ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันร้ายของคนทำ pd  (อ่าน 23525 ครั้ง)

Mr.B

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ฝันร้ายของคนทำ pd
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:13:36 PM »
สรุปว่า ในบอร์ดนี้ยังมีใครทำ pd บ้างไหมครับ

หรือว่าเหลือผม ผจญภัยในป่าอเมซอน pd คนเดียว
 ???

เหงาเลยนะครับแบบนั้น

ตอนนี้่ผมเจอ 2 ปัญหา คือ
1. live หนังสือผมแล้ว แต่ไม่ขึ้นราคาให้ (เป็นเดือนละ 1 เล่ม เลยขายไม่ได้เลย )
2.อยู่ดีๆ หลุดจากคำค้นหา  (จากอยู่อันดับ 8 ในคำค้น หายจากคำค้น แต่หนังสือ ยังสามารถเข้าลิ้งตรงได้)

ปล1. แล้วคุณที่เจ๊ซูเล่น  ในบอร์ดโน้น ใช้บอร์ดนี้บ้างไหมครับ
ว่างๆแวะมาทักทายกันได้นะครับ 

ปล2. คุณ netsim ในบอร์ดนี้บ้างหรือเปล่าครับ

ปล3. คุณ February  ยังมี pd เหลือกี่เล่มครับ แล้วได้ส่งใหม่บ้างไหมครับ

ขอให้ทุกๆท่าน
ร่ำรวยเฮงๆกันนะครับ ไ้ร้ภัยเจ๊ซูมากล้ำกลาย ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 06:28:07 PM โดย Mr.B »
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:30:39 PM »
สรุปว่า ในบอร์ดนี้ยังมีใครทำ pd บ้างไหมครับ

หรือว่าเหลือผม ผจญภัยในป่าอเมซอน pd คนเดียว
 ???

เหงาเลยนะครับแบบนั้น

ตอนนี้่ผมเจอ 2 ปัญหา คือ
1. live หนังสือผมแล้ว แต่ไม่ขึ้นราคาให้ (เป็นเดือนละ 1 เล่ม เลยขายไม่ได้เลย )
2.อยู่ดีๆ หลุดจากคำค้นหา  (จากอยู่อันดับ 8 ในคำค้น หายจากคำค้น แต่หนังสือ ยังสามารถเข้าลิ้งตรงได้)

ปล1. แล้วคุณที่เจ๊ซูเล่น  ในบอร์ดโน้น ใช้บอร์ดนี้บ้างไหมครับ
ว่างๆแวะมาทักทายกันได้นะครับ 

ปล2. คุณ netsim ในบอร์ดนี้บ้างหรือเปล่าครับ

ปล3. คุณ February  ยังมี pd เหลือกี่เล่มครับ แล้วได้ส่งใหม่บ้างไหมครับ

ขอให้ทุกๆท่าน
ร่ำรวยเฮงๆกันนะครับ ไ้ร้ภัยเจ๊ซูมากล้ำกลาย ;)

ผมมี pd เหลือไม่เยอะครับ น่าจะประมาณ 1400-1500 เล่ม
ส่วนคุณ netsim เพื่อนซี้เก่าแก่ของผม น่าจะแอบเข้ามาดูที่นี่บ้างเป็นครั้งคราว ผมก็อยากให้แกมาโพสคุยเหมือนกัน คิดถึง

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:33:44 PM »
ผมมี pd เหลือไม่เยอะครับ น่าจะประมาณ 1400-1500 เล่ม

พระเจ้า ทำนานไหมครับเนี่ย
ได้เท่าี้นี้ผมก็แขวนนวม pd เหมือนกัน
ดีดลูกคิดรางแก้วแล้ว
ต่อไปคงเรียก คุณ February เฉยๆไม่ได้ละ

คงต้องเรียกว่า  เจ้าสัว February  ;)

1400-1500 นี่กี่บัญชีครับ ขออนุญาตสอบถามได้ไหม
ขอบคุณครับ
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:42:48 PM »

พระเจ้า ทำนานไหมครับเนี่ย
ได้เท่าี้นี้ผมก็แขวนนวม pd เหมือนกัน
ดีดลูกคิดรางแก้วแล้ว
ต่อไปคงเรียก คุณ February เฉยๆไม่ได้ละ

คงต้องเรียกว่า  เจ้าสัว February  ;)

1400-1500 นี่กี่บัญชีครับ ขออนุญาตสอบถามได้ไหม
ขอบคุณครับ

ประมาณ 9 เดือนครับ แต่หนังสือที่ดีๆ คุณภาพมีไม่เยอะครับ ที่เหลือผมก็ไม่คิดว่าเจ๊ซูจะปลื้ม ก็ทำใจไว้แล้ว ถ้าโดนก็โดนครับ ที่ว่าว่านั่นคือบัญชีเดียวครับ
ส่วนอีกบัญชีที่เปิดใหม่ไว้ทำหนังสือเอง

