ศึกษาไว้เป็นความรู้ครับ

eboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 02:03:48 PM »
ผมก็คงต้องหาทางที่ตัวเองถนัดกันต่อไป

ทุกคำแนะนำ มีประโยชน์มากครับ

ขอบคุณมากครับ