ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65621 ครั้ง)

vava

• Top Secrets
  • Full Member
  • *
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 09:50:05 AM »
แจ้งโอนค่าหนังสือ paid traffic 900 บ.
BBL 02/01/2016 เวลา 9:47 น.
ที่อยู่เดิม

ขอบคุณค่ะ

longtam

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 06:24:32 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ

ขอให้อ.supersonicscและเพื่อนๆทุกคน สุขภาพดี มีความสุข

ร่ำรวยเงินทอง แล้วก็ทำงานimประสบความสำเร็จอย่างดีครับ  :)

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 08:41:16 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ

ขอให้อ.supersonicscและเพื่อนๆทุกคน สุขภาพดี มีความสุข

ร่ำรวยเงินทอง แล้วก็ทำงานimประสบความสำเร็จอย่างดีครับ  :)

ปีนี้คุณ longtam ไปเที่ยวไหนมาบ้าง
ผมเป็นหวัดเลยไม่ได้ไปไหน กลัวจะไปติดคนอื่น ปล่อยให้คนที่บ้านเขาไปกันหมด
แต่ก็มีข้อดีคือได้อยู่บ้านคนเดียวโดยไม่มีใครรบกวน เลยทำให้มีเวลานั่งเขียนต้นฉบับหนังสือจนตอนนี้ใกล้เสร็จแล้ว
หลังหยุดยาวคงส่งโรงพิมพ์ได้

หวังว่าปีใหม่นี้คงกลับมาเป็นปีทองของพวกเราอีกครั้ง
ปีลิงก็ขอให้เป็นลิงที่โลดโผนโจนทะยานเหมือนหนุมานหรือเห้งเจีย

longtam

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 09:06:46 PM »
ผมอยู่บ้านครับอ.supersonics

ผมไปค้นหนังสือเก่าๆที่อ.เขียนไว้มาอ่านใหม่ครับ

อ่านดูเวลาว่างๆ ก็จะจับสักตัวมาทำครับ ไม่คลิกแบ้งค์

ก็kdpหรือแนวอื่นๆครับ

ขอให้อ.supersonicsหายหวัดไวไวนะครับ  :)

dek_mai

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 12:42:22 AM »
สวัสดีปีใหม่คับ อ.ซุป และพี่ๆทุกท่าน ขอให้สุขภาพดี มีความสุข ร่ำรวยทุกท่านคับผม

ปล.เดี่ยวผมโอนค่าหนังสือแล้วจะแจ้งไปอีกทีนะคับ อ.ซุป ;D
ล้มแล้วไม่ลุก ก็มีแต่คนตายเท่านั้น!!!

Doody

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 12:34:21 PM »
ได้อยู่บ้านคนเดียวโดยไม่มีใครรบกวน เลยทำให้มีเวลานั่งเขียนต้นฉบับหนังสือจนตอนนี้ใกล้เสร็จแล้ว

กำลังรออย่างใจจดใจจ่อ
อยากทราบว่า จะมีเรื่อง Shopify ด้วยหรือเปล่าครับ  ดูจากเว็บฝรั่งเขาว่ากำลังมาแรงมาก

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 12:57:17 PM »
ได้อยู่บ้านคนเดียวโดยไม่มีใครรบกวน เลยทำให้มีเวลานั่งเขียนต้นฉบับหนังสือจนตอนนี้ใกล้เสร็จแล้ว

กำลังรออย่างใจจดใจจ่อ
อยากทราบว่า จะมีเรื่อง Shopify ด้วยหรือเปล่าครับ  ดูจากเว็บฝรั่งเขาว่ากำลังมาแรงมาก

Shopify ไม่มีในเล่มนี้ครับ
ถ้าเล่นหลายเรื่อง พื้นที่คงไม่พอ และลงลึกไม่ได้สักเรื่อง
ถ้าสนใจเรื่อง Shopify มีฝรั่งมันเปิดหลักสูตรสอนเรื่องนี้ราคา $700 ผมยังไม่มีเวลาเข้าไปดูเลย
ได้ข่าวเหมือนกันว่ากำลังมาแรง ถ้ามีคนสนใจหลายคน อาจจะซื้อมาหารแบ่งกันอีกรอบ 

https://dsdomination.com/sp/shopify/?application=sp&module=shopify

หลักสูตรใหม่ๆของฝรั่งเดี๋ยวนี้เก็บกัน $700 เป็นเรื่องปรกติเสียแล้ว
ในบอร์ดนี้มีหลายเรื่องที่ตั้งราคา 3000 จนบางคนบ่น ต้องเข้าใจว่ามันแพงมาตั้งแต่ต้นทาง เพราะผมก็ซื้อของฝรั่งมา
เอามาเปิดห้องลับเฉพาะหารแบ่งกัน 10 คน คนละสามพันก็ถือว่าพอสมควรแก่เหตุผล 
แต่คนละ 120,000 แบบที่กูรูบางคนตั้ง ผมไม่กล้าแม้แต่คิด เห็นตัวเลขหนแรกยังสยอง แพงกว่าของฝรั่งหลายเท่า

