ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีหนังสือ pd ใส่ ลิ้ง aff ของ amazon ลงไปในหนังสืŪ  (อ่าน 3664 ครั้ง)

Mr.B

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
สมมุติว่าเรามีหนังสือแนะนำ ต่อท้ายเล่้ม 
แล้วเรา จะทำ link ไปที่หนังสือ เราเอง เราใส่ link aff  ของเราได้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 08:15:44 PM โดย Mr.B »
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

Keng

• Full Member
  • *
Re: กรณีหนังสือ pd ใส่ ลิ้ง aff ของ amazon ลงไปในหนังสื&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:37:31 PM »
สมมุติว่าเรามีหนังสือแนะนำ ต่อท้ายเล่้ม 
แล้วเรา จะทำ link ไปที่หนังสือ เราเอง เราใส่ link aff  ของเราได้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ

ขออนุญาติตอบนะครับ

เรื่องใส่ link aff ลงไปท้ายหนังสือ ตรงนี้ผมไม่แน่ใจครับว่าจะทำได้ไหม คงต้องรอคำตอบที่ชัดเจนจากพี่ๆในกลุ่มผู้มีประสบการณ์ดีกว่าครับ

แต่ที่ผมจะแนะนำคือ สามารถโปรโมทหนังสือเราได้ หลังเล่ม เหมือนหนังสือ pd บางเล่มไงครับทีท้ายเล่มจะมี ชื่อเรื่อง รายละเอียดเล็กๆน้อยๆ และชื่อผู้แต่ง หรือสำนักพิมพ์ ลองดูครับ สู้ๆครับ (รวมทั้งตัวผมด้วย) ;D

Mr.B

• *
Re: กรณีหนังสือ pd ใส่ ลิ้ง aff ของ amazon ลงไปในหนังสื&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:59:41 PM »
ทุกวันนี้ผมก็พ่วงโปรโมทหนังสือท้ายเล่มครับ แต่ลิ้ง จะเป็นลิ้งธรรมดา ไม่ใช่ ลิ้ง aff เลยสงสัยว่า
จะพ่วง aff เข้าไปได้ไหม  ไหนๆก็ทำลิ้งแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

^ ^

รอ เทพๆท่านชี้แนะ
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
Re: กรณีหนังสือ pd ใส่ ลิ้ง aff ของ amazon ลงไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:00:54 PM »
ตอนนี้มันมีกฎใหม่สำหรับ affiliate เพิ่มขึ้นมาค่อนข้างจะโหดแล้วครับ ที่พอจะแปลได้คร่าวๆครับ
1. ที่แน่ๆ kindle ebook โดยใ่ส่ id affiliate ของเรา ไม่ได้ตังค่าคอมแล้วนะครับ
2. สินค้าที่เราทำเป็น email marketing โดยกด link จาก e-mail ลูกค้า ถึงแม้ว่าลูกค้าจะเต็มใจกรอก e-mail ของเขาให้เราส่งไปให้เขาก็ตาม ไม่ได้ค่าคอมเช่นเดียวกันครับ เผลอๆอาจจะโดนแบน account ไปเลย  >:(
3. affiliate ที่ขายของบน facebook โดยยิง link จาก facebook มาไม่ได้ค่าคอมครับ เสี่ยงโดนแบนเหมือนกัน
4. สินค้าที่เป็น electronic จะไม่มี session ฝังที่ลูกค้าแบบแต่ก่อนแล้ว ซึ่งก็คือจะได้ค่าคอมในกรณีที่ คลิก link จาก landing page ของเรา แล้วตัดสินใจซื้อเลย  :'(

lazongte

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 01:21:57 PM »
เขี้ยวเกิ๊น  :-\

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 02:58:09 PM »
โหดจริงๆ  สมัยแรกๆ ขนาดกฏไม่เคร่งครัดผมยังทำเกือบขาดทุน

เจอแบบนี้สงสัย ทุนจะไม่เหลือไม่ขาด  :)

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
Re: กรณีหนังสือ pd ใส่ ลิ้ง aff ของ amazon ลงไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:20:27 PM »
เสร็จนา ฆ่าโคถึก  เสร็จศึก ฆ่าขุนพล

