ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65615 ครั้ง)

funny

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 12:11:10 PM »
admob ตอนนี้ มันก็รับตังค์ผ่าน adsense แล้วนี่ครับ
ผมก็ทำ Apps และ youtube รับเงินผ่าน adsense บัญชีเดียวกันครับ
นอกจากว่าคุณอยากแยกชื่อบัญชี ก็ควรทำคนละเครื่องดีกว่าครับ

แต่ถ้า youtube โดนแบนหนักๆ ประเภท ผิดร้ายแรง หรือผิดหลายๆรอบ มันก็จะลามมาปิด adsense ด้วย
คราวนี้ละก็ไปหมดเลยครับ ทุกอย่างที่ link มา adsense บัญชีนี้

ทำ youtube สามารถติด ads เจ้าอื่นได้ครับ ลองหาข้อมูลดู
แต่ได้ค่า โฆษณาต่อ click น้อยมาก

ขนาด adsense ตลาด youtube ในไทย click นึงประมาณ 2-5 cent เองครับ

ขอบคุณครับ

goong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 09:55:37 PM »
สอบถาม อ.ซุป ebook อ.จัดทำเป็นรูปเล่มหรือป่าวคะ เพราะยังไม่ได้เป็นรูปเล่มเลยค่ะ

คงต้องรอปลายเดือนครับ
แก้ไขต้นฉบับใหม่อีกหลายรอบ เพิ่งส่งไปโรงพิมพ์ไม่กี่วันนี่เอง

อ.ซุป ค่ะ ไม่ทราบหนังสือรูปเล่ม ทยอยส่งให้หรือยังคะ เพราะยังไม่ได้รับเลยเกรงว่าจะตกหล่นค่ะ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 10:58:04 PM »
สอบถาม อ.ซุป ebook อ.จัดทำเป็นรูปเล่มหรือป่าวคะ เพราะยังไม่ได้เป็นรูปเล่มเลยค่ะ

แก้ไขต้นฉบับใหม่อีกหลายรอบ เพิ่งส่งไปโรงพิมพ์ไม่กี่วันนี่เอง

อ.ซุป ค่ะ ไม่ทราบหนังสือรูปเล่ม ทยอยส่งให้หรือยังคะ เพราะยังไม่ได้รับเลยเกรงว่าจะตกหล่นค่ะ

ไม่ได้ตกหล่นหรอกครับ จริงๆแล้วยังไม่มีใครได้รับหนังสือเป็นเล่มเลยสักคน
ผมมาธุระที่สงขลาบ้านเกิดเสืยเป็นเดือนแล้ว ทีแรกคิดว่าจะมาสัปดาห์เดียวแล้วกลับ แต่แล้วมันก็ติดพันหลายเรื่อง จึงยังกลับไม่ได้
หนังสือยังกองอยู่ที่โรงพิมพ์ใกล้จุฬา ส่งต้นฉบับให้เขานานแล้ว จ่ายตังค์ไปหมดแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปรับมาเลย
จะสังเกตว่าช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้โพสท์อะไรมาก ยกเว้นในห้อง Shopify ที่ต้องอธิบายต่อเพราะสมาชิกรออยู่
แต่ยังไงก็จะส่งให้ทุกคนภายในเดือนนี้ 20 กว่าเล่มไม่ใช่จำนวนมาก ติดขัดอย่างเดียวที่ไม่ได้อยู่ในกรุงเทพนี่แหละครับ

goong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 11:53:50 PM »

ไม่ได้ตกหล่นหรอกครับ จริงๆแล้วยังไม่มีใครได้รับหนังสือเป็นเล่มเลยสักคน
ผมมาธุระที่สงขลาบ้านเกิดเสืยเป็นเดือนแล้ว ทีแรกคิดว่าจะมาสัปดาห์เดียวแล้วกลับ แต่แล้วมันก็ติดพันหลายเรื่อง จึงยังกลับไม่ได้
หนังสือยังกองอยู่ที่โรงพิมพ์ใกล้จุฬา ส่งต้นฉบับให้เขานานแล้ว จ่ายตังค์ไปหมดแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปรับมาเลย
จะสังเกตว่าช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้โพสท์อะไรมาก ยกเว้นในห้อง Shopify ที่ต้องอธิบายต่อเพราะสมาชิกรออยู่
แต่ยังไงก็จะส่งให้ทุกคนภายในเดือนนี้ 20 กว่าเล่มไม่ใช่จำนวนมาก ติดขัดอย่างเดียวที่ไม่ได้อยู่ในกรุงเทพนี่แหละครับ

