ผู้เขียน หัวข้อ: ลิขสิทธิ์หนังสือ archive  (อ่าน 2446 ครั้ง)

yajokzoo

• Top Secrets
  • Newbie
  • *
  • " น้ำนิ่งจะกลายเป็นน้ำเน่า ถ้าไม่อยากเน่าต้องไม่นิ่ง "
ลิขสิทธิ์หนังสือ archive
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 05:24:31 PM »
ผมสอบถามหน่อยครับว่าหนังสือที่ archive มันมีลิขสิทธิ์หริอป่าว หรือหากมีเรามีวิธีเช็คอย่างไร ก่อนนำมาทำครับ

ขอบคุณครับ

run95

• Hero Member
  • *
Re: ลิขสิทธิ์หนังสือ archive
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 06:17:53 PM »
ผมสอบถามหน่อยครับว่าหนังสือที่ archive มันมีลิขสิทธิ์หริอป่าว หรือหากมีเรามีวิธีเช็คอย่างไร ก่อนนำมาทำครับ

ขอบคุณครับ
จะมีระบุอยู่ครับว่ามีลิขสิทธิ์หรือไม่ ถ้าก่อน 1923  ก็แน่นอนว่าไม่มี
Possible copyright status: NOT_IN_COPYRIGHT
เขียนแบบนี้ก็เอามาทำได้เลย
ถ้าเกินกว่านั้นอย่าเพิ่งไปเสี่ยงครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 06:21:03 PM โดย run95 »

yajokzoo

• Newbie
  • *
  • " น้ำนิ่งจะกลายเป็นน้ำเน่า ถ้าไม่อยากเน่าต้องไม่นิ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 06:32:48 PM »

ขอบคุณครับ
จะมีระบุอยู่ครับว่ามีลิขสิทธิ์หรือไม่ ถ้าก่อน 1923  ก็แน่นอนว่าไม่มี
Possible copyright status: NOT_IN_COPYRIGHT
เขียนแบบนี้ก็เอามาทำได้เลย
ถ้าเกินกว่านั้นอย่าเพิ่งไปเสี่ยงครับ ;D

เเล้วผมสงสัยอยู่เรื่องหนึ่งครับ ว่าหนังสือที่  archive  มันเเตกต่างอย่างไรกับที่  goten   :-\

ขอบคุณครับ

run95

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 06:46:30 PM »
GUTEN เค้าทำมาสำเร็จรูปแล้วสามารถเอามาแปลงทำได้เลย

ARCHIVE หนังสือไม่ได้มาสำเร็จรูปเหมือน GUTEN ทำยากกว่าแต่ถ้าทำเสร็จส่งขึ้นไป
โอกาสโดนเล่นมีน้อยกว่า
 ;D

yajokzoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 07:04:56 PM »
GUTEN เค้าทำมาสำเร็จรูปแล้วสามารถเอามาแปลงทำได้เลย

ARCHIVE หนังสือไม่ได้มาสำเร็จรูปเหมือน GUTEN ทำยากกว่าแต่ถ้าทำเสร็จส่งขึ้นไป
โอกาสโดนเล่นมีน้อยกว่า
 ;D

เเจ่ม เเจ้ง ชัดเเจ๋ว!!! ขอบใจพี่ Run95 มากนะครับที่พอทำให้เห็นภาพชัดเจนขึ้นมากที่เดียว

ขอบคุณครับ