ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65659 ครั้ง)

newcome

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 07:50:25 AM »
ขอติดตามไปด้วยคนครับพี่น้อง  (เกือบตกขบวนอีกแล้วสิครับ)

ผู้การหายไปนานเลยครับ    ;D

ก็มีงานหลวง งานราษฎร์ วุ่น นิดหน่อย ครับพี่พัฒน์  แต่ก็แอบเอามาอ่าน ไม่ได้ขาดครับ

newcome

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 08:09:37 AM »
ผมโอนเงินค่าหนังสือ ผ่านทาง Ibanking  เข้า ธ.กรุงเทพ ไปแล้วครับอาจารย์  900.99  บาท โอนเมื่อสักครู่นี้ ครับ ขออภัยที่ช้า ไป ตจว.เพิ่งกลับมาครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 08:47:28 AM »
https://dsdomination.com/sp/shopify/?application=sp&module=shopify

ไปถอยหลักสูตรของเซียนคนนี้มาแล้วเมื่อตอนเช้ามืด ดูคร่าวๆแล้วก็ให้รายละเอียดดี  วิธีทำก็ไม่ยากเท่าไหร่

ใครเคยผ่านห้อง Teespring และ FBA มาก่อน จะวิ่งฉิวเลย
แต่ใครไม่เคยผ่านสองด่านนี้มา ก็ไม่เป็นไรครับ จะนับหนึ่งใหม่
ขั้นตอนบางอย่างคล้ายกัน แต่อันนี้กระชับกว่า และน่าจะขายง่ายกว่า
จะถอดความเป็นภาษาไทยให้เสร็จในสองวัน
ถ้าเขียนเป็นตัวหนังสือไม่ทัน จะพากย์ใส่วิดีโอ เอาลิงค์ใส่ลงในหนังสือ ให้ไปเปิดดูเอาเอง

ตัวนี้เล่นไม่ยากครับ ง่ายกว่า FBA เยอะ
ไม่ต้องสต๊อกสินค้า ไม่ต้องวางเงินล่วงหน้า รอเงินลูกค้าเข้ากระเป๋าเราก่อนค่อยเอาเงินเขามาหมุนต่อ
ไม่ต้องเกรงว่าจะยากเหมือน iOS apps ที่กว่าจะสำเร็จทุกขั้นตอน เหนื่อยแล้วเหนื่อยอีก

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 10:13:16 AM »
Hello Google Play Developer,

At Google I/O, we launched “ad-supported” labels for apps in the Designed for Families program. Today, we’re announcing the expansion of this program to all apps on Google Play. Early next year, users will start to see the “Ads” label on apps that contain advertising, both inside and outside Designed for Families.

By January 11, 2016, you must sign in to the Play Developer Console and declare whether your apps contain ads (such as ads delivered through third party ad networks, display ads, native ads, and/or banner ads). After this date, the ads declaration will be required to make any updates to your apps. Please note that misrepresenting ad presence violates Google Play Developer Program Policies and may lead to suspension. You can visit our help center to learn more.

While developers are responsible for accurately declaring ad presence in their apps, Google may verify this at any time and display the “Ads” label if appropriate.

If you feel your app has been incorrectly flagged for containing ads, please contact our policy support team.

Regards,
The Google Play Team

ใครที่ยังมี app อยู่ใน Google Play คงได้รับอีเมล์นี้แล้ว คร่าวๆว่าเราต้องยืนยันเกี่ยวกับโฆษณาของเราที่มีอยู่ใน app ว่าถูกต้องตามนโยบายของเขาหรือไม่ แล้วมันจะมีอะไรเกิดขึ้นอีกหรือเปล่า ใครมีข้อมูลบ้างครับ เป็นกังวลเพราะนี่คือที่ที่ทำรายได้วันละ $4.30 ซึ่งเป็นเงินพอได้เลี้ยงชีพผมในขณะนี้ ซึ่งขอทานสมัยนี้มีรายได้เท่าผมเขาบ่นว่าขาดทุน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2016, 01:28:55 PM โดย พัฒน์ »