ได้ค่ะอ.ซุป อยากจะเข้าห้องshopify เหมือนกัน แต่ติดที่บ่จี้นี่จิ่คะ

newcome

• *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 11:09:10 AM »
  พอดีผมย้ายที่ทำงานใหม่ เลยไม่ค่อยได้มีเวลา ว่าง แต่มักแอบเข้ามาอ่าน แว็บ ๆ ช่วงนี้เงียบเหงาจังครับ ไม่ค่อยมีใคร คงกำลังตั้งอกตั้งใจ ขายของกันอยู่แน่ๆ   แล้ว shopify เป็นไงกันบ้างครับ ถ้าพอมีเวลา รบกวน เอายอดขายมาโพสต์ กระตุ้นต่อมอยากบ้างสิครับ   พองานใหม่เข้าที่เข้าทาง จะได้ตามไปด้วยครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 12:11:08 PM »
แล้ว shopify เป็นไงกันบ้างครับ ถ้าพอมีเวลา รบกวน เอายอดขายมาโพสต์ กระตุ้นต่อมอยากบ้างสิครับ   พองานใหม่เข้าที่เข้าทาง จะได้ตามไปด้วยครับ

ยังศึกษากันอยู่ครับ เพิ่งมาได้สัก 70% ของเส้นทาง จากภาพรางๆก็เริ่มเห็นชัดขึ้น แต่ยอดขายยังไม่มีมาอวดตอนนี้หรอกครับ คงอีกสักพักหนึ่ง

newcome

• *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 12:54:29 PM »
มือชั้นเซียน ระดับท่าน Doody  คงมีเรื่องเซอร์ไพร  มาอวดเร็ว ๆนี้ แน่ ๆ ครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 02:45:51 PM »
มือชั้นเซียน ระดับท่าน Doody  คงมีเรื่องเซอร์ไพร  มาอวดเร็ว ๆนี้ แน่ ๆ ครับ

ขอให้สมพรปากครับ ผู้พัน  ตั้งแต่หมดยุคทองของ video apps ผมฝืดมาเป็นปีแล้ว
ปีนี้คงได้เวลาฟ้าสีทองผ่องอำไพบ้างแล้ว เพราะวิธีการหา free traffic ที่อาจารย์สอนใน Shopify มันเอามาใช้ได้กับอีกหลายแนว
ผมกะว่าถ้าทำ Shopify ไม่รุ่ง ก็จะเอามันมาประยุกต์กับแนวอื่น คงเอาดีได้สักทางหนึ่ง ยังไงปีนี้ก็ต้องกลับมากระเป๋าตุงเหมือนเก่าให้ได้

newcome

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 11:59:19 AM »

ขอให้สมพรปากครับ ผู้พัน  ตั้งแต่หมดยุคทองของ video apps ผมฝืดมาเป็นปีแล้ว
ปีนี้คงได้เวลาฟ้าสีทองผ่องอำไพบ้างแล้ว เพราะวิธีการหา free traffic ที่อาจารย์สอนใน Shopify มันเอามาใช้ได้กับอีกหลายแนว
ผมกะว่าถ้าทำ Shopify ไม่รุ่ง ก็จะเอามันมาประยุกต์กับแนวอื่น คงเอาดีได้สักทางหนึ่ง ยังไงปีนี้ก็ต้องกลับมากระเป๋าตุงเหมือนเก่าให้ได้

ผมขอเอาใจช่วยครับ ขอให้ร่ำรวยกันทั่วหน้าครับ
เดี๋ยวช่วงมีเวลาจะตามเข้าไปร่วมด้วยครับ
ตอนนี้ย้ายจากใต้ ขึ้นมาอยู่น่านแล้วครับ กำลังปรับตัวเข้ากับงานใหม่อยู่ครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 05:15:03 PM »
อยากจะเข้าห้องshopify เหมือนกัน แต่ติดที่บ่จี้นี่จิ่คะ

