ผู้เขียน หัวข้อ: การเปิด kdp หลายบัญชี  (อ่าน 17744 ครั้ง)

ojogabonitoo

• Top Secrets
  • Sr. Member
  • *
Re: การเปิด kdp หลายบัญชี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:32:20 PM »
ผมยินดีรับความรู้ ใหม่ๆ ตลอดครับ  :)

longtam

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:54:27 AM »

ให้บอร์ดนี้มีเรื่องอื่นๆ นอกจาก kdp ก็ยิ่งดีครับอ.supersonics  :)

เป็นแนวทางให้เพื่อนๆได้เลือกทำกัน ถ้า kdp แบนจะได้มีรายได้

จากทางอื่นๆๆด้ด้วยครับ

สนับสนุนแนวคิดนี้มากครับ  ;D

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 07:01:17 PM »

ให้บอร์ดนี้มีเรื่องอื่นๆ นอกจาก kdp ก็ยิ่งดีครับอ.supersonics  :)

เป็นแนวทางให้เพื่อนๆได้เลือกทำกัน ถ้า kdp แบนจะได้มีรายได้

จากทางอื่นๆๆด้ด้วยครับ

สนับสนุนแนวคิดนี้มากครับ  ;D

ยังมีตัวที่อยากแนะอีกตัวหนึี่งคือ  ShareAsale  ผมทำเล่นๆมาสักพักแล้ว
ผมว่าตัวนี้เป็นยักษ์หลับที่คนไทยเราส่วนมากมองข้ามไป รู้จักกันแต่ amazon, clickbank, cj
เพราะนักทำ IM รุ่นแรกๆมักจะเน้นแต่สามตัวนี้ สินค้าบางตัวจาก shareasale ขายง่ายมาก
แม้จะไม่ง่ายเหมือน kindle ebook แต่ดีกว่าที่ผมคาดหวังเอาไว้มากมาย

ทีแรกก็คิดว่าจะยังไม่เอามาแนะนำ เพราะส่วนใหญ่ก็ยังทำ KDP ไปได้ดีกัันอยู่
แต่ตอนนี้หลายคนมีปัญหา โดนแบนกันบ่อย ก็คงต้องแนะแนวทางอื่นๆที่ไม่ใช่ KDP ไว้เป็นทางเลือกบ้าง ใครที่
โดนปิดแอคเคาท์ซ้ำแล้วซ้ำเล่าจะไ้ด้มีที่ไปกันบ้าง

คงจะไม่มาโพสท์เป็นตอนๆหรอก เพราะกินเวลานานกว่าจะจบ จะทำเป็นวิดีโอสักสามชั่วโมง เพราะเวลาทำ
น้อยกว่า ถ้าสมาธิดีๆสามวันก็พากย์จบ ใครสนใจก็ไปเปิดดูเอาเอง ใครไม่สนใจและยังมีความสุขดีกับ KDP
ก็ทำกันต่อไป

moddum

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 07:10:52 PM »
shareasale ตัวนี้สนใจมากครับอาจารย์ อยากตามไปด้วย ตอนนี้ผมก็แอบไปเปิด gig เอาไว้ที่ fiverr ก็เริ่มมีงานเข้ามาบ้างแล้ว

permanentrich

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 08:57:26 PM »
เฝ้ารอติดตาม ShareAsale ด้วยใจจดจ่อครับ .. ผมสมัครไว้ตั้งแต่สมัยแรกๆ (ต้องส่งแฟกซ์เอกสารยืนยันกลับไปอะไรสักอย่าง นานมากจนลืม) แล้วก็ไม่เคยได้จับเลย ไปทำอเมซอน adsense เป๋ไปเป๋มา ตามเทรนด์ของนักนิยม aff พี่น้องชาวไทย  ;D .. แต่ก็อย่างว่าครับ สมัยก่อน amazon ยิง ppc ตรงได้ ใครจะสนทำอย่างอื่น ยุคถัดมา seo กินกันอ้วนพี ใครจะสนอย่างอื่น ไหนจะ adsense รับทรัพย์กันอีก

แต่มาตอนนี้ ทางมันบีบแคบลงเรื่อยๆ ต้องหันไปกระจายความเสี่ยง กระจายไข่ลงตะกร้าหลายๆ ใบ .. โชคดีที่ได้อยู่ในกลุ่ม และมีอ.ซุปเป็นผู้นำทัพจัดศึกไปไหนไปกันครับ กินนิ่มๆ เนิบๆ แต่กินนานๆ คือนโยบายของเรา ฮา ฮา  ;D

Doody

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 10:00:09 PM »
รอด้วยคนครับ
KDP ยังทำต่อไปอย่างไม่ลดละ แต่ต้องเผื่อขาดเผื่อเหลือ กระจายความเสี่ยงไว้บ้างเหมือนกันครับ
โดนแบนแอคเคาท์หนเดียว ยังเสียวจนทุกวันนี้ ไม่ฝากอนาคตไว้ที่เดียวอีกแล้วครับ

katana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 11:23:19 PM »
shareasale...ผมได้ยินมานานแล้วครับ..แต่ไม่สนใจเลย...เพราะมี amazon,cj,clickbankมาบดบังรัศมีซะหมด
...ขอติดตามความรู้ใหม่ๆจากอ.ซุปด้วยคนครับ..... ;D.........ห้องลับเดี๋ยวจะขอตามไปนะครับ....