Doody

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 01:35:22 PM »

Shopify ไม่มีในเล่มนี้ครับ
ถ้าเล่นหลายเรื่อง พื้นที่คงไม่พอ และลงลึกไม่ได้สักเรื่อง
ถ้าสนใจเรื่อง Shopify มีฝรั่งมันเปิดหลักสูตรสอนเรื่องนี้ราคา $700 ผมยังไม่มีเวลาเข้าไปดูเลย
ได้ข่าวเหมือนกันว่ากำลังมาแรง ถ้ามีคนสนใจหลายคน อาจจะซื้อมาหารแบ่งกันอีกรอบ 

https://dsdomination.com/sp/shopify/?application=sp&module=shopify

คลิกไปดูแล้วน่าสนใจมาก แต่คงไม่มีกำลังซื้อหรอกครับ คงต้องรออาจารย์เอามาอธิบายต่อเช่นเดิม
ที่ตามฝรั่งทันก็มาจากเนื้อหาที่อาจารย์เอามาถ่ายทอดเป็นภาษาไทยทั้งนั้น
เล่มนี้ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ  แต่วันหน้าหากอาจารย์มีเวลา ลองเจาะ Shopify หน่อยก็ดี
ผมดูในเว็บฝรั่ง เขาบอกไว้คร่าวๆ อ่านแล้วงงครับว่ามันยังไง คือเรื่อง FBA นั้นเข้าใจว่าเราส่งของไปเก็บที่โกดังของ amazon ก่อน
แต่อันนี้มันยังไงครับ

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 02:17:58 PM »
Shopify เหมือนจะใช้ facebook ads ด้วยนะครับ
เห็นช่วงท้ายๆ vdo บอกไว้
คงหนีไม่พ้น paid traffic  :'(
ไว้เตือนสติกันนะครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 03:19:37 PM »

เล่มนี้ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ  แต่วันหน้าหากอาจารย์มีเวลา ลองเจาะ Shopify หน่อยก็ดี
ผมดูในเว็บฝรั่ง เขาบอกไว้คร่าวๆ อ่านแล้วงงครับว่ามันยังไง คือเรื่อง FBA นั้นเข้าใจว่าเราส่งของไปเก็บที่โกดังของ amazon ก่อน
แต่อันนี้มันยังไงครับ

Shopify คือระบบการสร้าง Online Store ที่ง่ายกว่า Amazon
ได้เงินเร็วกว่าเพราะเงินเข้า PayPal ทันที ไม่ต้องรอ net 45, net 60 เหมือน IM แบบอื่น
คนที่ลงทุนซื้อโฆษณาได้เงินกลับมาหมุนเวียนอย่างรวดเร็ว
คนที่ทำเงินจาก Shopify มีทั้งคนที่ขายสินค้าของตัวเอง และ คนใช้วิธี Dropship ซึ่งแบบหลังจะมีมากกว่า
บางคนก็ใช้วิธี Shopify+Amazon บางคนก็ใช้ Shopify+ebay
คือพอมีลูกค้าสั่งมา ค่อยสั่งจากเว็บอื่นให้ส่งต่อ ไม่ต้องลงทุนซื้อสินค้า มีแต่หน้าร้าน
วิธีหา traffic ส่วนมากใช้ Facebook Ads
รวมแล้วมันก็เป็น paid traffic วิธีหนึ่ง อย่างที่คุณ IM Man ว่า

ฝรั่งมันว่ากันว่านี่คือตัวเงินตัวทองตัวสำคัญของปี 2016
ถ้าอยากรู้เรื่องนี้อาจจะใส่ไว้ในบทสุดท้ายของหนังสืออีกบทหนึ่ง

Doody

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 07:46:15 PM »

ฝรั่งมันว่ากันว่านี่คือตัวเงินตัวทองตัวสำคัญของปี 2016
ถ้าอยากรู้เรื่องนี้อาจจะใส่ไว้ในบทสุดท้ายของหนังสืออีกบทหนึ่ง

ขอบคุณครับ ผมเชื่อว่าของอาจารย์ต้องเข้าใจง่ายกว่าแน่ๆ
ผมเห็นกระทู้ในไทยเสียวเกี่ยวกับเรื่อง Shopify  บอกว่าฟรี ผมก็นึกว่าฟรีจริง
พอคลิกไป เขาเก็บค่าเล่าเรียนเกือบ 6000 บาท ทุนผมพอมีแต่ไม่ค่อยมั่นใจคนสอน  จึงไม่ได้สมัคร 
เลยลองถามอาจารย์ดูว่าจะมีเรื่อง  Shopify ในหนังสือหรือเปล่า ถ้ามีด้วยก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ

http://www.thaiseoboard.com/index.php?topic=377293.msg5142743;topicseen

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 07:56:05 PM »