เห็นใจคนที่ไม่มีทุนครับ ถ้าเป็นไปได้อยากสอนฟรีเสียด้วยซ้ำ
เมื่อห้าหกปีก่อนสมัยอยู่บอร์ดเก่าก็ฟรีเป็นส่วนมาก ถ้าพิมพ์เป็นหนังสือก็เล่มละ 399 เท่านั้น
แต่ทุกวันนี้ ทุกอย่างมันไม่เหมือนเดิม ซื้อของฝรั่งมาแต่ละหลักสูตร มันก็ตั้งราคามาแพงๆทั้งนั้น
กว่าจะเอามาอธิบายได้สักเรื่อง ซื้อเขามา 5-6 เจ้า เพื่อเอาข้อมูลหลายๆด้านมารวมกัน บวกแล้วก็เป็นพันเหรียญ

ที่จริงเรื่องนี้อยากให้คนไทยทำกันมากๆ เพราะมันไม่ยากเท่าไหร่ ไม่ต้องสร้าง content เป็นภาษาอังกฤษ สินค้าก็ไม่ต้องส่งเอง
ถ้าไม่มีตังค์ซื้อ Ads ก็ยังพอมีทางหา free traffic ได้ ลงทุนจริงๆแค่เดือนละ $12 ก็ทำได้
แต่พวกเราส่วนมากไม่ถนัดการเป็นเถ้าแก่ ถนัดเป็น affiliate มากกว่า เพราะไม่ต้องรับผิดชอบมาก จึงมีคนสนใจน้อย

ผมอาจจะแสดงวิธีทำแบบ Basic ไปใส่ Youtube ไว้ ให้คนที่ไม่มีกำลังทุนพอเริ่มต้นเล็กๆได้
ส่วนข้อมูลด้านลึกต้องเก็บไว้สำหรับสมาชิกห้องลับต่อไป ถ้าเปิดเผยหมดก็เกรงใจพวกเขา
แต่ต้องรอกลับกรุงเทพก่อน ตอนนี้ยังอยู่ต่างจังหวัด

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 01:22:00 AM »

ผมขอเอาใจช่วยครับ ขอให้ร่ำรวยกันทั่วหน้าครับ
เดี๋ยวช่วงมีเวลาจะตามเข้าไปร่วมด้วยครับ
ตอนนี้ย้ายจากใต้ ขึ้นมาอยู่น่านแล้วครับ กำลังปรับตัวเข้ากับงานใหม่อยู่ครับ

มีคนเริ่มตีไข่แตกบ้างแล้วครับ หลังจากพยายามอยู่สองเดือน ดีใจกับเขาด้วย
เขาเพิ่งส่งภาพมาให้ดู บอกว่ากำไร 60% ของยอดขาย ก็นับว่าไม่เลวสำหรับการเริ่มต้น
แต่คนอื่นจะทำได้แบบนี้หรือเปล่า ผมก็ไม่อาจรับรองได้ สิ่งที่คนหนึ่งทำแล้วไปได้ดีอาจจะเป็นเรื่องยุ่งยากลำบากใจสำหรับอีกคนหนึ่ง
เหมือนทุกแนวที่ผ่านมา มีทั้งคนที่ทำได้ดีและมีคนทำแล้วไปไม่ถึงไหน เรื่องนี้ก็ว่ากันไปตามความถนัดละครับ
ค้นหาทางของตัวเองให้เจอแล้วจับให้มั่นสักทางเดียวก็พอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2016, 01:25:12 AM โดย supersonics »

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 05:11:20 AM »

มีคนเริ่มตีไข่แตกบ้างแล้วครับ หลังจากพยายามอยู่สองเดือน ดีใจกับเขาด้วย
เขาเพิ่งส่งภาพมาให้ดู บอกว่ากำไร 60% ของยอดขาย ก็นับว่าไม่เลวสำหรับการเริ่มต้น
แต่คนอื่นจะทำได้แบบนี้หรือเปล่า ผมก็ไม่อาจรับรองได้ สิ่งที่คนหนึ่งทำแล้วไปได้ดีอาจจะเป็นเรื่องยุ่งยากลำบากใจสำหรับอีกคนหนึ่ง
เหมือนทุกแนวที่ผ่านมา มีทั้งคนที่ทำได้ดีและมีคนทำแล้วไปไม่ถึงไหน เรื่องนี้ก็ว่ากันไปตามความถนัดละครับ
ค้นหาทางของตัวเองให้เจอแล้วจับให้มั่นสักทางเดียวก็พอ

