ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65601 ครั้ง)

พัฒน์ (ringo)

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
    • #redbubblesunsetdesign
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 06:49:45 PM »
แตกแล้วจ้า....เว็ปไทยของผมไข่แตกแล้ว $.04 เพิ่งโพสต์ไปเมื่อหนึ่งชั่วโมงก่อน   ฮาาาาา   ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 06:58:09 PM โดย พัฒน์ »

longtam

• *
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 11:36:43 PM »
เริ่มเป้าหมายใหม่กับadsenseไทย หรือครับคุณพัฒน์

โพสเดียวก็มาเลย อะไรจะไวขนาดนี้ครับ  ;D

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 05:20:35 AM »
เริ่มเป้าหมายใหม่กับadsenseไทย หรือครับคุณพัฒน์

โพสเดียวก็มาเลย อะไรจะไวขนาดนี้ครับ  ;D

ทราฟฟิคฟรีครับ แค่ Invite เพื่อเข้าเพจยังไม่ได้ซื้อทราฟฟิคเพราะเว็ปยังไม่สมบูรณ์ต้องเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย

• *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 08:43:57 AM »
เงียบเหงาจังเลยครับ ซุ่มทำอะไรมาเล่าสู่กันฟังบ้าง   ;D

Doody

• *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 09:25:44 AM »
เงียบเหงาจังเลยครับ ซุ่มทำอะไรมาเล่าสู่กันฟังบ้าง   ;D

ไปขลุกอยู่ในห้อง Shopify เสียส่วนมาก
-ทำความรู้จักกับ  wholesale2b.com, printful.net, printaura.com, merchify.com
(เพิ่มเติมจาก aliexpress และ ebay ที่อยู่ในหนังสือ)
-หาสินค้าเพื่อ dropship
-ตกแต่งหน้าร้าน
-ศึกษา fb ads (ส่วนใครไม่มีทุนซื้อ ads อาจารย์ก็แนะเทคนิคแบบฟรีไว้บ้างพอสมควร)

แค่นี้ผมก็ไม่มีเวลาเหลือเพื่อทำอย่างอื่นแล้วครับ
youtube cc ก็ไม่ได้อัพโหลดเพิ่มเลย ได้แต่ติดตามดู 5 โคโยตี้ที่ยอด views เกินหมื่นไปแล้ว ยอดเงินน่าจะหลายสิบเหรียญ
เอาใจช่วยพี่พัฒน์กับคลิปโคโยตี้และเว็บไทยครับ

คิดว่าต้นมีนา นักเรียนทุกคนคงเปิดร้าน Shopify ได้คนละร้าน
ลงทุนร้านละ $14 ต่อเดือน ก็ไม่แพงเท่าไหร่ (อาจารย์หา link ของถูกมาให้โดยที่ผมหาเองไม่เจอ)
ปลายเดือนหน้าคงมียอดมาอวดเพื่อนๆที่อยู่ข้างนอกบ้าง 

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 09:53:14 AM »

ไปขลุกอยู่ในห้อง Shopify เสียส่วนมาก
-ทำความรู้จักกับ  wholesale2b.com, printful.net, printaura.com, merchify.com
(เพิ่มเติมจาก aliexpress และ ebay ที่อยู่ในหนังสือ)
-หาสินค้าเพื่อ dropship
-ตกแต่งหน้าร้าน
-ศึกษา fb ads (ส่วนใครไม่มีทุนซื้อ ads อาจารย์ก็แนะเทคนิคแบบฟรีไว้บ้างพอสมควร)

แค่นี้ผมก็ไม่มีเวลาเหลือเพื่อทำอย่างอื่นแล้วครับ
youtube cc ก็ไม่ได้อัพโหลดเพิ่มเลย ได้แต่ติดตามดู 5 โคโยตี้ที่ยอด views เกินหมื่นไปแล้ว ยอดเงินน่าจะหลายสิบเหรียญ
เอาใจช่วยพี่พัฒน์กับคลิปโคโยตี้และเว็บไทยครับ

คิดว่าต้นมีนา นักเรียนทุกคนคงเปิดร้าน Shopify ได้คนละร้าน
ลงทุนร้านละ $14 ต่อเดือน ก็ไม่แพงเท่าไหร่ (อาจารย์หา link ของถูกมาให้โดยที่ผมหาเองไม่เจอ)
ปลายเดือนหน้าคงมียอดมาอวดเพื่อนๆที่อยู่ข้างนอกบ้าง

เยี่ยมครับ ชอบตรง "ลงทุนร้านละ $14 ต่อเดือน" นี่ล่ะ แบบนี้ในอนาคตผมคงมีโอกาสใด้ทำกับเขาบ้าง ให้กำลังใจให้ทุกคนทำได้สำเร็จครับ เว็ปไทยของผมได้ทดลองซื้อทราฟฟิคไปแล้วแต่ผลตอบรับยังไม่ดี ที่ได้คือประสพการณ์ ตอนนี้ถอยออกมาดูทิศทางลมก่อน อ่านหนังสือกับทำจริงไม่เหมือนกันนะครับ มันยังมีรายละเอียดต่างๆที่ต้องเรียนรู้อีกมากต้องลงมือทำจริงๆเท่านั้นถึงจะรู้

