ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65609 ครั้ง)

พัฒน์ (ringo)

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
    • #redbubblesunsetdesign
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 04:18:03 PM »
สุดยอดครับ พี่พัฒน์  โคโยตี้ เดือด จริงๆ
ผมคนเดียวก็หลายวิวแล้วคร้าบ เดือดจริงๆ 55

ขอบคุณครับ    ;D

พี่ริงโก้ ทำ youtube หวังผลจากอะไรเหรอครับ
ให้คนไปที่เวปที่ติด adsense เหรอครับ

อันนี้ให้มันทำเงินจากการคลิกโฆษณา adsense หรือการปล่อยโฆษณาให้เล่นจนจบ อันที่จริงไม่ได้หวังอะไรแค่ทำเล่นๆ ระหว่างพักจากการเขียนบทความครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2016, 05:21:36 AM โดย พัฒน์ »

newcome

• *
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 12:59:39 PM »
ไปไหนกันหมดครับพี่น้อง วัน สองวันนี้เงียบมากเลยครับ
พอดีช่วงนี้ งานหลวงเบาลง เลยมีเวลาเข้ามาทุกวัน

Doody

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 02:31:03 PM »
ไปไหนกันหมดครับพี่น้อง วัน สองวันนี้เงียบมากเลยครับ
พอดีช่วงนี้ งานหลวงเบาลง เลยมีเวลาเข้ามาทุกวัน

ไปหัดทำ Shopify ตามในหนังสืออย่างขมักเขม้นครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 08:56:27 PM »

ไปหัดทำ Shopify ตามในหนังสืออย่างขมักเขม้นครับ

หนังสือเพิ่งส่งไปให้บทเดียว  บางคนอ่านจบก็ลงมือทำทันที ก็แล้วแต่ความพร้อมของแต่ละคน 
ส่วนตัวผมคิดว่าเรื่องนี้ไม่น่าจะยากอะไร แต่อาจจะต้องทดสอบสินค้าหลายตัวหน่อยกว่าจะขายได้
หนังสือฉบับสมบูรณ์กำลังแก้ไขอยู่ คงจะเสร็จสุดสัปดาห์นี้

newcome

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 06:42:11 AM »

อ้อ เป็นเช่นนี้ นี่เอง เหรอครับ
ผมอ่านไป 3 รอบแล้วแต่ยังไม่แน่ใจ เลยยังรอ ๆ อยู่
ตอนนี้กำลังหัดทำเว็บภาษาไทยอยู่ครับ โดยท่านโปรพัฒน์ กำลังกรุณาเทรนให้อยู่ครับ
พี่พัฒน์ ใจดีมากเลยครับ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 12:01:32 PM »

อ้อ เป็นเช่นนี้ นี่เอง เหรอครับ
ผมอ่านไป 3 รอบแล้วแต่ยังไม่แน่ใจ เลยยังรอ ๆ อยู่
ตอนนี้กำลังหัดทำเว็บภาษาไทยอยู่ครับ โดยท่านโปรพัฒน์ กำลังกรุณาเทรนให้อยู่ครับ
พี่พัฒน์ ใจดีมากเลยครับ

อย่าชมมากครับ ผมคนบ้ายอ    ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2016, 01:08:24 PM โดย พัฒน์ »

newcome

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 07:42:18 AM »
ไม่ได้ชมครับ ความจริง เดี๋ยวเสร็จ แล้ว จะเอามาโชว์ พี่น้องได้ชมครับ

longtam

• *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 12:04:23 PM »
ปีใหม่นี้คงเป็นแนวทางที่อ.supersonicsบอกไว้ครับ

เน้นเนื้อหาของตัวเอง เน้นระยะยาวๆครับ  :)

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มกราคม 23, 2016, 09:36:14 PM »
ปีใหม่นี้คงเป็นแนวทางที่อ.supersonicsบอกไว้ครับ

เน้นเนื้อหาของตัวเอง เน้นระยะยาวๆครับ  :)

หลายคนกำลังเริ่มต้นทำเว็บเอง สร้างเนื้อหาของตัวเอง
เป็นความคิดที่ดีครับ เพราะไม่มีใครมาปิดเว็บเราได้ เหมือนการโดนปิดแอคเคาท์จากค่ายใหญ่ๆ
ตอนนี้เว็บภาษาไทยก็ทำมาหากินได้  ตั้งแต่มี smartphone คนไทยเข้าถึงเน็ตมากกว่าเมื่อสามปีก่อนหลายเ่ท่า
คุณพัฒน์ทำ youtube cc แนวไทยๆ ตอนนี้ traffic มากันระเบิดเถิดเทิงยิ่งกว่าตอนทำเป็นภาษาอังกฤษเสียอีก

หนังสือเล่มที่แล้ว แม้จะเอาของฝรั่งมาเป็นตัวอย่างล้วนๆ แต่ก็เอามาประยุกต์ใช้กับเว็บไทยได้
หนังสือที่กำลังจะเสร็จพรุ่งนี้ ตัวอย่างในหนังสือเป็นของฝรั่งเหมือนกัน แต่ก็เอาไปพลิกแพลงใช้กับเว็บไทยได้เช่นกัน

