ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆ เรื่องของานตัวอย่างจาก Outsource ครū  (อ่าน 2988 ครั้ง)

ztomnoiz

• Top Secrets
  • Newbie
  • *
พอดีผมสงสัยว่า ก่อนที่เราจะจ้าง outsource อะครับ เห็นว่าเราต้องของานตัวอย่างมาดูก่อน
คราวนี้ เพื่อนๆมีประโยคภาษาอังกฤษ ที่ใช้ของานตัวอย่างยังไงบ้างครับ

ผมนั่งคิดแล้วมันคิดไม่ออกภาษาอังกฤษไม่ค่อยจะแข็งแรงเท่าไร

ขอบคุณครับ
เส้นทางสู่ความสบายคือความลำบาก เส้นทางสู่ความลำบากคือความสบาย

supersonics

• Hero Member
  • *
Re: ถามเพื่อนๆ เรื่องของานตัวอย่างจาก Outsource คร&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:27:11 PM »
แบบสั้นๆ : ขอดูตัวอย่างงานเขียนนิยายรัก
Would you kindly send me a sample of your previous love stories?

แบบยาวๆ : ขอดูตัวอย่างงานเขียนเรื่องผี
I am looking for a competent writer to write 10 original ghost stories based on a simple guideline.
Plagiarism will not be accepted. If you are the one I am looking for, please send me a sample of
your previous ghost stories.

ztomnoiz

• Newbie
  • *
Re: ถามเพื่อนๆ เรื่องของานตัวอย่างจาก Outsource คร&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:34:01 PM »
ขอบคุณครับ พี่ sup เดี๋ยวจะเอาไปลองใช้เลยครับ
เส้นทางสู่ความสบายคือความลำบาก เส้นทางสู่ความลำบากคือความสบาย

MoonLord

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:38:54 PM »
ขอบคุณครับ แม้เป็นประโยคสั้นๆ แค่นี้ แต่ถ้าให้คนอ่อนอังกฤษอย่างผมเรียบเรียง คงใช้เวลาหลายชั่วโมง อิอิ  :D
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

njandjj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 05:08:24 PM »
ขอบคุณท่าน อ.ซุป คับ

suwatpo

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 08:55:37 PM »
ขอบคุณมากๆครับ