ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้โปรโมท ผลงาน  (อ่าน 6517 ครั้ง)

IM Man

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
Re: กระทู้โปรโมท ผลงาน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 06:18:01 PM »
ฝากผลงานด้วยครัช ชัชชาติ ครัช ซาก้า!
ขอ 5 ดาว และ comment ใน GG Play เป็นกำลังใจด้วยน่ะคร้าบ ^ ^

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.funfactorystudio.chutchatcrushsaga

เยี่ยมเลยครับ   ตัวนีใช้อะไรเขียนครับ   อยากเขียนได้แต่เขียนไม่ถูก ฮา ๆ

ใช้อะไรทำครับ  :o
ไว้เตือนสติกันนะครับ

Ctrl-Alt-Del

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:18:56 PM »
ฝากผลงานด้วยครัช ชัชชาติ ครัช ซาก้า!
ขอ 5 ดาว และ comment ใน GG Play เป็นกำลังใจด้วยน่ะคร้าบ ^ ^

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.funfactorystudio.chutchatcrushsaga

เยี่ยมเลยครับ   ตัวนีใช้อะไรเขียนครับ   อยากเขียนได้แต่เขียนไม่ถูก ฮา ๆ

ใช้ Corona SDK ทำประมาณ 2 เดือนครับ ตัวเกมส์ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้าง แนะนำได้เต็มที่ครับทุกท่าน

Doody

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:38:02 AM »

ใช้ Corona SDK ทำประมาณ 2 เดือนครับ ตัวเกมส์ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้าง แนะนำได้เต็มที่ครับทุกท่าน

เกมส์ดีครับ ออกแบบมาดี
แต่ที่ยังไม่เข้าใจ คือ นักการเมืองคนนี้มีความสำคัญอะไร ถึงต้องเอามาทำเป็นตัวละครในเกมส์
ทีมงานของเขากำลังมีการระดมใช้สื่อทุกช่องทางเพื่อโปรโมทบุคคลนี้้ เหมือนกับการปั่นหุุ้น เขามีเป้าหมายทางการเมือง
แต่คนทั่วๆไปจะอยากเล่นเกมส์ที่มีเขาเป็นตัวละครหรือเปล่า
ส่วนตัวผมคิดว่าเขาก็เป็นบุคคลที่โอเคอยู่นะ แต่่ไม่ได้มีพลังดึงดูดอะไรให้คนอยากเล่นเกมส์

ถ้าเป็นเจมส์จิ  หรือ ดาราที่ดังๆ เช่น ใหม่ ดาวิกา เกมส์นี้ก็จะน่าสนใจมากกว่า
ความเห็นผมคือ เกมส์ดี แต่ตัวละครไม่น่าสนใจ 
หากความเห็นนี้ไม่ตรงกับความเห็นของผู้ใดต้องขออภัยด้วย

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 03:31:43 PM »
ไม่เป็นไรคร้าบ ขอบคุณสำหรับ comment มากครับ
ผมแค่อยากลองทำตัวละครตามกระแสเฉยๆครับ
เดี๋ยวจะพัฒนาออกมาอีกเรื่อยๆครับ

ปล.ถ้ามองในแง่การเมือง ผมก็ไม่อยากใช้ตัวละครนี้ครับ

MoonLord

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 07:27:32 PM »
ขออนุญาติโปรโมทเกมส์อีกเกมส์ครับ พึ่งจะทำเสร็จครับ

https://play.google.com/store/apps/details?id=play.gameart.flyingbirdsgang

เป็นเกมส์ที่ต่อยอดมาจากเกมส์ Flappy Duck(Flappy Bird) อีกทีครับ แต่เพิ่มอุปสรรคเข้าไปหลายๆ แบบเพื่อให้เกมส์
ไม่น่าเบื่อจนเกินไปครับ และเกมส์นี้ผมทำออกมาให้เล่นง่ายกว่าเดิมมากครับ เหมาะสำหรับเล่นเพื่อผ่อนคลายจริงๆ ไม่ใช่เล่นแล้วยิ่งเครียดแบบเกมส์เดิม 555