หนังสือคงจะเสร็จสมบูรณ์พรุ่งนี้ครับ เล่มนี้หนักที่สุดเท่าที่เคยทำมา เพราะหลายประเด็นเหลือเกิน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 12:35:14 AM »
หนังสือฉบับสมบูรณ์ จะส่งให้วันจันทร์ครับ
ขอตรวจทานอีกรอบหนึ่งเพื่อหาข้อผิดพลาด

ถ้าเป็น free traffic เช่น kdp ผมไม่ต้องระวังมาก ผิดพลาดก็แค่เสียเวลา
แต่วิธีจ่ายตังค์มันต่างกัน ให้ข้อมูลผิดไปย่อมไม่เป็นผลดีกับใคร
บางเรื่องที่ผมไม่แน่ใจ ผมตัดทิ้งไปเลยทั้งบท

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 01:47:53 PM »
หนังสือ Paid Traffic + Shopify เวอร์ชั่น PDF จะส่งให้บ่ายนี้

ถ้าบ่ายสามโมงแล้วยังไม่ได้รับ โปรดแจ้งชื่อมาด้วย
เพราะการตกหล่นก็มีบ้าง ครั้งที่แล้วก็ข้ามรายชื่อไป 2-3 คน จาก 20 คน

เนื่องจากมันมีหลายเรื่อง ขั้นตอนบางอย่างอาจจะรวบรัดไปบ้าง
ใครทำแล้วติดขัดตรงไหน ก็ถามมาได้ จะอธิบายเพิ่มเติม
แต่ผมคิดว่าน่าจะทำกันได้โดยไม่ขลุกขลักมาก

ส่วนเรื่อง mobile CPA มันมีอะไรที่ซับซ้อนเยอะ
จึงไม่สามารถเอามาสรุปเป็นขั้นตอนสั้นๆแบบ Shopify ได้
ถ้าใครสนใจ ก็ต้องไปเปิดห้องลับเฉพาะเพื่อว่าด้วยเรื่องนี้
แม้มันจะไม่ซับซ้อนเท่า Android apps, iOS apps
แต่ก็มีเทคนิคการ Tracking ซึ่งเข้าใจยากอยู่เหมือนกัน
เพื่อความเหมาะสม จึงขอข้ามเรื่องนี้ไปก่อน ไม่มีเรื่องนี้อยู่ในหนังสือ

ส่วนเรื่องที่มีอยู่หนังสือ เช่น youtube ads ลองศึกษาให้ดีๆครับ เรื่องนี้คนยังรู้น้อย และใช้ทุนไม่มาก
ส่วนตัวไหนที่ใช้ทุนมาก ไม่เหมาะจะทำตอนนี้ ก็ถือว่ารู้ไว้เป็นความรู้

longtam

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 03:06:52 PM »
ผมยังไม่ได้ Paid Traffic + Shopify เวอร์ชั่น PDF

ครับอ.supersonics

longtam

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 03:09:58 PM »
ผมยังไม่ได้ Paid Traffic + Shopify เวอร์ชั่น PDF

ครับอ.supersonics

longtam

ตกหล่นจนได้ เดี๋ยวจะส่งไปให้ครับ

vava

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 03:49:35 PM »
อ่าน pdf ตัวใหม่แล้วค่ะ

สนใจ solo ads ค่ะ อยากให้อาจารย์ลงลึกหน่อยได้มั้ยคะ ในเล่มนี้ดูเป็นการแนะนำคร่าวๆ แต่ขั้นตอนทำจริงน่าจะละเอียดกว่านี้ เช่น การทำ landing page, การทำ email series, การใช้ tools ต่างๆ พวก autoresponse, tracker, ตัวอย่าง website ที่จะเสนอขาย

ขอเป็นตัวอย่าง หรือแหล่งที่จะไปศึกษาเพิ่มเติม ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 05:01:05 PM »
อ่าน pdf ตัวใหม่แล้วค่ะ

สนใจ solo ads ค่ะ อยากให้อาจารย์ลงลึกหน่อยได้มั้ยคะ ในเล่มนี้ดูเป็นการแนะนำคร่าวๆ แต่ขั้นตอนทำจริงน่าจะละเอียดกว่านี้ เช่น การทำ landing page, การทำ email series, การใช้ tools ต่างๆ พวก autoresponse, tracker, ตัวอย่าง website ที่จะเสนอขาย

ขอเป็นตัวอย่าง หรือแหล่งที่จะไปศึกษาเพิ่มเติม ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

http://thomasowenonline.com/super-solo-ad-source-udimi/

ลองไปศึกษาเพิ่มเติมจากตรงนี้ครับ
ผมคงไม่มีเวลาลงรายละเอียดหมดทุกอย่าง