อย่าเรียกผมเจ้าสัวเลยครับ คนที่น่านับถือไม่ได้อยู่ที่รายได้ แต่อยู่ที่น้ำใจ และความเอื้อเฟื้อความรู้ แบ่งปันสิ่งดีๆแก่คนอื่น น่านับถือกว่าครับ เช่น อาจารย์ คุณ doody แล้วก็เพื่อน พี่ๆหลายคนในนี้ รวมถึง mr.b ด้วย อย่างนี้น่านับถือครับ (ผมซีเรียสไปมั๊ย)  ::) 

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:53:45 PM »
ตอนนี้ความรู้มีไม่มาก ไม่กล้าปล่อยของเหมือนกันครับ
ที่มีที่ได้มา ก็ได้มาจากอาจารย์โซนิค + คุณเนตซิม  นั่นล่ะครับ

แล้วมาประยุกต์เพิ่มเติมบ้าง ซึ่งก็ยังไม่แน่ใจว่าจะถูกใจ อเมซอนมากแค่ไหน
แต่สำหรับตัวเอง  ถือว่า 50-60 เปอร์เซนต์หนังสือที่ได้ทำไปแล้วค่อนข้างพอใจ
และคิดว่า  ใครทำตามคงเล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน ยกเว้น สายดำ

ใจอยากแบ่งปันความรู้เหมือนกันครับ แต่ สมมุติฐาน ยังไม่ได้รับการตรวจสอบเดี๋ยวจะพาลพาซวย
ตายหมู่ยกแผง

ขอฝากตัวเป็น ศิษย์  อาจารย์โซนิค และเพื่อนๆ พี่ๆทุกๆท่านที่มากด้วยประสบการณ์ทุกท่านครับ

;)

ปล.
ขอบคุณ คุณ February ครับ  เรื่องบัญชี ที่บอกมา
ผมจะได้ไม่ต้องเปิดใหม่   ทำ id เดียวได้ 1400 - 1500 จะได้สบายใจว่า อเมซอนไม่ว่าอะไร
เพราะผมตั้งใจทำไม่ถึง 1000 ถ้าเจ๊ซูไม่ยึดไปก่อน

แอบอิจฉาคนมีหนังสือเป็นของตัวเองจริงๆ
เฮ้อ.... ถักทอฝันต่อไป  สักวันต้องเป็นของเรา   :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 06:57:16 PM โดย Mr.B »

Bigpapa

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:19:12 PM »
ผมอีกคนคร้าบ ยังไม่จาก PD ไปไหน หลังจากโดน Block 1 ครั้งและ ได้คืนมา ร่วม 2 เดือนยังปกติดีอยู่ก็ยังส่งอยู่ และมีเรื่องแปลกจะถามหน่อยครับเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมา ผมส่ง pd ไปเล่มนีงวันเดียว Ranking
ก็ติด top 20 เลยแต่ดู report ไม่มีการขายเลย รายการคืนก็ไม่มี ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นแต่ผมก็ได้ Capture
ภาพไว้ อย่างนีัต้อง mail ถาม amazon ไม๊คับ รอมา 4-5 วันก็ไม่มี Report ที่ได้ขายเล่มนี้เลยระบบมันมั่วหรือเปล่าเนี่ย

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:32:53 PM »
Ranking
ก็ติด top 20

ที่หมายถึงคือ ???

อยู่อันดับที่ 20 ของจำนวนหนังสือทั้งหมด ที่มีในอเมซอน
หรือว่า ถูกจัดอันดับ ไว้ ที่ 20 ของหมวดย่อยครับ

ผมไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ

ถ้ากรณีหมวดย่อย อาจจะเกิดจากการจับคู่หนังสือแจกฟรีครับ  แล้วเอามาโปรโมทให้
เช่น หนังสือแจกฟรี ติดอันดับ ที่ 20  เค้าจับคู่เรา ลง 20 ในหมวดเดียวกัน
แล้วโปรโมท ให้ 

กรณีแบบนี้ผมเคยทำเล่มหนึ่งแล้วถูกจับคู่ ขึ้นไปโชว์พร้อม แล้ว ขึ้นหนังสือแนะนำให้ด้วย
แต่ยังขายไม่ได้

แล้ว ก็ค่อยๆขายได้  ติดอันดับขายดี อยู่ 2 สัปดาห์ในหมวดนั้น 
ยอดขายไม่ได้สูงมากมายแต่เป็นหมวดย่อยเล็กๆ ครับ