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 11:11:13 AM »
หลักสูตรที่มาใหม่นี้จะเหมือนกับการทำกับ dropship ใช่ไหมครับ ที่มีลูกค้ามาสั่งของโอนเงิน แล้วเราก็สั่งของจาก dropship มาส่งให้ลูกค้าอีกที อันนี้ผมไม่ได้สนใจเพราะขี้เกียจไปวุ่นวายกับลูกค้า แต่ก็คงศึกษาไว้เป็นแนวทางเผื่อวันหน้าอาจเปลี่ยนใจไปเล่นด้วย

longtam

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 11:21:39 AM »
เห็นว่าถ้าไม่ยืนยัน ว่าแอฟเรามี ads ก็จะโดนแบนแอคเค้าท์ครับ

ให้เวลาก่อนวันที่ 11 มค.59 นี้ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าใส่แล้วผลจะเป็นอย่าง

ไรครับ  ???

funny

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 12:35:05 PM »
เห็นว่าถ้าไม่ยืนยัน ว่าแอฟเรามี ads ก็จะโดนแบนแอคเค้าท์ครับ

ให้เวลาก่อนวันที่ 11 มค.59 นี้ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าใส่แล้วผลจะเป็นอย่าง

ไรครับ  ???

เห็นเขาว่ากันแบบนั้นเหมือนกันครับ พี่พัฒน์ คุณ longtam แต่แนะนำว่าให้ไปกดยืนยันนะครับ เท่าที่สอบถามมาจะมีปัญหากับพวกที่ปั่น app นะครับ เหมือนเป็นการกวาดล้างอีกครั้งหนึ่งในจำนวนหลายๆครั้งใน 1 ปี เพราะที่ปั่นจะมีหลาย account แล้วเวลา login บางที่ก็สามารถอับเดตได้ เห็นสายปั่นมักจะบอกว่าไม่กล้าเข้าไปอับเดตนะครับ
ข้อมูลนี้ผมอ้างอิงมานะครับ รอฟังจากท่านอี่นเพิ่มเติมอีกทีครับ  แต่ก็ผมก็อับเดตไปนะครับ  ;D เพราะมี acc เดียวนะครับ  :'(

lala

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 01:06:50 PM »
สวัสดีปีใหม่ 2559 ขอให้อ.ซุปและเพื่อนๆทุกคน สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยความสุข ร่ำรวยเงินทองกันทั่วหน้า
------------------
โอนเงินค่าหนังสือแล้วคะ 900- บาท ธ.กรุงเทพ เวลา12:48 04/01/16

suwatpo

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 07:15:05 PM »
อ ครับ เอาเนื่อหาแบบไม่ตัดใส่ใน  pdf ไฟล์ได้ไหมครับ
เรื่องราวจะได้ครบตามที่ อ เขียนไว้นะครับ

Ctrl-Alt-Del

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 07:26:54 PM »
สวสดีปีใหม่คร้าบ  ;D
Shopify น่าสนใจมากเลยครับ
เคยลองทำเองแล้วแป๊กมากครับ ขายไม่ได้เลย
ขอเรียนไปด้วยอีกรอบน่ะครับ
โอนค่าหนังสือไปที่บัญชี ธ.กรุงเทพน่ะแล้วครับ 900.69 บาท
วันที่ 4 มค 2559 เวลา 19:22 น ครับผม  ;D

PASSNOn

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 10:18:31 PM »
 ;D สวัสดีปีใหม่ทั้งอาจารย์และเพื่อนๆทุกคนครับ
ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรง 
ปี 59 ขอให้รวยยกบอร์ดเลยนะครับ