ขอบคุณครับ ผมเชื่อว่าของอาจารย์ต้องเข้าใจง่ายกว่าแน่ๆ
ผมเห็นกระทู้ในไทยเสียวเกี่ยวกับเรื่อง Shopify  บอกว่าฟรี ผมก็นึกว่าฟรีจริง
พอคลิกไป เขาเก็บค่าเล่าเรียนเกือบ 6000 บาท ทุนผมพอมีแต่ไม่ค่อยมั่นใจคนสอน  จึงไม่ได้สมัคร 
เลยลองถามอาจารย์ดูว่าจะมีเรื่อง  Shopify ในหนังสือหรือเปล่า ถ้ามีด้วยก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ

http://www.thaiseoboard.com/index.php?topic=377293.msg5142743;topicseen

ถ้าอยากให้มี ก็จะมี ไม่ต้องไปเสียตังค์ 6000 หรอก
ที่จริงต้นฉบับก็เสร็จแล้ว สงสัยต้องถอดบางเรื่องออก เพื่อเอาเรื่องนี้ใส่แทน

funny

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 10:50:01 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ อาจจะช้าไปหน่อยแต่ก็ยังอยู่ในเทรนได้อยู่ครับ
ขอให้ปี 2559 นี้ร่ำรวยๆๆทุกคนครับ ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงครับ
ปีที่ผ่านมาอยู่ได้เพราะธุรกิจเล็กๆน้อยๆที่ทำ มีฝืดบ้างรัดเข็มขัดบ้างแต่ส่วนใหญ่จะหนักไปทางฝืดกับรัดเข็มขัดส่วนใหญ่
ปีนี้เลยต้องทำให้ดีกว่าปีที่แล้ว ไม่รู้ก็ไม่ใช่พวกเราสิครับ ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะครับ
ผมยังมองว่า IM เป็นสิ่งที่อยากทำมากที่สุดล่ะครับ หวังไว้ว่าสักทางต้องใช่นะครับ สู้ๆๆครับ  ;D ;D

อ้างถึง
ถ้าอยากให้มี ก็จะมี ไม่ต้องไปเสียตังค์ 6000 หรอก
ที่จริงต้นฉบับก็เสร็จแล้ว สงสัยต้องถอดบางเรื่องออก เพื่อเอาเรื่องนี้ใส่แทน
ต้องถอดออกเลยรึครับอาจารย์ เสียดายอยู่เหมือนกัน  :'(

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 11:14:09 PM »
ต้องถอดออกเลยรึครับอาจารย์ เสียดายอยู่เหมือนกัน  :'(

คงต้องเอาออกไปบางเรื่อง เพราะหน้ากระดาษไม่พอ
เรื่องไหนใช้ทุนมากๆเช่น mobile cpa จะเก็บไว้ก่อน
ค่อยนำเสนอใหม่ในโอกาสหน้าเมื่อพวกเรามีทุนกันมากกว่านี้

เรื่อง Shopify ก็เป็นแนวทางหนึ่งของ Paid Traffic
ทีแรกผมก็ยังไม่คิดว่าจะฉุดลากพวกเราไปย่ำมันในตอนนี้หรอก มันจะหลายเรื่องเกินไป
แต่ที่นาย Doody โพสท์มา ผมมานั่งพิจารณาดู ก็เห็นด้วยหลายอย่าง
เรื่องนี้กำลังมาแรง จะตีเหล็กต้องตีตอนร้อน อีกอย่างหนึ่งคือ Shopify ทุนตั้งต้นไม่มาก
มีทุนไม่ถึง $100 ก็๋ทำได้ คนที่กำลังรัดเข็มขัดอยู่คงจะทำได้โดยไม่ต้องเอวกิ่วมาก

ปีใหม่นี้ ผมแน่ใจว่าพวกเราต้องได้กลับมาเฮอีกแน่ ไม่ด้วยแนวใดก็แนวหนึ่ง
Shopify ก็อาจจะเป็นหนึ่งในช่องทางนั้น

newcome

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 07:48:39 AM »
ปีใหม่นี้ผมขออ้างเอาอำนาจสิ่งศักดิ์ ทั้งหลายในโลก ที่พวกเราเคารพนับถือ จงดลบันดาลให้พวกเราทุกคนมีความสุขประสบความสำเร็จในสิ่งที่หวัง เป็นเศรษฐีเงินล้าน(ดอลล่าร์) กันทุกคนนะครับ