ยังไงผมรบกวนเพื่อนๆ ในบอร์ดติชมด้วยครับ ถ้าเล่นแล้วชอบก็ขอ ดาว และ comment เพื่อเป็นกำลังใจด้วยครับผม
หรือมีคำแนะนำยังไงรบกวนเพื่อนๆ ออกความเห็นได้เต็มที่นะครับ
ขอบคุณครับ
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 07:57:02 PM »
 :o เยี่ยมเลยครับ  ตัวนี้ ซิ เกมส์มีระดับ ของจริง    คุณMoonLord ยกระดับตัวเองได้ไวมากครับ  ทั้งแนวคิด ตัวละคร แล้วก็ฉาก ดูดีมาก
แต่ผมว่ามันยังติดปัญหาเดิม คือ ไม่สามารถออกจากเกมส์ได้ ต้องออกด้วย ปุ่มโฮม อย่างเดียว   ผมว่าไหน ๆ ทำได้ดีแล้วน่าจะปิดจุดอ่อนนี้ไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องโดนรีวิวเสีย ๆครับ

เฮอ เมื่อไรเราจะก้าวหน้ามั่งเน้อ  :'(

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 08:00:49 PM »
ขออนุญาติโปรโมทเกมส์อีกเกมส์ครับ พึ่งจะทำเสร็จครับ

https://play.google.com/store/apps/details?id=play.gameart.flyingbirdsgang

เป็นเกมส์ที่ต่อยอดมาจากเกมส์ Flappy Duck(Flappy Bird) อีกทีครับ แต่เพิ่มอุปสรรคเข้าไปหลายๆ แบบเพื่อให้เกมส์
ไม่น่าเบื่อจนเกินไปครับ และเกมส์นี้ผมทำออกมาให้เล่นง่ายกว่าเดิมมากครับ เหมาะสำหรับเล่นเพื่อผ่อนคลายจริงๆ ไม่ใช่เล่นแล้วยิ่งเครียดแบบเกมส์เดิม 555

ยังไงผมรบกวนเพื่อนๆ ในบอร์ดติชมด้วยครับ ถ้าเล่นแล้วชอบก็ขอ ดาว และ comment เพื่อเป็นกำลังใจด้วยครับผม
หรือมีคำแนะนำยังไงรบกวนเพื่อนๆ ออกความเห็นได้เต็มที่นะครับ
ขอบคุณครับ

จัด 5 ดาวให้แล้วครับ ภาพสวยมากเลยครับ วาดเองรึเปล่าครับ  ;D

longtam

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 08:07:31 PM »

ยอดไปเลยครับคุณMoonLord ภาพสวยน่าเล่นมากครับ  :)

MoonLord

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 08:09:10 PM »
เรตให้คุณ Ctrl-Alt-Del แล้วเหมือนกันครับ
อยากทำเกมส์แนวนี้(ชัชชาติ ครัช ซาก้า) เป็นบ้างครับ เคยลองหลายครั้งแล้วแต่ทำไม่ได้ซักทีครับ
ภาพวาดเองเกือบทั้งทั้งหมดครับ ยกเว้นภูเขาข้างหลัง ต้นไม้ ใบไม้ที่อยู่ด้านหน้า ผมใช้ภาพ vector ที่โหลดมาสะสมไว้เอามาผสมปนเปกันไปครับ

@ คุณ kurng อันนี้ผมลืมจริงๆครับ แต่ตอนนี้กำลังทำฉากเพิ่มอีกซักฉาก สองฉากอยู่ครับ ไว้ค่อยใส่ตอน update อีกทีครับ
ขอบคุณมากครับที่เตือนครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 08:12:20 PM โดย MoonLord »
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:23:37 PM »
iOS มาแว้ว ขอ 5 ดาวด้วยน่ะครัช  ;D

https://itunes.apple.com/th/app/chach-chati-khrakh-sak-a/id829081920?mt=8

longtam

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:01:48 PM »

คุณCtrl-Alt-Del ลุยก่อนเพื่อนเลย

ios ไม่เห็นมีบอกว่าโหลดกันไปกี่คนแล้วเลยครับ  8)

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:28:54 PM »
ข้อมูลพวกนี้ ใน iOS เป็นระบบปิดหมดเลยครับ แทบจะ Spy อะไรไม่ได้เลย
ถ้าจะเช็คคงต้องใช้พวกเวป Tracking Service ซึ่งค่าใช้จ่ายก็แพงพอดูครับ