ปัญหา Public Domain > ปัญหาจุกจิกของ Public Domain

ไม่เข้าใจ kdp

(1/1)

Mr.B:
วันนี้ลองค้นหนังสือดูเล่นๆ เจอทีเด็ดเข้าแล้ว

http://www.amazon.com/s/ref=sr_pg_1?rh=n%3A283155%2Cp_30%3ABalefire+Publishing%2Cp_n_feature_browse-bin%3A618073011&bbn=283155&sort=daterank&unfiltered=1&ie=UTF8&qid=1347630108

แบบนี้เค้าปล่อยผ่านมาได้ไงเนี่ย

run95:
เพิ่งพูดถึงอยู่แหม่บ ๆ มาอีกแล้ว ไม่ยอมสูญพันธุ์กันซะที
จริง ๆ มีอีกหลายเจ้านะครับแบบนี้
น่าจะรวมตัวกันไปแจ้งสถานทูตนะครับ ว่าแบบนี้ amzon ปล่อยมาขายได้ไง
ทีหนังสือพวกผมดี ๆ ดันมาแบนซะได้ อิอิ
รอดหูรอดตาไปได้ตอนนี้แต่เดี๋ยวผมว่าก็คงโดนไปเองแหล่ะครับ

Mr.B:
ผมสงสัยตอน ส่ง นี่ล่ะครับ
เพราะสมัยผมส่งงาน นี่ แหมมีส่งมาขอหลักฐาน นี่นั่น บางเล่มก็ไม่ให้ผ่าน
งงกับเค้าจริงๆ

แต่อย่างนี้  ปล่อยผ่านมาวางแผงได้
อั้ยย่ะ  เข็มขัดสั้นสุดๆ (คาดไม่ถึง) :o

February:
คงมาจากประเทศอื่นมั๊งครับ

ผมคิดว่า เราควรลดความสนใจ pd กันได้แล้วครับ แนวทางนี้มันไม่ปลอดภัยแล้วจริงๆ ทำไปทำมาอยู่ดีๆอาจหัวขาดได้
ณ. ตอนนี้ผมยังไม่มีรู้แนวทางใหม่ที่จะประยุกต์ใช้ แล้วส่งเป็น pd ได้เหมือนเดิม

ยังไงมองไปข้างหน้าดีกว่าครับ ทำเอง ยังมีที่ไปอีกเยอะครับ

Doody:

--- อ้างจาก: Mr.B ที่ กันยายน 14, 2012, 09:28:49 PM ---ผมสงสัยตอน ส่ง นี่ล่ะครับ
เพราะสมัยผมส่งงาน นี่ แหมมีส่งมาขอหลักฐาน นี่นั่น บางเล่มก็ไม่ให้ผ่าน
งงกับเค้าจริงๆ

แต่อย่างนี้  ปล่อยผ่านมาวางแผงได้
อั้ยย่ะ  เข็มขัดสั้นสุดๆ (คาดไม่ถึง) :o

--- End quote ---

ถ้าเป็นคนไทยส่งไป ไม่มีทางผ่านด่านที่หนึ่งหรอกครับ เขาหมายหัวไว้เรียบร้อยแล้ว
ถ้ามาจากประเทศอื่น ยังผ่านได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version