ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งให้โอนเงินเข้าธนาคารกรุงเทพฯ  (อ่าน 3459 ครั้ง)

parin1412

• Top Secrets
  • Full Member
  • *
แจ้งให้โอนเงินเข้าธนาคารกรุงเทพฯ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:52:45 PM »
อ้างถึง
จะแจ้งให้โอนเงินเข้าธนาคารกรุงเทพฯ

อยากทราบว่าในช่อง
Account Number:
กับ
Routing Number:

เราต้องใส่เลขอะไรเหรอครับ

- Account Number: ใส่หมายเลขบัญชีธนาคาร 10 ตัวของเราลงไป
- Routing Number : 026008691

Name of bank : BANGKOK BANK

copy มาจากบอร์ดเก่า หาในนี้ไม่เจอเผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ

Mr.B

• Hero Member
  • *
Re: แจ้งให้โอนเงินเข้าธนาคารกรุงเทพฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:16:49 PM »
ผมสงสัยเรื่องบัญชีในประเทศต่างๆที่เราไปขายน่ะครับ
ว่า จะโอนมาเป็นก้อนพร้อมกันทีเดียว หรือว่า แต่ละประเทศก็จะโอนมาแยกกัน

แล้วถ้าโอนมาแยกกัน  ทางธ. จะหักค่าโอนยังไงบ้าง

พอดียอดบางประเทศ เดือนละไม่ถึงห้าเหรียญน่ะครับ  เลยสงสัย  กลัวจะโดนค่าโอนหลายรอบ

ขอบคุณครับ
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
Re: แจ้งให้โอนเงินเข้าธนาคารกรุงเทพฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:23:36 PM »
ผมสงสัยเรื่องบัญชีในประเทศต่างๆที่เราไปขายน่ะครับ
ว่า จะโอนมาเป็นก้อนพร้อมกันทีเดียว หรือว่า แต่ละประเทศก็จะโอนมาแยกกัน

แล้วถ้าโอนมาแยกกัน  ทางธ. จะหักค่าโอนยังไงบ้าง

พอดียอดบางประเทศ เดือนละไม่ถึงห้าเหรียญน่ะครับ  เลยสงสัย  กลัวจะโดนค่าโอนหลายรอบ

ขอบคุณครับ

แยกรายการกันครับ
โอนไม่พร้อมกัน
โอนที ก็เสียค่าโอนที แยกกันครับ

ที่มียอดน้อย ๆเก็บไว้ก่อนให้ใกล้ 100 ค่อยไปใส่เลขบัญชี

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:36:08 PM »
แล้ว มันกำหนดยังไงหรือครับ  ว่าให้ครบ 100 ก่อนถึงโอน

คำถามตื้นไปไหมครับเนี่ย - -'

พอดีผมใส่เลขบัญชีไว้ทุกประเทศเลยน่ะครับ
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:55:39 PM »
แล้ว มันกำหนดยังไงหรือครับ  ว่าให้ครบ 100 ก่อนถึงโอน

พอดีผมใส่เลขบัญชีไว้ทุกประเทศเลยน่ะครับ

เราต้อง จดรายได้ของเราไว้ก่อนครับ

สมมุติ

เดือน มีค ผมได้  50
เดือน เมษา ผมได้ 40   
หากผมใส่เลขบัญชีที่เดือน พค  งวดแรกที่ได้รับโอน จะได้รับโอนเพียง 50  เพราะ
เดือนเมษา  จะได้เมื่อสิ้น มิย.
หากผมจะให้มันโอนงวดแรก 90  ผมต้องมาใส่ ที่สิ้น พค หรือต้น มิย ครับ พอสิ้น มิย. ยอดโอนถึงจะเป็น 90 ซึ่งจะคุ้มค่าโอนหน่อย

ไม่รู้จะเข้าใจเปล่า ผมจะอธิบายให้งงเพิ่มเปล่าไม่รู้

เลขบัญชี ไม่จำเป็นต้องใส่ ที่เดียวทุกประเทศ ค่อย ๆทยอยใส่ได้  ใส่แล้วก็เอาออกได้ครับ

lazongte

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:02:03 AM »

เราต้อง จดรายได้ของเราไว้ก่อนครับ

สมมุติ

เดือน มีค ผมได้  50
เดือน เมษา ผมได้ 40   
หากผมใส่เลขบัญชีที่เดือน พค  งวดแรกที่ได้รับโอน จะได้รับโอนเพียง 50  เพราะ
เดือนเมษา  จะได้เมื่อสิ้น มิย.
หากผมจะให้มันโอนงวดแรก 90  ผมต้องมาใส่ ที่สิ้น พค หรือต้น มิย ครับ พอสิ้น มิย. ยอดโอนถึงจะเป็น 90 ซึ่งจะคุ้มค่าโอนหน่อย

ไม่รู้จะเข้าใจเปล่า ผมจะอธิบายให้งงเพิ่มเปล่าไม่รู้

เลขบัญชี ไม่จำเป็นต้องใส่ ที่เดียวทุกประเทศ ค่อย ๆทยอยใส่ได้  ใส่แล้วก็เอาออกได้ครับ

ถ้าผมมียอดเดือนเมษา 10
                  พฤษภา 20
แต่จะให้ยอดเงินเดือน มิถุนา เข้าบัญชี ผมต้องใส่เลขบัญชีตอนต้นเดือน สิงหาใช่มั้ยครับ
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
 :-[

jatupronv

• Newbie
  • *
  • ขอเรียนรู้ด้วยคนนะค่ะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 09:27:23 PM »
ลองมาครั้งหนึ่งค่ะ ของดอทคอม สังเกตุว่ารายได้ต่อเดือนประมาณสิบเหรียญ มันก็มีเข้ามาทุกเดือนเดือนละร้อยกว่าบาท (เพราะโดนหักภาษี) เลยเข้าไปเปลี่ยนเป็นเช็ค กะว่าให้เกือบครบร้อยเหรียญค่อยเข้าไปเปลี่ยน แล้วเค้าจะรำคาญมั้ยค่ะนี่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา  :P