Doody

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:54:56 PM »
ตอนนี้มันมีกฎใหม่สำหรับ affiliate เพิ่มขึ้นมาค่อนข้างจะโหดแล้วครับ ที่พอจะแปลได้คร่าวๆครับ
1. ที่แน่ๆ kindle ebook โดยใ่ส่ id affiliate ของเรา ไม่ได้ตังค่าคอมแล้วนะครับ
2. สินค้าที่เราทำเป็น email marketing โดยกด link จาก e-mail ลูกค้า ถึงแม้ว่าลูกค้าจะเต็มใจกรอก e-mail ของเขาให้เราส่งไปให้เขาก็ตาม ไม่ได้ค่าคอมเช่นเดียวกันครับ เผลอๆอาจจะโดนแบน account ไปเลย  >:(
3. affiliate ที่ขายของบน facebook โดยยิง link จาก facebook มาไม่ได้ค่าคอมครับ เสี่ยงโดนแบนเหมือนกัน
4. สินค้าที่เป็น electronic จะไม่มี session ฝังที่ลูกค้าแบบแต่ก่อนแล้ว ซึ่งก็คือจะได้ค่าคอมในกรณีที่ คลิก link จาก landing page ของเรา แล้วตัดสินใจซื้อเลย  :'(

Amazon เขาใหญ่เกินกว่าที่จะง้อ affilates แล้วละครับ
ไม่มี affiliates เขาก็อยู่ได้

ส่วน kinldle ebook พี่ซุปแกเตือนไม่ให้ใส่ affiliate id มาตั้งแต่ต้นแล้วครับ
ให้ใส่ลิงค์แนะนำหนังสือเล่มอื่นๆไำด้ แต่ต้องไม่มี affilate id ตรงนี้เลยไม่มีปัญหา
แต่ผมเห็นใจคนที่ทุ่มเทกับอเมซอนสุดตัว ไม่ได้เผื่อใจกับช่่องทางอื่นไว้เลย
ตอนนี้หลายคนอยู่ในภาวะมึนงงกันไปหมด

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 04:10:33 PM »
เป็นผมก็มึนครับ  ผมเชื่อว่าบางคนคงทำเงิน 5 หมื่น ถึง แสนได้ล่ะสำหรับ aff

อยู่ดีๆมาโดนแบบนี้เหมือน.... โดนไล่ออกจากงานแบบไม่บอกล่วงหน้าให้ทำใจ
ผมก็ทำลิ้งใส่ในหนังสือ ด้วยความไม่ชัวร์ผมก็เลยไม่ได้ใส่ aff ลงไป
ก็เลยโชคดีไป

แต่ลิ้งแนะนำหนังสือผมว่า  มีคุณภาพมากทีเดียวนะครับ
หมายถึงว่ามีคน ตามมาซื้อหนังสือเล่มอื่นๆ

เพราะผมใช้ หนังสือดี ผลัก หนังสือ ขายไม่ดีขึ้นมาได้บางเล่มเหมือนกัน

;)

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 04:51:55 PM »
ลืมบอกอีกข้อครัีบ เป็นกระแสฮือฮา โวยวาย สำหรับนักเดินป่าอเมซอนก็คือ ถ้ายิง Link จาก Landing Page ห้ามใช้ redirect link ครับ ต้องใช้ Link amazon เท่านั้นครับ ไม่งั้นจะถูกแบน เฮ้อ กลุ้มสุดๆเลยผม ตัวหากินผมทั้งนั้น นั่นหมายถึง ได้คีย์เวิร์ดดีๆมา มันก็จะดันให้เว็บอเมซอนติดอันดับ เหนือเราด้วย แต่ก่อนผมใช้ทั้ง wordpress.com และ หลายเว็บที่สามารถเรียก traffic ได้ และยิงด้วย redirect ถ้าใช้ link ตรงเว็บพวกนี้ก็ไม่ให้เราใส่ link affiliate ซะด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 04:55:07 PM โดย Jack Sparrow »