ผู้เขียน หัวข้อ: Mobile Site  (อ่าน 57115 ครั้ง)

พัฒน์ (ringo)

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
    • #redbubblesunsetdesign
Re: Mobile Site
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 06:08:56 AM »
ผมจะสมัครสมาชิก Google Play Developer จะส่งไปชิมลางสัก 30 Apps ก่อน แต่ไม่มี Crediit Card ครับ จะยืมของคนอื่นมาจ่ายได้มั๊ยครับ คือผมไม่แน่ใจว่าชื่อผู้ที่สมัครกับชื่อบัตร Crediit จำเป็นต้องชื่อเดียวกันหรือไม่ เพราะเคยเจอบางที่เขากำหนดให้ผู้ที่ทำธุรกรรมกับเขาต้องใช้บัตร Crediit ที่มีชื่อเดียวกันครับ

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 08:18:55 AM »
ผมจะสมัครสมาชิก Google Play Developer จะส่งไปชิมลางสัก 30 Apps ก่อน แต่ไม่มี Crediit Card ครับ จะยืมของคนอื่นมาจ่ายได้มั๊ยครับ คือผมไม่แน่ใจว่าชื่อผู้ที่สมัครกับชื่อบัตร Crediit จำเป็นต้องชื่อเดียวกันหรือไม่ เพราะเคยเจอบางที่เขากำหนดให้ผู้ที่ทำธุรกรรมกับเขาต้องใช้บัตร Crediit ที่มีชื่อเดียวกันครับ

พี่ ringo มีบัญชี กสิกรไทยเปล่าครับ   หากมี สมัครใช้ kbank ของกสิกร  แล้ว เราก็ไปสมัครใช้ e web card  จะได้เลข บัตรเคดิต กับ เลข cvv  มาไว้ใช้ทำธุรกรรมทางอินเตอร์เน็ต  ได้ครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:35:15 AM »

ใช้บัตรของคนอื่นได้ครับ
ผมใช้บัตรของภรรยา เขาก็ให้ผ่าน

ส่วน eWeb Card ของแบงก์กสิกร แบบที่คุณคังแนะนำ ผมลองแล้ว ไม่ผ่าน
(ไม่รู้จะเป็นเฉพาะบัตรผมคนเดียวหรือเปล่า ของคนอื่นอาจจะผ่านก็ได้)

ตอนนี้เว็บบางเว็บ เขาไม่รับ eWeb card แล้ว โดยเฉพาะ ebay ไม่รับแน่นอน

แต่ยืมบัตรเพื่อนที่สนิทมาใช้ได้ครับ แล้วค่อยจ่ายเงินสดให้เขา

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:49:16 AM »

ส่วน eWeb Card ของแบงก์กสิกร แบบที่คุณคังแนะนำ ผมลองแล้ว ไม่ผ่าน
(ไม่รู้จะเป็นเฉพาะบัตรผมคนเดียวหรือเปล่า ของคนอื่นอาจจะผ่านก็ได้)

เงินในบัญชีไม่พอเปล่าครับ อาจารย์  ;D    ผมแซวเล่นนะครับ

พอดีของผมสามารถใช้ได้ ก็เลยแนะนำไว้ครับ

เคยไม่ผ่าน ในบางครั้ง สาเหตุมันเกิดจาก เงินในบัญชีมีไม่ถึง    ผมเปิดบัญชีนี้เอาไว้เพื่อซื้อของทางเน็ต บางที่ใช้เพลิน ไม่ได้ดูยอดเงินฝาก เงินไม่พอ มันก็ไม่ผ่าน
แต่พอฝากเงินเข้าไปเกินจำนวนที่จะจ่าย มันก็ผ่าน ครับ   อาจจะเกิดจากสาเหตุทำนองนี้ก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 10:18:05 AM »

พี่ ringo มีบัญชี กสิกรไทยเปล่าครับ   หากมี สมัครใช้ kbank ของกสิกร  แล้ว เราก็ไปสมัครใช้ e web card  จะได้เลข บัตรเคดิต กับ เลข cvv  มาไว้ใช้ทำธุรกรรมทางอินเตอร์เน็ต  ได้ครับ

e web card มีครับ ใช้มา 6-7 ปีแล้ว แต่เห็นพระอาจารย์บอกว่าลองแล้วไม่ผ่านก็เลยไม่ลอง แต่ถ้าคุณคังผ่านผมว่าผมก็ต้องผ่าน เด๊๋ยวลองดู...ขอบคุณนะครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 10:58:16 AM »