มีคุ่แข่งมาก แต่ปกผมค่อนข้างโดดเด่น  เลยสงสัยเชิงอนุมานว่า
amazon คงดึงไปทำการตลาดให้

ถ้าตอบจากความเข้าใจผมเป็นอย่างนี้ครับ
ข้อเท็จจริงคงต้องรอเพื่อนๆ ที่มาประสบการณ์ หรือ อาจารย์โซนิคมาให้คำตอบครับ :)

Bigpapa

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:14:08 AM »
Up อยู่หมวดย่อย เป็น Sellers Rank หนังสือเล่มนี้ มีคนขายไม่กี่เล่ม ผมไล่ดูของคนอื่นๆ Rank ก็ไม่เท่ากันของแต่ละคน แต่ของเราดันไม่เห็นมี ใน Report  งง เฟ่ะ ไม่รู้จะเขียนถามมันยังไง ปกติเล่มอื่นๆ ก็จะเห็นแล้วว่าได้ขายเท่าไร

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:02:33 PM »
หมายถึงขึ้น rank แต่ไม่ปรากฏ ว่า มียอดขาย
ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ของผมเองเคยแต่ปรากฏยอดขาย แต่ rank ไม่วิ่ง - -'

Bigpapa

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 11:42:08 PM »
ช่ายๆ  แล้ว ฮ่วย จิงๆ อารายม่ายรู้

a116

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:28:33 AM »
ช่ายๆ  แล้ว ฮ่วย จิงๆ อารายม่ายรู้
ของผมก็เป็นครับ
แต่วันไหนที่เป็นแบบนี้ พอสักพักนึง ยอดขายมาเลยครับ  ;D

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:33:38 PM »
วันนี้  เพิ่งทำหนังสือเสร็จ กำลังจะ่ส่ง
ปรากฏว่า.....

id โดนแบน ข้อหาหนังสือไม่แตกต่าง
ซึ่งยกหนังสือเล่มเก่าที่ unpublish  ไปแล้ว มาอ้างว่า  คุณได้ส่งหนังสือไม่แตกต่าง /หรือตรงตามที่ได้ชี้แจงมา

อ้าวงานเข้า

เอาหนังสือที่ถอดออกไปนานแล้วมาเป็นข้อหาแบน id  งงเป็นไก่ตาแตก
แต่ก็ทำใจ หนังสือไม่ได้มากมาย  50 เล่ม

พอจะทำใจทำใหม่ได้  สู้อีกครั้ง  (เสียดายแต่เล่ม 400 + นี่ล่ะ โฮ๊ะๆๆๆ)

ตอนนี้ก็ส่ง email ไปชี้แจงเรียบร้อยแล้วว่า
หนังสือเล่มดังกล่าว ที่ยกมาไม่ได้ ขาย unpublish ไปแล้ว
แล้วหนังสืออื่นๆ ก็ใส่ภาพประกอบ 15-500 ภาพ
ดังนั้นค่อนข้างมั่นใจว่า  น่าจะตรงตามกฏที่คุณชี้แจงทุกประการ ถึงความแตกต่าง

ถ้ามีกฏอะไรเพิ่มเติม  หรือ รายละเอียดใดๆ สร้างความแตกต่างให้คุณพอใจ
ตรงตามกฏของคุณ  นอกเหนือจากนี้ ก็ขอรายละเอียดชี้แจงมาให้ด้วย
ทางเราจะได้พัฒนาและปรับปรุงต่อไป

หวังว่าจะได้ร่วมธุรกิจกันอีก

(ประมาณนี้)

ก็รอดูว่า  จะได้คืนไม่ได้คืน
ถ้าไม่ได้คืนก็ จะลองเปิดใหม่อีก id ทำ เทรนใหม่ที่คิดไว้ในเรื่องการสร้างความแตกต่าง

สำหรับการแบนคราวนี้ผมอนุมานคร่าวว่า  ภาพ pd  เค้าก็คงนับว่าเป็น ภาพ pd
แบบคุณเนตซิมว่า  แม้จะใส่ไปเท่าไหร่ ก็ถือว่า เป็น pd หาได้ทั่วไปไม่แตกต่าง (มั้ง)

ทำงานส่วนตัวอีก 2 วันเดี๋ยวกลับมาสู้หาแนวทางใหม่
หรือ เจซู ใจดีคืน ไอดีมา

ก็ได้แต่ภาวนาล่ะ 

;)

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:44:07 PM »
ขออวยพรให้ได้ acc คืนครับ

yajokzoo

• Newbie
  • *
  • " น้ำนิ่งจะกลายเป็นน้ำเน่า ถ้าไม่อยากเน่าต้องไม่นิ่ง "
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:45:45 PM »

