ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจได้ acc คืน  (อ่าน 3044 ครั้ง)

herospur

• Top Secrets
  • Newbie
  • *
ดีใจได้ acc คืน
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:24:14 PM »
เพิ่งได้เมล์ตอบกลับคืน acc มาเมื่อตะกี้ดีใจสุดๆ ครับเพราะท้อแล้วครับ เมล์ตอบไปตั้ง 3 วัน ข้อหาหนังสือไม่แตกต่าง ผมคงต้องลบหนังสือ pd ละครับ ถึงจะทำออกมาดียังไงก็เสี่ยงอยู่ดี ตอนนี้หนาวๆร้อนๆ บอกยังไงไม่ถูก

Mr.B

• Hero Member
  • *
Re: ดีใจได้ acc คืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:40:07 PM »
เมลล์ไปว่าไงหรือครับ  แล้วเค้าตอบกลับมาว่าอะไรบ้างพอดีวันนี้ผมพึ่งโดนแบน

สงสัยถ้าได้คืนมารอบนี้ คงพัฒนาอีกเยอะ

เสียวๆเหมือนกันไม่รู้จะแก้อันเก่า หรือ  แก้อันใหม่เลยดี
ถ้ารอดนี่ก็โดนมา รอบ 2 ละ กลัวๆเหมือนกัน ว่าจะไม่คุ้มเสี่ยง
ในการแก้ไขหนังสือ id เดิมที่มีประวัติ

เฮ้อ กฏ ไม่เคลียร์ข้าพเจ้า  มึน.......
แก้ไขละเอียด ยังไม่รอด   

รอบต่อไป  คงต้องลองของใหม่ล่ะทีนี้

:o
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

herospur

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:01:05 PM »
เมลล์ไปว่าไงหรือครับ  แล้วเค้าตอบกลับมาว่าอะไรบ้างพอดีวันนี้ผมพึ่งโดนแบน

สงสัยถ้าได้คืนมารอบนี้ คงพัฒนาอีกเยอะ

เสียวๆเหมือนกันไม่รู้จะแก้อันเก่า หรือ  แก้อันใหม่เลยดี
ถ้ารอดนี่ก็โดนมา รอบ 2 ละ กลัวๆเหมือนกัน ว่าจะไม่คุ้มเสี่ยง
ในการแก้ไขหนังสือ id เดิมที่มีประวัติ

เฮ้อ กฏ ไม่เคลียร์ข้าพเจ้า  มึน.......
แก้ไขละเอียด ยังไม่รอด   

รอบต่อไป  คงต้องลองของใหม่ล่ะทีนี้

:o
Hello  Best Regards,
i will not submit undifferentiated public domain books for sale in the Kindle Store.Please return to my id kpd.
Thank you.

2012/8/2 Amazon.com <[email protected]>

Hello,

As you are aware, we offer our customers free editions of public domain books in the Kindle Store. In order to provide an optimal customer experience, it’s our policy to only offer differentiated versions of these freely available books.

During a review of your KDP catalog for quality assurance, we have found that you have published books that you indicated were differentiated from the free editions when, in fact, they are not. Please note that adding freely available internet content to a public domain book is not sufficient to meet our differentiation requirements. The requirements specifically state that your content must be “unique, hand-crafted additional content.” Here is an example of an undifferentiated book that you have submitted:

THE BRIDE OF LAMMERMOOR (Illustrated)

As a result, we have temporarily suspended your account and we request that you respond to [[email protected]] stating that you will not submit undifferentiated public domain books for sale in the Kindle Store. Upon reinstatement of your account, you must remove any other undifferentiated public domain books that you have available for sale in the Kindle Store.

Until we receive a response from you regarding these concerns, your account will remain blocked.

If you would like to review the KDP Content Guidelines, please visit: kdp.amazon.com/self-publishing/help?topicId=A2AH1EAPH0YKI9.

Best Regards,

Alejandro L.

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:06:39 PM »
ออ แสดงว่าพึ่งโดนแบนครั้งแรกใช่ไหมครับ

ของผม  ครั้งที่ 2  ใน id เดียว
เลยไม่แน่ใจว่าถาวรไหม เพราะเค้าแจ้งมาว่าจะปิด id แต่ เคลียร์เงินให้ทั้งหมด

ลุ้นต่อไป ว่าหวยจะออกทางไหน
คืน  ไม่คืน

โฮะๆๆๆ   

:)
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

herospur

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:10:11 PM »
ออ แสดงว่าพึ่งโดนแบนครั้งแรกใช่ไหมครับ

ของผม  ครั้งที่ 2  ใน id เดียว
เลยไม่แน่ใจว่าถาวรไหม เพราะเค้าแจ้งมาว่าจะปิด id แต่ เคลียร์เงินให้ทั้งหมด

