ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 57542 ครั้ง)

suwatpo

• Top Secrets
  • Jr. Member
  • *
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:49:05 AM »
ขายเป็น ebook ก็ดีนะครับ อ ซุป

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:22:06 AM »
ขายเป็น ebook ก็ดีนะครับ อ ซุป

อาจจะทำแบบเจ๊แยม ที่เขาทำ ebook เรื่อง kindle publishing

นั่งอ่านเล่มเก่าเกือบหมดทุกเล่ม
ของเก่าๆที่เราเคยใช้กัน ไม่ว่า OnlyWire, ezine, blog, mini site หรือวิธีอื่นๆ ตอนนี้หมดเวลาของมันแล้ว
เดี๋ยวนี้ CB มันมี Pytch ออกมาด้วย ซึ่งพวกเรายังไม่ค่อยรู้จัก ต้องอัพเดทใหม่หมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2015, 08:29:57 PM โดย supersonics »

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:45:25 AM »

อาจจะทำแบบเจ๊แยม ที่เขาทำ ebook เรื่อง kindle publishing

นั่งอ่านเล่มเก่าเกือบหมดทุกเล่ม
ของเก่าๆที่เราเคยใช้กัน ไม่ว่า OnlyWire, ezine, blog, mini site หรือวิธีอื่นๆ ตอนนี้หมดเวลาของมันแล้ว
เดี๋ยวนี้ ClickBank มันมี Pytch ออกมาด้วย ซึ่งพวกเรายังไม่ค่อยรู้จัก ต้องอัพเดทใหม่หมด

เห็นด้วยให้ทำแบบ ebook เหมือนกันครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:02:45 AM »
ทำแบบเจ๊แยมก็ดีครับ
เรื่อง clickbank เป็นแนวทางเก่าแก่ อาจารย์อธิบายเองได้ ไม่ต้องมี templates แพงๆ ไม่ต้องซื้อคอร์สของฝรั่งมา
ไม่ต้องมีห้องลับเหมือน ios, android พวกนั้นมีความซับซ้อน ต้องอธิบายเพิ่มเติมกันตลอด ข้อมูลทางเทคนิคเพียบ
เรื่องนี้อธิบายหนเดียวจบเลย  แค่ปรับให้มันทันกับเหตุการณ์ปัจจุบัน

funny

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:03:06 AM »
เห็นด้วยอีกคนในการทำเป็น ebook ครับ  ;D

thaikorn

• *
    • เกมส์ออนไลน์สนุกๆ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:15:52 AM »
สนับสนุน e-book อีกเสียงครับ
แต่ผมอยากได้แนวทางการเก็บ email เพิ่มครับตรงแจกของฟรีครับว่าต้องสร้างไหม..ต้องโปรโมทเว็บไหม..หรือว่าเน้นโพสตามบอร์ดต่างประเทศเป็นต้นครับ

newcome

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 01:02:55 PM »
ผมก็เห็นด้วยครับ ที่จะทำ e-book   แต่ขอให้ลงรายละเอียด  แบบที่คุณ thaikorn  ว่า  หรือ ที่จำเป็นต้องรู้
สำหรับผู้ที่พื้นฐานไม่แน่น ด้วยครับ อาจารย์

ztomnoiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 04:11:05 PM »
อ.ซุปครับ ถ้าเป็น e-book ขอเน้นเรื่องวิธีโปรโมตด้วยนะครับ เราจะหาคนมากรอก email ให้เรายังไงบ้างครับ
เส้นทางสู่ความสบายคือความลำบาก เส้นทางสู่ความลำบากคือความสบาย

HCaine

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 12:14:59 PM »
เห็นด้วยครับ ถ้ามีอีเมลล์อยู่แล้ว ก็เรียนรู้ตามขั้นตอนที่อาจารย์แนะนำได้ แต่ทำยังไงจะได้อีเมลล์มาโดยเขาเต็มใจเชิญนี่สิครับ

Easychill

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 12:03:57 AM »
สวัสดีครับทุกท่าน

ผมหนุ่มนะครับ ไม่รู้ว่าจะมีคนจำกันได้รึเปล่า ผมเป็น admin อยู่ที่บอร์ดเก่า (sem.or.th)
ไม่รู้ลมอะไรพัดมา วันนี้อยากหาข้อมูล CB อ่าน จนกลับมาเจอบอร์ดนี้
หลังจากที่อ่านกระทู้นี้แล้ว ก็ต้องขออภัยเกี่ยวกับเรื่องบอร์ดเก่าที่หายไปครับ

สาเหตุเนื่องจากมีการ Hack เข้ามาในระบบ และผมไม่สามารถแก้ไขได้ครับ
และหลังจากนั้นมา Database ก็มีปัญหา ตอนนี้ก็ส่งเรื่องไปให้ทางกรรมการชมรมท่านที่ดูแลในส่วนนี้อยู่
หวังว่าจะมี database เก่าๆ backup เก็บไว้บ้าง และบอร์ดนั้นจะได้กลับมาใช้งานได้อีกครั้งครับ
(ถึงจะร้างไปบ้าง แต่ก็ยังคงอยากให้กลับมา)

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวที่บอร์ดนี้อีกรอบนะครับ

หนุ่ม / EasyChill

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 12:00:18 PM »