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 11:22:39 AM »
shareasale...ผมได้ยินมานานแล้วครับ..แต่ไม่สนใจเลย...เพราะมี amazon,cj,clickbankมาบดบังรัศมีซะหมด
...ขอติดตามความรู้ใหม่ๆจากอ.ซุปด้วยคนครับ..... ;D.........ห้องลับเดี๋ยวจะขอตามไปนะครับ....

เปิดบอร์ดนี้มาทีแรกก็ตั้งใจจะว่ากันด้วย KDP ล้วนๆ
แต่เมื่อหลายคนมีปัญหาการโดนไล่แบนกันไม่หยุดหย่อน ก็คงต้องขยายวงไปเรื่องอื่นๆบ้าง

ปีนี้ไม่เหมือนปีก่อน ปีที่แล้วพวกเราทำได้เดือนละเกิน $1000 ด้วย PD อย่างเดียวกันหลายสิบคน
วันนี้มันไม่ใช่แล้ว เพราะโดนปิดกันไปเยอะ  หลายคนเริ่มลงมือทำหนังสือเอง แต่ในระหว่างที่
การทำหนังสือเองยังปักหลักไม่แน่น ค้นหาแนวทางที่ชัดเจนยังไม่เจอ ก็คงต้องหาแนวทางอื่นๆไว้จุนเจือบ้าง
ผมก็ทดลองเรื่องใหม่อยู่ตลอด อันไหนได้ผลก็จะมาเล่าต่อ อันไหนเดี้ยงไปแล้วก็จะไม่มาเล่า

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 04:40:37 PM »

เปิดบอร์ดนี้มาทีแรกก็ตั้งใจจะว่ากันด้วย KDP ล้วนๆ
แต่เมื่อหลายคนมีปัญหาการโดนไล่แบนกันไม่หยุดหย่อน ก็คงต้องขยายวงไปเรื่องอื่นๆบ้าง

ปีนี้ไม่เหมือนปีก่อน ปีที่แล้วพวกเราทำได้เดือนละเกิน $1000 ด้วย PD อย่างเดียวกันหลายสิบคน
วันนี้มันไม่ใช่แล้ว เพราะโดนปิดกันไปเยอะ  หลายคนเริ่มลงมือทำหนังสือเอง แต่ในระหว่างที่
การทำหนังสือเองยังปักหลักไม่แน่น ค้นหาแนวทางที่ชัดเจนยังไม่เจอ ก็คงต้องหาแนวทางอื่นๆไว้จุนเจือบ้าง
ผมก็ทดลองเรื่องใหม่อยู่ตลอด อันไหนได้ผลก็จะมาเล่าต่อ อันไหนเดี้ยงไปแล้วก็จะไม่มาเล่า

รอติดตามอยู่นะครับอาจารย์   :)
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

funny

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:40:22 AM »

รอติดตามอยู่นะครับอาจารย์   :)
รอติดตามด้วยอีกคนครับ อาจารย์แต่ kdp ต้องหาแนวทางที่ใช่ให้เจอครับ :D

manissa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:34:03 AM »
 :'( เพิ่งโดนปิด acc มาเหมือนกันค่ะ  กำลังซึมเลย เพราะกำลังจะเอา pd ออกแล้วเอางานทำเอง ใส่ลงไป
แต่วันนี้ดันโดนปิดสะแล้ว   
ลองเขียนเมลล์ไปขอดูค่ะ ไม่รู้จะได้ผลอย่างไร   แต่คงต้องเปิด acc สำรองไว้ก่อน

ปล. ยังรอเส้นทางใหม่ๆ จาก อาจารย์ซุปฯ นะคะ

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 01:11:05 PM »
:'( เพิ่งโดนปิด acc มาเหมือนกันค่ะ  กำลังซึมเลย เพราะกำลังจะเอา pd ออกแล้วเอางานทำเอง ใส่ลงไป
แต่วันนี้ดันโดนปิดสะแล้ว   
ลองเขียนเมลล์ไปขอดูค่ะ ไม่รู้จะได้ผลอย่างไร   แต่คงต้องเปิด acc สำรองไว้ก่อน

ปล. ยังรอเส้นทางใหม่ๆ จาก อาจารย์ซุปฯ นะคะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ช่วงนี้ก็โดนกันเยอะเกือบทุกบอร์ด ลองดูทางอื่นๆเผื่อไว้บ้างก็ดีครับ

longtam

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:02:48 PM »

คุณFebruary ทำทางไหนบ้างครับ adsense น่าทำไหมครับ

ใช้บล็อกเกอร์ทำ ไม่ต้องใช้โอส พอได้เยอะๆค่อยเช่าทีหลัง  :)

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:35:08 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยเช่นกันครับ

เข้าใจความรู้สึก  ถ้าจะให้ดีได้ไอดีคืนแล้ว จะส่งหนังสือทำเองเข้าไปแทน แล้วถอด pd ออก ก็อย่าพึ่งส่งมากนะครับ

ลองส่งของใหม่ ถอดของเก่าออกหมดดูสักระยะ เดี๋ยว เค้าต๊องๆ แบนข้อหา ที่เคยอ้าง
อันเป็นตำนานว่า หนังสือไม่แตกต่าง มา

จะได้ไม่ต้องเสียหนังสือทำเองชุดใหม่ที่ส่งเข้าไป

"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:34:02 PM »

คุณFebruary ทำทางไหนบ้างครับ adsense น่าทำไหมครับ

ใช้บล็อกเกอร์ทำ ไม่ต้องใช้โอส พอได้เยอะๆค่อยเช่าทีหลัง  :)

Adsense ผมยังไม่เคยทำเลยครับ สมัยก่อนทำแต่ ppc  :)