ลุ้นต่อไป ว่าหวยจะออกทางไหน
คืน  ไม่คืน

โฮะๆๆๆ   

:)
ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ ผมขยาดแล้วครับกับ pd คงต้องเล็งเป้าหมายหนังสือทำเองแล้วละครับ

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:20:00 PM »
เดือนนี้ผมตั้งใจจะลอง ทำเน้นๆสัก 3-5 เล่มดู  id ใหม่

ถ้าไอดีใหม่โดนอีกผมก็หมดไอเดียร์เหมือนกันครับ  เพราะที่วางแผนไว้ถ้าไม่แตกต่างอีกก็คงหมดมุขล่ะ

แบบนั้นก็คงต้องหนังสือทำเองล้วนๆแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:54:42 PM »
เดือนนี้ผมตั้งใจจะลอง ทำเน้นๆสัก 3-5 เล่มดู  id ใหม่

ถ้าไอดีใหม่โดนอีกผมก็หมดไอเดียร์เหมือนกันครับ  เพราะที่วางแผนไว้ถ้าไม่แตกต่างอีกก็คงหมดมุขล่ะ

แบบนั้นก็คงต้องหนังสือทำเองล้วนๆแล้ว

อ้าวคุณ b โดนไปวันนี้เองหรอครับ เห็นบอกว่าครั้งนี้โดนเป็นครั้งที่ 2 แล้ว แล้วครั้งแรกโดนไปเมื่อไรครับเนี่ย ผมยังงงอยู่เลยเพราะว่า 2-3 วันก่อนคุณ b บอกว่ายังไม่เคยโดนแบน

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 12:08:11 AM »
เคยโดนข้อหา wiki น่ะครับ ครั้งแรก
ตอนนั้นก็คิดว่า ลบออก หมดเรียบร้อย
ปรับปรุงหนังสือหมดทุกเล่ม ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรแล้ว

มารอบนี้โดน ผมก็งงๆเหมือนกัน  ว่าเพราะอะไร

จะว่าไม่ใส่ภาพก็ไม่ใช่  เพราะผมอัดไปเยอะ
จะว่าไม่มีคำนำก็ไม่ใช่ เพราะผมก็ใส่อีก
จะว่าสารบัญไม่ปรับปรุงก็ไม่ใช่  เพราะผมปรับหมด

ไม่ทราบว่า  หนังสือ pd ที่คุณ February รอดอยู่ปัจจุบัน
นี่สร้างความแตกต่างไว้อย่างไรบ้างหรือครับ

ตอนนี้ผมวางแผนไว้ว่า จะ เอา เนื้อหา มาคำนวณตัวอักษร
เช่น นิยายมี 1 แสนคำ   เราก็ เพิ่มเติมเนื้อหาไป 30-40 เปอร์เซนต์เป็น

3-4 หมื่นคำ  โดยจ้างรีไรท์ ข้อมูลที่หามาได้ในส่วนเพิ่มเติมให้แตกต่าง
ไม่รู้จะเวิร์กไหม

ส่วนจ้างวาดภาพคงยังไม่ทำเพราะจะดูว่าวิธีนี้รอดหรือเปล่า
ลองทดสอบสัก id  ดูว่าจะไปรอดกี่เดือน หรืออยู่ระยะยาว

คร่าวๆที่จะทำก็ประมาณนี้ล่ะครับ
เพื่อนๆท่านใดที่อยู่รอดปลอดภัย pd มานานผมก็ขอความรู้หน่อยนะครับ
จะได้ปรับปรุงงาน ให้คุณภาพมากขึ้น  เพราะเท่าที่ผมทำ เพิ่มเติมเล็กน้อย ภาพ เป็นร้อยๆภาพ  แต่เป็นภาพ pd ผมก็ไม่แน่ใจว่า อเมซอนมองเป็นงาน pd หรือเปล่า

ขอบล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 12:12:12 AM »

คุณ b ครับ ก่อนจะเริ่ม id ใหม่ อยากให้ไปตั้งกระทู้ในห้องลับบอกก่อนได้ไหมว่า แผนใหม่ที่จะทำให้ไม่แตกต่างคืออะไร อยากเข้าไปแชร์ครับ เพราะนาทีนี้เชื่อว่าคงไม่มีใครอยากทำ pd แล้ว ไอ้ที่เก็บไว้ก็เหมือนระเบิดรอวันบึ้มอะครับ

ถ้าไม้ได้ก็ไม่เป็นไร พอดีว่าเป็นห่วงครับ เพราะว่าทำยังไงให้แตกต่างนั้น ผมเคยอ่านในเวปบอร์ดของฝรั่งช่วงต้นปี เงื่อนไขค่อนข้างยาวเลยทีเดียว เลยคิดว่าความรู้ที่ผมมีอาจจะช่วยบอกได้บ้างว่าอันไหนน่าจะแตกต่าง อันไหนดูไม่ค่อยแตกต่างครับ

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 12:18:43 AM »
ok ครับ คุณ February