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 03:51:50 PM »
$14 ต่อเดือน นี่ค่าอะไรบ้างครับ  :)
ไว้เตือนสติกันนะครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 04:11:03 PM »
$14 ต่อเดือน นี่ค่าอะไรบ้างครับ  :)

ค่าเช่าระบบของ Shopify เพื่อเปิดร้านเท่านั้นครับ ไม่เกี่ยวกับการโฆษณา
แต่จำกัดว่าวางสินค้าได้แค่ 25 รายการ ถ้ามากกว่านี้ต้องจ่าย $29 ต่อเดือน
แค่นี้ก็พอเริ่มต้นได้แล้วครับ

longtam

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 08:01:01 PM »
Shopify น่าสนใจมากๆครับ

ผมอยากตามเข้าไปทันทีเลย แต่ตอนนี้เงินไม่พอครับ

คงต้องรอปลายเดือนถึงจะตามเข้าไปเรียนได้ครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 08:32:25 PM »

ค่าเช่าระบบของ Shopify เพื่อเปิดร้านเท่านั้นครับ ไม่เกี่ยวกับการโฆษณา
แต่จำกัดว่าวางสินค้าได้แค่ 25 รายการ ถ้ามากกว่านี้ต้องจ่าย $29 ต่อเดือน

"วางสินค้าได้แค่ 25 รายการ" นี่รายการละกี่ชิ้นครับ หรือหมายถึง 25 รายการก็คือ 25 ชิ้น

Doody

• *
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 08:46:43 PM »

"วางสินค้าได้แค่ 25 รายการ" นี่รายการละกี่ชิ้นครับ หรือหมายถึง 25 รายการก็คือ 25 ชิ้น

ผมใช้คำว่ารายการอาจจะทำให้สับสน
ความหมายของผม คือ เอาสินค้ามาวางได้ 25 ตัว แต่ละตัวจะขายกี่พันชิ้นก็เรื่องของเรา
ตัวไหนขายไม่ดีเราก็ถอดออก เอาตัวใหม่มาแทน แต่รวมแล้วอย่าให้เกิน 25

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 08:53:51 PM »

ผมใช้คำว่ารายการอาจจะทำให้สับสน
ความหมายของผม คือ เอาสินค้ามาวางได้ 25 ตัว แต่ละตัวจะขายกี่พันชิ้นก็เรื่องของเรา
ตัวไหนขายไม่ดีเราก็ถอดออก เอาตัวใหม่มาแทน แต่รวมแล้วอย่าให้เกิน 25

แบบนี้ $14 ต่อเดือนคุ้มมากครับ เอ...อยากเข้ากับเขาบ้างแล้ว    :D

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 12:02:10 PM »

แบบนี้ $14 ต่อเดือนคุ้มมากครับ เอ...อยากเข้ากับเขาบ้างแล้ว    :D

ใครมาช้าก็ไม่เป็นไรครับ อ่านรวดเดียวสามวันก็ตามทัน เพราะอาจารย์อธิบายเข้าใจง่าย
ผมหายไปจากบอร์ดนี้สี่ปี สมัครเป็นสมาชิกไว้ตอนเปิดบอร์ดใหม่ๆ แล้วหายไปเลย
เพิ่งกลับมาเข้าห้อง Shopify เป็นห้องแรก รู้สึกชอบมากครับ
เสียดายโอกาสที่ผ่านไป ทั้ง apps  youtube  fba kobo ไม่ได้แตะต้องเลย แต่จะวนกลับไปเริ่มใหม่ก็คงไม่มีเวลาแล้ว
ตอนนี้จะทำ shopify ให้ดีที่สุด

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 02:21:07 PM »
shopify ไม่ได้โปรโมตสินค้าให้เราใช่มั้ยครับ เราต้องโปรโมตเองทั้งหมดเลยเหรอครับ
ไว้เตือนสติกันนะครับ

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 03:02:30 PM »
shopify ไม่ได้โปรโมตสินค้าให้เราใช่มั้ยครับ เราต้องโปรโมตเองทั้งหมดเลยเหรอครับ

ต้องโปรโมทเองทั้งหมดครับ
แต่ถ้าเข้าใจวิธีโปรโมท มันก็ขายได้เรื่อยๆ

อันนี้เอามาจากในห้อง shopify (ขออนุญาตอาจารย์เอามาเป็นตัวอย่างนะครับ)

http://specialdesignjewelry.com/products/jesusring

ส่วนต้นทางมันมาจากตรงนี้

http://www.aliexpress.com/wholesale?catId=0&initiative_id=SB_20160301234859&SearchText=jesus+titanium+ring

ผมยังขายไม่ได้หรอกครับ เพราะยังหัดอยู่ หน้าร้านยังทำไม่เสร็จ
แต่จากตัวอย่างหลายตัวอย่าง และเทคนิคการโปรโมทแบบต่างๆที่อาจารย์แสดงให้ดู คิดว่าคงจะทำได้เร็วๆนี้