ผู้เขียน หัวข้อ: Infolink น่าทำไหมครับ  (อ่าน 3220 ครั้ง)

eboo

• Top Secrets
  • Newbie
  • *
Infolink น่าทำไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 07:43:12 PM »
Infolink น่าทำไหมครับ

longtam

• Hero Member
  • *
Re: Infolink น่าทำไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 07:53:01 PM »

ไม่ค่อยรู้จักเลยครับ คือการทำเว็บแล้วให้คลิกลิ๊งค์ใช่ไหม

ผมทำเว็บไม่เป็นเลยท่าทางจะยากเหมือนกัน

รับรายได้จากคลิกแบบแอดเซนท์ใช่ไหมครับ

eboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 10:17:57 PM »
จากมู้ไทยเสียวนะครับ

ทำ infolinks นี้ ต้องใช้คติว่า "อย่าหมิ่นเงินน้อย" ครับ หลายๆเว็บรวมกันก็ ok อยู่

Infolink ติดคู่กับ adsense ได้รึป่าวครับ แล้วราคา ok รึป่าวครับ

>>>ได้ครับ ผมติดคู่กันมานานแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร

ราคาน่าจะแล้วแต่ตลาดนะครับ ของผมได้ราคา $0.07 - 0.20/click ราคาน้อยกว่า adsense แต่ ctr นี่ซิ 20%+

นโยบายโปรแกรม ของ AdSense อนุญาตให้โฆษณาที่เป็นคู่แข่งแสดงอยู่ในหน้าเว็บเดียวกันกับโฆษณา Google ได้
แต่เราขอให้ผู้เผยแพร่โฆษณาดูแลให้โฆษณาที่เป็นคู่แข่งกับโฆษณา Google สามารถแยกความแตกต่างจากกันได้ง่าย
^นโยบาย google

infolink ไม่ใช่ contextual ads ครับ อีกทั้งรูปร่างหน้าตาก็ไม่เหมือนกัน ไม่น่าผิดหรอกครับ ผมอ่านใน Faqs ของ infolink แล้วเขาบอกว่าติดได้ไม่มีปัญหา ลองค้นจากบอร์ดเมืองนอกก็บอกว่าไม่มีปัญหา ผมก็ลองติดรวมกันอยู่เว็บนึงเหมือนกันครับ

ปล ต้องทำใจนิดนึงเรื่องราคา ของผม infolink ราคาจะอยู่ราวๆ $0.1/click ขณะที่ adsense $0.5/click แต่ ctr ของ infolink นี่โหดเอาเรื่อง 10-20%
---------------

รบกวนทุกท่านหน่อยครับ พอดีตอนนี้เพิ่งมาจับ  Infolinks มือใหม่มากๆกับ Infolinks
1.ตอนนี้เวปผมใช้ wordpress แต่โค็ดโฆษณาที่เอาไปติดเวป ผมใช้โค็ดตัว javascript ติดตรง foot  ไม่ใด้ใช้ปลั๊กอินของ infolink ทั้งที่มันก็มีให้ใช้
อยากจะรู้ว่ามันมีผลอะไรไหมครับ แตกต่างอะไรยังไงไหม ?

>>ไม่ต่างกันครับ

2.โค็ดโฆษณาเราติดใด้กี่ตำแหน่งครับ ยัง งงๆ เหมือนมันจะออโต้ให้หมดเลย ปรับแต่งอะไรไม่ค่อยใด้เลย ?

>>ติด code ที่เดียว (หรือแค่ activate plugin) เด๋ว ads มันจะขึ้นมาเองครับ

3. การจ่ายเงินผมว่าจะรับทาง paypal  อยากรู้ว่า ครั้งแรกส่งส่งเอกสารอะไรไหม หรือถึงเวลาไหนเค้าถึงจะโอนเงินให้ ครบกี่เหรียญครับ มีปุ่มกดเบิกอะไรโผล่มาแบบ yengo ไหม หรือต้องรอ pin แบบ adsense ไหม ?

>>กรอกแค่ paypal email ครับ ครบ $50 เดือนต่อไปก็รอรับตังค์

4. รูปแบบโฆษณา intext insearch intag inframe มันแตกต่างกันยังไงครับ อันไหนมีโอกาส ที่ผู้ใช้เวปชอบคลิ๊กมากกว่ากัน ?

>>ผมใช้แต่ intext กับ intag ครับ intext ก็คือมันจะ highlight คำหรือ keyword ในบทความของเราเอง (เข้าใจว่ามัน highlight คำที่มีคนซื้อโฆษณา) เมื่อมีคนกดที่คำนั้นๆ เราก็ได้ตังค์ครับ ส่วน intag ก็คือระบบมันจะ generate tag widget ให้เราโดยอัตโนมัต ใครกดคำใน tag เราก็ได้ตังค์

5. ถ้าอยากให้ intext insearch intag inframe แสดงครบทุกอันต้องทำยังไงครับ หรือเลือกใด้แค่อันใดอันหนึ่ง

>>อยากได้หมด ก็กดเลือกทั้งหมด

6.ช่อง payment setting  ต้องกรอกอะไรมั่งครับ มันมี 4 ขั้นตอนผมไปแค่ใด้ 3 มันให้ back กลับมาทุกที ช่องรับเงินผมกรอกแค่ paypal อย่างเดียว เกี่ยวกันไหม ?

>>ช่อง 4 = Done มันจบแค่ 3 นั่นแหละครับ พอถึง 4 ก็เลยมีให้ Back อย่างเดียว

longtam

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 10:27:09 PM »

เท่าที่อ่านก็น่าทำดีครับ กระจายรายได้ไปหลายๆทาง ถ้าหากว่ามีเวลาทำครับ

ผมเพิ่งรู้จักinfolinks หวังว่าคงสมัครง่ายกว่าแอดเซนท์นะครับ ตอนนี้คงดูๆไว้ก่อน

ครับ  8)

ขอบคุณครับ