ขอวิ่งตามรถไปด้วยคนครับ
โอนไปแล้วครับ
รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้รักษาแอคเคาน์เป็นยอดดี ^^

thaikorn

• *
    • เกมส์ออนไลน์สนุกๆ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 11:09:35 PM »
อ ครับ เอาเนื่อหาแบบไม่ตัดใส่ใน  pdf ไฟล์ได้ไหมครับ
เรื่องราวจะได้ครบตามที่ อ เขียนไว้นะครับ
ใช่ครับความจริงไม่ต้องเป็นหนังสือก็ได้ครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 01:52:11 AM »

ขอวิ่งตามรถไปด้วยคนครับ

คุณ PASSNOn คงจะวิ่งนำหน้าพวกเรามากกว่านะครับ

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 09:43:20 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับ อาจารย์ และเพื่อนๆทุกคน
ปีนี้แนวทาง IM คงเป็นปีแห่งการลงทุน
ขอให้ทุกท่าน ได้ผลตอบแทนงามๆ กันถ้วนหน้านะครับ.. ;)

ปีที่แล้วผมพอมี $ จาก Apps GooglePlay บ้าง
แล้วก็ได้ youtube จาก cc video อยู่บ้าง
ถึงไม่มากมายอะไร แต่ก็มาเรื่อยๆ..
----------------
โอน900 ค่าหนังสือใหม่ที่ kbank แล้วครับ
05/01/2016 09:23:45 AM.
รบกวนขอ pdf ด้วยนะครับอาจารย์

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 09:47:15 AM »

เขียนเป็นตัวหนังสือแล้ว แต่ยังไม่ได้ใส่ภาพประกอบและตัดต่อ
First Draft ส่วนมากจะยาวกว่าของจริง เพราะเนื้อหาบางตอนก็วนไปวนมา
เมื่อตัดเนื้อหาที่ซ้ำไปซ้ำมาออกบ้าง คิดว่าน่าจะได้ครบทุกหัวข้อโดยไม่ต้องตัดบทไหนออก
ตอนนี้ต้องแก้ไขคำผิด ตัดต่อ ใส่ภาพ อีกสามสี่วัน

ส่วนเรื่อง Shopify มีคนถามมาว่า ซื้อของฝรั่งมา $700 เก็บคนละ 900 บาท จะคุ้มทุนหรือ
ช่วงนี้ปีใหม่ครับ อย่าไปคิดอะไรเรื่องกำไรขาดทุน ตอนนี้มีกัน 10 กว่าคนแล้ว ก็คงไม่ติดตัวแดงมาก
ปีที่ผ่านมาผมทราบดีว่าฝืดๆ หลายคนเศรษฐกิจไม่ดี เลยไม่อยากให้เป็นภาระมาก
เอาไว้เมื่อสภาพคล่องดีกว่านี้ ค่อยว่ากันใหม่

Shopify ผมนั่งดูของไอ้เซียนคนนี้ไปรอบหนึ่งแล้ว มันทำเป็นวิดีโอยาว 30 ตอน เนื้อหาก็ใช้ได้ นับว่าคุ้มราคา
แต่คงเอามาใส่ในหนังสือได้แค่ระดับ Basic เท่านั้น มันใช้วิธีเอาสินค้าจาก ebay ไปวางบน shopify ก่อน
พอมีคนสั่งซื้อมา ได้เงินเข้า paypal แล้วค่อยไปสั่งจาก ebay ให้ส่งต่อ โดยบวกกำไร 100%
วันหนึ่งๆมันได้กำไร $50 โดยไม่ต้องลงทุนอะไรมาก นอกจากค่าโฆษณาใน facebook $5 ดูแล้วก็โอเคครับ เราทำได้

แต่ระดับ Advanced ที่เขาทำทำไรกันวันละ $1000 คงไม่มีในหนังสือ มันทำ Dropship ขนาดใหญ่
สั่งของจาก Alibaba แบบนี้คงไม่มีครับ  รอเมื่อเรามีความพร้อมกว่านี้