ผู้เขียน หัวข้อ: คนไทยทำ Adsense กับ Youtube ได้ไหมครับ  (อ่าน 2596 ครั้ง)

eboo

• Top Secrets
  • Newbie
  • *
คนไทยทำ Adsense กับ Youtube ได้ไหมครับ
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 01:25:19 PM »
คนไทยทำ Adsense กับ Youtube ได้ไหมครับ
อ่านจากกระทู้นี้นะครับ
www.thaiseoboard.com/index.php/topic,308483.0/all.html#lastPost

อ้างถึง
ถ้าคุณถูก Adsense แบนบ่อยๆ

ถึงจะทำ Youtube ได้ แต่สุดท้าย พอรายได้ถึงระดับหนึ่ง ระบบจะให้ไปสมัคร Adsense เพื่อกลับไปจ่ายเงินผ่าน Adsense อยู่ดี ซึ่งก็เสี่ยงกับการแบนเช่นเดิมครับ ยิ่งถ้ามีส่วนใดส่วนหนึ่งไปสัมพันธ์กับ ID Adsense ตัวเก่า ยิ่งเสี่ยงมากยิ่งขึ้น

gokikung

อ้างถึง
กดไปที่หน้า channel ของเรา ดูตรงด้านขวา About ...ชื่อแชนแนล ข้างหลังจะมี edit กดแล้วเปลี่ยนประเทศเป็น usa ก็จะใช้ Monetization ได้ครับ

ไปที่หน้า video setting แถบด้านซ้าย กด enable Monetization แล้วเค้าจะให้เราเชื่อมกับจีเมลที่สมัคร adsens หรือไม่ก็สมัครใหม่ จบขั้นตอนนี้ก็เสร็จแล้วครับ

หลังจากนั่นถึงเราจะกลับไปเปลี่ยน country เป็น thailand ก็ไม่มีปัญหาครับ

ปล.ของผมไม่มีวีดีโอ เลยไม่ได้ทำนะแค่รู้ว่าทำยังไง ดังนั่นจึงบอกไม่ได้ว่าถ้าโดนจับได้จะโดนแบนไหม

ส่วนตัวคิดว่าไม่เป็นไร ลองไปดูแชนแนลของนายพุตเดชอุดมนะเค้าก็ set เป็น usa

permchai

• Full Member
  • *
Re: คนไทยทำ Adsense กับ Youtube ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 02:26:58 AM »
ไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่อ่านจากกระทู้ จริง ๆ Adsense for Video ยังไม่รองรับในประเทศไทย แต่เหมือนเค้าใช้ trick โดยเป็น country ให้เป็น USA แต่ก็ไม่รู้ว่าจะโดนแบนหรือเปล่า

eboo

• Newbie
  • *
Re: คนไทยทำ Adsense กับ Youtube ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 02:42:07 PM »
ในไทยยัีงทำไม่ได้ แต่ใช้การหลบหลีกเอา
เสี่ยงโดนแบนด้วย น่ากลัวจังเลยนะครับ

ขอบคุณครับที่เข้ามาช่วยตอบ