ผมหนุ่มนะครับ ไม่รู้ว่าจะมีคนจำกันได้รึเปล่า ผมเป็น admin อยู่ที่บอร์ดเก่า (sem.or.th)
ไม่รู้ลมอะไรพัดมา วันนี้อยากหาข้อมูล CB อ่าน จนกลับมาเจอบอร์ดนี้
หลังจากที่อ่านกระทู้นี้แล้ว ก็ต้องขออภัยเกี่ยวกับเรื่องบอร์ดเก่าที่หายไปครับ

สาเหตุเนื่องจากมีการ Hack เข้ามาในระบบ และผมไม่สามารถแก้ไขได้ครับ
และหลังจากนั้นมา Database ก็มีปัญหา ตอนนี้ก็ส่งเรื่องไปให้ทางกรรมการชมรมท่านที่ดูแลในส่วนนี้อยู่
หวังว่าจะมี database เก่าๆ backup เก็บไว้บ้าง และบอร์ดนั้นจะได้กลับมาใช้งานได้อีกครั้งครับ
(ถึงจะร้างไปบ้าง แต่ก็ยังคงอยากให้กลับมา)

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวที่บอร์ดนี้อีกรอบนะครับ

พวกเราที่เคยอยู่บอร์ดเก่ายังจำคุณหนุ่มได้ดีทุกคน
บอร์ดนั้นเป็นสังคมที่ดี ผมยังรู้สึกผูกพันเหมือนบ้านเก่า โรงเรียนเก่า ได้รู้จักเพื่อนดีๆที่นั่นมากมาย 
พวกเราชุมนุมอยู่ที่นั่นสองปี ได้รับความเอื้อเฟื้อจากผู้ดูแลบอร์ดมาด้วยดีตลอด
ที่ต้องจากมาก็ด้วยความจำเป็นบางอย่าง 

ตอนมาเปิดบอร์ดเองใหม่ๆ ก็ยังแวะกลับไปอ่านข้อมูลเก่าๆเป็นประจำ
จนทีหลังบอร์ดเก่าหายไป ก็รู้สึกเวิ้งว้างไปเหมือนกัน ชุมชนที่ดีหายไปอีกแห่งหนึ่ง
หวังว่าคงกลับมาอีกครั้งนะครับ

Easychill

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 06:49:13 PM »

พวกเราที่เคยอยู่บอร์ดเก่ายังจำคุณหนุ่มได้ดีทุกคน
บอร์ดนั้นเป็นสังคมที่ดี ผมยังรู้สึกผูกพันเหมือนบ้านเก่า โรงเรียนเก่า ได้รู้จักเพื่อนดีๆที่นั่นมากมาย 
พวกเราชุมนุมอยู่ที่นั่นสองปี ได้รับความเอื้อเฟื้อจากผู้ดูแลบอร์ดมาด้วยดีตลอด
ที่ต้องจากมาก็ด้วยความจำเป็นบางอย่าง 

ตอนมาเปิดบอร์ดเองใหม่ๆ ก็ยังแวะกลับไปอ่านข้อมูลเก่าๆเป็นประจำ
จนทีหลังบอร์ดเก่าหายไป ก็รู้สึกเวิ้งว้างไปเหมือนกัน ชุมชนที่ดีหายไปอีกแห่งหนึ่ง
หวังว่าคงกลับมาอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ
อย่างไรก็ขอเข้ามาเก็บความรู้ในนี้ด้วยคนนะครับ
ตลาดนี้เป็นตลาดที่ผมทำยังไงก็ไม่เคยทำได้สัก order เลย
หวังว่าจะมีสักวันครับ  :'(

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 12:05:58 PM »
อ.ซุปครับ ถ้าเป็น e-book ขอเน้นเรื่องวิธีโปรโมตด้วยนะครับ เราจะหาคนมากรอก email ให้เรายังไงบ้างครับ

วิธีเสียตังค์ที่ได้ผลฉมังคือ Bing Ads
แต่พวกเราจำนวนมากคงไม่ค่อยมีทุนจะไปซื้อโฆษณา
กว่าจะได้ mailing list เป็นพัน อาจต้องใช้ทุนกัน $500-1000
แม้ฝรั่งจะบอกว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า แต่เขาก็มองจากมุมมองของเขาที่เงินแค่นี้ไม่กระเทือนกระเป๋ามาก
สำหรับพวกเรามันก็เยอะเหมือนกัน

กำลังรวบรวมวิธีที่เสียตังค์น้อยๆหลายๆวิธี ไม่ถึงกับฟรี แต่ถ้าสักเดือนละสิบเหรียญ เรายังพอสู้กันไหว
ถ้าเขียนเป็น ebook ไม่ทัน จะพากย์เป็นวิดีโอ โปรดอดใจรออีกสองวัน

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 09:35:23 PM »
Landing Page ของเราเองสำหรับจะส่งไปหน้าเจ้าของสินค้าควรเป็นลักษณะไหนดีครับ วิธีการในหนังสือปล้น Clickbank ที่เคยอธิบายไว้ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 01:13:35 PM »
Landing Page ของเราเองสำหรับจะส่งไปหน้าเจ้าของสินค้าควรเป็นลักษณะไหนดีครับ วิธีการในหนังสือปล้น Clickbank ที่เคยอธิบายไว้ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ

ถ้าจุดมุ่งหมายของ Landing Page ทำเพื่อขายสินค้าอย่างเดียว ไม่ได้ใช้เพื่อเก็บ Leads
ตัวอย่างที่เคยอธิบายไว้ในหนังสือก็ยังใช้ได้อยู่ครับ