เขาบอกหรือเปล่าครับว่าได้ traffic มาจากแบบฟรีหรือซื้อ traffic

ตอนนี้ผมก็รอเรียนจบ พอพระเจ้าตาsupฯ สั่งลุย ผมก็จะลงทะเบียน shopify กับจดโดเมน (จะลงทะเบียนรอไว้ก่อนก็เสียดายเวลา) อาจจะรอเงินตั้งตัวติดกระเป๋าอีกหน่อยก็พร้อมลุย

Doody

• *
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 09:05:33 AM »

เขาบอกหรือเปล่าครับว่าได้ traffic มาจากแบบฟรีหรือซื้อ traffic

ตอนนี้ผมก็รอเรียนจบ พอพระเจ้าตาsupฯ สั่งลุย ผมก็จะลงทะเบียน shopify กับจดโดเมน (จะลงทะเบียนรอไว้ก่อนก็เสียดายเวลา) อาจจะรอเงินตั้งตัวติดกระเป๋าอีกหน่อยก็พร้อมลุย

เห็นเขียนว่า Today's Sales แสดงว่าเป็นยอดในวันเดียว คงจะเป็น Facebook ads นะครับ เพราะแบบฟรีไม่น่าจะทำยอดได้ขนาดนี้
คนเก่งๆที่ไม่ค่อยเปิดเผยตัวยังมีอีกเยอะครับ ตั้งแต่สมัย KDP แล้ว อาจารย์บอกว่ามีคนที่ทำได้เกือบแสนหลายคน แต่ไม่ค่อยมาโพสท์ข้างนอก
มีแต่แจ้งผลงานหลังไมค์ ก็ต้องเคารพสิทธิของเขาครับ  ส่วนผมยังไม่มีอะไรมาอวดหรอกครับ ยังไม่ได้เริ่มแบบจริงจังเลย แต่ใกล้แล้ว

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 10:10:31 AM »
ผมอาจจะแสดงวิธีทำแบบ Basic ไปใส่ Youtube ไว้ ให้คนที่ไม่มีกำลังทุนพอเริ่มต้นเล็กๆได้
ส่วนข้อมูลด้านลึกต้องเก็บไว้สำหรับสมาชิกห้องลับต่อไป ถ้าเปิดเผยหมดก็เกรงใจพวกเขา
แต่ต้องรอกลับกรุงเทพก่อน ตอนนี้ยังอยู่ต่างจังหวัด
ขอบคุณครับ อาจารย์ รอรับชมครับ

พูดได้ตรงใจครับ อันนี้
อ้างถึง
แต่พวกเราส่วนมากไม่ถนัดการเป็นเถ้าแก่ ถนัดเป็น affiliate มากกว่า เพราะไม่ต้องรับผิดชอบมาก

ผมเคยขายใน ebay มาบ้าง เข้าใจความรู้สึกนี้เลย ต้องใช้ความรับผิดชอบจริงๆ

ตอนนี้ผมกะลังไปได้ดีกะ youtube สิ้นเดือนนี้ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะเอายอด มากระตุ้น เพื่อนๆอีกครั้งครับ
มีอะไรให้เสียวๆ อยู่เรื่อย ;D

longtam

• *
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 10:26:37 AM »
ยินดีด้วยสำหรับคนที่ทำรายได้จากshopifyได้ครับ
แนวทางที่อ.supersonics สอนคนในเว็บก็นำไปทำสำเร็จเสมอๆครับ  :)

คุณ4Azlanใช้account gmail youtube เมลล์เดียวกับ
ที่ทำadmobหรือเปล่าครับ

admobผมยังปลอดภัยดีแต่ไม่ได้ทำyoutube ต้องแยกเมลล์ไหมครับ
เวลาจะทำyoutube กลัวว่าเวลาโดนแบนมันจะพ่วงแบนไปทั้งคู่ไหมครับ