ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยการรับเงินจากประเทศอื่นๆ ที่ไม่ใ&#  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ojogabonitoo

• Top Secrets
  • Sr. Member
  • *
คือยอดเงินที่ uk เกิน 10 เหรียญแล้วตั้งแต่เดอืน ก.พ. แต่จนตอนนี้เงินก็ยังไม่เข้าเลยครับ

ต้องไปตั้งที่ uk ให้รับเป็นแบบ EFT รึเปล่าครับ หรือรับได้เฉพาะ เช็ค

supersonics

• Hero Member
  • *
Re: สงสัยการรับเงินจากประเทศอื่นๆ ที่ไม่ŭ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 02:45:32 PM »
คือยอดเงินที่ uk เกิน 10 เหรียญแล้วตั้งแต่เดอืน ก.พ. แต่จนตอนนี้เงินก็ยังไม่เข้าเลยครับ

ต้องไปตั้งที่ uk ให้รับเป็นแบบ EFT รึเปล่าครับ หรือรับได้เฉพาะ เช็ค

ตั้งเป็น EFT และรับเป็น USD เข้าแบงก์กรุงเทพได้หมดครับ
แต่ต้องไปกำหนดทีละประเทศ

แต่ทางทีดีรอให้ยอดเงินสูงกว่านี้ ค่อยปรับเป็น EFT ดีกว่า
เพราะถ้ายอดแค่ 10 เหรียญ หักค่าธรรมเนียมของแบงก์กรุงเทพ 200 บาท ก็เกือบหมดแล้ว

ojogabonitoo

• Sr. Member
  • *
Re: สงสัยการรับเงินจากประเทศอื่นๆ ที่ไม่ŭ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 03:47:36 PM »

ตั้งเป็น EFT และรับเป็น USD เข้าแบงก์กรุงเทพได้หมดครับ
แต่ต้องไปกำหนดทีละประเทศ

แต่ทางทีดีรอให้ยอดเงินสูงกว่านี้ ค่อยปรับเป็น EFT ดีกว่า
เพราะถ้ายอดแค่ 10 เหรียญ หักค่าธรรมเนียมของแบงก์กรุงเทพ 200 บาท ก็เกือบหมดแล้ว

ขอบคุณครับ อ.supersonics