เงินในบัญชีไม่พอเปล่าครับ อาจารย์  ;D    ผมแซวเล่นนะครับ

พอดีของผมสามารถใช้ได้ ก็เลยแนะนำไว้ครับ

เคยไม่ผ่าน ในบางครั้ง สาเหตุมันเกิดจาก เงินในบัญชีมีไม่ถึง    ผมเปิดบัญชีนี้เอาไว้เพื่อซื้อของทางเน็ต บางที่ใช้เพลิน ไม่ได้ดูยอดเงินฝาก เงินไม่พอ มันก็ไม่ผ่าน
แต่พอฝากเงินเข้าไปเกินจำนวนที่จะจ่าย มันก็ผ่าน ครับ   อาจจะเกิดจากสาเหตุทำนองนี้ก็ได้ครับ

น่าจะใช่ ลืมนึกตรงนี้ไป
เพราะผมเปิดทิ้งไว้เพื่อใช้ eweb card โดยเฉพาะ แต่เงินไม่ค่อยผ่านเข้าผ่านออก
เหลือเท่าไหร่ก็ไม่รู้
ผมคลิกสองสามที ไม่ผ่าน ก็นึกว่าเขาไม่ให้ใช้แบบเดียวกับ ebay

ใครอ่านในหนังสือ แล้วเจอข้อความที่ผมบอกว่า eweb card ใช้ไม่ได้ ขอให้แก้ไขใหม่ด้วย

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 11:25:30 AM »
ยืนยันว่าจ่ายเงินค่าสมัคร Google Play Developer ด้วย eWeb Card ของแบงก์กสิกรไทยได้แน่นอนครับ ผมเพิ่งจ่ายมาเมื่อครู่นี้เอง จ่ายเสร็จเขาบอกว่างี้ครับ

Your Registration as a Google Play developer is approved!
You can now upload and publish software to Google Play.

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:25:37 PM »
สนใจบทที่ 4 เหมือนกันครับ

ผมไม่นึกว่าเรื่องนี้จะมีคนสนใจมาก  เลยพูดเรื่องนี้ไว้ในวิดีโอนิดเดียว
ตอนนี้กำลังตัดต่อ พรุ่งนี้คงจะดาวน์โหลดได้แล้ว

หากมีคนสนใจจริงๆ คงต้องไปทำัอันใหม่ว่าด้วยเรื่องนี้โดยเฉพาะ
เพราะที่สรุปย่อๆไว้ในหนังสือนั้น มันแค่ภาพรวมๆ
ชี้ให้เห็นถึงโอกาสที่มีอยู่ และยังไม่มีใครทำมากนัก

แต่ในความเป็นจริงมันยังมีรายละเอียดปลีกย่อยที่ยังไม่ได้พูดถึงอีกมาก
มากพอๆกับหนังสือ kindle ทั้งเล่มทีเดียว
อาจต้องทำวิีดีโออันใหม่ เน้นเรื่องนี้เรื่องเดียว แต่หนังสือคงไม่มีเวลาทำแล้ว

ojogabonitoo

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:54:54 PM »
สนใจบทที่ 4 เหมือนกันครับ

ผมไม่นึกว่าเรื่องนี้จะมีคนสนใจมาก  เลยพูดเรื่องนี้ไว้ในวิดีโอนิดเดียว
ตอนนี้กำลังตัดต่อ พรุ่งนี้คงจะดาวน์โหลดได้แล้ว

หากมีคนสนใจจริงๆ คงต้องไปทำัอันใหม่ว่าด้วยเรื่องนี้โดยเฉพาะ
เพราะที่สรุปย่อๆไว้ในหนังสือนั้น มันแค่ภาพรวมๆ
ชี้ให้เห็นถึงโอกาสที่มีอยู่ และยังไม่มีใครทำมากนัก

แต่ในความเป็นจริงมันยังมีรายละเอียดปลีกย่อยที่ยังไม่ได้พูดถึงอีกมาก
มากพอๆกับหนังสือ kindle ทั้งเล่มทีเดียว
อาจต้องทำวิีดีโออันใหม่ เน้นเรื่องนี้เรื่องเดียว แต่หนังสือคงไม่มีเวลาทำแล้ว