วันนี้  เพิ่งทำหนังสือเสร็จ กำลังจะ่ส่ง
ปรากฏว่า.....

id โดนแบน ข้อหาหนังสือไม่แตกต่าง
ซึ่งยกหนังสือเล่มเก่าที่ unpublish  ไปแล้ว มาอ้างว่า  คุณได้ส่งหนังสือไม่แตกต่าง /หรือตรงตามที่ได้ชี้แจงมา

อ้าวงานเข้า

เอาหนังสือที่ถอดออกไปนานแล้วมาเป็นข้อหาแบน id  งงเป็นไก่ตาแตก
แต่ก็ทำใจ หนังสือไม่ได้มากมาย  50 เล่ม

พอจะทำใจทำใหม่ได้  สู้อีกครั้ง  (เสียดายแต่เล่ม 400 + นี่ล่ะ โฮ๊ะๆๆๆ)

ตอนนี้ก็ส่ง email ไปชี้แจงเรียบร้อยแล้วว่า
หนังสือเล่มดังกล่าว ที่ยกมาไม่ได้ ขาย unpublish ไปแล้ว
แล้วหนังสืออื่นๆ ก็ใส่ภาพประกอบ 15-500 ภาพ
ดังนั้นค่อนข้างมั่นใจว่า  น่าจะตรงตามกฏที่คุณชี้แจงทุกประการ ถึงความแตกต่าง

ถ้ามีกฏอะไรเพิ่มเติม  หรือ รายละเอียดใดๆ สร้างความแตกต่างให้คุณพอใจ
ตรงตามกฏของคุณ  นอกเหนือจากนี้ ก็ขอรายละเอียดชี้แจงมาให้ด้วย
ทางเราจะได้พัฒนาและปรับปรุงต่อไป

หวังว่าจะได้ร่วมธุรกิจกันอีก

(ประมาณนี้)

ก็รอดูว่า  จะได้คืนไม่ได้คืน
ถ้าไม่ได้คืนก็ จะลองเปิดใหม่อีก id ทำ เทรนใหม่ที่คิดไว้ในเรื่องการสร้างความแตกต่าง

สำหรับการแบนคราวนี้ผมอนุมานคร่าวว่า  ภาพ pd  เค้าก็คงนับว่าเป็น ภาพ pd
แบบคุณเนตซิมว่า  แม้จะใส่ไปเท่าไหร่ ก็ถือว่า เป็น pd หาได้ทั่วไปไม่แตกต่าง (มั้ง)

ทำงานส่วนตัวอีก 2 วันเดี๋ยวกลับมาสู้หาแนวทางใหม่
หรือ เจซู ใจดีคืน ไอดีมา

ก็ได้แต่ภาวนาล่ะ 

;)

โห !! ผมว่าหนทางนี้มันจะมาถึงทางตันเเล้วหละครับ ขนาดคุณภาพๆ โหดๆ อย่างคุณ Mr.B หยังโดนอีก
ยังไงก็ขอให้ได้ id คืนนะครับ
ไม่รู้ว่าช่วงนี้เค้าล้างบางหรือเปล่าเพราะโดนกันเยอะเหลือเกิน ทำใจๆ สู้ใหม่ครับ ;D

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:56:03 PM »
โปรเจค เดือนนี้ผมเลยชะงักเลย

งานคุณภาพจริงเรื่องการปรับปรุงหน้าตาครับแต่เนื้อหา ต้องยอมรับว่า
เราไปรวมของฟรีที่ต่างๆมารวมกัน(หมายถึงภาพ ผมอนุมานว่า อเมซอนก็คงมองว่าเป็น pd)

ผมก็พอทำใจได้บ้าง   

แต่ถ้าทำ id ใหม่  นี่คงส่งหนังสือไปลองตลาด 20 เล่มดูก่อน (20เล่มใหม่หมดไม่เอาของเดิม)
ว่า สมมุติฐานใหม่ จะผ่านไม่ผ่าน รอดไม่รอด

สนุกสนานจริงๆ  ถ้าโดนแบนอีกครั้ง
ผมจะลุยเขียน หนังสือเองเต็มตัว   

ประสบการณ์ครั้งนี้  ซึ้งกินใจเหลือเกิน 
 :o

ปล. id โดนแบนบ่อยๆ ก็ไม่ค่อยอยากจะลุยไอดีเก่าต่อเหมือนกันนะครับ
ประวัติไม่ดี เสียวโดนเล็ง 
ทำอะไรก็ผิด  ต่อยโดนคะแนนก็ไม่ขึ้น  ได้นับก็จับแพ้ (เกี่ยวกันมั้ย)

อิอิ