ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอปรึกษา เซียนครับ  (อ่าน 1355 ครั้ง)

Getsetter

• Newbie
  • *
มือใหม่ขอปรึกษา เซียนครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:51:22 AM »
สวัสดี ครับ พี่ๆ ทั้งหลาย

สืบเนื่องจากการเข้ามาอ่านทุกกระทู้เพื่อหาข้อมูล ในการทำ KDP ประมาณ 1 อาทิตย์ ได้ข้อมูลแนวทางไปค่อนข้างเยอะ
แต่ก็ยังไม่ค่อยชัวร์สักเท่าไรนัก เนื่องจากเห็นว่าการทำ PD ซึ่งเป็นแนวที่ผมพอจะทำได้ง่ายนั่นดูเหมือนจะไม่ค่อบราบลื่นเท่าไรนัก
ตอนนี้ก็เลยพยายามที่จะหาข้อมูลเพื่อทำ ebook ที่มีคุณภาพ สามารถที่จะอยู่ใน KDP ได้โดยรอดปลอดภัยไปนานๆ 555
ซึ่งพยายามหาข้อมูลใน google แต่ไม่ค่อยมี update เท่าไร ก็เลยอยากจะสอบถามตามนี้นะครับ

1. หนังสือ หรือ สื่อ การสอนทำ KDP ที่ สมควรไปหามาประดับความรู้นั้น สามารถหาได้จากไหนบ้างครับ
2. ผมสงสัยเกี่ยวกับ การจัดหน้า ebook ให้เป็นสัดส่วนตามหน้า นะครับ เนื่องจากลองทำหลายเล่มแล้วใช้โปรแกรม Kindlepreview
    แล้วมันไม่อยู่ตามหน้าที่ตั้งไว้เลย ( บางทีหัวข้อหรือภาพ มันจะหลุดไปหน้าอื่นนะครับ)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ  ;D ;D