รอติดตามเหมือนอย่างทุกครั้งครับ ไม่พลาดแน่นอน  ;D

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:03:01 PM »
ทำ AudioBooks เป็น vdo. เลยครับอาจารย์ เรื่องเดียวเองไม่ต้องทำเป็นหนังสือหรอก จะได้มีแนวทางทำมาหากินกันหลายแนวครับ เผลอๆอาจจะมีผู้สนใจมากกว่า Book Apps เอานา

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:27:45 PM »
ยืนยันว่าจ่ายเงินค่าสมัคร Google Play Developer ด้วย eWeb Card ของแบงก์กสิกรไทยได้แน่นอนครับ ผมเพิ่งจ่ายมาเมื่อครู่นี้เอง จ่ายเสร็จเขาบอกว่างี้ครับ

Your Registration as a Google Play developer is approved!
You can now upload and publish software to Google Play.

เยี่ยมเลยครับ ผมก็ไม่มีบัตรเครดิตเหมือนกัน  ;D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:29:57 PM »
ทำ AudioBooks เป็น vdo. เลยครับอาจารย์ เรื่องเดียวเองไม่ต้องทำเป็นหนังสือหรอก จะได้มีแนวทางทำมาหากินกันหลายแนวครับ เผลอๆอาจจะมีผู้สนใจมากกว่า Book Apps เอานา

ผมเห็นด้วยครับ อาจารย์ซุปขอ vdo ด้วยคนครับ

ปล.แล้วเรื่อง audiobook นี่จะโดนแสปมมั้ยครับ เห็นว่าอยู่นอกห้องลับ
ไว้เตือนสติกันนะครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:48:29 PM »

ผมก็อยากให้พวกเรากระจายความเสี่ยงไปหลายๆทาง

ถ้ามีรายได้ทางเดียว วันไหนไอ้ทางเดียวของเราเกิดปุบปับโดนปิดบัญชี
ไม่ว่าด้วยข้อหาใดก็ตาม อาจจะเกิดอาการหลับกลางอากาศฉับพลันเหมือนแมนนี่ ปาเกียว ก็ได้

ควรจะมีแนวทางหลักอย่างน้อยสัก 2 ทาง
ส่วนตัวผมเอง ตอนนี้กระจายไป 4 ทางแล้ว ถ้าเก้าอี้ตัวนี้โดนตัดขาไปสักขา อีกสามขาก็ยังยืนอยู่ได้

ผมเล่าเรื่อง AudioBooks ให้ฟังเล่นๆในหนังสือ เพราะไม่อยากให้หนังสือทั้งเล่มมีแต่เรื่อง book app อย่างเดียว
มีแกงเผ็ดแล้ว ก็ต้องมีแกงจืดบ้าง

แต่เมื่อมีคนสนใจเรื่องนี้หลายคน  ก็ต้องรวบรวมข้อมูลเฉพาะเรื่องนี้มาเล่าใหม่
เพราะรายละเอียดจริงๆมันไม่ได้มีแค่สี่ห้าหน้าเหมือนในหนังสือหรอกครับ

ที่คุณ Kindle Man กังวลว่าจะโดนสแปม
เรื่องนี้สแปมยาก เพราะเขาใช้คนตรวจ robot ตรวจไม่ได้
และมันมีทุนที่ต้องลงไปทุกครั้ง ถ้าคุณจะสแปม 200 เรื่อง ก็ต้องลงทุน 4000 เหรียญ
ผมไม่คิดว่านักสแปมจะกล้าลงทุนขนาดนี้ครับ เขาต้องการวิธีง่ายๆ เร็วๆ และไม่ต้องลงทุน
ถ้าเอาเงินมาเสี่ยง คนที่กล้าเสี่ยงเขาต้องมั่นใจว่างานมีคุณภาพพอที่จะทำใ้ห้เขาได้ทุนคืนเท่านั้น

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:52:30 PM »
สนใจ Audiobook เหมือนกันครับ โหวดให้อาจารย์ทำvdo ขยายความด้วยครับ  ;D

longtam

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 02:49:09 PM »

ผมสนใจศึกษา ออดิโอบุ๊คอีกคนครับ อ.supersonics