ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าเค้าส่งเช็  (อ่าน 2988 ครั้ง)

gts

• Newbie
  • *
เราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าเค้าส่งเช็คมาแล้วหรือยังไม่ได้ส่ง มันจะมีอีเมล์ส่งมาบอกก่อนหรือเปล่าครับ เพราะอย่าง EFT ยังมีส่งมาบอกว่าจะโอนมาเท่าไหร่

แต่เช็คนี่ปกติคือต้องเกิน 100 ก่อนทุกประเทศ แต่เห็นบางคนได้เช็คตั้งแต่ 50-60 เลย แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าเค้าส่งมาแล้วหรือยังไม่ได้ส่ง

Mr.B

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: เราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าเค้าส่งเช็
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:07:36 AM »
ไม่เคยรับเช็คเลยครับ  เคยแต่รับผ่านบัญชี ธ.กรุงเทพ

ถ้ารับผ่านบัญชี เค้าก็จะส่งเมลล์มาบอกก่อนน่ะครับ
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

February

• *
  • Let's start new project !!!
Re: เราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าเค้าส่งเ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:25:39 AM »
เมล์ไปถามได้ครับ ว่าส่งมาหรือยัง
ผมเคยได้รับมา 1 ใบ ปกติเค๊าจะไม่เมล์บอกครับ

gts

• Newbie
  • *
Re: เราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าเค้าส่งเ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 10:37:45 PM »
ขอบคุณครับ ว่าแต่เมล์ไปถามที่ไหนอะครับ

ผมเปลี่ยนจากเช็คเป็นโอนผ่านบัญชีแล้วเมื่อประมาณ 90 กว่าเหรียญ แต่ปรากฏว่าเงียบครับ คงต้องรอสิ้นเดือนก่อนถ้ามันโอนมาไม่ครบแปลว่ามันส่งเป็นเช็คมาแล้วแต่สูญหาย :( ถ้าแบบนั้นผมจะได้รับเงินมั้ยครับ :-\

supersonics

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 05:54:16 AM »
ขอบคุณครับ ว่าแต่เมล์ไปถามที่ไหนอะครับ

ผมเปลี่ยนจากเช็คเป็นโอนผ่านบัญชีแล้วเมื่อประมาณ 90 กว่าเหรียญ แต่ปรากฏว่าเงียบครับ คงต้องรอสิ้นเดือนก่อนถ้ามันโอนมาไม่ครบแปลว่ามันส่งเป็นเช็คมาแล้วแต่สูญหาย :( ถ้าแบบนั้นผมจะได้รับเงินมั้ยครับ :-\

ถ้าเช็คหาย เขาจะออกเช็คใหม่แทนให้

ถ้ามีปัญหาเรื่องการรับเงิน ก็ร้องเรียนได้ทุกเรื่อง
Log In >
คลิก My Account ที่เมนูข้างบน >
คลิก Contact Us ที่เมนูข้างล่าง >
What is Your Problem?> Pricing & Royalties > Where is My Money?
บอกรายละเอียดเรื่องเงินที่ไม่ได้รับ  เขาจะตอบมาใน 4-5 วัน

gts

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:22:18 PM »
ได้เช็คแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 12:16:03 PM โดย gts »